PDA

View Full Version : Hướng dẫn Fix lỗi thùng đồ + Việt hóa AHTT Ver2

nh0xIskate
05-02-15, 05:42 AM
Link Server VH + Fix lỗi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link fshare by photuong1994: Bản Ver2 của watamela Việt hóa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Việt hóa của Trutien2.com:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Muốn lấy file nào thì tự rip file đó !

Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <Server v2 Free KNB>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <Server v2 Test lỗi Bật GM, lúc on lúc off =))>
Ae có thể vào server này chơi Test thử !

Tiện thể Ae cho mình hỏi:

*FIle nào quy định việc quay tầm bảo: Vì quay ra tinh luyện thần thạch chứ không phải Tử thủy tinh.
*File nào quy định đánh boss rơi đồ gì... Boss đánh ra rơi toàn đồ thần 130 140, Boss trâu vồn luôn :3
*File nào quy định giới hạn số ký tự đặt tên nhân vật.\
Hiện tại thì Bản V2 của mình còn 1 số lỗi đó.
Nếu ai giúp được mình share luôn Việt Hóa hoàn toàn Assets =)

watamela
05-02-15, 08:11 AM
vậy full ròi mở onl đi anh em hehe . đợt này ko có game j mới vh cho đỡ buồn nhỉ :))

nh0xIskate
05-02-15, 05:53 PM
vậy full ròi mở onl đi anh em hehe . đợt này ko có game j mới vh cho đỡ buồn nhỉ :))

Vâng đã có online tại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Free KNB)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Free lệnh GM test)
Tiện thể đây Ae cho t hỏi chút !
Làm thế nào mà cái Icon Vip cạnh tên không thấy, Tìm mãi không biết nó nằm ở file nào mà sữa :3
Bác có tool park + unpark FIle.Zt thì share cho ae đi =))

bao13140
05-02-15, 06:38 PM
Anh có thể up cái file gift và gemstone của ver 1 đc hok, e chưa có bản ver 1 nữa :(

nh0xIskate
05-02-15, 07:14 PM
Anh có thể up cái file gift và gemstone của ver 1 đc hok, e chưa có bản ver 1 nữa :(

Có link trên đó rồi, tải về mà cài đặt thôi =))

bao13140
05-02-15, 07:32 PM

Anh ơi, có phải là cái link của trung quốc thì chỉ tải cái file sever
còn trong bộ V1 thì chỉ lấy 2 file gemstone vs gift không phải hok :)
giờ phải kéo bộ V1 về mà tự nhiên tới 50% cái nó dis luôn.

kingmagic10
05-02-15, 07:50 PM
ai up hộ full thư mục config của cái demo đc k :3

nh0xIskate
05-02-15, 09:04 PM
ai up hộ full thư mục config của cái demo đc k :3

Server đó mặc dù đã fix hết lỗi thùng đồ nhưng lại dính 1 số lỗi như:
+ Tầm bảo ra iteam tinh luyện thần thạch 26261 đáng ra là tử thủy tinh 26260
+ Không hiện Iteam Vip ngay cạnh tên nhân vật, nhìn khá là trơ.
+ Module 8 ngày đầu còn chưa hiển thị.
Chắc là do server gốc của TQ lỗi, Server việt hóa thì chỉnh tùm lum quá nhiều...
Khi nào fix được hết mình sẽ share File server cho các bạn !

bao13140
05-02-15, 09:31 PM

Anh có thế hướng dẫn cụ thể được hok, e làm mà k đc
1.xóa cái file sever của bộ v2 của wata rồi lấy file sever tải từ bộ của china
2. trong cái file sever mới lấy cái string.htm của v2
thay file pet của v2 , file gemstone với gift của ver 1
Em đã làm như vậy, khởi động sever bình thường,nhưng lúc log game tới 100% thì đứng luôn
Còn lúc đầu dùng file sever của wata thì vô game bình thường.
Em không rành về mấy thứ này, anh help với :(

nh0xIskate
05-02-15, 09:51 PM
Anh có thế hướng dẫn cụ thể được hok, e làm mà k đc
1.xóa cái file sever của bộ v2 của wata rồi lấy file sever tải từ bộ của china
2. trong cái file sever mới lấy cái string.htm của v2
thay file pet của v2 , file gemstone với gift của ver 1
Em đã làm như vậy, khởi động sever bình thường,nhưng lúc log game tới 100% thì đứng luôn
Còn lúc đầu dùng file sever của wata thì vô game bình thường.
Em không rành về mấy thứ này, anh help với :(

Chắc là bạn chép nhầm cái gì đó rồi,
Về cơ bản là chỉ cần thay all file iteam trong gemstone với gift của bản v1 vào là sẽ hết lỗi thùng đồ.
Còn pet + string + là để việt hóa server thôi.

Tiện cho mình hỏi Cái nạp mỗi ngày + Server mới ở bản của wata có chạy không, mình chạy server gốc lỗi module nó không hiện, chắc thiếu file gì rồi

Cocacola™
05-02-15, 10:08 PM
Cậu có thể hướng dẫn config những chổ nào + chạy file nào để chạy game ko cậu :( Mình làm mạng LAN chơi mà ko biết

nh0xIskate
06-02-15, 02:56 AM
Link Server VH + Fix lỗi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <Server v2 Free KNB>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <Server v2 Test lỗi Bật GM, lúc on lúc off =))>

sgamer
06-02-15, 12:17 PM

Demo:

Các Bạn Nên Lấy Bộ Gốc Về Tự VH Sẽ Hết Lỗi.Rip Thì không bao giờ có đầy đủ chức năng đâu

watamela
06-02-15, 03:22 PM
Vâng đã có online tại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Free KNB)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Free lệnh GM test)
Tiện thể đây Ae cho t hỏi chút !
Làm thế nào mà cái Icon Vip cạnh tên không thấy, Tìm mãi không biết nó nằm ở file nào mà sữa :3
Bác có tool park + unpark FIle.Zt thì share cho ae đi =))

cái icon đấy hình như ở bản mình có mà chắc bác ghép tứa lưa nên ko có kiểm tra lai mấy phần xem. còn pack thì mình dow trên 4rum mà trước bác nào share rồi đấy hoặc cái link v2 ý cũng có mà

tramanhdbk
06-02-15, 06:25 PM
cái icon đấy hình như ở bản mình có mà chắc bác ghép tứa lưa nên ko có kiểm tra lai mấy phần xem. còn pack thì mình dow trên 4rum mà trước bác nào share rồi đấy hoặc cái link v2 ý cũng có mà

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> con nầy thấy cũng giống cũng của thớt hả8-}

watamela
07-02-15, 09:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> con nầy thấy cũng giống cũng của thớt hả8-}

Mình ko vào chơi nên cũng ko để ý nữa, mình đã share rồi còn các bạn muốn làm j thì làm thôi. Đang kiếm cái giống truy kích về chơi mà ko bik có ko :))

Cocacola™
07-02-15, 12:23 PM
Mình ko vào chơi nên cũng ko để ý nữa, mình đã share rồi còn các bạn muốn làm j thì làm thôi. Đang kiếm cái giống truy kích về chơi mà ko bik có ko :))

Bạn chỉ mình sơ sơ về cách cài đặt với

nh0xIskate
08-02-15, 03:17 AM
Các Bạn Nên Lấy Bộ Gốc Về Tự VH Sẽ Hết Lỗi.Rip Thì không bao giờ có đầy đủ chức năng đâu

Đều cùng là v2 nhưng mà mỗi người share lại có những cái khác nhau =)
V2 của trung quốc thì chỉ có Lv 200, Boss Con nào cũng cấp 200 rơi ra đồ thần 130 140.

Còn bản Share Vh thì boss nó kill mình 1 hít, Chỉnh tùm lum tứa lưa... vòng quay, Căn cốt exp lung tung lên hết :3.

Tiện đây Hóng cao nhân chút, Chỉnh đồi Đánh boss rơi ở đâu thế, Tìm mãi không thấy, rơi toàn đồ thần 130 140 thôi :3....

thienvk
08-02-15, 08:35 AM
Tiện đây Hóng cao nhân chút, Chỉnh đồi Đánh boss rơi ở đâu thế, Tìm mãi không thấy, rơi toàn đồ thần 130 140 thôi :3....

Ở phần cấu hình Server

config/gameworld/drop

config/gameworld/item

Bác tra xem drop id nó rớt ra cái item id nào

rồi bác vào

config/gameworld/monster

xem ID con boss là gì, thêm bớt item trong dropid_list

Còn lười thì bác vào đây để lấy id boss cho nhanh, nhân tiện đây là file chỉnh thời gian boss xuất hiện

assets\config\config\zh_CN\bossrefresher.xml

watamela
08-02-15, 05:45 PM
Bạn chỉ mình sơ sơ về cách cài đặt với

cài đặt như những bản bình thường mà bạn còn nếu bạn ghép mà nó lỗi thì mình cũng chịu vì mỗi bản khác nhau trong phần server

small90vn
08-02-15, 08:43 PM
sao mình mở game lên nó cứ lỗi chổ đặt tên nhân vật nhỉ :((

nh0xIskate
09-02-15, 08:37 AM
Ở phần cấu hình Server

config/gameworld/drop

config/gameworld/item

Bác tra xem drop id nó rớt ra cái item id nào

rồi bác vào

config/gameworld/monster

xem ID con boss là gì, thêm bớt item trong dropid_list

Còn lười thì bác vào đây để lấy id boss cho nhanh, nhân tiện đây là file chỉnh thời gian boss xuất hiện

assets\config\config\zh_CN\bossrefresher.xml

Thanks bạn nhé ^^
Boss thế giới nó nằm ở file 850 -> 900.
Mình chỉnh lại cho rơi cương chi hồn được rồi, Trong list item boss rơi có 3 item lỗi, cũng là 1 phần nguyên nhân gây ra lỗi 3 ô thùng đồ,
Còn File Item/'gift là nguyên nhân lỗi 1 đống ô khi nhận quà tích lũy ...

À bạn có thể chỉ cho mình file quy định đặt tên nhân vật không thế =)
đúng là mình mở online nhưng mà là online free hoàn toàn cho ae chơi với nhau cho vui ^^

Server này cơ bản là việt hóa 99,99% thuần việt,
Còn 1 số lỗi là đặt tên nv hơi ngắn :3
Lỗi việt hóa tên item trong bảng xếp hạng, biết chỗ mà nhiều file quá lười Vh cũng không quan trọng lắm =))

thienvk
09-02-15, 08:46 AM
Thanks bạn nhé ^^
Boss thế giới nó nằm ở file 850 -> 900.
Mình chỉnh lại cho rơi cương chi hồn được rồi, Trong list item boss rơi có 3 item lỗi, cũng là 1 phần nguyên nhân gây ra lỗi 3 ô thùng đồ,
Còn File Item/'gift là nguyên nhân lỗi 1 đống ô khi nhận quà tích lũy ...

À bạn có thể chỉ cho mình file quy định đặt tên nhân vật không thế =)
đúng là mình mở online nhưng mà là online free hoàn toàn cho ae chơi với nhau cho vui ^^

Server này cơ bản là việt hóa 99,99% thuần việt,
Còn 1 số lỗi là đặt tên nv hơi ngắn :3
Lỗi việt hóa tên item trong bảng xếp hạng, biết chỗ mà nhiều file quá lười Vh cũng không quan trọng lắm =))

Nó nằm trong này bạn nhé

assets\config\locale\{lang}\login.zt

Bạn có tool unpack file .zt hem cho mình xin

PS: Bạn post cho mình cái hình lỗi túi đồ được không ?

Cho mình thông tin 3 item đó càng tốt.

Tiện thể bạn mở file assets\config\locale

xem cho mình 3 cái đầu tiên như thế nào nhé

<version></version>
<modules_version></modules_version>
<swf_version></swf_version>

kenlucky2000
12-02-15, 03:57 PM
ai biết tăng ký tự tạo nhân vật k ^^! chỉ mình với :P

khocinfo
25-05-15, 10:31 PM

Demo:
Ae có thể vào server này chơi Test thử !

Tiện thể Ae cho mình hỏi:

*FIle nào quy định việc quay tầm bảo: Vì quay ra tinh luyện thần thạch chứ không phải Tử thủy tinh.
*File nào quy định đánh boss rơi đồ gì... Boss đánh ra rơi toàn đồ thần 130 140, Boss trâu vồn luôn :3
*File nào quy định giới hạn số ký tự đặt tên nhân vật.\
Hiện tại thì Bản V2 của mình còn 1 số lỗi đó.
Nếu ai giúp được mình share luôn Việt Hóa hoàn toàn Assets =)

Lỗi link tải rồi :(( anh cho lại được ko, em tải bản sever của anh cũng bị lỗi thùng đồ mà ko biết nó nằm file nào

gak0n2003
25-10-15, 01:17 PM
Chủ thớt có thể hướng dần em fix lỗi hòm đồ không ạ :( link down bị die oy :(

chutuan
13-11-15, 09:14 AM

Anh biết config online trên VPS không chỉ em với ạ