PDA

View Full Version : [KT] Share bộ Kiếm Thế Linux 1358 gốc (Tiếng china) (Server + Patch + Paysys)

nguoidacbiet
18-01-15, 10:43 PM
Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bên trong có Server + Patch + Paysys (Add đồng, check pass [nên cài trong máy ảo win, vì paysys có báo virus]).
Sắp tới mình sẽ share việt hóa trên bản này.
Tham gia cũng lâu rồi giờ mới tạo tài khoản chia sẻ với mọi người.

---- Hướng dẫn tạo file serverlist.ini ------
Download tools: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nội dung file:

[Info]
Time=2010-01-01 00:00:00

[List]
AdviceRegion=1
RegionCount=1
Region_1=server 1

[Region_1]
Count=8
1_Title=server 1
1_Address=192.168.0.100
1_GatewayName=jxsj

Download về giải nến và bật ứng dụng lên, copy nội dung trong quote trên và nhớ sửa ip vào trong ứng dụng rồi chuột phải chọn phần (Y) sau đó file serverlist.ini sẽ được tạo.
các bạn chỉ cần copy vào client/user/ là ok.

---- Link hướng dẫn cài đặt (Có cả VIDEO) ------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---- Các phần được việt hóa sẽ được update tại đây ------
File task_publish.pak đã được việt hóa chuẩn VNG: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Copy đè vào gameserver/pak và patch/pak) (20/01/2015)
File hiện thị skill folder fightskill (script+setting) đã dược việt hóa chuẩn vng đã test ổn hết: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Giải nén copy đè vào tương tự các thư mục được tạo sẵn) (22/01/2015)

Update....

tului
18-01-15, 10:54 PM
Bóc tem cái nào............. :D

gamevndev
19-01-15, 01:21 AM
Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bên trong có Server + Patch + Paysys (Add đồng, check pass [nên cài trong máy ảo win, vì paysys có báo virus]).
Sắp tới mình sẽ share việt hóa trên bản này.
Tham gia cũng lâu rồi giờ mới tạo tài khoản chia sẻ với mọi người.

Bót TEM Sao Không Share Luôn Bộ máy ảo cho Newbie nó chơi luôn thớt vậy tụi nó sài máy nào đây?.?...up phải up cho full chứ?...

hoathanh92
19-01-15, 11:46 AM
thanks cho sự nhiệt huyết . ko biết tiếng trung nên chưa cài . sẽ đợi bản việt hóa của anh . xin cảm ơn

nguoidacbiet
19-01-15, 01:00 PM
Bót TEM Sao Không Share Luôn Bộ máy ảo cho Newbie nó chơi luôn thớt vậy tụi nó sài máy nào đây?.?...up phải up cho full chứ?...

Trên diễn đàn có rất nhiều bài hướng dẫn về cài đặt kiếm thế linux, bạn có thể tìm và xem cách để làm (có cả video).
Khi nào rảnh mình sẽ làm 1 bản vnmare sau, nhưng chưa phải là bây giờ.

nguoidacbiet
19-01-15, 02:34 PM
Thôi khỏi share máy ao gi hết âk xin Mod đóng cai topic nay dum cai..... May Men qua top cua tungproxxxx doi ban win ra full ma choi thang nay share tầm bậy rồi đã test share thì thiéu file tum lun... Pays dỏm nữa vậy mà chơi vái gì hã Share thi phai full ko thì dẹp lun cục xịt nầy đi... Thằng topic nay nó muốn kéo hết khách qua đây đó :))

Mình không tiếp những thành phần như này nhé.
Đóng góp được cái gì chưa mà nói người khác?
Mời bạn ra khỏi topic.

Double.T
19-01-15, 03:57 PM
Khõi mời bạn ạh mà cũng chã ai thèm vào đây làm giil đâu vào câu khách như bạn thi la những thành phần o nhiểm Forum và nước VN này co ngon thi kéo Link về xem lại đi dỡ mà đồi ra gió àh...đố bạn câu dc khách đấy... Hàng dỏm người ta về chi cho. Mắc công tốn tg... Thôi ko nói nhiều quá mong đóng cái top nay sớm
Đễ a e không phai lăng nhang....

Chết cười. 1 topic là Linux, 1 topic là Win thì có liên quan gì đến nhau mà bạn nhặng xị lên như bị cướp miếng cơm thế :))

Người ta share chứ có mua bán gì đâu mà câu khách =)) Không dùng thì thôi chứ sao :))

NhanVT
19-01-15, 04:53 PM
Chắc xin làm mod box này ;)), chỉ là share lại, nhưng có chắc có hiểu lầm j ở đây

na.ilusm89
19-01-15, 05:50 PM
A Nhân Làm Mod box đi chứ giờ box chã còn 1 mod nào hoạt động dẹp loạn bớt thôi a ;)) Ủng hộ 2 tay

nguoidacbiet
20-01-15, 07:31 PM
Update file nhiệm vụ kiếm thế đã được việt hóa 100% chuẩn VNG.

trungjx
20-01-15, 08:33 PM
Update file nhiệm vụ kiếm thế đã được việt hóa 100% chuẩn VNG.

chưa biết cài server sao nữa :))
Chủ pic cho hỏi đồ đạc option việt hóa hết chưa? mình tính chạy xong nhận full đồ ra phang nhau thôi :D tks

nguoidacbiet
20-01-15, 08:40 PM
chưa biết cài server sao nữa :))
Chủ pic cho hỏi đồ đạc option việt hóa hết chưa? mình tính chạy xong nhận full đồ ra phang nhau thôi :D tks

Chưa cậu à.
Mình mới share được file nhiệm vụ thôi à.
Mình sẽ hoàn thành từng phần sớm rồi update trong thời gian tới
Từng phần 1.
Video hướng dẫn cài: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguoidacbiet
22-01-15, 02:33 PM
Update việt hóa fightskill bao gồm script + setting chuẩn vng đã test dùng ổn định.

vd_tt
22-01-15, 02:49 PM
phong cách giống bác Toại mà ko biết phải ko.

lâu rồi ko thấy bác Toại 8-x

tuananh1998
22-01-15, 10:25 PM
Client VNG dc ko bạn :D
Bạn có thể up luôn server trên vmware cho newbie như mình dc ko :D

lyxuonghau
23-01-15, 02:29 PM
cho mình xin cái client luôn đi bạn, cái link của nghichtu bị die rồi

nguoidacbiet
23-01-15, 03:25 PM
Các bạn sử dụng với client của VNG nhé.

tuantep
23-01-15, 10:01 PM
Cho hỏi trong server ko phải full à? Ko thấy mấy đủ file trong thư mục script setting

amocthong1
24-01-15, 07:50 AM
ai cho em xin máy ảo với client đã pach với em gà k biết cài kt nhưng rất muốn chơi thử :( Ram 6GB chạy dc nhui map nhỉ

tututu12
24-01-15, 12:14 PM
ai hướng dẫn em cai paysys với làm theo hướng dẫn mà vẫn không dc

tieutu9x
24-01-15, 09:22 PM
ai hướng dẫn em cai paysys với làm theo hướng dẫn mà vẫn không dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tututu12
27-01-15, 03:51 PM

làm sao kết nối với sql của linux được, em kết nối hoài mà không được

tieutu9x
27-01-15, 04:08 PM
làm sao kết nối với sql của linux được, em kết nối hoài mà không được

bạn chỉ cần cài sql ngoài máy win cài thêm navicat rồi import cái db trong paysys là đc còn muốn dùng ssh kết nối đến sql trong centos thì bạn tìm bên phần hỏi đáp ý mình cũng lâu ko đụng tới cái đó h quên cái lệnh đó rồi

tututu12
27-01-15, 06:26 PM
bạn chỉ cần cài sql ngoài máy win cài thêm navicat rồi import cái db trong paysys là đc còn muốn dùng ssh kết nối đến sql trong centos thì bạn tìm bên phần hỏi đáp ý mình cũng lâu ko đụng tới cái đó h quên cái lệnh đó rồi

làm rồi nó chạy xíu rồi tắt à,pó tay lun

tuananh1998
27-01-15, 07:28 PM
cho e hỏi dk acc làm sao ạ ??????????????

tieutu9x
28-01-15, 02:56 PM
cái paysys nó chạy tý tắt hay cái bishop

goldenbl
28-01-15, 02:58 PM
Mình cũng đang bị lỗi giống bác này hix

tututu12
28-01-15, 06:04 PM
cái paysys nó chạy tý tắt hay cái bishop

cái paysys ấy làm giống hướng dẫn rồi mà
anh có rảnh làm video hướng dẫn với

thienduy0937
28-01-15, 11:49 PM
Chủ thớt ơi A nguoidacbiet cho e hõi đã chơi bt tai sao e chạy 5 cái GS luôn mở full maps Tiêu Dao Cốc Và Bạch Hổ Đường Vào tới chổ báo danh thì được nhưng khi bấm xác nhận để qua
maps thì lại bị văng ra ngoài cả 2 hoạt động đó luồn ai biết giúp mình với :(:(:(

tieutu9x
29-01-15, 04:10 PM
cái paysys ấy làm giống hướng dẫn rồi mà
anh có rảnh làm video hướng dẫn với

làm video thì mình ko dành cho lắm nhưng tối nay mình rảnh có thể team qua giúp bạn có gì pm yahoo: changtraivotinh_catv

linhhonbs
09-02-15, 09:09 AM
Chào anh, e chạy sever của anh thì gặp lỗi này ( đã cài mysql và thư viện hỗ trợ đầy đủ như clip hướng dẫn)
.... Check cách fix lỗi ở gôgle làm theo vẫn k0 có hi vọng :(

nghichtu91
09-02-15, 10:11 AM
Chào anh, e chạy sever của anh thì gặp lỗi này ( đã cài mysql và thư viện hỗ trợ đầy đủ như clip hướng dẫn)
.... Check cách fix lỗi ở gôgle làm theo vẫn k0 có hi vọng :(
không xem được hình ^^ .................................................. .....

linhhonbs
09-02-15, 05:50 PM
không xem được hình ^^ .................................................. .....
:( Up lên dropbox cứ tưởng ai cũng xem dc chứ :( ai ngờ :(

nghichtu91
09-02-15, 06:18 PM
:( Up lên dropbox cứ tưởng ai cũng xem dc chứ :( ai ngờ :(

xem lại pass mysql ................................... sai passss .

hjk789456123
13-02-15, 04:53 PM
bạn ơi mình làm phần client như bạn bảo nhưng khi vào thì không có máy nào cả

daicango00
23-02-15, 12:47 AM
Chào bạn,mình là newbie,mình cũng đã thử cài bản của bạn và bản của nghichtu91 nhưng cả 2 bản mình cài đến phần đặt pass mysql thì đều không được,vẫn báo sai pass. Mình đã thử lại nhiều rất tỉ mẩn nhưng cứ đến đoạn đó là lại không đặt được pass,nghĩ cũng nản quá. Cmt bên trên cũng có bạn newbie làm đến đoạn đấy cũng bị báo sai pass. Nên mình cũng như các newbie khác rất mong bạn sẽ làm 1 bản linux trên vmware giống bản linux của tuan565 ấy.
P/s: đầu năm mới chúc chủ topic cùng toàn thể ae clbgamesvn sức khỏe dồi dào,vạn sự như ý,gặp nhiều thành công và may mắn trong công việc cũng như trong cuộc sống. Rất mong sớm được trải nghiệm bản linux vmware của bạn. Thân!

thaitunet39
23-02-15, 09:42 AM
Chào bạn,mình là newbie,mình cũng đã thử cài bản của bạn và bản của nghichtu91 nhưng cả 2 bản mình cài đến phần đặt pass mysql thì đều không được,vẫn báo sai pass. Mình đã thử lại nhiều rất tỉ mẩn nhưng cứ đến đoạn đó là lại không đặt được pass,nghĩ cũng nản quá. Cmt bên trên cũng có bạn newbie làm đến đoạn đấy cũng bị báo sai pass. Nên mình cũng như các newbie khác rất mong bạn sẽ làm 1 bản linux trên vmware giống bản linux của tuan565 ấy.
P/s: đầu năm mới chúc chủ topic cùng toàn thể ae clbgamesvn sức khỏe dồi dào,vạn sự như ý,gặp nhiều thành công và may mắn trong công việc cũng như trong cuộc sống. Rất mong sớm được trải nghiệm bản linux vmware của bạn. Thân!

Bạn xem lại bài hướng dẫn của bạn
linux0s (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhphi97
14-04-15, 12:13 PM
ai cho đường link file script GM vs
30charrrrrrrrrr

trungjx
12-05-15, 09:24 PM
sao lâu rồi ko có update nhỉ :D
cần lắm những topic thế này chứ việt hóa thì khi nào xong :(

vnnsanta
22-07-15, 07:25 PM
Chào các bạn.
các bạn chỉ mình fix lỗi này với.

cảm ơn mọi người.

linhhonbs
22-07-15, 08:23 PM
Chào các bạn.
các bạn chỉ mình fix lỗi này với.

cảm ơn mọi người.

Cái này là lỗi do mysql .. Bạn dùng centos 7 thì hơi phức tạp để fix..
Còn nếu dùng centos 6.6 trở xuống thì chỉnh ở file my.cfn

vnnsanta
22-07-15, 08:56 PM
Cái này là lỗi do mysql .. Bạn dùng centos 7 thì hơi phức tạp để fix..
Còn nếu dùng centos 6.6 trở xuống thì chỉnh ở file my.cfn
Mình đang sử dụng bản 6.6, bạn hướng dẫn mình cách khắc phục với :)

linhhonbs
22-07-15, 10:42 PM
Mình đang sử dụng bản 6.6, bạn hướng dẫn mình cách khắc phục với :)

Bạn xem lại cách cài sv linux mà anh nghichtu có share đó :D Mình thì k0 nhớ chi tiết

amocthong1
26-04-16, 06:48 AM
ai còn giữ reup lại với die link r

vipbk
26-04-16, 01:47 PM
ai còn giữ reup lại với die link r

Update link mới trên #1 rồi nhé

sysco
26-04-16, 02:41 PM
Update link mới trên #1 rồi nhé

lỗi tân thủ thôn đầy sửa sao vậy bạn vip ơi

yeuvothu
27-04-16, 07:45 PM
Update file nhiệm vụ kiếm thế đã được việt hóa 100% chuẩn VNG. mong là sẽ có update bản việt hóa để anh em thưởng thức nói chung là đừng bao giờ nói người khác khi mình chưa bằng họ nhẹ phải không mọi người khi người ta đã send cho mình để thưởng thức thì mình lên trần trong họ một tỷ nói đến đây thôi đã test nói chung được lắm:-*

amocthong1
27-04-16, 08:35 PM
có ai demo 1 vai pic k ạ :V
mà em tính cài trên clientOS xin hỏi clientOS nào tương thích tốt ạ

tools và file VH điều die ai còn giữ link tools k ạ

copday
27-04-16, 10:59 PM
lỗi tân thủ thôn đầy sửa sao vậy bạn vip ơi

mở map đào khê, mở 255 map thôi, con fig bao nhiêu sub thì mở bấy nhiêu

hitlezan
20-05-16, 11:43 PM
cho mình xin lại full link dc k , có một số link die r [-O<