PDA

View Full Version : Các anh em đã bao giờ gặp lỗi này chưa

thuanphatkb
15-01-15, 01:05 AM
Hiện giờ không biết anh em nào gặp lỗi này không nhé ..

tại Shard Mananger báo lỗi này

msg is not completely used : IP:xx.xx.xx.xx Ack:0x0318 (0x0000)

sau mỗi lần như vậy thì SR_ShardManager chuyển sang màu đỏ và ping qua 40000ms -> máy chủ bị lag mất 1s đến 2s cả sv đứng yên cứ khoảng 10p đến 15p 1 lần thế mới điên kiểm tra traffic mạng thì vẫn bt ko sao

Hiện mình đang tìm hiểu nguyên nhân ko biết có phải do tân công hay là do bị exploit nữa hay do máy lỗi mà lại bị vậy

nếu máy yếu thì cũng ko phải vì cấu hình SV E 564 2.4 Ram 12G thì không thể máy yêu được anh em phân tích hộ phát nhé

kiểm tra hết log rồi ko có báo gì cả liệu có thể do virut không nhỉ

mylove09
16-01-15, 10:37 AM
chuyện bình thường
12G hơi yếu
Chuyển lên 16G
Xem kỹ lại Schedule Event
Ko phải Exploits mà là DB chưa chuẩn

thuanphatkb
16-01-15, 12:46 PM
chuyện bình thường
12G hơi yếu
Chuyển lên 16G
Xem kỹ lại Schedule Event
Ko phải Exploits mà là DB chưa chuẩn

ok thank nhé :D để xem lại vì bộ DB này cũng test khá nhiều rồi mà

littleshan
18-01-15, 11:02 PM
nếu không nhầm bạn thuê vps của bên Gdata

devsro
19-01-15, 02:31 AM
Hiện giờ không biết anh em nào gặp lỗi này không nhé ..

tại Shard Mananger báo lỗi này

msg is not completely used : IP:xx.xx.xx.xx Ack:0x0318 (0x0000)

sau mỗi lần như vậy thì SR_ShardManager chuyển sang màu đỏ và ping qua 40000ms -> máy chủ bị lag mất 1s đến 2s cả sv đứng yên cứ khoảng 10p đến 15p 1 lần thế mới điên kiểm tra traffic mạng thì vẫn bt ko sao

Hiện mình đang tìm hiểu nguyên nhân ko biết có phải do tân công hay là do bị exploit nữa hay do máy lỗi mà lại bị vậy

nếu máy yếu thì cũng ko phải vì cấu hình SV E 564 2.4 Ram 12G thì không thể máy yêu được anh em phân tích hộ phát nhé

kiểm tra hết log rồi ko có báo gì cả liệu có thể do virut không nhỉ

Chạy TWSRO đúng ko, nếu là TW thì file SR_ShardManager tạo ra file DMP nhiều làm lag đấy

littleshan
19-01-15, 11:41 AM
Chạy TWSRO đúng ko, nếu là TW thì file SR_ShardManager tạo ra file DMP nhiều làm lag đấy

nguyên nhân này có lẽ không phải .

thuanphatkb
19-01-15, 08:41 PM
nguyên nhân này có lẽ không phải .

bạn tìm ra lỗi chưa mình thấy bạn cũng hỏi bên ragezone ..

--- Chế độ gộp bài viết ---

Không VSRO bạn ah .. chưa hiểu sao luôn .. còn SR_shar chạy lâu rồi có bị sao đâu tự nhiên bị