PDA

View Full Version : Share Database SRO Nhân Mã (Bản 140 Có EU)

ForTheUnion
12-02-15, 06:47 PM
Share Database SRO Nhân Mã (Bản 140 Có EU)

*** >>> Đây là 1 thất bại của mình (Do mã hóa client nên không chạy đc Bot) nên mem nó bỏ cm hết.

Bản sro này có dev 1 số Skill EU + Asia. Pvp rất mượt giữa các hệ phải
Fix các skill 120 lên dmg như skill 140 ( EU có thể thoải mái Ghost mà không bị vướng bận bởi skill 125+++ delay quá lâu ). Cái này là Level up tiếp tục ở các skill cũ >>>
Bản này dev từ Data Nemesis Online (Đã Share) nhưng full bug. Cái này thì mình xin của 1 anh bạn nước ngoài từ trước nên đã fix hết các bug rồi.
Db này "Giả lập" skill SRO-R. Có dùng 1 số Proc để điều khiển cách up skill. (Vẫn còn bug nhỏ ở cái up skill) mọi ng tự up skill rồi tìm hiểu thêm.
Tất cả skill đã được Fix level sử dụng đầy đủ. Từ A > Z không thiếu 1 chút nào (Bản cũ là 101 >>>)

** Nếu các bạn không thích cách build char theo kiểu SRO-R này thì các bạn có thể thay thế Proc _skill_manage để có thể up skill như bình thường :)

Link download Data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

** Key client:
–——­-- các bạn cứ copy là được.

Các bạn, ai có hứng thú thì down nhanh kẻo mình dọn dẹp rác là del luôn đấy. :)

Kisunho
12-02-15, 07:00 PM
Mở hàng cho chóoooooooooooooooooooooooooooooooooo

cuongmovie3
12-02-15, 09:22 PM
có add item trong shop k thớt :D ( chưa chơi sv lần nào k bk)

ForTheUnion
12-02-15, 09:41 PM
có add item trong shop k thớt :D ( chưa chơi sv lần nào k bk)

Ý bạn là item gì ?
.................................................. .........................

mrk20
13-02-15, 02:38 AM
ko có boot thì quá buồn cho 1 cuộc tình :(

ForTheUnion
13-02-15, 04:37 AM
ko có boot thì quá buồn cho 1 cuộc tình :(

Thay thế file sro_client là có thể Bot được bình thừong bạn ah

cuongmovie3
13-02-15, 08:40 AM
Ý bạn là item gì ?
.................................................. .........................

item D13 D14 ấy ................

mrk20
13-02-15, 02:36 PM
item D13 D14 ấy ................

sv nhân mã hình như là D14
skill mới thì phải, có cả hệ thổ luôn

phamhoanghieu
13-02-15, 11:35 PM
Thank vì tinh thần chia sẻ, nhưng vẫn khoái hệ skill 150 chuẩn, bác có thì cho xin bản skill 150 như KING SRO nhé, thank nhiều !

phamhoanghieu
14-02-15, 01:06 AM
bót biếc được tất các bác ak, tại vì cái này sửa nhiều quá với ý đồ là dấu file thôi, thực ra để ý 1 tý sẽ hiểu

mrk20
14-02-15, 10:06 AM
bót biếc được tất các bác ak, tại vì cái này sửa nhiều quá với ý đồ là dấu file thôi, thực ra để ý 1 tý sẽ hiểu

test chưa mà rõ thế hả bác ?..................

hoangphan1
14-02-15, 04:29 PM
Thank vì tinh thần chia sẻ, nhưng vẫn khoái hệ skill 150 chuẩn, bác có thì cho xin bản skill 150 như KING SRO nhé, thank nhiều !

Khi nói đến skill từ 130++ trở lên thì bạn hãy bỏ chữ "Chuẩn" đi nhé. Chẳng có gì làm chuẩn đâu. Chuẩn hay không là do người dev.

sv nhân mã hình như là D14
skill mới thì phải, có cả hệ thổ luôn

Bản share này của mình không có hệ thổ bạn ah.

Bạn nói thế chỉ đúng được 1 nửa. Chắc bạn cũng từng mang client của King Sro hay Sro Thiên Ưng về để tìm kiếm thứ gì chứ. ? Client này cũng vậy. Không có key của mình đưa thì bạn mở client ra bằng cách nào đây :3 Nhìn cái dòng pass kia là thế nhưng mà gõ được nó vào thì là cả một vấn đề đấy :) à, tất cả file đều là file mặc định bạn ạ. ko đổi gì đâu :D

phamhoanghieu
14-02-15, 09:47 PM
bác làm sạch server để cho datbase nhẹ đi rồi up lên cho a e đi, chứ ổ đĩa thừa 20G là retos ko đủ :-"

phamhoanghieu
15-02-15, 09:24 AM
đã test, hệ china thì ổn, còn EU thì sơ sài quá, thiếu thuật sĩ rồi, bác devi lại bảng skill EU đi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuongmovie3
15-02-15, 02:55 PM
đã test, hệ china thì ổn, còn EU thì sơ sài quá, thiếu thuật sĩ rồi, bác devi lại bảng skill EU đi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

có thêm item trong shop k bạn ?

gackiem
16-02-15, 11:40 PM

k có ý gì nhưng bác đã đi xin còn đi đòi xin xôi gấc. lz ai dâng tận mồm cho ăn đâu. phần nào thôi chứ

Tiện Thể cho mình hỏi hình như nhân mã có chức năng cướp cờ đâu trường nhỉ. ở talb nào mình về mình đục :D

mrk20
19-02-15, 12:51 AM
bác làm sạch server để cho datbase nhẹ đi rồi up lên cho a e đi, chứ ổ đĩa thừa 20G là retos ko đủ :-"

Sao lúc mình Restore Database toàn báo lỗi bạn nhỉ
Specified cast is not valid (SqlManagerUI)

hoangphan1
19-02-15, 01:35 AM

Nói được 2 từ "Sơ Sài" thì mình xin nói luôn, không có ý xúc phạm bạn nhưng mình khẳng định bạn chẳng biết cái quái gì là dev game cả.
Thuật sĩ EU mình ẩn đi chứ ko phải thiếu. nó là dòng support rồi nên cũng k quan trọng fix dmg của nó. Bạn có thể mở nó lại bằng cách replace table dbo._RefChar Default Skill Mastery

thatislove
19-02-15, 08:54 PM
Sao lúc mình Restore Database toàn báo lỗi bạn nhỉ
Specified cast is not valid (SqlManagerUI)

mình cũng bị như bạn luôn, restore vào shard báo lỗi Specified cast is not valid (SqlManagerUI)

gackiem
19-02-15, 09:52 PM
mình cũng bị như bạn luôn, restore vào shard báo lỗi Specified cast is not valid (SqlManagerUI)
xài SQL 2008 hả. chạy 2012 đi các thánh

hoangphan1
19-02-15, 10:53 PM
xài SQL 2008 hả. chạy 2012 đi các thánh

Mình Backup từ sql 2014 nhé các bạn.
TỐt nhất là các bạn dùng SQL 2014

mrk20
19-02-15, 11:30 PM
** Key client:
–——­--
các bạn cứ copy là được.

mục này là sao hả bạn ?
30 char.........

nghiadht
21-02-15, 12:16 PM
mục này là sao hả bạn ?
30 char.........

Dạng như pass để unpack client đó bạn

mrk20
21-02-15, 06:12 PM
Dạng như pass để unpack client đó bạn

hướng dẫn chút được ko bạn ?#-o

gackiem
22-02-15, 04:23 PM
hướng dẫn chút được ko bạn ?#-o

Key pass nhập vào để xài pk2tool chỉnh media.pk2 và mấy cái trong client đó thánh

mrk20
22-02-15, 06:16 PM
Key pass nhập vào để xài pk2tool chỉnh media.pk2 và mấy cái trong client đó thánh

biết thừa là vậy
nhưng nhập = cách nào đó thánh ?

thatislove
22-02-15, 10:36 PM
hic giải nén client thằng Eset nó cứ báo virus, ko cho giải nén /:)

khainqps01237
22-02-15, 11:31 PM
Mem mới từ MU qua nên hỏi ngu mong các bác chém nhẹ, cho em xin server để chạy game được không ạ b-(b-( , không thì cho em cái topic nào nó hướng dẫn cũng được :)>-:)>-:)>-

thatislove
23-02-15, 09:05 PM
Mem mới từ MU qua nên hỏi ngu mong các bác chém nhẹ, cho em xin server để chạy game được không ạ b-(b-( , không thì cho em cái topic nào nó hướng dẫn cũng được :)>-:)>-:)>-

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghiadht
23-02-15, 09:53 PM
nói chung là thằng Nemesis nó chia sẻ lấy về mà chả biết chỉnh sửa gì rồi làm cái sro nhân mã đéo ai chơi nên share làm màu vậy thôi
Xin bạn đừng gây war ở đây người ta share được thì mình lấy không thì thôi có gì đâu phải xoắn lên như thế ?

gackiem
24-02-15, 01:16 AM
nói chung là thằng Nemesis nó chia sẻ lấy về mà chả biết chỉnh sửa gì rồi làm cái sro nhân mã đéo ai chơi nên share làm màu vậy thôi
Liên quan vãi. K thích thì góc bên trái có nút back kìa bác. Lặng lẽ bấm vào đó đi

thatislove
24-02-15, 07:25 PM
Mình bị lỗi như thế này, ai biết hướng dẫn dùm thank nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghiadht
24-02-15, 09:38 PM
Mình bị lỗi như thế này, ai biết hướng dẫn dùm thank nhiều

Cụ thể là config sai thôi :D kiểm tra lại các file đặc biệt là các file ini

thatislove
24-02-15, 11:22 PM
Cụ thể là config sai thôi :D kiểm tra lại các file đặc biệt là các file ini

được rồi thank bạn
đăng nhập vào SMC tài khoản test như ở ini ko ăn thua :>

hoangphan1
25-02-15, 07:02 PM
Các bạn có câu hỏi gì về Data mình share hoặc cần trợ giúp gì thì cứ comment vào trong thớt này nhé.
---------
Ngoài ra các bạn có thể pm vào yahoo của mình. Lúc nào mình online là yahoo cũng onl.: YH: crazy_monkey_nk7

thatislove
26-02-15, 08:45 PM
Các bạn có câu hỏi gì về Data mình share hoặc cần trợ giúp gì thì cứ comment vào trong thớt này nhé.
---------
Ngoài ra các bạn có thể pm vào yahoo của mình. Lúc nào mình online là yahoo cũng onl.: YH: crazy_monkey_nk7

Mình đăng nhập vào SMC bằng tài khoản test pass test như config ở ini không được, mong bạn giúp. thank nhiều

cuongmovie3
26-02-15, 09:56 PM
Mình đăng nhập vào SMC bằng tài khoản test pass test như config ở ini không được, mong bạn giúp. thank nhiều

bạn xem account chỗ table _PrivilegedIP đã điền ip chưa ? file smc_updater.cfg chỉ đúng ip chưa?

--- Chế độ gộp bài viết ---

---------

Cho mình hỏi ví dụ nha min add kiếm d13 vào database + add vào media còn cần add vào SR_GameRefData của SMC k?

nghiadht
26-02-15, 10:28 PM
Bác có thể hướng dẫn mình các tăng rate spaw thief không :D mình bí chổ này ... với cái bỏ 1 NPC nào đó ...

thatislove
27-02-15, 12:03 AM
bạn xem account chỗ table _PrivilegedIP đã điền ip chưa ? file smc_updater.cfg chỉ đúng ip chưa?

Mình điền đầy đủ hết rồi bạn
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

cuongmovie3
27-02-15, 08:39 AM
Mình điền đầy đủ hết rồi bạn
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

ServiceManager.cfg (SMC) vs Server.cfg (GS) điền đúng ip chưa?

hoangphan1
27-02-15, 09:17 AM

Bạn vào SRO_VT_ACCOUNT > TB_User
gõ vào StruserID tên tài khoản. Phần password bạn gõ vào e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e ( pas này là 123456 )
sau đó kéo sang cột sec_primary sửa thành 1, sec_content sửa thành 1 rồi bấm Enter là bạn đã có 1 tài khoản Admin. Dùng nó đăng nhập vào smc

Bác có thể hướng dẫn mình các tăng rate spaw thief không :D mình bí chổ này ... với cái bỏ 1 NPC nào đó ...

Bí quyết nên mình ko tiện nói trực tiếp. Bạn có thể tham khảo ở 1 số server có rate spawn NPC thief / hunter nhiều , đi Job rồi tự luận ra cách để làm.

P/s : Những bạn mới tập cài server thì mình khuyên. Đây không phải là server cho newbie đâu.

kjssl0v3
27-02-15, 09:26 AM
ai có file sever cho em xin vs ạ. trên diễn đàn link die hết rồi

cuongmovie3
27-02-15, 11:43 AM
bác cho e hỏi chỉnh chế độ đánh boss vượt level rớt đồ làm sao a? e lv 130 đánh con BLX cho nó rớt đồ ấy

ai có file sever cho em xin vs ạ. trên diễn đàn link die hết rồi

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
min down trên đó về nên link k die

thatislove
27-02-15, 12:19 PM
Bạn vào SRO_VT_ACCOUNT > TB_User
gõ vào StruserID tên tài khoản. Phần password bạn gõ vào e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e ( pas này là 123456 )
sau đó kéo sang cột sec_primary sửa thành 1, sec_content sửa thành 1 rồi bấm Enter là bạn đã có 1 tài khoản Admin. Dùng nó đăng nhập vào smc

Mình vào đc SMC rồi, cám ơn bạn, nhưng không start sever đc, nó bị lỗi như thế này, mong bạn giúp, thank nhiều

TheShinichi
27-02-15, 04:48 PM
Mình vào đc SMC rồi, cám ơn bạn, nhưng không start sever đc, nó bị lỗi như thế này, mong bạn giúp, thank nhiều

có vẻ như pass SQL ko đúng thì phải :-"

cuongmovie3
27-02-15, 10:10 PM

Bạn giải nén data của client rui move đến gs

thatislove
28-02-15, 11:47 AM
Bạn giải nén data của client rui move đến gs

bạn nói rõ hơn dùm mình tí đc ko, mình chwa hiểu lắm (gà :x), thank nhiều

cuongmovie3
28-02-15, 12:28 PM
bạn nói rõ hơn dùm mình tí đc ko, mình chwa hiểu lắm (gà :x), thank nhiều
trong file PK2Tools.rar có file Extractor.exe bạn vô đó rui nhấn open chọn đường dẫn data của link bạn extractor toàn bộ file đó ra extractor xong bạn di chuyển folder data đó đến folder server ( Folder chứa gate, agent, game_server....)

thatislove
28-02-15, 07:45 PM
Đến chạy client lại bị lỗi nữa, IPinput mình đặt: 192.168.1.2 nhưng vẫn không kết nối đc với sever, bạn nào giúp dùm, thank nhiều

hoangphan1
28-02-15, 09:52 PM
bác cho e hỏi chỉnh chế độ đánh boss vượt level rớt đồ làm sao a? e lv 130 đánh con BLX cho nó rớt đồ ấy

min down trên đó về nên link k die

Đơn giản. sửa level cho con BLX lên 12x 13x >>>>

gackiem
01-03-15, 02:30 AM
Bác cho e hỏi cách cài web iis chạy bộ ql php như sv nhân mã của bác cái. E cài nó báo Lỗi! Không thể kết nối SQL

cuongmovie3
01-03-15, 11:11 AM
chỉnh sao vậy bác ? có sv k cần sửa lên 12x mà lv100 vẫn rớt như thường ấy.

hoangphan1
01-03-15, 03:57 PM
Đối với các bạn mới tập cài sever (Chưa biết gì hoặc biết chưa nhiều về DEV SRO) thì hãy cài đặt thuần thục các server cơ bản trước đi. Chứ đừng có lấy data sv này về. Sửa đi sửa lại không nổi đâu.

cuongmovie3
01-03-15, 05:22 PM
Đối với các bạn mới tập cài sever (Chưa biết gì hoặc biết chưa nhiều về DEV SRO) thì hãy cài đặt thuần thục các server cơ bản trước đi. Chứ đừng có lấy data sv này về. Sửa đi sửa lại không nổi đâu.

e sửa được rui cho e hỏi cái huy chuơng dùng lệnh tạo ra huy chương xong bị diss ra h phải làm thế nào vậy?

mylove09
02-03-15, 12:54 PM
Dùng MediatoDB convert từ DB ra file txt rồi nhét vào CLient nào đấy là được thì lo gì mã hóa?

hoangphan1
03-03-15, 09:49 AM
Dùng MediatoDB convert từ DB ra file txt rồi nhét vào CLient nào đấy là được thì lo gì mã hóa?

Đã share key client rồi thì sao phải vất vả thế bro ? =,=

cuongmovie3
03-03-15, 12:14 PM
Đã share key client rồi thì sao phải vất vả thế bro ? =,=
lúc e chưa chỉnh bos Seth lên lv gọi ra Boss có kèm theo cái hộp h chỉnh boss Seth lên lv gọi ra k có kèm theo cái hộp bác chỉnh giúp e vs

tienmanhclub
03-03-15, 05:44 PM

hoangphan1
04-03-15, 01:05 PM

SQL 2014 Never lỗi nhé. :D cứ dùng bản cao nhất thì bản nào cũng restore đc hết. Đơn giản vì mình backup từ sql 2014

huy228866
04-03-15, 03:15 PM
Ngoài lề một chút, bạn nào đang chạy game rồi mà còn lao đao phần sv chống ddos + QC thì pm mình ha. Mình có máy chủ ngon + chống ddos khá ổn.
Được thì chúng mình hợp tác.
Yh của mình : po.want_yoursmile
Cám ơn :D

cuongmovie3
04-03-15, 06:22 PM
Ngoài lề một chút, bạn nào đang chạy game rồi mà còn lao đao phần sv chống ddos + QC thì pm mình ha. Mình có máy chủ ngon + chống ddos khá ổn.
Được thì chúng mình hợp tác.
Yh của mình : po.want_yoursmile
Cám ơn :D
bác giúp e phần iis e gõ localhost thì nó ra thế này "Directory Listing Denied
This Virtual Directory does not allow contents to be listed."

AqRa06
05-03-15, 08:39 AM
bro client up mediafire and db link dead :(

tienmanhclub
05-03-15, 10:43 AM
Bạn ơi cho mình hỏi..mình giải nén ra ko đòi key mà khi dùng pk2 lấy file Data server thì lại báo lỗi key là sao bạn.!

lamuathu1989
05-03-15, 03:59 PM

*** >>> Đây là 1 thất bại của mình (Do mã hóa client nên không chạy đc Bot) nên mem nó bỏ cm hết.

Fix các skill 120 lên dmg như skill 140 ( EU có thể thoải mái Ghost mà không bị vướng bận bởi skill 125+++ delay quá lâu ). Cái này là Level up tiếp tục ở các skill cũ >>>
Bản này dev từ Data Nemesis Online (Đã Share) nhưng full bug. Cái này thì mình xin của 1 anh bạn nước ngoài từ trước nên đã fix hết các bug rồi.
Db này "Giả lập" skill SRO-R. Có dùng 1 số Proc để điều khiển cách up skill. (Vẫn còn bug nhỏ ở cái up skill) mọi ng tự up skill rồi tìm hiểu thêm.
Tất cả skill đã được Fix level sử dụng đầy đủ. Từ A > Z không thiếu 1 chút nào (Bản cũ là 101 >>>)

** Nếu các bạn không thích cách build char theo kiểu SRO-R này thì các bạn có thể thay thế Proc _skill_manage để có thể up skill như bình thường :)

Link download Data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

** Key client: các bạn cứ copy là được.

Link 1 ko dow dc bạn ơi.up lại dùm với

duycoino1
13-04-15, 02:52 AM

** Key client: các bạn cứ copy là được.

Link dabata die rồi bạn ơi
bạn up lại dc ko