PDA

View Full Version : [MU] Giúp mình cái vụ hiển thị Wing này với!

Zeptain
03-02-15, 03:11 PM
Chào mọi người, mình là Zeptain trên clbgamesvn.com
Mình đang mắc phải sự cố này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rất mong các cao nhân chỉ giáo.

Mình down skin Wing này trên ragezone.
Mình dùng Client phiên bản: 1.04x

à, cho mình hỏi thêm nữa là: Mình muốn cho cái wing nó nhỏ lại, hoặc to ra thì làm thế nào? Tại cánh nhìn to quá, mình muốn nó nhỏ lại 1 chút.

kaxuxi
03-02-15, 03:18 PM
Chào mọi người, mình là Zeptain trên clbgamesvn.com
Mình đang mắc phải sự cố này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rất mong các cao nhân chỉ giáo.

Mình down skin Wing này trên ragezone.
Mình dùng Client phiên bản: 1.04x

à, cho mình hỏi thêm nữa là: Mình muốn cho cái wing nó nhỏ lại, hoặc to ra thì làm thế nào? Tại cánh nhìn to quá, mình muốn nó nhỏ lại 1 chút.

wing này là wing 4 của MG mà.

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Zeptain
03-02-15, 03:24 PM
wing này là wing 4 của MG mà.

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Uh, wing 4 mà. Mình chỉnh trong item.txt và item.bmd cho Summoner đeo thôi, thực ra cho nhân vật nào đeo cũng được mà. Ko nhất thiết phải MG bạn à. Nhưng cái Wing nó bị đen xung quanh, có cách nào nó hiển thị mất mấy cái viền đen không nhỉ?

Và mình còn băn khoăn nữa là làm sao để Wing nó nhỏ đi 1 chút, hoặc là to lên 1 chút nữa ấy. Bạn có biết không?

phungbaphu
03-02-15, 10:56 PM
đây là lỗi hình ảnh phottoshop rồi bạn phải chuyển file cánh ấy thành jpg xòng rồi mở file jpg ấy bằng photoshop sau đó chỉnh lại transparent
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: gọi điện choi admin hỏi)

Zeptain
06-02-15, 09:55 AM
đây là lỗi hình ảnh phottoshop rồi bạn phải chuyển file cánh ấy thành jpg xòng rồi mở file jpg ấy bằng photoshop sau đó chỉnh lại transparent
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: gọi điện choi admin hỏi)

Mình thử rồi nhưng không được bạn à. Mình biết vì sao rồi. Cái này liên quan đến main. Mình dùng main 1.04x phiên bản Season 3, nó không hỗ trợ Wing 4 nên bị đen là phải. Wing 4 chỉ từ 1.07x trở lên nó mới đọc được (ko phải của Snot nhé, Snot bên ragezone cũng có những Wing này nhưng to lắm, mình thấy ko đẹp và 1.04x vẫn đọc được bình thường).

Thanks bạn!