PDA

View Full Version : Xin giải đáp thắc mắc 1 vài điểm của bản 2.0

hattieuadt
08-02-15, 10:04 PM
1. Mình muốn chỉnh tỷ lệ ép * trang bị thì chỉnh ở đâu?
2. Hiện tại chưa có NPC chuyển sinh và NPC chế đồ cấp 165,180,200 vậy muốn add vào thì phải làm sao?
3. Hiện tại có 1 lỗi là các vật phẩm xếp chồng nhau (hồi thành quyển, bảo thạch thăng cấp) khi mua thì tự động xếp chồng lên nhau nhưng lại ko tách được ra, nếu sử dụng thì chỉ dùng được 1 lần (vì dụ có 10 cái hồi thành quyển nhưng click chuột phải cái là dùng hêt 10 cái luôn). Cái này ai đã Fix rồi xin chỉ giúp.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Chân thành cảm ơn!

handoi198914
08-02-15, 11:34 PM
1. Mình muốn chỉnh tỷ lệ ép * trang bị thì chỉnh ở đâu?
2. Hiện tại chưa có NPC chuyển sinh và NPC chế đồ cấp 165,180,200 vậy muốn add vào thì phải làm sao?
3. Hiện tại có 1 lỗi là các vật phẩm xếp chồng nhau (hồi thành quyển, bảo thạch thăng cấp) khi mua thì tự động xếp chồng lên nhau nhưng lại ko tách được ra, nếu sử dụng thì chỉ dùng được 1 lần (vì dụ có 10 cái hồi thành quyển nhưng click chuột phải cái là dùng hêt 10 cái luôn). Cái này ai đã Fix rồi xin chỉ giúp.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Chân thành cảm ơn!

- chỉnh tỷ lệ ép sao bạn vào file UpgradeObjectBase.xml trên SV chỉnh sửa.
- nếu chưa có thì bạn add vào...mình nhớ ko nhầm mình đã add hết vào SV nhưng ko cho hiển thị các NPC đó trên map...bạn vào file map trên SV tìm file qui định map ở VT hay Hoàng thành rồi cho hiển thị các NPC đó là được
- cái này bạn vào object của SV chỉnh 10 cái xuống 1 là oke,,,

hattieuadt
09-02-15, 08:01 PM
Có thể chỉ mình file quy định Map của VT ko mình ko biết file nào,
Mình mới tập dev nên chưa nắm rõ lắm mong được sự chỉ giúp.
Trân trọng cám ơn!

handoi198914
10-02-15, 08:51 PM
của bạn đây mình đã VH các map cần dùng đến bạn xem filename nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hattieuadt
10-02-15, 09:18 PM
của bạn đây mình đã VH các map cần dùng đến bạn xem filename nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

file.kz này sử dụng thế nào vậy Handoi? lần đầu tiên mình thấy đuôi file kiểu này

handoi198914
10-02-15, 09:23 PM
bạn dùng KuaiZip để giải nén ra nhé