PDA

View Full Version : Cận trọng suy nghĩ trước khi mua GS của tomatoes

ug171717
29-01-15, 05:12 PM
Gần đây hẳn các bạn cũng biết đến gs 11.80 do tomatoes chia sẻ , nhiều tính năng và 1 loạt các update đươc thông báo trên diễn đàn . Ở đây mình ko dám và cũng ko đủ khẳ năng nhận xét về GS tốt hay xấu ( không làm được thì tuổi gì mà ý kiến ) . Mình chỉ viết dựa trên cảm nhận và chia sẻ chút ít suy nghĩ dành cho các bạn muốn và đang mở ước mua GS này về dùng .
- Lên hỏi kĩ thông tin khi mua GS
o Giá 2tr/1 HWID là full time ( vĩnh viễn ) hay theo tháng : vì mình trước khi mua bác ấy chỉ ghi là 2tr /1 HWID cứ nghĩ là full time . Về sau tự nhiên báo HWID wrong ,pm mới ngã ngửa là thuê theo tháng . Mình ko phản đối và cũng chẳng muốn phản đối làm gì vì nó cũng qua rồi . Có điều nếu lúc đầu bác ấy bảo mình 2tr/1 HWID /1 tháng hoặc 1tr/1 HWID/1 tháng thì mình cũng ko dám mua với kinh tế của bản thân mình .
o Tìm hiểu rõ về các chức năng trước khi mua : ưu điểm là GS này đã được share giới hạn trên diễn đàn . Các bạn lên mang về sử dụng để rút ra ưu nhược điểm trước khi mua . Đừng nhìn vào các thông tin hot mà quên đi những điều quan trọng của việc kinh doanh
o Lên vào topic share đọc hết các bài viết để biết đc những ưu điểm và nhược điểm đươc các pro đi trước chỉ ra .
Một số điều bản thân mình cảm nhận và chia sẻ cho mọi người :
- Chất lượng tại Clien : tuy được lợi là GS tích hợp sẵn antihack và bạn sẽ không phải mất tiền thuê antihack . Nhưng nhược điểm của việc này lại quá lớn , và chính nó cũng làm mất đi đến 50% member khi bạn online . Clien tương đối lagg khi sử dụng bình thường và đặc biệt lagg khi mặc các set item có hiệu ứng ( + 13 + 14+ 15 ) . Khi mở online alpha test , bán item full, đông người onlien pk 1 chút ( 30-50 member ) bạn sẽ thấy rõ rệt . Chính bạn sẻ thấy lagg và member sẽ kêu như trời . Hẳn các bạn cũng biết lý do tại sao Ex802 lại chết yểu tại Việt Nam trong khi thế giới nó vẫn online ầm ầm . Đó là do clien Ex802 lagg , các máy tính của member tại việt nam lại yếu lên khi mở sẽ rất kén member -> mất member . Vấn đề lag này mình cũng đã report ngay từ đầu bên bác tomatoes nhưng theo mình biết hiện tại vẫn chưa fix đc . Các bạn có cảm nhận bằng nhiều cách như : Vừa chơi game vừa soạn thảo văn bản bên ngoài , online cùng lúc 2 acc và giữ Ctrl để PK . Đừng xem thường vấn đề này vì khi online nó sẽ khiến 1 số member bị dissconnect liên tục ( do CPU yếu ) -> mất member
- Chức năng post không có hoặc chưa có
- Giá cả : kinh tế là điều quan trọng nhất khi kinh doanh online .
o Tomatoes: 2tr/1 HWID /1 tháng
o Vietguard : 2tr/1 HWID dùng vĩnh viễn . Các tháng về sau thanh toán 600k tiền antihack ( bắt buộc phải dùng antihack của VG ) . Ưu điểm clien rất mượt , hiệu ứng đẹp , font chữ ……( bỏ 600k ko tiếc làm gì )- tháng nào ko dùng thì có thể ko thuê.
- Tính thực tế: vào các muonline đang sử dụng GS này xem có lỗi gì không , member phản ứng tích cực hay tiêu cực . Theo mình biết hiện tại có 2-3 mu đang sử dụng GS này .
Lời kết : hãy cẩn trọng 1 chút trước khi bỏ tiền đi mua keo mang về rồi bù lỗ cho nó hàng tháng .

CanCaiTen
29-01-15, 05:43 PM
VG hết tháng không gia hạn có chơi tiếp được ko bạn

tomatoes
29-01-15, 06:04 PM
Anh vừa gia hạn cho 2 tuần,GS này em mua đc hơn 2 tháng,tính ra cũng gần 3 tháng,vậy giờ lên box tố cáo?
Em đọc lại những dòng em viết xem lổi do em hiểu lầm mà,đâu phải lổi của anh,những tháng qua đều update cho em đều đặn,thậm chí change cả HWID,sao em ko post lên những điều này?
Mấy bọn em làm admin mà chi li quá,GS 2tr xài mấy tháng đã xong lên than.

ug171717
29-01-15, 09:18 PM
Bác đã nói thì em cũng xin có đôi lời . Em viết bài này chỉ là để góp ý cảnh báo cho anh em đi sau , trong bài viết em cũng ko trách bác câu nào cả . Lỗi nó là 1 phần từ bên em , e ko hỏi kỹ lên vậy . Trước đó Team e cùng từng mua GS bên Ex802 của zteam từ thời bác crack của tụi zTeam cơ . Ngày đó bác nói rất rõ là thuê theo tháng , em cũng nếm trải việc thuê theo tháng rồi lên tự hứa là ko dùng cái kiểu GS theo tháng nữa . Vì đôi khi coder ( bác hoặc người khác ) bận công việc gia đình lên cả tháng mới fix đc lỗi báo . Việc mất tiền 2tr hay 3tr theo tháng đôi khi nó chỉ là con số nhỏ nhưng khi mu đã open mà bị lỗi thì coi như mất trắng bao nhiêu công sức ( ai từng làm admin sẽ hiểu mở và quảng cáo có member ổn định cho 1 muonline ko pải đơn giản ). Sau vụ Ex802 Team em vẫn tin tưởng và nhờ vả bên bác . Vì với tụi em việc thương mại , quảng cáo sản phẩm đôi khi ai cũng có nghệ thuật của người đó . Bác hay người khác cũng đều có thủ thuật riêng để quảng cáo sản phẩm của mình . Với tụi em bác vẫn là tượng đài của việt nam về bán server , vì các người bán server khác team tụi em cũng mua nhiều rồi , dùng nhiều rồi và lỗi cũng nhiều rồi . E viết bài này chủ yếu để góp ý về mặt kinh tế cho các admin nhỏ và lẻ . Nên tự lượng sức mình , ko lên quá ham hố và ảo tưởng về sức mạnh để rồi ôm về để không . Còn về phần 2tr dùng 1 tháng -2 tháng hay 3 tháng , thực sự cái tụi em buồn là bác ko nói rõ từ đầu để tụi em tự tính toán , chứ ko pải 2tr /1 tháng /2 tháng hay /1 năm . vì vấn đề cung cấp thông tin đầy đủ là trách nhiệm của bên bán ( là bác ) . Bác ko cung cấp thông tin đầy đủ là lỗi phần lớn từ bác , phần nhỏ cũng là từ em ko hỏi rõ, ngoài ra việc update GS là khong có . vì team e cũng nghiên cứu nhiều từ các Mu khác . Khi họ có các tính năng mới nhưng tụi em pm thì bác bảo chưa hoàn thiện ( mặc dù bên kia họ đã đưa lên online với tính năng đó ) . Bài viết này em viết để góp ý và cảnh báo những admin ảo tưởng về sức mạnh của bản thân chứ ko nhằm cụ thể vào bác hay ai đó .Em hiểu việc kinh doanh của bác hay ai đó hoặc chính bản thân em , không bao giờ vừa ý được tất cả mọi người . Đã liên quan đến tiền thì chẳng bao giờ vừa lòng được hết cả . Bác không sai vì lúc em mua e cũng chỉ hỏi về HP bar , về damage thật … về giá tiền chứ em ko hỏi cụ thể là full time hay /1 tháng .
TB: sản phẩm tự coder , phát triển là điều hết sức vất vả , nó ko thể đem ra tính bằng tiền . Em cũng chẳng dám nói nó đáng giá bao nhiêu .Chỉ là góp ý riêng thôi ,em hay bác đều đang làm việc theo thị trường , ngoài bác vẫn còn những coder khác , sản phẩm khác giống nguyên về chức năng . Vậy lên bác lên nghiên cứu về định hướng về giá sao cho phù hợp để cạnh tranh cho tốt . Bác cũng đừng nghỉ sell mà lên nâng cao chất lượng . Vì nói đúng ra ngoài bác , e cũng chẳng tin tưởng ai để bỏ tiền ra mua sản phẩm cả . Các người khác em cũng tự trải nghiệm hết rồi

ug171717
29-01-15, 09:34 PM
VG hết tháng không gia hạn có chơi tiếp được ko bạn

không dùng được tiếp bạn à . Với nhược điểm của VG là chỉ dùng trên máy thật , tức các anh em mu nhỏ là ko đủ kinh phí

tomatoes
29-01-15, 11:27 PM
Nói thật,anh thấy em viết dài như vậy cũng đánh giá em có tâm,nhưng đưa Box Tố cáo thì anh dị ứng quá,ok,mai PM YH anh,anh giải quyết thỏa đáng cho :)

ug171717
31-01-15, 09:18 AM
Thôi bác à , e chuyển qua dùng GS free cho nhẹ gánh . Hy vọng các anh em về sau hãy chịu khó đọc và tìm hiểu trước khi mua

YouTobe
03-02-15, 11:47 PM
Bác không sai vì lúc em mua e cũng chỉ hỏi về HP bar , về damage thật … về giá tiền chứ em ko hỏi cụ thể là full time hay /1 tháng

Bình thường là full time ai hỏi làm gì. Nên giờ nó kêu tính theo tháng thì đúng là " vỡ mồm " :-|
GS Free cho nhẹ gánh,kiếm tiền đều đều có chết ai. Đừng ham hố mấy cái chức năng mà công nghệ "lăng xê" nó làm cho mờ mắt rồi ôm hận.

tomatoes
04-02-15, 08:16 AM
Bình thường là full time ai hỏi làm gì. Nên giờ nó kêu tính theo tháng thì đúng là " vỡ mồm " :-|
GS Free cho nhẹ gánh,kiếm tiền đều đều có chết ai. Đừng ham hố mấy cái chức năng mà công nghệ "lăng xê" nó làm cho mờ mắt rồi ôm hận.

Lăn tăn làm gì? Ko thích thì ko mua,mà cũng có bán nữa đâu mà mua :)

YouTobe
04-02-15, 09:17 AM
Lăn tăn làm gì? Ko thích thì ko mua,mà cũng có bán nữa đâu mà mua :)

Nghe quá nhiều Mu đã tàn, nghỉ dev Mu rồi không bán GS nữa...........
Có ai bắt mình phải thề thốt đâu =))
Để rồi xem .................. ^:)^

ug171717
04-02-15, 09:54 AM
Về lời nói thì bác tomatoes nói nghỉ nhiều , nói share nhiều , chia sẻ nhiều rồi nhưng thực tế nó hơi khác . Âu đó cũng là cái nghệ thuật trong kinh doanh thôi . Còn bác cũng ko cần phải ghi thêm dòng “Nói thật,anh thấy em viết dài như vậy cũng đánh giá em có tâm,nhưng đưa Box Tố cáo thì anh dị ứng quá,ok,mai PM YH anh,anh giải quyết thỏa đáng cho ” cho anh em đọc làm gì . Vì e thử đợi xem bác ghi như vậy thì bác xử lý sao nhưng hóa ra bác lại xử lý “ trong im lặng “ . Lưu ý bác là em ko đòi hỏi gì nhé , tự bác nói sẽ “giải quyết thoải đáng “ lên em pm thử thôi . Hóa ra cách giải quyết thỏa đáng của bác là “ im lặng “
TB: hôm trước bác kêu ko sell nhưng em biết có con mu mới mua sản phẩm từ bác đấy %-(

codename
04-02-15, 10:20 AM
:))... Lúc nào cũng ra vẻ ko quan trọng tiền bạc , không quan tâm , "một ngày rảnh sẽ share"
Còn làm tiền được thì share cái đéo nhé !!!!
Nói được làm được , đéo SHARE thì nói thẳng mẹ là KHOE đi !!!!
Người ta test FREE cho , report cho mà còn làm ra vẻ trịch thượng như người ta cần mình vậy :|
Thử ông thuê 1 thằng tester trả nó 3tr 1 tháng cho nó ngồi test ngày 8 tiếng đi rồi sell , làm chuyên nghiệp như 1 Studio đi xem ai ràm ràm ông làm gì !!!ơ

MÀ LÀM ƠN HÃY ĐỂ BÀI VIẾT NÀY ĐƯỢC DUY TRÌ ĐỂ NGƯỜI TA CÓ HƯỚNG NHÌN KHÁCH QUAN NHÉ MẤY ÔNG MOD TAY DÀI !!!!

phuongnam9119
07-02-15, 07:31 PM
hóng tiếp .

tomatoes
20-02-15, 11:13 AM
:))... Lúc nào cũng ra vẻ ko quan trọng tiền bạc , không quan tâm , "một ngày rảnh sẽ share"
Còn làm tiền được thì share cái đéo nhé !!!!
Nói được làm được , đéo SHARE thì nói thẳng mẹ là KHOE đi !!!!
Người ta test FREE cho , report cho mà còn làm ra vẻ trịch thượng như người ta cần mình vậy :|
Thử ông thuê 1 thằng tester trả nó 3tr 1 tháng cho nó ngồi test ngày 8 tiếng đi rồi sell , làm chuyên nghiệp như 1 Studio đi xem ai ràm ràm ông làm gì !!!ơ

MÀ LÀM ƠN HÃY ĐỂ BÀI VIẾT NÀY ĐƯỢC DUY TRÌ ĐỂ NGƯỜI TA CÓ HƯỚNG NHÌN KHÁCH QUAN NHÉ MẤY ÔNG MOD TAY DÀI !!!!
Hiểu là đc,trong xã hội này cũng rất nhiều nghề và ko phải nghề nào cũng là khách hàng là thượng đế,ko hài lòng thì tẩy chay hãy tỏ ra là người tiêu dùng thông minh :)
Tomatoes này xưa giờ tính vẩn vậy,đúng là tỏ vẻ trịch thượng,ko cần khách,chỉ quan trọng khách cần mình vì là do xưa làm MU siêu lợi nhuận nên họ mới bấm bụng nhẩn nhịn chứ tôi thừa biết đa số khách đều ko ưa tôi,nhưng cho dù có ta đây tự cao trịch thượng thì tôi vẩn làm việc đúng trách nhiệm.Giờ đây MU đi xuống mở ra ko có ăn nên tự họ sẻ ko cần tôi nữa thui.
Thật ra như đã nói thuận mua vừa bán,ko hài lòng thì ko giao dịch.Ít ra nhờ có tôi mà tiết kiệm đc khối USD ngoại tệ,ko thì khối người sẻ mua SCF,zTeam và bớt đi nhiều người bị lừa khi mua GS từ các bản share repack lại.
MU đã rất tàn rồi,cuối con đường thì 1$ cũng sẻ khiến nhiều người mất lòng nhau :)

YouTobe
20-02-15, 06:18 PM
Lúc éo nào cũng kêu mu rất tàn rồi...............
Nghe nhiều quá rồi.....
:|

Thế thì bán GS làm éo gì nữa để khách khỏi lên đây tố giác cảnh báo.
Mà nghe thề thốt không bán GS nữa cũng nhiều nhiều rồi. nghe nhiều quá phát chán.

tieugiao
20-02-15, 07:36 PM
nghe nói 1 câu ko bán nữa mà có 1 bạn đã mua server bac đấy :D :D