PDA

View Full Version : Việt hoá client hả? xem cái này thử!

tuantai
29-07-07, 11:37 AM
Tui mới xem bài của ông manhtung về việt hoá cái client, khoái wa về làm thử và được cái này.( thực chất là cài đặt để cho win hiển thị tiếng việt chứ vẫn sài file ybmsg.cfg của việt nam thui à)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cũng tương tự như cài đặt hiển thị tiếng trung hay hàn gì đó à
Vào Regional and Language Options sang tab Languages chọn install files complex...-> sang tab Advanced trong khung langguage for non-Uni... chọn vietnamese ->ok->bỏ đĩa win XP vô....-> khởi động lại Win
Rồi mởi file ybmsg.cfg = notepad chỉnh lại font verrdana cho dễ nhìn rồi vào games coi thử^^

rebirth_hotboys
29-07-07, 12:06 PM
ặc ặc cái này thì ai chả Bít Tưởng có ý tưởng J` Mới Chứ pótay.chân

tuantai
29-07-07, 12:16 PM
Thì tui góp ý thui, tui làm vậy thấy hiển thị tiếng việt có dấu ngon lành thì post cho anh em, có gì sai ông thông cảm

changtraicaoquy
29-07-07, 06:21 PM
cám ơn bạn , hay quá đúng cái mình cần sử dụng

Alexandria
30-07-07, 07:06 AM
Chú ý
Pa này cài font VN cũng tạm được nhưng thực chất để ngọc có dòng phải dùng font China (PRC) mới được
Bạn nên dùng file Client để hiện thị TV trong khi máy tính của bạn hiển thị font TQ

timiti1501
25-08-07, 07:40 AM
:ops: :/ sao mình cái đặt xong xui hết ồi nhưng vào game vẫn đươcnhưng chỉ hiên thị cái đầu thôi còn cái mình thì không hiển thị rồi còn không chơi được nữa là không đánh quái được nhấp Esc là văng luôn giúp mình với