PDA

View Full Version : [TLBB] Gửi mod vocweb , Soi kool , Huu Duyen mong giúp vấn đề hiệu ứng trùng lâu.

doanlephuvinh9
14-01-15, 11:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao mình làm đúng công thức mà không hiển thị đc icon của trùng lâu đới,với lại cái hiệu ứng của các trùng lâu nữa,cả những cái vòng xanh đỏ xoay của trùng lâu ngọc và trùng lâu giới cũng mất luôn,các bác hỗ trợ giúp em với,gỡ lỗi thì e đã thành thục,còn add icon và hiệu ứng nữa nhưng sao add hoài mà không thấy xuất hiện hiệu ứng .....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là ảnh đủ bộ trùng 5 cái nhưng chẵng có cái nào có hiệu ứng .... các bác giúp em với ...

Như là hiệu ứng này của mod vocweb bên đại yến .... quá đẹp mà e mò mẫm hoài ko ra.

svtdt
14-01-15, 11:45 PM
mình biết cách add. Mà thấy đặt cái title chỉ hỏi 3 ng kia nên thôi vậy

makute7413
14-01-15, 11:53 PM
Icon thì xem lại cái Interface.axp

Không có hiệu ứng (impact) thì nên xem lại file Server là của ai? Yêu cầu file Server của HaiXuan2006 nhé. File Server cũ thì phải viết Script để add impact.

P/s: không có ý gì đâu nhưng cái tiêu đề kìa, nhiều khi không muốn giúp.

shinno
15-01-15, 12:13 AM
Script
hình như bản 3.0 của Sói có nhận hiệu ứng cái trùng lâu liên.
nó ở NPC
Trang bị Ngự Tứ - Lương Sư Thành
\obj\suzhou\osuzhou_liangshicheng.lua

doanlephuvinh9
15-01-15, 12:57 AM
Icon thì xem lại cái Interface.axp

Không có hiệu ứng (impact) thì nên xem lại file Server là của ai? Yêu cầu file Server của HaiXuan2006 nhé. File Server cũ thì phải viết Script để add impact.

P/s: không có ý gì đâu nhưng cái tiêu đề kìa, nhiều khi không muốn giúp.

tiêu đề tại mình muốn hỏi thôi,nhưng AE nào biết thì chỉ giúp mình mình tks nhiều,chứ không có ý gì đâu,tại thấy các bác ấy làm đc,nên mình nhờ,mình không biết còn ai nữa trong diễn đàn nên đặt vậy thôi.bác có thể share cho mình server đó luôn đc không,hiện mình đang xài ver 3.0

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình biết cách add. Mà thấy đặt cái title chỉ hỏi 3 ng kia nên thôi vậy

bạn biết thì chỉ giúp mình với,title không có ý gì đâu,vì mình thấy các bác hay post hướng dẫn nên mình hỏi,vì diễn đàn mình ít mod hướng dẫn lắm.bạn đừng buồn.

Script
hình như bản 3.0 của Sói có nhận hiệu ứng cái trùng lâu liên.
nó ở NPC
Trang bị Ngự Tứ - Lương Sư Thành
\obj\suzhou\osuzhou_liangshicheng.lua

mình không rành cho lắm các bác giúp chi tiết cho mình với,chỉ rắc rối là impact ko có hiệu ứng,với icon không trùng khớp....

hiện thì mình đang xài server 3.0 của Soi kool , có đc hiệu ứng trùng lâu ngọc với phù thôi,liên thì không có,mình muốn nâng cấp lên thêm cho đủ bộ 5 cho đẹp mắt,các chức năng khác mình làm cũng kha khá rồi chỉ còn khúc mắt điểm này thôi.

songtu
15-01-15, 01:24 AM
///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
nhớ set 7777 cho nó

doanlephuvinh9
15-01-15, 02:56 AM
Dùng bản sever mới này thì không cần phải dùng script để add impact cho trang bị đâu.

bạn dùng bản sever mới này thì ok ngay!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ set 7777 cho nó

set 7777 là sao thế bạn,nếu xài server này thì có giống như 3.0 của soi kool ko,khớp với client không bạn ?

songtu
15-01-15, 03:26 AM
set 7777 là sao thế bạn,nếu xài server này thì có giống như 3.0 của soi kool ko,khớp với client không bạn ?

cái set 7777 là set mấy cái propertis cho cái file đó chứ sao? lên mạng đọc về cái này để rõ thêm chi tiết!!
chạy sever nó lỗi đâu thì đồng bộ lại đó!! :D

vocweb
15-01-15, 07:38 AM
Đính chính chút: mình không phải là mod, chỉ là dân đen như bạn thôi :)

Các bạn ở trên đã chỉ rồi, chắc mình không cần ra tay.

Đại Yến nâng cấp rồi 6 hiệu ứng với 6 màu khác nhau :)

makute7413
15-01-15, 09:02 AM
Có 1 cách đơn giản hơn là thay mấy cái trùng lâu vào ID của Chúc Phúc Vĩnh Hằng Toàn Giới, hình như đủ cả 5 slot cho 5 trùng lâu :v

doanlephuvinh9
15-01-15, 01:31 PM
mình gắn impact đúng nhưng lại ko có hiệu ứng,không thể hiển thị đc hiệu ứng của trùng lâu,còn trong bản 3.0 của HH thì có hiệu ứng trùng lâu liên trong script nhưng lấy ra thì lại bị lỗi, ....

Sói Đẹp Trai
16-01-15, 02:03 PM
Bạn chịu khó mở file stdimpact ra tìm hiểu thêm. Nếu đã add mà vẫn ko hiện thì do client chưa update impact đó. Nếu ko phải thì do add thiếu. Mà hiển thị hiệu ứng gì, ảnh ntn, âm thanh ra sao... nó là ở bên file ImpactSEData_V1.txt bên Client còn stdimpact chỉ lag móc nối đến nó mà thôi

doanlephuvinh9
16-01-15, 11:02 PM
Hiệu ứng các vòng sáng của trùng lâu,với các hiệu ứng như ma tý ... định thân hoặc giảm 10% máu , như của bác ý,mình add vào đc nhưng sao nó không nhận hiện ứng nào cả,như hiệu ứng
5 trùng lâu server đại yến của bác vocweb mình đã share ảnh rồi đấy bác.

vocweb
19-01-15, 09:17 AM
Hiệu ứng các vòng sáng của trùng lâu,với các hiệu ứng như ma tý ... định thân hoặc giảm 10% máu , như của bác ý,mình add vào đc nhưng sao nó không nhận hiện ứng nào cả,như hiệu ứng
5 trùng lâu server đại yến của bác vocweb mình đã share ảnh rồi đấy bác.

Gợi ý chút nhé:

Để làm 1 hiệu ứng có 2 bước:

B1. khai báo hiệu ứng trong: standartimpact, impactsedata, ...
B2. Nhận hiệu ứng

Bước 1 chỉ là khai báo để server biết hiệu ứng đó có cái gì, tác dụng thế nào, tác dụng trong bao lâu,...
Bước 2 thì áp dụng hiệu ứng lên nhân vật. Cách áp dụng có thể là nhận từ NPC, sử dụng vật phẩm, do gamer khác tác động