PDA

View Full Version : [Webgame] Phong Thần Tam Quốc - 丰神三国

s2harock
05-02-15, 05:09 PM
game chưa test
1/ giải nén vào ổ đĩa D
2/ start sever ,thấy 4 cái bản mở lên là dc
3/ vào 127.0.0.1 để chơi
một số hình cho ae
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link :
pass:
o3ka

Double.T
05-02-15, 05:21 PM
Cứ dịch theo tên tiếng trung của nó thôi :D Phong Thần Tam Quốc

s2harock
05-02-15, 05:26 PM
Cứ dịch theo tên tiếng trung của nó thôi :D Phong Thần Tam Quốc

game này có ở việt nam tên gì vậy?

Tuan565
05-02-15, 06:12 PM
Đã sửa tên topic
Box game bên Tàu cho ai muốn tìm hiểu

s2harock
05-02-15, 06:34 PM
Đã sửa tên topic
bác tuấn cho mình hỏi cái game này có ai share chưa ?

thienvk
05-02-15, 06:35 PM
Kéo nhanh phết

thienvk
05-02-15, 06:43 PM
Nhìn chuyển động đẹp hơn Công Thành Xưng Đế

s2harock
05-02-15, 06:46 PM
Nhìn chuyển động đẹp hơn Công Thành Xưng Đế

uhm . nhưng mình chưa test
30 charrrrrrrrr

thienvk
05-02-15, 06:52 PM
uhm . nhưng mình chưa test
30 charrrrrrrrr

Tìm hiểu thì hình như không có file xml để Việt hóa, nghe chừng phải sửa file swf với image

s2harock
05-02-15, 07:01 PM
Tìm hiểu thì hình như không có file xml để Việt hóa, nghe chừng phải sửa file swf với image

photoshop thẳng tiến ah` ???? =))

advd42
05-02-15, 08:54 PM
Ko hiểu sao ko vào đc ngay trận đấu đầu tiên ai bít lý do chỉ e với ah

dangvanluc
05-02-15, 10:37 PM
sao vào đánh lại không được nó báo lỗi gì đó

toipham1
06-02-15, 12:50 PM
bác nào down test ok rồi có thể up host khác cho m.n dễ down chút chút đc ko nhỉ :D

advd42
06-02-15, 12:56 PM
bác nào down test ok rồi có thể up host khác cho m.n dễ down chút chút đc ko nhỉ :D

Đợi tối nhé tớ đang tìm cách Fix cái lỗi ko Load được trận đấu ngay khi vào đầu (~~)

vuduymanh
06-02-15, 01:45 PM
các anh có link khác ko link này em tải về nó bắt cài rồi đòi tài khoản nua huhu ai up lên link khác đi dc ko ạ

immortal
06-02-15, 04:31 PM
Đẩy bản khác lên có bản bên io fix lỗi quest 1 rồi đó
các phần sau chơi khá mượt mình chưa có time nên chỉ test sơ qua

con này flash .ac , ai pro mở đi anh em đầu tư vào việt hóa

advd42
06-02-15, 04:36 PM
Đẩy bản khác lên có bản bên io fix lỗi quest 1 rồi đó
các phần sau chơi khá mượt mình chưa có time nên chỉ test sơ qua

con này flash .ac , ai pro mở đi anh em đầu tư vào việt hóa

Bác cho xin link cái bản Fix Q1 với!

BeeZone
06-02-15, 06:35 PM
Vào trận đánh màn hình như game tam quốc chí (client) ấy nhỉ =))

Hướng dẫn fix Q1 cho bản #1

Chạy game => dùng navicat kết nối mysql => import lại DB trong folder ../server/init_sql/

Tắt server rồi mở lại => tạo lại nhân vật => Fix Q1

:D

BeeZone
06-02-15, 06:48 PM
Không hiểu sao chơi game này lag giật trình duyệt :(

advd42
06-02-15, 08:57 PM
Vào trận đánh màn hình như game tam quốc chí (client) ấy nhỉ =))

Hướng dẫn fix Q1 cho bản #1

Chạy game => dùng navicat kết nối mysql => import lại DB trong folder ../server/init_sql/

Tắt server rồi mở lại => tạo lại nhân vật => Fix Q1
Bác cho tý hình ảnh được ko E ngu học cái này hi hi

BeeZone
06-02-15, 08:59 PM
Bác cho tý hình ảnh được ko E ngu học cái này hi hi

Không biết cái gì thì GG đi cho nhanh bạn......Nó đơn giản mà =))

s2harock
06-02-15, 09:37 PM
Không biết cái gì thì GG đi cho nhanh bạn......Nó đơn giản mà =))

làm ơn thì làm ơn cho chót luôn đi ông haizzz
bạn nào chưa vô dc thì import lại là dc
1 số hình

BeeZone
06-02-15, 10:29 PM
làm ơn thì làm ơn cho chót luôn đi ông haizzz
bạn nào chưa vô dc thì import lại là dc
1 số hình

Cách import DB bằng navicat trên GG đầy rẫy ra sao không chịu seach 1 tý :|

Đã chỉ cách fix rồi còn muốn gì nữa

thienvk
06-02-15, 10:45 PM
Cách import DB bằng navicat trên GG đầy rẫy ra sao không chịu seach 1 tý :|

Đã chỉ cách fix rồi còn muốn gì nữa

Thực ra trong file hướng dẫn đã có rồi, tại anh em ko biết tiếng Tàu thôi

ongchu485
07-02-15, 11:44 AM
Up link tenlua cho ai cần:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

vuduymanh
07-02-15, 06:17 PM
anh hướng dẫn em add cái FILE SQL Vào Navicat mới anh

Double.T
07-02-15, 06:26 PM
anh hướng dẫn em add cái FILE SQL Vào Navicat mới anh

Làm theo như thế này ( Đây là ví dụ thôi )

Click vào đây

Xong click vào đây tìm đến file cần import vào,ấn Start và đợi nó load xong là được.

vodanh846781
07-02-15, 10:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

Cho mình hỏi pass giải nén là j vậy bạn? Thank!

advd42
07-02-15, 11:04 PM
Ko hiểu sao bữa qua chơi ngon giờ vô ko được nữa luôn cứ hiện cái đồng hồ quay vòng vòng chán luôn

kjtsu
08-02-15, 10:09 AM
Mún nhận quà nạp thẻ thì làm s mấy bác

cuongpzo
08-02-15, 11:07 AM
Vậy mình sẽ...
Up/leech link sang Google cho ai cần: :D

toilatoilatoi
08-02-15, 01:34 PM
làm sao để đánh quân đoàn thế mọi ng? mình đoán nó chỉ cho đánh giờ cố định vs phải 3 ng trở lên mới đánh đc thì phải. muốn chỉnh cho 1 ng vs đánh tùy ý thì làm thế nào?
vs cả cách chỉnh số sao để mua đồ trong shop ở chỗ nào thế?

cuongpzo
10-02-15, 08:56 PM
làm sao để đánh quân đoàn thế mọi ng? mình đoán nó chỉ cho đánh giờ cố định vs phải 3 ng trở lên mới đánh đc thì phải. muốn chỉnh cho 1 ng vs đánh tùy ý thì làm thế nào?
vs cả cách chỉnh số sao để mua đồ trong shop ở chỗ nào thế?

Mua đồ trong Shop có 4 loại tiền.
1. mình nhớ cái Vàng thì ai cũng biết,
2. cái trái tim (Love) thì cứ tìm tên trường nào là LOVE là đc... quên bà nó rồi.
3. Điểm gì đó ở trong database
4. Điểm danh vọng hay cái đánh đấm gì mà có đó.

Có thể tìm kiếm thêm đi vậy.

helangel
10-02-15, 11:05 PM
game y như Sango 7 vậy 8-x có điều đẹp, có bác nào Việt hóa tiếp ko, nhìn khá là hấp dẫn

mrgakon
12-02-15, 04:06 PM
Bị lỗi bản đồ thế giới, ai chỉ mình cách fix với,.

htrung02
13-02-15, 09:46 AM
Có bản mới chưa? Bản này chơi khoang thời gian lại bị lỗi, Up lại data lại chơi lại từ đầu chán quá

luudam14
24-02-15, 10:37 PM
Làm Thế Nào để đánh quân đoàn khi chỉ có 1 mình ( vi cái đó phải tạo 1 team 3 đên 8 nhân vật )
Bạn Nào biết chỉ dùm
Thank

LuongITvn
06-03-15, 06:03 PM
Bác thử train lên lv 20 xem có qua được Q đó ko

luuhung93
06-03-15, 06:50 PM
Dạ Nguyệt
7 Tháng 2 lúc 21:42 ·
Phong Thần Tam Quốc - Fix Mysql kèm việt hóa
Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn : Ném vào folder "cdn\HTK-Release\configs\sc"
Info : việt hóa full skill, full item, full tướng, full quest, .... và một số thứ khác

LuongITvn
07-03-15, 08:28 AM
Dạ Nguyệt
7 Tháng 2 lúc 21:42 ·
Phong Thần Tam Quốc - Fix Mysql kèm việt hóa
Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn : Ném vào folder "cdn\HTK-Release\configs\sc"
Info : việt hóa full skill, full item, full tướng, full quest, .... và một số thứ khác

Đã fix được maps thế giới vs yêu cầu PT đánh quân đoàn chưa bạn

hanbangngoc
06-05-15, 05:46 PM
không đánh đc luôn

0977072942
07-05-15, 09:07 AM
Đã sửa tên topic

=.= sao mình vào web này load mãi không được nhỉ

lyxuonghau
22-09-15, 11:53 PM
cho mình hỏi làm sao fix lỗi thương thành vậy??? mình không mua được cái nào hết :(

tvnnam
24-09-15, 01:15 AM
cho mình hỏi làm sao fix lỗi thương thành vậy??? mình không mua được cái nào hết :(

Bạn dùng Notepad ++t mở PhongThanTamQuoc/server/init_sql/game.initsql Sau đó kéo xuống thấy dòng DELETE FROM `shop`; insert into `shop`(`id`,`templateId`,`price`,`rebate`,`sellTyp e`,`seq`,`status`) values (40000004,40000004,100,100,1,1,1)..... Sau đó mở navicat Vào game_1 tìm đến cột shop rồi thêm vào là ok mua được hết . Nó hơi dài

hasuxi
27-09-15, 04:01 PM
ai giúp mình cái lỗi chứ đỏ khi mới làm cái nv đầu tiên với. Mấy topic đầu có hướng dẫn mà ảnh die hết rồi, chẳng biết làm theo kiểu gì cả:-s

tvnnam
27-09-15, 05:07 PM
ai giúp mình cái lỗi chứ đỏ khi mới làm cái nv đầu tiên với. Mấy topic đầu có hướng dẫn mà ảnh die hết rồi, chẳng biết làm theo kiểu gì cả:-s

Mở navicat lên đăng nhập vào = root/123456 trong đó có cái game_1 + và cái log ông mở nó ra cho nó load xong rồi chuột phải vô đó nó hiện cái Execute sql file đấy tìm đến đường dẫn
"D:\PhongThanTamQuoc\server\init_sql"
xong import 3 cái file đó vô lại là hết bị lỗi đó.

hasuxi
27-09-15, 05:28 PM
Mở navicat lên đăng nhập vào = root/123456 trong đó có cái game_1 + và cái log ông mở nó ra cho nó load xong rồi chuột phải vô đó nó hiện cái Execute sql file đấy tìm đến đường dẫn
"D:\PhongThanTamQuoc\server\init_sql"
xong import 3 cái file đó vô lại là hết bị lỗi đó.

cảm ơn bạn, đã sửa được :D
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

tvnnam
27-09-15, 10:09 PM
cảm ơn bạn, đã sửa được :D
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

fix được vài hôm ....chơi mượt .... rồi 1 2 hôm sau lại hiện chữ đỏ rồi fix như trên và chơi lại từ đầu....[-( không biết ai có bản nào fix triệt để được lỗi này chưa? thì ngon :) hoặc có bản mới thì ok