PDA

View Full Version : [TLBB] Help Lỗi Font chữ trong file .txt

kobihoanga
01-02-15, 07:44 PM
Cho e hỏi là e làm theo topic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của a sói hưỡng dẫn sửa font chữ rùi mà sao e vẫn bị lỗi như này nhỉ ai chỉ giúp e vs

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

VTAngel
01-02-15, 08:39 PM
Cho e hỏi là e làm theo topic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của a sói hưỡng dẫn sửa font chữ rùi mà sao e vẫn bị lỗi như này nhỉ ai chỉ giúp e vs

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vào Encoding -> Character Sets -> Western European -> Windows-1252

kobihoanga
01-02-15, 09:07 PM
Vào Encoding -> Character Sets -> Western European -> Windows-1252

sao mình vẫn bị lỗi nhỉ :(

songtu
01-02-15, 09:28 PM

font nó thế là đc rồi con gì !! vào game nó mà có lỗi nữa thì lấy file của fpt mà dùng

kobihoanga
01-02-15, 09:31 PM
font nó thế là đc rồi con gì !! vào game nó mà có lỗi nữa thì lấy file của fpt mà dùng

font như thế là được rùi hả nhìn khó quá, nếu mình sửa lại thì vào game nó có bị lỗi ko nhỉ

vocweb
02-02-15, 10:30 AM
font như thế là được rùi hả nhìn khó quá, nếu mình sửa lại thì vào game nó có bị lỗi ko nhỉ

Khó đọc => vào game dễ đọc
Dễ đọc => vào game khó đọc

Tuỳ bạn chọn phương án nào.

Sói Đẹp Trai
03-02-15, 02:00 PM

Cái này sẽ bị lỗi. Lúc copy sang bạn phải để đúng chế độ ANSI nếu là font tiếng anh hoặc windows 1258 với tiếng việt (Notepad++). Còn mở file bằng excel phải để mặc định là ANSI với windows tiếng anh hoặc dòng nào mình ko nhớ nếu dùng windows tiếng tàu, tuyệt đối ko để cái tên là vietnamese. Nếu để vietnamese sẽ bị lỗi như cái hình bên trên.