PDA

View Full Version : Hot hot hot

Alexandria
22-07-07, 02:31 PM
Lang thang để cùng suy ngẫm

Đầu tiên là phần Việt hóa các Table trong bảng của SQL công cụ chủ yếu để dùng là Search Items (cái này chưa được cập nhật bản mới nên em mới chỉ Việt hóa được 2/3 cái bảng TBL_ITEM trong Sql mà thôi
Còn bảng TBL_EXP tìm thông tin tại forum của HKGH VN để có được cái bảng EXP hoàn chỉnh 1-->140

2 điều sau đây mới thật sự thú vị nè:
++ Thứ nhất là để hiện thị phông chữ TV trong HK chúng ta có 2 cách 1 là cài phông chữ TV không được cài font CHina(PRC) cái này hiển thị phông chữ khá lớn nhưng dòng chữ bị lệch 1 ô. 2 là dùng file VNClient của HKGH VN đổi tên thành file Client.exe roài xóa file Client trong patch đi là được (cái này phải cài phông China(PRC) thì ngọc mới có dòng)
++ New HotCái này để có thể thực hiện được nhiệm vụ của HK nè
Vô Sql lập Table mới có tên là TBL_QUESTS nhớ phải có chữ S nghe
Ô đầu tiên sẽ là tên nhân vật
Ô thứ 2 là thứ tự nhân vật
Ô thứ 3 là tên nhiệm vụ
Ô thứ 4 là tên đồ vật bạn được giao phó khi làm nhiệm vụ
Ô thứ 5 là kết quả của nhiệm vụ
Từ ô 1 đến 4 có thể tìm được trong các bảng trên SQL nhưng cái ô thứ 5 mới là khó tìm được ID của nó
Dạ vâng xin thông báo em mới tìm được khoảng 20 NV ở phái Huyển Bột và đang tiếp tục tiến trình
Nếu bác nào đọc bài này mà hiểu được thì fix cùng em còn không xin đợi em fix xong rùi gửi anh em xem xét

Nếu thấy viết có ý nghĩa thì thank mình nghe các pa (đừng thank xuông em đau lòng lém)

Chuot Thanh Tinh
24-07-07, 09:57 AM
Thứ 1 : Việt Hóa Table trong SQL thực chất ko được cái gì mà lại mang lại lỗi làm Server đang chạy có thể bị tắt và hiện lên bảng báo lỗi.
- Còn lấy EXP theo bản Client của VN thì cũng tạo ra lỗi luôn. Cứ chơi đến cấp 90 thì thấy.
Thứ 2 : Nếu dùng file VNClient thì bạn chỉ qua được màn kình đăng nhập đầu tiên chứ ko thể vào đến chỗ chọn nhân vật. Như thế chơi bằng niềm tin à.
- Việc tạo thêm Table Quest của bạn thì mình tin rằng vô ích. Bạn cũng chả nói rõ xem tạo như thế nào.
Cứ cho là Server có Quest thì trong cái DB cũng bị xóa đi nhiều cái quan trọng rùi.
Mà theo mình Server HK chưa có Quest
=> Vậy bạn cần xem lại bài viết và nếu có thể bạn hãy chứng minh những gì bạn nói là đúng chứ đừng viết suông thế !

Alexandria
25-07-07, 09:50 AM
Thứ nhất tui phải nói trước với mọi người vấn đề Việt hóa trong các Table không hề ảnh hưởng tới Server Game (cái này các bác không được để dấu cách trong tên đồ vật hay nhân vật trong đó thì không có lỗi lầm gì cả)
Bảng EXP chỉnh theo Vn cũng không ảnh hưởng gì vì tui đánh lên tận 10x rùi nhưng chả thấy báo lỗi gì cả
Thứ hai dùng VNClient.exe thì có thể hiển thị phông chữ tốt trong khi bạn cài font chữ khác TV (cái này tui không hiểu pa CTT không vô được là sao No Hiểu
Cách tạo cái bảng Table tương tự như các bảng Table kia thôi mà
Vd như ở file Table TBL_NPC đó dòng thứ 5 hay 6 gì đó là tên nhân vật còn dòng thứ 3 là số thứ tự nhân vật (quá dễ)
Nếu các pa không hiểu Tiếng Trung thì dùng Google Translate để dịch nghe

tomtomtom
27-07-07, 09:27 PM
Dùng VNClient.exe mình cũng không vô được bạn ơi.

tuantai
27-07-07, 10:42 PM
anh manhtung ơi!
Mấy cái nv ở HBP anh có làm được ko
Anh có đi tìm vật phẩm v.vv.. ko vậy
Nếu được anh chỉ em với, hay anh up cái TBL_Quets cho em với nha

changtraicaoquy
29-07-07, 07:12 PM
Nếu vậy bạn có thể hướng dẫn cách fix lỗi NV dc koh

Zenkira
30-03-08, 08:41 PM
Nhiệm vụ : manhtung à, mình đảm nhận database server ! ok ?
Client : Vẫn có thể sử dụng đc !, hiện tại đang dùng đây :)
Việc đổi tên trong Data chẳng có gì lỗi cả ! Và cái kinh nghiệm up lv thì thay đổi có sao đâu ??? mình đã test rồi =.=" ........ chỉnh xong thì nó chỉ giảm kinh nghiệm bạn có thể up lv thui ^^! chứ chẳng có lỗi gì cả !

Zenkira
30-03-08, 08:44 PM
Việc Việt Hóa mình ko thể đc, vì mình ko có nhiều thời gian để translate TQ => Việt Nam

meohen1989
31-03-08, 11:24 AM
Lang thang để cùng suy ngẫm

Đầu tiên là phần Việt hóa các Table trong bảng của SQL công cụ chủ yếu để dùng là Search Items (cái này chưa được cập nhật bản mới nên em mới chỉ Việt hóa được 2/3 cái bảng TBL_ITEM trong Sql mà thôi
Còn bảng TBL_EXP tìm thông tin tại forum của HKGH VN để có được cái bảng EXP hoàn chỉnh 1-->140

2 điều sau đây mới thật sự thú vị nè:
++ Thứ nhất là để hiện thị phông chữ TV trong HK chúng ta có 2 cách 1 là cài phông chữ TV không được cài font CHina(PRC) cái này hiển thị phông chữ khá lớn nhưng dòng chữ bị lệch 1 ô. 2 là dùng file VNClient của HKGH VN đổi tên thành file Client.exe roài xóa file Client trong patch đi là được (cái này phải cài phông China(PRC) thì ngọc mới có dòng)
++ New HotCái này để có thể thực hiện được nhiệm vụ của HK nè
Vô Sql lập Table mới có tên là TBL_QUESTS nhớ phải có chữ S nghe
Ô đầu tiên sẽ là tên nhân vật
Ô thứ 2 là thứ tự nhân vật
Ô thứ 3 là tên nhiệm vụ
Ô thứ 4 là tên đồ vật bạn được giao phó khi làm nhiệm vụ
Ô thứ 5 là kết quả của nhiệm vụ
Từ ô 1 đến 4 có thể tìm được trong các bảng trên SQL nhưng cái ô thứ 5 mới là khó tìm được ID của nó
Dạ vâng xin thông báo em mới tìm được khoảng 20 NV ở phái Huyển Bột và đang tiếp tục tiến trình
Nếu bác nào đọc bài này mà hiểu được thì fix cùng em còn không xin đợi em fix xong rùi gửi anh em xem xét

Nếu thấy viết có ý nghĩa thì thank mình nghe các pa (đừng thank xuông em đau lòng lém)

cái này không ổn
trong db của 2.2 làm gì có TBL_QUEST mà vẫn làm NV thăng chức đấy thui
cái này rui không hiểu
à còn tool việt hóa thì sao?mở file trong ygi,cfg có thấy theo trật tự nào đâu mà việt hóa:nosebleed:

DuongHoangMan
31-03-08, 03:57 PM
Mình cũng đã từng dùng cách của bạn là đổi tên file VNClient.exe thành Client.exe để thay vào nhưng như 2 bạn trên đã nói đó là không vô được. Khi vô nó báo lỗi gì đó mà mình quên rồi.

Zenkira
31-03-08, 08:40 PM
Nếu bạn chép hoàn toàn Client thì sai lầm :)) ...... nó sẽ trục trặc cái RxBin với data Client ngay ! :D
Hiện giờ nếu muốn VH khỏe thì dùng Client PTTT đi ( nhớ chưa có Xtrap và giao diện mới nha ) thay cái VNClient thành Client, rùi xóa các file Client cũ của nó đi, rùi chép cái Client thay tên mới vào là đc :)

anhtrungtdy
01-04-08, 06:27 PM
bài viết của bạn nghe rất hay. nhưng mình xin hỏi, cái bảng TBL_QUESTS ấy , các cột thứ nhất, thứ 2, thứ 3 .. tên gì vậy. vì nếu không có tên thuộc tính cho từng cột thì làm sao mà truy cập vô dữ liệu được hở bạn.Mình đang chạy bản server mới 4.1 bạn sharre lên + clien VN mà đâu thấy lỗi gì đâu. bạn CTT có thể do bạn sử dụng bản patch không đúng thôi.

meohen1989
03-04-08, 07:30 AM
cái này không ổn
trong db của 2.2 làm gì có TBL_QUEST mà vẫn làm NV thăng chức đấy thui
cái này rui không hiểu
à còn tool việt hóa thì sao?mở file trong ygi,cfg có thấy theo trật tự nào đâu mà việt hóa:nosebleed:
họ lờ mình đi hay mình hỏi câu ngớ ngẩn quá nhỉ :nosebleed:

Alexandria
03-04-08, 11:16 AM
Bạn hiểu tại sao sau khi nhiệm vụ làm nhấn có 1 click là okie ko có thêm gì ko ( ngoài thăng chức ra )
Do patch của China đã tích hợp vào trong NV rùi ( so sánh giữa Client VN và china là biết có những file khác ngay )

CLAWRIDE
20-06-08, 06:04 PM
Không phải là Cliend của VN cái nào cũng không vào được , bạn xài thử Clien Full của VN trong phần dowload của bác mạnh tung New Clien 503mb .. tớ đảm bảo là các cậu sẽ vào được mà không bị lỗi EXP.. để giải thích cho bác CTT thì mình sẽ chụp 1 số ảnh kèm theo :)

huntersun
23-06-08, 09:03 AM
Vậy thì mình có thể chép cái VNClient của BHBC và đổi tên thành Client rồi chếp vào được không !
Với lại cái TBL_NPC tải về rồi làm gì nữa nhở .?

Zenkira
23-06-08, 06:19 PM
TBL_NPC tải về rồi, vào phần release xem cách attack database nhé ^^!
- Tạm thời dẹp cái TBL_QUESTS đi !, ai thuộc dạng cao thủ lập trình ngôn ngữ SQL Server thì mới set đc, nó ko đơn giản là chỉ ghi trong Excel và attack đâu, còn có cả 6 thông số Set và 4 backup vào trong database để log vào game nữa >"<

CLAWRIDE
24-06-08, 05:57 PM
Vậy thì mình có thể chép cái VNClient của BHBC và đổi tên thành Client rồi chếp vào được không !
Với lại cái TBL_NPC tải về rồi làm gì nữa nhở .?

ôi chả cần phải đổi tên file , bạn cứ setup như bt ...:( có hay không đổi tên file cũng rứa ...

mình không cần đổi tên file mà mình chỉ cần xài Clien không bị lỗi là xong hết :look_down:

Nếu cái Clien bạn xài lỗi thì cho dù có đổi tên vẫn vô ích :sad:

031599450
25-06-08, 07:33 PM
Zenkira nói phải đó 031 đã làm thử từ trước khia anh Mạnh Tùng lập ra cái topic này nhưng vẫn ko được!
Có thể 031 chưa xét khĩ các thông số hoặc chưa đúng các chuỗi kết nối Database ! có lẽ phải đợi anh Tùng và nhóm chuyên gia làm song 031 mới bít mình thiếu gì, sai gì để rút ra kinh nghiệp cũng như giúp các anh trong nhóm hoàn tất bộ Q 9x - 10x!

Zenkira
26-06-08, 06:41 PM
thật sự bộ Q 2x 3x còn mệt nữa, huống chi là 9x 10x, chắc phải rao tuyển ai có tâm huyết mà từng học SQL Server Manager quá !, ko thì cái việc up Online Hkgh by V.I.T chắc là mơ tưởng :((

Alexandria
27-06-08, 06:02 PM
Thực tế là nếu hoàn thành được 1 quest thì các quest khác có thể làm tương tự
Sau khi thi xong nếu đỗ thì tui tiếp tục còn ko thì ....

siegwaight
09-07-08, 07:51 PM
Tớ cũng rứa nè, cái client nếu thay thì hiển thị ổn định nhưng có vào được cái chọn nv đâu