PDA

View Full Version : [TLBB] Cho mình Xin id kỵ thuật thông dụng của Sever 2.9 . Cảm ơn các bạn rất nhiều .!

dungthanh21
06-02-15, 10:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đã học ID kỵ thuật : tổng hợp để điều khiển các loại thú cưỡi mới. nhưng vẫn k cưỡi đựoc :(

các Pro có thể cho minh Xin ID kỵ thuật thông dụng của server minh đc k.

hoặc là chỉ cách cho minh :(

akiem9x
06-02-15, 11:46 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đã học ID kỵ thuật : tổng hợp để điều khiển các loại thú cưỡi mới. nhưng vẫn k cưỡi đựoc :(

các Pro có thể cho minh Xin ID kỵ thuật thông dụng của server minh đc k.

hoặc là chỉ cách cho minh :(

Chỉ có Add mới dc bạn à
ADD lại tất cả các Script học kỵ thuật của thú cưỡi lại ở dòng này xxxxxxx_g_Equitation1 = 1111 hoặc 1140 (số dùng chung) của một kỵ thuật ví dụ kỵ lạc đà, xxxxxxx là Script học kỵ ở tlbb\Public\Data\Script\obj\commonitem Bạn tham khảo rồi tìm lại mấy topic cũ có mấy bài hướng dẫn

dungthanh21
06-02-15, 01:05 PM
Chỉ có Add mới dc bạn à
ADD lại tất cả các Script học kỵ thuật của thú cưỡi lại ở dòng này xxxxxxx_g_Equitation1 = 1111 hoặc 1140 (số dùng chung) của một kỵ thuật ví dụ kỵ lạc đà, xxxxxxx là Script học kỵ ở tlbb\Public\Data\Script\obj\commonitem Bạn tham khảo rồi tìm lại mấy topic cũ có mấy bài hướng dẫn

ban oi mình đã làm theo các huõng dẫn trên diễn đàn và làm theo cách của bạn add _g_Equitation1 = 1111 hoặc 1140 và mĩnh cũng thử add item kỵ thuật thông dụng vao file eshiyongpei fang.lua nhưng vẫn k đc :(.
nó báo là " cần có kỵ thuật tương ứng " mình nghĩ rằng ID học ky thuật thông dụng này k đúng bạn có thể giúp đỡ mình đc k . thank .!
đây là 2 file mình đã chỉnh sửa :

ID Kỵ Thuật Tổng Hợp của sever mình la : 30308035

dungthanh21
06-02-15, 02:18 PM
ai giúp đỡ mình với................ :(

akiem9x
06-02-15, 03:09 PM
Làm bước thế đúng rồi, mà chưa đủ, nó chỉ mới file 5110 thôi còn rất nhiều file kỵ thuật khác nữa đều phải chỉnh về 1111 là dc

dungthanh21
06-02-15, 03:18 PM
Làm bước thế đúng rồi, mà chưa đủ, nó chỉ mới file 5110 thôi còn rất nhiều file kỵ thuật khác nữa đều phải chỉnh về 1111 là dc

nhưng thí dụ mình chỉ cần thử đeo 1 con thú cưỡi thì chỉ cần thay đổi 1 file la đc mà co phải k bạn.hay phải thay đổi hết.

akiem9x
06-02-15, 03:23 PM
nhưng thí dụ mình chỉ cần thử đeo 1 con thú cưỡi thì chỉ cần thay đổi 1 file la đc mà co phải k bạn.hay phải thay đổi hết.

Đeo thử thì ở Client có chức năng đó [Thử mặc cưỡi] gì trên Shop mà? Cách làm này là dùng 1 Item kỵ toàn năng có thể cưỡi dc tất cả thú cưỡi (đang có)

dungthanh21
06-02-15, 03:27 PM
Đeo thử thì ở Client có chức năng đó [Thử mặc cưỡi] gì trên Shop mà? Cách làm này là dùng 1 Item kỵ toàn năng có thể cưỡi dc tất cả thú cưỡi (đang có)

file 5110 là con thú mình muốn đeo thử đó mình đã sửa và up lên Win SCP nhưng vào game nó vẫn báo cần có thông dụng kĩ thuật tương ứng :(

Lâm Ngọc Huy
06-02-15, 04:34 PM
Về cơ bản thì cái 1111 kia nó có trong StandardImpact.txt không ?

dungthanh21
06-02-15, 04:55 PM
Về cơ bản thì cái 1111 kia nó có trong StandardImpact.txt không ?

bạn có thể giải thích dùm mình file StandardImpact.txt là gì . và nều mình muốn thêm 1111 vao file đó thì phải làm như thế nào đc k bạn

akiem9x
06-02-15, 05:49 PM
Anh Huy nói đúng nhưng Impact ở x335110_Impact1 = 4776 mới phải :)
Mình hướng dẫn ở đây là kỵ thuật có sẵn (đang dùng được để tổng hợp lại thành 1 kỵ toàn năng) chứ ko phải thêm 1 kỵ thuật > thú cưỡi mới.
File và Script ở Server đều có sẵn chịu khó dựa vào là hiểu ra.

dungthanh21
06-02-15, 07:52 PM
có ai giúp đỡ mình vụ này đc k :(