PDA

View Full Version : Share Sv Thế Giới Hoàn Mỹ(Perfect World International 1.5.1 v101 - New Horizons)

tgioihmy1991
09-01-15, 12:48 AM
Như tiêu đề mình share sv Thế Giới Hoàn Mỹ 1.5.1 Vinh Diệu Tái Sinh v101 config exp + .... như DECO

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một vài hình ảnh
1. Server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Full Id quái vật có trong Element(Phím L) các bạn copy đè thư mục info trong file tool sau khi giải nén file bên dưới vào info trong thư mục elements gốc của client

Linh down:

1. Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

user và pas server: root root
iweb: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lệnh start: ./start
ra 5 dòng màu xanh các bạn chọn 1 để start game, 2 để close.... 11 để thoát khỏi menu này

2. Client: Bạn làm theo y như hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> update lên bản mới nhất của nó sau đó tải path <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy đè vào thư mục cài game là ok (Chơi game bằng file .bat có trong thư mục element)
(dùng clien này ok)

2.1. CLient Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Khong can chep path, chay server xong vào chơi bằng file .bat luôn; pass giải nén pw151)

3.1. Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. Chạy game bằng file .bat trong thư mục elements

Khi tạo nhận vật mới các bạn bắt buộc phải start map is62(start trong iweb) thì mới vào game được

Sv có thể còn 1 vài lỗi mình chưa test hết nên các bạn đừng ném đá mình nhé

Hương Dẫn:
iweb: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
reg acc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chỉnh sủa nhận vật: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
start map: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
editor skill(có skill 79/100 của tất cả các class): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The End.

DAMMEMU
09-01-15, 09:07 AM
cam on ban da co cong gan bo voi the gio0i hopan my

shinelab
09-01-15, 10:10 AM
tên skill là tiếng anh hay tiếng việt vậy bạn? :-/

huntersun
09-01-15, 12:47 PM
Hướng dẫn lại Client đi bạn, tải Client của Deco, rồi tải Patch trong trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong rồi patch trong page này hả!

tuananh1998
09-01-15, 12:59 PM
cho ít hình ảnh bạn :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

dkull
09-01-15, 01:47 PM
Hướng dẫn lại Client đi bạn, tải Client của Deco, rồi tải Patch trong trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong rồi patch trong page này hả!

có 2 cách:
1. bạn down trực tiếp client của DECO về sau đó chép patch(cái này bị lỗi chỗ bang phái)
2. Bạn làm theo y như hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó chép patch của mình ở link down này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về sau đó chép đè vào sau khi đã làm xong như hướng dẫn của pwdragon

dkull
09-01-15, 03:17 PM
tên skill là tiếng anh hay tiếng việt vậy bạn? :-/

Skill trong game đã được việt hóa hoàn toàn nhé còn ở trong iweb thì là tiếng anh nhưng bạn có thể nhìn icon của nó để gen skill mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

cho ít hình ảnh bạn :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

Mình nghĩ số hình ảnh trên đã đủ để minh họa cho ser mình đang ngâm rồi bạn

bonus thêm 2 acc có sẵn:
1.
admin - admin
2.
dongkull - 1211123

kai0gl
09-01-15, 09:16 PM
Sao e dúng cái lệnh ./start.sh mà không vào được bác,bác xem lại xem có đúng k [-(

tgioihmy1991
09-01-15, 09:33 PM
Sao e dúng cái lệnh ./start.sh mà không vào được bác,bác xem lại xem có đúng k [-(

Xin lỗi bạn, lệnh là ./start thôi nhé. Mình đã update lại. Cảm ơn bạn

kai0gl
09-01-15, 10:42 PM
Bạn hướng dẫn rõ hơn phần IP được không,mình chỉnh đủ thứ rồi mà vẫn k vào đc :|

tgioihmy1991
10-01-15, 10:13 AM
Bạn hướng dẫn rõ hơn phần IP được không,mình chỉnh đủ thứ rồi mà vẫn k vào đc :|

1.
- Bạn vào Control Panel\Network and Internet\Network Connections với win 7 or 8 còn XP mình không nhớ miễn là vào mục có mấy cái driver network
- Bạn đổi ip của "VMware Network Adapter VMnet8" thành
+ IP address: 192.168.200.10
+ Subnet mask: 255.255.255.0
+ Default gateway: để trống không điền gì cả
- Chuyển kết nôi của server trong VMware or VMPlayer sang custom --> VMnet8(NAT)

2. Bại cài teamview sau đó gửi id và pas vào số dt cho mình : 0984530048, nhé

mainasus1
10-01-15, 11:15 AM
Cho mình phòng mình có mấy anh em cũng thích chơi game, muốn chơi qua mạng Lan thì phải cài đặt thế nào ạ?

tuananh1998
10-01-15, 01:41 PM
Up lại hình ảnh đi bạn !!!!!!!!!!!!!!

ookurooo
10-01-15, 05:56 PM
cho xin cái tool item code generator cuối bài đc ko bạn
giờ có client DEC thì download cái nào

tgioihmy1991
10-01-15, 07:15 PM
cho xin cái tool item code generator cuối bài đc ko bạn
giờ có client DEC thì download cái nào

Mình update chi tiết riêng ở bài viết nhé bạn.

trungkien9989
10-01-15, 08:57 PM
Cho em hỏi bản này mở được full hết các map phải không ạ?

duongchanhoa
11-01-15, 01:04 PM
Cho em hỏi bản này mở được full hết các map phải không ạ?
Mở full map cùng 1 lúc thì chỉ có máy chủ DECO mới làm được..còn mở từng map 1 rồi tắt map đó...mở lại map khác...thì đc hết..k cõ lỗi ở map nào hết..Thank tgioihmy1991 đã share rất hữu ích..đang tìm cách fix lỗi không tạo đc Bang phái...=D>

vanthoai123
11-01-15, 02:04 PM
Sao mình đăng nhập vào VMnet nhưng không thể gõ pass để chạy sever vậy bạn:-/

duongchanhoa
11-01-15, 03:05 PM
Sao mình đăng nhập vào VMnet nhưng không thể gõ pass để chạy sever vậy bạn:-/
use vs pass là root...riêng dòng pass gõ sẽ không hiển thị..bạn gõ pass root vào enter là đc..

ookurooo
11-01-15, 04:14 PM
ai giúp up qua host khác giùm đc ko ,fshare càng tốt, host google đứt cáp chạy 30,4 kb/s mà đang down giữa chừng nó đứng luôn =((

tgioihmy1991
11-01-15, 06:15 PM
ai giúp up qua host khác giùm đc ko ,fshare càng tốt, host google đứt cáp chạy 30,4 kb/s mà đang down giữa chừng nó đứng luôn =((

fshare mai lên cơ quan mình up nhé.

hoangnamlsqtm
12-01-15, 01:22 PM
up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up up

duongchanhoa
12-01-15, 02:42 PM

vunam123
12-01-15, 04:34 PM
Mở full map cùng 1 lúc thì chỉ có máy chủ DECO mới làm được..còn mở từng map 1 rồi tắt map đó...mở lại map khác...thì đc hết..k cõ lỗi ở map nào hết..Thank tgioihmy1991 đã share rất hữu ích..đang tìm cách fix lỗi không tạo đc Bang phái...=D>

load full map đây. gần 12GB Ram, còn mỗi 2 cái chiến trường 05 06 là chưa chạy.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tgioihmy1991
12-01-15, 04:46 PM
load full map đây. gần 12GB Ram, còn mỗi 2 cái chiến trường 05 06 là chưa chạy.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:D mấy cái chiến trường này chơi offline thì khi nào công thành cấp nào thì mở map chién trường cấp đó thôi.

hiepbut
13-01-15, 12:11 AM
cho mình hỏi bản này mới vào skill học lv 10 luôn rùi à ,skill có bị tiếng anh k

minhnghia0507
13-01-15, 12:38 AM
Bạn ơi mình bữa trước có tải sẵn Client v775(chưa việt hóa) trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,nếu bạn cũng đang dùng client này thì cho mình xin riêng patch(có việt hóa) đc ko ... mạng yếu vs đang đứt cáp nữa nên k tải lại nổi ^:)^
(bạn là Phạm Quang Đông?)

shinelab
13-01-15, 12:46 AM
tên skill trong game vẫn bị tiềng anh! ai biết vh cái này ko ?

hiepbut
13-01-15, 01:17 AM
Bạn ơi mình bữa trước có tải sẵn Client v775(chưa việt hóa) trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,nếu bạn cũng đang dùng client này thì cho mình xin riêng patch(có việt hóa) đc ko ... mạng yếu vs đang đứt cáp nữa nên k tải lại nổi ^:)^
(bạn là Phạm Quang Đông?)
nếu bạn tải của tuan565 thì việt hóa siêu hoàn chỉnh đây:
thông tin chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tên skill trong game vẫn bị tiềng anh! ai biết vh cái này ko ?
hình như học lên tiên ,ma là thành tiếng việt

minhnghia0507
13-01-15, 01:39 AM
thông tin chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

"- fix kinh nghiệm ,nguyên thần ,cấp độ ,tiền cho "hải tặc tà ác" ,cắn tụ linh xong giết 1 kon up lên 103 nhặt vàng max rương
- Ăn sơn hà địa lí đồ để được 300k danh vọng (đợi 1 lúc mới có)"

mình muốn chơi cày cuốc bình thường thôi, k cần những mục fix đấy thì làm ntn có đc k bạn?
- copy gshop,tasks.data (patch trên) vào client
- copy gshopsev,tasks.data (patch trên) vào server
- copy element.data từ server vào client
(sr chưa test vì đang kéo server) :D

ookurooo
13-01-15, 05:30 AM
thông tin chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hình như học lên tiên ,ma là thành tiếng việt

dùng client v775 của PWI chép patch có bị lỗi bang ko bạn

duongchanhoa
13-01-15, 06:48 AM
"- fix kinh nghiệm ,nguyên thần ,cấp độ ,tiền cho "hải tặc tà ác" ,cắn tụ linh xong giết 1 kon up lên 103 nhặt vàng max rương

mình muốn chơi cày cuốc bình thường thôi, k cần những mục fix đấy thì làm ntn có đc k bạn?

Muốn cày b.thường thì mở cái Element.data rồi kéo xuống list 39 monster essence gõ vào ID 8253..Hải Tặc Tà Ác..ở dòng 14 sửa lv lại 45 hay 50 tùy ý, ở dòng 25
sửa lại 5000, 26 sửa lại 1000, 27 sửa lại 1000...xong save lại...copy vào client sever...

tungls93
13-01-15, 12:40 PM
Cho mình hỏi cái pass trong phần toll là gì vậy?

hiepbut
13-01-15, 12:54 PM

cái này ko ảnh hưởng đến game play nhé bạn ,con quái đấy ko nằm trong nhiệm vụ nào hết ạn ko ặp nó thì ko sao hết :D

shinelab
13-01-15, 03:52 PM
học skill tiên ma lên xong vẫn bị tiếng anh! thật là bó tay :-t

tgioihmy1991
13-01-15, 03:53 PM
học skill tiên ma lên xong vẫn bị tiếng anh! thật là bó tay :-t

class nao la tieng anh vay ban

minhnghia0507
13-01-15, 06:42 PM
cái này ko ảnh hưởng đến game play nhé bạn ,con quái đấy ko nằm trong nhiệm vụ nào hết ạn ko ặp nó thì ko sao hết :D

sv chạy tốt, map cũng mở đc, nhưng client k vào đc, chắc đợi vài bữa cáp sửa xong ngồi tải lại cái client full thôi [-O<
-----
à có client full link Fshare rồi, thank chủ thớt nhiều nhiều :-bd

shinelab
13-01-15, 06:48 PM
class nao la tieng anh vay ban

như hình đây này

tgioihmy1991
13-01-15, 09:42 PM
như hình đây này

sorry ban. ban minh vừa edit lai cai path cho client cua pwdragon. ban vui long down va chep path lai giup minh nhé. cảm ơn bạn

boyschoolcm
14-01-15, 11:16 AM
Cho mình hỏi dùng client full của bạn sao ko mở Gshop đc vậy!

ookurooo
14-01-15, 12:10 PM
Cho mình hỏi dùng client full của bạn sao ko mở Gshop đc vậy!

ra khỏi map tân thủ mới dùng đc gshop nha bạn

trungkien9989
14-01-15, 09:59 PM
Cho em hỏi tí, down cái client full thì không có lỗi tạo bang phái phải không ạ???

s0cma
17-01-15, 02:08 PM
Mình down client ở 2. update path theo hướng dẫn đầy đủ...reg acc bình thường...vào tạo được nhân vật...nhưng bắt đầu game thì lại bị lỗi "không thể liên kết với máy chủ"...là sao nhỉ...

tgioihmy1991
17-01-15, 02:17 PM
Mình down client ở 2. update path theo hướng dẫn đầy đủ...reg acc bình thường...vào tạo được nhân vật...nhưng bắt đầu game thì lại bị lỗi "không thể liên kết với máy chủ"...là sao nhỉ...

Bạn phải start map is62(map tân thủ khi tạo nhân vật mới và lân đầu vào game) nhé

s0cma
17-01-15, 03:15 PM
Bạn phải start map is62(map tân thủ khi tạo nhân vật mới và lân đầu vào game) nhé

đã vào đc...tks...:3:3:3.......................

minhnghia0507
17-01-15, 06:45 PM
e tải client full về chơi thì bị ntn bác ơi, mở cái chiến linh đồ giám lên đc thì như hình ... còn ko thì bị dis luôn [-O<

tgioihmy1991
17-01-15, 08:34 PM
e tải client full về chơi thì bị ntn bác ơi, mở cái chiến linh đồ giám lên đc thì như hình ... còn ko thì bị dis luôn [-O<

:):):) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhnghia0507
17-01-15, 08:59 PM
vẫn bị bác ơi [-O<

minhnghia0507
17-01-15, 09:23 PM
dùng sv + client khác mà vẫn bị ... hình như là do máy của e, sr bác =((

vanthoai123
19-01-15, 09:01 AM
Bạn có link full client chia nhỏ ra không vậy? Chứ file lớn quá down rớt mạng là tiêu:|

minhnghia0507
19-01-15, 05:48 PM
hị hị, cái shop e chép việt hóa gần xong rồi đây, bữa nào làm xong để coi add thêm đồ đc ko rồi up lên đây cho mấy bác nhé :-c

minhnghia0507
19-01-15, 07:11 PM
Xong 100% rồi đây :))
So với cái shop cũ thì có add thêm một số thứ:
- Bảo thạch cấp 1-9 ở Đạo Cụ\Bảo Vật
- Nguyên liệu nv Tầm long ở Đạo Cụ\Tầm Long
- Tinh linh 100 + Item Tinh Linh ở Đạo Cụ\Tinh Linh
- Nguyên liệu chế thuốc ở Khác\Nguyên Liệu(3)
Sơ sơ như thế đã, mới vào lượn vài vòng thôi chứ chưa rảnh để chơi nên chả biết add thêm gì nhiều :))
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---- HD----
Dùng WinSCP kết nối đến 192.168.200.100 copy gshopsev vào /usr/rain/gamed/config
Copy cái gshop còn lại vào client, ở ...element\data

boybehind90
19-01-15, 10:48 PM
help, mình không dùng được iweb để sửa status nhân vật
input role id : mình điền id của tài khoản
input role name : tên nhân vật mình tạo trong game

nhấn check role xml . => không vào được.

tgioihmy1991
19-01-15, 11:48 PM
help, mình không dùng được iweb để sửa status nhân vật
input role id : mình điền id của tài khoản
input role name : tên nhân vật mình tạo trong game

nhấn check role xml . => không vào được.

chỉnh sủa được nhân vật thôi
2 ô kia chỉ được gõ vào 1 ô thôi
1.
+ Bạn vào game
+ tổ hợp phím: Ctrl+G(Tài khoản là GM)
+ Tìm đến dòng hiển thị ID nhân vật --> nháy đúp, id nhân vật sẽ hiển thị thay cho tên nhân vật
+ gõ ID nhận vật vào ô : Input role ID rồi check role xml
2.
gõ tên nhân vật vào ô input role name rồi check role xml

hiepbut
21-01-15, 01:48 AM
sorry ban. ban minh vừa edit lai cai path cho client cua pwdragon. ban vui long down va chep path lai giup minh nhé. cảm ơn bạn

để đc tiếng việt như này + ko bị lỗi tạo G mình phải down những link nào ,cái này bạn nói chưa rõ lắm ,giúp mình nhé !!

tgioihmy1991
21-01-15, 07:33 AM
để đc tiếng việt như này + ko bị lỗi tạo G mình phải down những link nào ,cái này bạn nói chưa rõ lắm ,giúp mình nhé !!

Bạn cần chuẩn bị như sau:
1. CLien mới nhất của DECO(v263 or v264)
2. path update của pwdragon: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. path của mình. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách làm;
1.Chép path ở mục 2 phía trên vào client deco mới nhất.
2. run bằng patcher.exe trong thư mục patcher--> chọn phương thức cập nhật --> update lên phiên bản mới nhất của nó. v76 thì phải
3. chép path của mình ở mục 3 phía trên vào thư mục cài game
4. xong vào game bằng file .bat trong thư mục element

++++++Bước 1, 2 bạn làm theo y như hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được

hiepbut
21-01-15, 11:24 AM
Bạn cần chuẩn bị như sau:
1. CLien mới nhất của DECO(v263 or v264)
2. path update của pwdragon: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. path của mình. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách làm;
1.Chép path ở mục 2 phía trên vào client deco mới nhất.
2. run bằng patcher.exe trong thư mục patcher--> chọn phương thức cập nhật --> update lên phiên bản mới nhất của nó. v76 thì phải
3. chép path của mình ở mục 3 phía trên vào thư mục cài game
4. xong vào game bằng file .bat trong thư mục element

++++++Bước 1, 2 bạn làm theo y như hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được

hiepbut
21-01-15, 11:34 AM
Xong 100% rồi đây :))
So với cái shop cũ thì có add thêm một số thứ:
- Bảo thạch cấp 1-9 ở Đạo Cụ\Bảo Vật
- Nguyên liệu nv Tầm long ở Đạo Cụ\Tầm Long
- Tinh linh 100 + Item Tinh Linh ở Đạo Cụ\Tinh Linh
- Nguyên liệu chế thuốc ở Khác\Nguyên Liệu(3)
Sơ sơ như thế đã, mới vào lượn vài vòng thôi chứ chưa rảnh để chơi nên chả biết add thêm gì nhiều :))
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---- HD----
Dùng WinSCP kết nối đến 192.168.200.100 copy gshopsev vào /usr/rain/gamed/config
Copy cái gshop còn lại vào client, ở ...element\data
bạn kiểm tra xem có lỗi gì k ,chép vào bị lỗi r

minhnghia0507
21-01-15, 11:41 AM
bạn kiểm tra xem có lỗi gì k ,chép vào bị lỗi r

Mình đang xài bình thường mà bạn :-/

hiepbut
21-01-15, 11:47 AM
Mình đang xài bình thường mà bạn :-/
lạ nhỉ cái của mình dùng bt mà cứ chép cái của cậu vô là bị lỗi :))

ookurooo
21-01-15, 11:54 AM
có ai có gshop full thời trang ko :)) có cho xin với tự edit lại lỗi nữa

lạ nhỉ cái của mình dùng bt mà cứ chép cái của cậu vô là bị lỗi :))

bị lỗi gì bạn đã đồng bộ client server chưa

hiepbut
21-01-15, 12:04 PM
có ai có gshop full thời trang ko :)) có cho xin với tự edit lại lỗi nữa

bị lỗi gì bạn đã đồng bộ client server chưa
chậc mình chơi cũng lâu r mà đâu phải là k biết :( ,mình mới chép thử vào cilent xem ghop ntn ,mà nó bảo sai phiên bản ,chép vào sever thì có 2 dòng đỏ luôn

minhnghia0507
21-01-15, 01:57 PM
chậc mình chơi cũng lâu r mà đâu phải là k biết :( ,mình mới chép thử vào cilent xem ghop ntn ,mà nó bảo sai phiên bản ,chép vào sever thì có 2 dòng đỏ luôn

Chép gshopsev vào sv, gshop vào client ...
mà bạn có khởi động lại sv ko đấy :-/

liqify
21-01-15, 03:55 PM
làm sao m vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chỉnh cái tỉ lệ kinh nghiệm mà chả vào dc
có cách nào tăng tỉ lệ kinh nghiệm đánh quá ko mấy bác

vtbinh1990
21-01-15, 09:42 PM
có ai chỉ mình cách dùng tools khổng ? thanks trước

hiepbut
22-01-15, 05:23 AM
Chép gshopsev vào sv, gshop vào client ...
mà bạn có khởi động lại sv ko đấy :-/
Đc r bạn ạ , mà phải chép cả cái gshop.data vào sever mới xài đc ,bỏ shopsev vào k k chạy :))

ookurooo
22-01-15, 12:08 PM
Đc r bạn ạ , mà phải chép cả cái gshop.data vào sever mới xài đc ,bỏ shopsev vào k k chạy :))

gshopsev.data là của server
gshop.data là của client
chép gshopsev vào client cũng như ko chép thôi

minhnghia0507
22-01-15, 12:19 PM

ah mấy cái sv cũ cũng toàn làm thế này, cop cả 2 vào sv luôn ... mà tự nhiên k biết bữa trc đọc đc ở đâu đấy là chỉ cần cái gshopsev thôi, test trên máy mình đc nên k để ý lắm, bạn thông cảm :)

minhnghia0507
22-01-15, 03:21 PM
ai hướng dẫn mình cách chỉnh lại time server với, thời gian trong game bị lệch 7-8 tiếng thì phải ...
----
ah đc rồi :D

liqify
22-01-15, 10:36 PM
mấy bác cho hỏi làm sao để mở hết map của pb thanh y trùng ra thế..... m vẫn còn 1 cái phòng cuối chưa vào dc

minhnghia0507
23-01-15, 12:21 AM
mấy bác cho hỏi làm sao để mở hết map của pb thanh y trùng ra thế..... m vẫn còn 1 cái phòng cuối chưa vào dc
cái fb đấy phải mở đồng thời 2 map là Anh Hùng Trủng Mật Đạo vs Thanh Y Trùng trong trong sv ấy

hiepbut
24-01-15, 10:56 AM
kiếm sách tiên ma yêu hồ biến của tit mà chả chỗ nào có ,mở gói kĩ năng thì lâu ơi là lâu ,thím nào rảnh share gshop có bán sách tiên ma đi :)

Alvin
24-01-15, 02:23 PM
không vào web reg acc được sao vây pác. chạy server thấy ok

Alvin
24-01-15, 03:31 PM
mình vào iweb dc rồi mà nó báo lỗi cái connect my sql data cái này có cai sql server 2000 gì ko pác hay có sẵn

liqify
24-01-15, 06:20 PM
mọi hôm vẫn chơi bt tự nhiên hôm nay vào nó bị thế này... thử đi thử lại mấy lần mà ko dc
bác nào xem giúp với

Alvin
24-01-15, 09:54 PM
chỉnh tỷ lệ đánh wai x100 exp và tiền so với mặc định ở đâu vậy mấy pác
iweb co chỉnh dc ko
ai bik chỉ mình với

liqify
24-01-15, 11:11 PM
iweb co chỉnh dc ko
ai bik chỉ mình với
bác còn cái lỗi connect my sql data ko
fix kiểu gì chỉ m với

Alvin
25-01-15, 12:35 AM
bác còn cái lỗi connect my sql data ko
fix kiểu gì chỉ m với
xòa sv cũ đi
dùng 7zip giải nén lại server chạy ok

minhnghia0507
25-01-15, 03:09 AM
kiếm sách tiên ma yêu hồ biến của tit mà chả chỗ nào có ,mở gói kĩ năng thì lâu ơi là lâu ,thím nào rảnh share gshop có bán sách tiên ma đi :)

cần cái gì thì vào Hoàn Mỹ Bách Khoa tra rồi ra element.data tra ID item, mang cái ID ấy vào iweb thay cái item bất kỳ trong thùng đồ (đã biết ID trc) ... chú ý thêm số lượng nữa là được :-h
Bên mấy cái acc GM có sẵn mấy cái trang bị sự kiện pro lắm, mà mình add lên shop k đc, cũng chỉ dùng iweb để chuyển qua acc của mình bằng cách thay thế trang bị đang mang trên người thôi >:)

iweb co chỉnh dc ko
ai bik chỉ mình với
Chỉnh mấy cái tỉ lệ thì hình như edit cái file config gì đấy trong sv ấy, lâu quá minh k nhớ, bạn lội lại mấy cái phiên bản cũ trên diễn đàn coi thử. Trên iweb thì chỉnh thẳng đc exp, nguyên thần vs danh vọng luôn đấy :">

ookurooo
25-01-15, 09:08 AM
cần gì phải thay id item làm gì cái mail đó gửi thẳng luôn =))

minhnghia0507
25-01-15, 09:13 AM
cần gì phải thay id item làm gì cái mail đó gửi thẳng luôn =))

làm thế nào để gửi mail thế,, mình vào mục gửi mail trên iweb thì có thấy gửi gì về đâu :-o

ookurooo
25-01-15, 09:39 AM
làm thế nào để gửi mail thế,, mình vào mục gửi mail trên iweb thì có thấy gửi gì về đâu :-o

gửi đồ đc mà bạn có điều trang bị gửi ko mặc đc vì ko có tool tạo octet

minhnghia0507
25-01-15, 01:19 PM

gửi đồ đc mà bạn có điều trang bị gửi ko mặc đc vì ko có tool tạo octet

à hèn gì mình copy trang bị qua đc mà add vào shop thì lại k có dòng thuộc tính ... vì cái octet này đây :D

Alvin
26-01-15, 02:49 PM
cái iweb này có full ko vậy > mình ko xài dc cái role

minhnghia0507
26-01-15, 03:43 PM
cái iweb này có full ko vậy > mình ko xài dc cái role

tgioihmy1991
26-01-15, 11:47 PM

hiepbut
28-01-15, 12:24 AM
kinh nghiệm mình dùng ấn 1 lần ko đc cứ cố đấm ăn xôi kick vào là đc ,lắm lúc mình add đồ chỉ cách nhau có 1 ,2 phút lận

Alvin
30-01-15, 10:27 PM
có pác nào bik fix cái role chỉnh sửa lẹ lẹ ko chứ click wai ức chế wa' ^^

minhnghia0507
31-01-15, 01:35 AM
có bác nào chỉnh sửa để đi được Thần Vô Cốc một mình k vậy, giúp e với :Laluot_191:

thatislove
31-01-15, 09:37 AM
sao mình dùng VMware 9, option mình vẫn chọn Red hat interprise linux6 mà chạy sever vẫn ko đc vậy các bạn, nó cứ báo lỗi ko run đc sever, bác nào biết hướng dẫn dùm với

Alvin
31-01-15, 12:04 PM
sao lớp vũ mang ko rời tân thế giối dc vậy mấy pác

daikimvuong1
01-02-15, 12:25 AM
có bác nào chỉnh sửa để đi được Thần Vô Cốc một mình k vậy, giúp e với :Laluot_191:

bác hỏi cái này ;)) mình đã làm ở 1.5.0 rồi.
nhưng mình chưa test bản này nữa. ngại dùng laptop chơi game quá ;)) càng ngày càng nặng.

minhnghia0507
01-02-15, 01:08 AM
bác hỏi cái này ;)) mình đã làm ở 1.5.0 rồi.
nhưng mình chưa test bản này nữa. ngại dùng laptop chơi game quá ;)) càng ngày càng nặng.

hiepbut
02-02-15, 12:01 AM
sao lớp vũ mang ko rời tân thế giối dc vậy mấy pác
tạo acc khác rồi mua cái lệnh tập kết tổ đội ý là ra đc

sao mình dùng VMware 9, option mình vẫn chọn Red hat interprise linux6 mà chạy sever vẫn ko đc vậy các bạn, nó cứ báo lỗi ko run đc sever, bác nào biết hướng dẫn dùm với
cài vmwware 10 mới chạy đc sv này

hoangtuvitlk
03-02-15, 12:55 AM
có bác nào chỉ dùm minh edit lên thẳng tu chân thiên tiên dùm cái, mình thử edit trong role rồi save lại nhưng vào lại game thì vẫn là tu chân Trúc Cơ , cày tu chân từ đầu hơi bị đuối :)))

liqify
03-02-15, 12:56 AM
mình vào iweb dc rồi mà nó báo lỗi cái connect my sql data cái này có cai sql server 2000 gì ko pác hay có sẵn

mình cứ giải nén lại chơi dc mấy hôm nó lại bị như thế này
mấy bác xem có cách nào chữa cho nó khởi hẳn ko với

tgioihmy1991
03-02-15, 10:17 AM
mình cứ giải nén lại chơi dc mấy hôm nó lại bị như thế này
mấy bác xem có cách nào chữa cho nó khởi hẳn ko với

Minh chua bao h bi loi ca. Ban tắt sv bằng web --> close game trong máy ảo --> sau đó mới power off server để tránh lỗi nhé.

có bác nào chỉ dùm minh edit lên thẳng tu chân thiên tiên dùm cái, mình thử edit trong role rồi save lại nhưng vào lại game thì vẫn là tu chân Trúc Cơ , cày tu chân từ đầu hơi bị đuối :)))

Thay đổi tu chân thì out nhân vật trong game về chế độ chọ nhân vật or out hẳn ra ngoài thì thay đổi trong iweb mới có hiêuj lực nhé.

hoabinh
03-02-15, 10:51 AM
lội hết 10page mà kg tìm đc cái pass giải nén bộ tool ở page1.
ai có pass share mình với nhé

với cả ai chỉ mình cách chỉnh tu chân lên thiên tiên hoặc ma tôn với, mình chỉnh thử mà vào game phần tu chân nó kg hiển thị cái gì luôn.

datphuong100
04-02-15, 03:26 AM
Các bạn cho mình hỏi: sao mình đăng nhập vào máy chủ Dragon AA mà nó báo là máy chủ đang được bảo dưỡng vậy các bạn. Còn đăng nhập vào máy chủ Dragon Vinh Diệu Tái Sinh thì nó báo là sai tên tài khoản hoặc password ?

duongchanhoa
04-02-15, 10:02 AM
lội hết 10page mà kg tìm đc cái pass giải nén bộ tool ở page1.
ai có pass share mình với nhé

pass là pw151

hoabinh
04-02-15, 01:19 PM
Các bạn cho mình hỏi: sao mình đăng nhập vào máy chủ Dragon AA mà nó báo là máy chủ đang được bảo dưỡng vậy các bạn. Còn đăng nhập vào máy chủ Dragon Vinh Diệu Tái Sinh thì nó báo là sai tên tài khoản hoặc password ?

của mình dùng patch cho sv dragon v76 thì nó chỉ có mấy sv này thôi.

hoangtuvitlk
04-02-15, 11:27 PM
ad biết chỉnh điểm ngẫu nhiên max 100/100 của tinh linh trong XML k, tại mình có đọc 1 số bài viết nói về tinh linh truyền thuyết ko biết hình dáng nó ra sao ;))

hoabinh
05-02-15, 08:47 AM
ad biết chỉnh điểm ngẫu nhiên max 100/100 của tinh linh trong XML k, tại mình có đọc 1 số bài viết nói về tinh linh truyền thuyết ko biết hình dáng nó ra sao ;))

mấy con tinh linh đó add vào Gshop đc mà.
còn chính điểm max 10 point thì mình chỉ biết chỉnh trong elements.data thôi.;))

tranhoang91
19-02-15, 01:40 PM
Mọi người cho minh hỏi, class nhân vật nào cũng rời khung thế giới được, riêng class Vũ Mang là ko được, ai biết giúp mình với, thanks

tranhoang91
19-02-15, 08:27 PM
Tiện thể ai biết cách sửa nhân vật bằng xml hay gì gì đó thì hướng dẫn giúp mình với, thanks nha :D

daikimvuong1
19-02-15, 09:16 PM
Tiện thể ai biết cách sửa nhân vật bằng xml hay gì gì đó thì hướng dẫn giúp mình với, thanks nha :D

lúc trước đưa nguyên 1 bộ chỉnh sửa rồi. muốn thì share lại nè

Chỉnh sửa chân nguyên và danh vọng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ân_nguyên_&_danh_vong.txt
Chỉnh sửa lv và tu chân
full skill

thêm đồ thì dùng tool gm có code add vào
thêm vào chỗ nào thì để ý thùng đồ nhân vật và thùng đồ trong hòm. chỉ cần thay vị trí đồ nhận ở vị trí nào thôi

tranhoang91
19-02-15, 09:38 PM
lúc trước đưa nguyên 1 bộ chỉnh sửa rồi. muốn thì share lại nè

Chỉnh sửa chân nguyên và danh vọng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ân_nguyên_&_danh_vong.txt
Chỉnh sửa lv và tu chân
full skill

thêm đồ thì dùng tool gm có code add vào
thêm vào chỗ nào thì để ý thùng đồ nhân vật và thùng đồ trong hòm. chỉ cần thay vị trí đồ nhận ở vị trí nào thôi

Mấy file đó thì mình có rồi nhưng mình không biết sửa mấy cái đó ở đâu? sửa trong file nào? mình tìm trong iweb nhưng không thấy, tìm luôn trong server bằng WinSCP mà cũng ko biết sửa mấy dòng đó ở đâu.

daikimvuong1
19-02-15, 09:43 PM
Mấy file đó thì mình có rồi nhưng mình không biết sửa mấy cái đó ở đâu? sửa trong file nào? mình tìm trong iweb nhưng không thấy, tìm luôn trong server bằng WinSCP mà cũng ko biết sửa mấy dòng đó ở đâu.
pwAdmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó nằm trên web chứ đâu bạn

tương tự như trên coi cái id của nhân vật bạn là gi sao đó nhập id là vào đc trang xml của nhân vật ban

tranhoang91
19-02-15, 09:46 PM
pwAdmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó nằm trên web chứ đâu bạn

tương tự như trên coi cái id của nhân vật bạn là gi sao đó nhập id là vào đc trang xml của nhân vật ban
cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này mình không vào được, mà ip bên máy ảo là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà bạn, sao vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) được, có cần cài thêm gì không bạn, chứ mình ko biết địa chi để vào pwAdmin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

ookurooo
19-02-15, 11:41 PM
cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này mình không vào được, mà ip bên máy ảo là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà bạn, sao vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) được, có cần cài thêm gì không bạn, chứ mình ko biết địa chi để vào pwAdmin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

IP vào pwAdmin là IP server đó

daikimvuong1
20-02-15, 01:37 AM
nói chứ cũng chưa test thử vì server và client nặng quá. client củ mới v226 giờ up len 236 lại up tiếp v266 cũng thêm vài G nữa nặng quá. sắp full ổ đĩa cứng

tranhoang91
23-02-15, 08:38 AM
IP vào pwAdmin là IP server đó

mình đã thử <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng ko vào được, có ai vào được thì hướng dẫn giúp mình với :(

nói chứ cũng chưa test thử vì server và client nặng quá. client củ mới v226 giờ up len 236 lại up tiếp v266 cũng thêm vài G nữa nặng quá. sắp full ổ đĩa cứng
Lúc trước mình chơi server của tuan565 thì có phần đó, nhưng khi chuyển qua phần này thì ko biết đường dẫn nào để vào, đã thử nhiều trường hợp nhưng vẫn ko được :(
Chủ topic ko thấy hướng dẫn phần này.

tranhoang91
24-02-15, 04:55 PM
Sau một hồi tìm kiếm, mình tìm được link để vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng nó chỉ hiển thị cái hình banner phía trên, còn nội dung thì trắng trơn, mình đã login, nhưng ko thấy hiện gì cả, ai biết giúp mình với

ookurooo
24-02-15, 05:58 PM
web j lạ vậy bạn
bản web này bị lỗi hay sao đó ko sửa đc role đâu
web chủ top tích hợp sẵn trong máy ảo sao ko xài

web j lạ vậy bạn

tranhoang91
24-02-15, 06:41 PM
web j lạ vậy bạn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu có sửa nhân vật được bạn, bạn có cách nào sửa nhân vật (lv, điểm) thì chỉ mình với, cám ơn trước nha.

ookurooo
24-02-15, 07:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu có sửa nhân vật được bạn, bạn có cách nào sửa nhân vật (lv, điểm) thì chỉ mình với, cám ơn trước nha.

vào cái mục change role info giống trong hình iweb ở #1 của chủ top đó

tranhoang91
25-02-15, 08:35 AM
vào cái mục change role info giống trong hình iweb ở #1 của chủ top đó
Mình vào cái đó, có 1 list các nhân vật, nhưng nhấn vào cái nào nó cũng báo lỗi thế này:
"Failed to get role info from the database, maybe this role didn't exist or access timed out.Please try again."
mình cài lại server mấy lần vẫn y lỗi như vậy

ai đã chơi bản này giúp mình với, mình đang bị bí 2 cái này:
1. Làm sao để class Vũ mang rời Khung thế giới
2. Làm sao để sửa nhân vật

akiralee
01-03-15, 11:21 AM

tranhoang91
02-03-15, 02:25 PM
Bạn chỉnh thông số nhân vật được ko? bày mình chỉnh với, :D

hoabinh
04-03-15, 06:41 PM
Mình vào cái đó, có 1 list các nhân vật, nhưng nhấn vào cái nào nó cũng báo lỗi thế này:
"Failed to get role info from the database, maybe this role didn't exist or access timed out.Please try again."
mình cài lại server mấy lần vẫn y lỗi như vậy

ai đã chơi bản này giúp mình với, mình đang bị bí 2 cái này:
1. Làm sao để class Vũ mang rời Khung thế giới
2. Làm sao để sửa nhân vật

1. có 2 cách. 1 là log 2 acc rồi cho vào pt và dùng lệnh tập kết tổ đội mua trong TCK. 2 là chỉnh sửa vị trí trong XML

2. để sửa nhân vật thì bạn vào theo hình VD như mình là nhân vật G001 chỉ cần tên là đc, sau đó click vào ô Check role XML <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau đó sẽ vào trang để chỉnh XML như hình dưới, và bạn phải căng mắt lên để tìm các dòng cần chỉnh sửa, các dòng XML này có trong bộ tool ở page 1 ( pass giải nén là pw151) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

bạn sửa file elements.data xong phải copy vào cả clients và sever
file elements trong sv nằm ở mục
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[COLOR="Silver"]

và bạn nào biết chỉnh sao để mở cửa HHTD và các phụ bản yêu cầu 4-6 người như TNC, TVC thành 2 người thì chỉ mình với.

tungls93
04-03-15, 08:39 PM
Các bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chia sẻ thêm kinh nghiệm về bản cài đặt này nhé

daikimvuong1
06-03-15, 12:43 PM
Tới ngày hôm nay mới download về test thử:
và cũng xin hướng dẫn đi thần vô cốc 1 mình nhá
Tool này chạy trên win 7 or 8
Ở đây Mình dùng tool sTASKedit.exe để mở file tasks.data (...\Client\element\data\tasks.data)
Các bạn tìm ID:20379
Tên: Vào Thần Vô Cốc (đổi tên nhiệm vụ như trong hình của mình cũng được cho dể phân biệt)
Các bạn chon Tab:Requirements
Sửa lại dòng Unknown 27: Xóa vật phẩm yêu cầu vào thần vô cốc, đối lại 00-00-00-00
Sửa lại dòng Unknown 48: 00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00-00
Unknown 49 Xóa lun yêu cầu cấp độ vào
Unknown 50: đổi lại thành 00-00-00-00

Các bạn có thể xem hình cho để hiểu:

Sau đó lưu file lại với đúng phiên bản của server nhé.
cuối cùng đồng bộ giửa client và server:
Được rồi đó test thử đi

Axitsunfurit
11-03-15, 09:26 PM
tạo acc thì báo lỗi Connection to MySQL Database Failed xử sao bạn :(

minhnghia0507
11-03-15, 10:49 PM
Tới ngày hôm nay mới download về test thử:
và cũng xin hướng dẫn đi thần vô cốc 1 mình nhá
Tool này chạy trên win 7 or 8
Ở đây Mình dùng tool sTASKedit.exe để mở file tasks.data (...\Client\element\data\tasks.data)

bác up cho em cái task luôn vs, e ko tìm đc cái sTaskedit hỗ trợ phiên bản này, cái dùng được thì lại tiếng Nga vs nó bố trí menu khác nên cũng bó tay luôn b-(

nightfuryvd
13-03-15, 05:07 PM
Mấy bro cho em hỏi, em dùng client DECO chép 2 cái patch ấy thì làm cách nào kiếm được mấy cái mũ 16, phi phong 16 với cái cẩm nang diệu kế nhờ, à với hướng dẫn e chỉnh nhân vật trên iweb với

nbhonline
13-03-15, 10:21 PM
Ad ơi, bạn hướng dẫn mình cònig để chơi qua LAN hay lên online được không???
Mình với mấy đứa em thích lắm mà không có cách nào chơi chung được ^_^

boyschoolcm
14-04-15, 09:45 AM
Xin chào mọi người! Tôi muốn config chơi Lan cùng mọi người trong phòng thì làm sao? Config thế nào biết xin giúp đỡ! Hoặc có ai hướng dẫn rồi thì cho tôi xin link xem cũng được vì tìm kiếm không thấy. Cán ơn!

khanhbabe
19-05-15, 06:02 PM
mình tải client về chạy trên vmware thì báo lỗi như vậy ........ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn giúp mình với [-O<

tgioihmy1991
25-05-15, 03:11 PM
mình tải client về chạy trên vmware thì báo lỗi như vậy ........ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn giúp mình với [-O<

Ban dung VMware Workstation ban 10 tro len or xai cai nay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0c&ext=.exe&params=%7B%22sourcefilesize%22%3A%2296.27+MB%22%2C %22dlgcode%22%3A%22PLAYER-606%22%2C%22languagecode%22%3A%22en%22%2C%22source %22%3A%22DOWNLOADS%22%2C%22downloadtype%22%3A%22ma nual%22%2C%22eula%22%3A%22N%22%2C%22downloaduuid%2 2%3A%22bd5ad262-3f7d-4962-95e4-64451b61b867%22%2C%22purchased%22%3A%22N%22%2C%22d lgtype%22%3A%22Product+Binaries%22%2C%22productver sion%22%3A%226.0.6%22%2C%22productfamily%22%3A%22V Mware+Player%22%7D&AuthKey=1432542222_b3d1d904a6348b2d3a31cd14fd4061e 0&ext=.exe

truonganpro
27-05-15, 08:13 AM
mình không vào được iweb 192.168.200.100:88 mình làm giống video hướng dẫn mà vẫn không được minh lên iweb bằng cốc cốc
Giúp với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!

khanhbabe
28-05-15, 08:27 PM
Mình vào được rồi , nhưng mà shop ( Ctrl + O ) toàn là tiếng Khựa , bạn nào biết chỉnh lại giúp mình không ;))

sazakuna
30-05-15, 09:52 PM
Mình tải sever về và mở bằng VMW 8 bị lỗi. Các bạn dùng VMW phiên bản nào vậy?

ookurooo
30-05-15, 10:07 PM
Mình tải sever về và mở bằng VMW 8 bị lỗi. Các bạn dùng VMW phiên bản nào vậy?

giờ mà còn xài vmware 8 hả bạn

up bản 11 mới nhất chạy cho ngon lành

trungkien9989
06-06-15, 11:12 AM
Em xin mạn phép post cái tool edit STASKedit (Tools đi Thần vô cốc đi 1 mình, Hoàng hôn, ......) :)>-:)>-:)>-
Mọi chi tiết xin xem tại phần hướng dẫn của bác daikimvuong1 ở trang 13 nhá. :x:x:x
Thấy hay thì cho em xin cái thank nha :Laluot_251::Laluot_251::Laluot_251:
Còn đây là link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoabinh
10-06-15, 10:32 PM
ủn hộ thêm bản sTASKedit mới hơn có thể mở đc file TASK của deco hiện tại mới lấy bên ragezone cho các bạn thích phá :D

Takang98
11-06-15, 06:57 PM
Cho mình hỏi là vào pb để làm nv mà nó thông báo là :"không thể vào phụ bản" mặc dù có key + pt + nhận nv là do thiếu map phải không? Chạy map ở trên web 192.168.200.100 nhưng toàn chữ tàu thì biết add map nào để vào đc pb? Dịch ra rồi cũng k hiểu được( dịch loạn xà ngầu :() vậy rất mong anh em cho xin cái list map để biết đường mà add, xin cam ơn!!

ookurooo
11-06-15, 09:03 PM
Cho mình hỏi là vào pb để làm nv mà nó thông báo là :"không thể vào phụ bản" mặc dù có key + pt + nhận nv là do thiếu map phải không? Chạy map ở trên web 192.168.200.100 nhưng toàn chữ tàu thì biết add map nào để vào đc pb? Dịch ra rồi cũng k hiểu được( dịch loạn xà ngầu :() vậy rất mong anh em cho xin cái list map để biết đường mà add, xin cam ơn!!

học 1 khóa chữ tàu là được mà bác

p/s: hình như có cái bản việt hóa tên map cho iweb mà lâu rồi không chơi nên không nhớ ở đâu, gợi ý vậy bạn tự kiếm nhé

hoabinh
14-06-15, 01:48 PM

google chrome tự dịch cũng dễ hiểu và khá chính xác mà.

nhân tiện hướng dẫn các bạn chỉnh sửa tasks.data để cho nhân vật full tu chân. lv. nguyên thần, danh vọng chân nguyên luôn nè.
chỉnh bằng task nên làm nhiệm vụ xong sẽ hoàn thành,. nhân vật nào cũng vậy, chỉ cần làm xong NV là đc. kg như chỉnh trên iweb. mỗi lần tạo nhân vật lại phải chỉnh.
chi tiết bằng hình ảnh, cả nhà xem hình chắc sẽ hiểu

nói nôm na là mình dùng task edit ở trên kia chỉnh sửa nhiệm vụ gặp gỡ vương dận

các mục chỉnh cụ thể mình có ghi trong ảnh và chú thích rồi. mọi người cố gắng hiểu nhé :D

tunglydv
14-06-15, 07:52 PM
các anh chị cho em hỏi với ! . cấu hình để chạy sever này bao nhiêu là đủ ạ . em chỉ chơi offline thôi ! . máy em chạy win7 64bit core 5 . ram 4gb

hoabinh
14-06-15, 09:50 PM
các anh chị cho em hỏi với ! . cấu hình để chạy sever này bao nhiêu là đủ ạ . em chỉ chơi offline thôi ! . máy em chạy win7 64bit core 5 . ram 4gb

máy mình celetron G1630 chạy bình thường. core i5 thì có gì phải ngại.
thêm 4Gb ram nữa thì log acc thoải mái

tunglydv
14-06-15, 10:07 PM
máy mình celetron G1630 chạy bình thường. core i5 thì có gì phải ngại.
thêm 4Gb ram nữa thì log acc thoải mái

oke tks bạn nhé . mà máy mình chạy tầm bao nhiêu map thì ổn vậy bạn ! . mình sợ ko load được hết map để chơi ! :)

hoabinh
14-06-15, 11:29 PM
oke tks bạn nhé . mà máy mình chạy tầm bao nhiêu map thì ổn vậy bạn ! . mình sợ ko load được hết map để chơi ! :)

mở hết map chắc phải 16Gb ram đổ ngược.
mà khi chơi cần vào map nào thì mở ra thôi chứ bình thường chỉ mở map lục địa. lúc lập nv mới thì mở khung thế giới ( gs62) chứ mở hết map cũng kg cần thiết.

razer666
15-06-15, 06:36 AM
các bác ơi client em bị làm sao ý ạ :/ nó vứ vào chạy đầy cây load cái nó hiện cái bảng reportbugs này rồi dis luôn :/ help me

Nch93
15-06-15, 03:34 PM
Ai chỉ mìh chỉnh KNB với ? Vào iweb playerole tìm mờ mắt chỉnh được mỗi money , còn knb không biết chỉnh như nào :-s
Kết nối navicat dùng lệnh quẻy call addmoney toàn bị lỗi xxx does not exist....

hoabinh
15-06-15, 08:48 PM
Ai chỉ mìh chỉnh KNB với ? Vào iweb playerole tìm mờ mắt chỉnh được mỗi money , còn knb không biết chỉnh như nào :-s
Kết nối navicat dùng lệnh quẻy call addmoney toàn bị lỗi xxx does not exist....

add KNB thì vào phần tạo account rồi add ở mục cubi transfer.

các bác ơi client em bị làm sao ý ạ :/ nó vứ vào chạy đầy cây load cái nó hiện cái bảng reportbugs này rồi dis luôn :/ help me

bạn thử xóa file trong foder layout theo đường dẫn như hình xem có đc kg nhé

razer666
15-06-15, 09:43 PM

Đã thử và vẫn vậy ...haiz lâu quá không chơi mún chơi lại mà lại lỗi... lúc chạy bảng 1.4.6 v70 trên con PC cùi P4, Ram 2G mà vẫn mượt .... h có có con lap core2dou, 4G ram mà hk chạy được client buồn ghiê :Laluot_112:

Nch93
15-06-15, 09:48 PM
add KNB thì vào phần tạo account rồi add ở mục cubi transfer.

Ở cubi transfer dòng 1 là chọn ID hoặc tên - dòng 2 là tên hoặc id nhân vật còn dòng 3 là gì vậy bạn ? google không translate được dòng 3 :-s Muốn add KNB thao tác sao đây bạn ơi, mình thử điền dòng 3 9999 vào game không thấy gì.
P/S: Tks mình làm được rồi!!

nhockeke3
18-06-15, 08:25 PM
minh chinh ip nhu huong dan ma ko vao duoc iweb ban oi

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt

Nch93
21-06-15, 12:25 AM
Client
Link 2.1 Fshare pass là gì vậy bạn? Ko thấy ghi pass trong bài viết

hoabinh
22-06-15, 08:50 PM
Client
Link 2.1 Fshare pass là gì vậy bạn? Ko thấy ghi pass trong bài viết

Patch dđó làm gì có pass đâu hả bạn ơi.

Nch93
22-06-15, 10:47 PM
Patch dđó làm gì có pass đâu hả bạn ơi.
Đấy là client có pass bác ạ, mình giải nén được rồi, pass giống pass của tool #1 : pw bao nhiêu ý
Thử cả 2 client của chủ thớt, 1 cái client của tghmdragon vs 1 cái client 2.1 đều bị lỗi như #143.....chưa biết fix sao :D

hoangtugame365
27-06-15, 03:44 AM
mn cho e hỏi game này có chạy trên windows ko vậy?
nếu ó cho e xin bái hướng dẫn vs!
thấy game nàu giống novel light đang đọc nên cũng thử chơi. cám ơn mn! ^^

sazakuna
28-06-15, 07:48 PM
Mình cứ chỉnh cấp nhân vật bằng web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xong là lại không vào đc nữa. Bị văng ra giống như chưa bật map is62 mà tạo nhân vật ấy... Bác nào biết lỗi gì giúp em với nhỉ?

luandaik
29-06-15, 04:52 PM
mn cho e hỏi game này có chạy trên windows ko vậy?
nếu ó cho e xin bái hướng dẫn vs!
thấy game nàu giống novel light đang đọc nên cũng thử chơi. cám ơn mn! ^^
Bạn vào box Private server Linux bạn hỏi chạy được trên win ko =.=

daikimvuong1
02-07-15, 10:39 AM
Đang để dành tiền mua cái máy cấu hình mạnh mạnh chúc. càng ngày server càng nặng quá.
CPU i5
SSD + HHD
ram 16 g
chạy server mới đã

hoabinh
03-07-15, 12:04 AM
celetron t còn chạy phà phà chứ cần gì i5=))=))=))

hoangtugame365
05-07-15, 09:42 AM
Bạn vào box Private server Linux bạn hỏi chạy được trên win ko =.=

vậy theo bác là chạy đc ko ?, theo bác nói thì e thấy lạ vì có file .exe và down về chạy đc trên win

hoangtugame365
05-07-15, 11:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=889cc72a84177a86f1827d3422c8a911&oe=5626EA6A
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=889cc72a84177a86f1827d3422c8a911&oe=5626EA6A

cho e hỏi sao túi càn khôn toàn chữ tàu ko vậy ???

luandaik
05-07-15, 11:43 AM
vậy theo bác là chạy đc ko ?, theo bác nói thì e thấy lạ vì có file .exe và down về chạy đc trên win
File exe nào vậy bác :s

hoabinh
07-07-15, 11:29 AM
cho e hỏi sao túi càn khôn toàn chữ tàu ko vậy ???

lội lại mấy page đầu là có file gshop việt hóa đó bạn

luandaik
07-07-15, 08:46 PM
Các bác cho hỏi chỉnh lv con pet thế nào ạ :)

trungkien9989
09-07-15, 06:45 PM
Mọi người cho em hỏi ngu tí ạ, muốn đi Quốc Chiến mở map nào vậy ạ??? Với lại làm cái Q trong map Bồng Lai Tiên Cảnh, cái Q mà biến thành con chuột rùi vô map đánh con chuột boss á là mình mở map gì thế ạ, em xin đa tạ........^:)^^:)^^:)^

hoabinh
10-07-15, 10:30 PM
Mọi người cho em hỏi ngu tí ạ, muốn đi Quốc Chiến mở map nào vậy ạ??? Với lại làm cái Q trong map Bồng Lai Tiên Cảnh, cái Q mà biến thành con chuột rùi vô map đánh con chuột boss á là mình mở map gì thế ạ, em xin đa tạ........^:)^^:)^^:)^

map đó là map vô định trụ.

chỉnh lv pet thì vào gshop mua xạ linh châu cho nó ăn, còn chỉnh xml thì mình cũng kg biết chỗ nào cả.

luandaik
24-07-15, 04:52 PM
map đó là map vô định trụ.

chỉnh lv pet thì vào gshop mua xạ linh châu cho nó ăn, còn chỉnh xml thì mình cũng kg biết chỗ nào cả.
Bác ơi Xạ Linh Châu chỗ nào em tìm ko có!

trungkien9989
26-07-15, 08:54 AM
Bác ơi Xạ Linh Châu chỗ nào em tìm ko có!

Bác vô Iweb ngay nguyên cái dòng màu đỏ bác chọn sendmail nhập cái Role ID là ID nhân vật của bác, cái Item ID thì đánh 37401 cái Item Num quánh 99999 xài tẹt ga lun =))=))=))=))=))=))

matrixvn
30-07-15, 10:09 PM
google chrome tự dịch cũng dễ hiểu và khá chính xác mà.

nhân tiện hướng dẫn các bạn chỉnh sửa tasks.data để cho nhân vật full tu chân. lv. nguyên thần, danh vọng chân nguyên luôn nè.
chỉnh bằng task nên làm nhiệm vụ xong sẽ hoàn thành,. nhân vật nào cũng vậy, chỉ cần làm xong NV là đc. kg như chỉnh trên iweb. mỗi lần tạo nhân vật lại phải chỉnh.
chi tiết bằng hình ảnh, cả nhà xem hình chắc sẽ hiểu

nói nôm na là mình dùng task edit ở trên kia chỉnh sửa nhiệm vụ gặp gỡ vương dận

các mục chỉnh cụ thể mình có ghi trong ảnh và chú thích rồi. mọi người cố gắng hiểu nhé :D

Bạn Export ra thì bạn export ra version nào thế, vì mình ko thấy cái v101.
Cám ơn nhiều nhé bạn.
Edit : Mình tìm được rồi, v118 nhé mọi người.

chuabiet
03-08-15, 11:05 AM
bạn ơi cho mình hỏi vs. mình làm các bước ok hết, tạo nhân vật, class cũng ok. đến bước vào game thì báo lỗi : LINK-đăng nhập máy chủ thất bại" bạn biết đó là lỗi ở đâu không. để mình fix với, cảm ơn bạn nhiều=((=((=((=((

hoabinh
04-08-15, 01:30 AM
Bạn có bật map is62 ( khung thế giới) trên iweb trước khi login kg?

namqwer16
07-08-15, 12:45 AM
chỉnh exp đánh quái ở đâu vậy mọi người ,
sao h e k dùng đc mấy phím di chuyển A D W S nữa nhỉ các phím # dùng bình thường e khôi phục cả cài đặt r nhưng k dùng đc

hoabinh
09-08-15, 11:09 AM
Chỉnh exp khi đánh quái dùng seledit. Dòng 38 hay 39 ấy.
Phím tắt kg dùng đc thì vào game bấm phím k rồi chọn mặc định.
Lỗi phím tắt này bị từ deco khi up vinh diệu tái sinh.

namqwer16
09-08-15, 08:57 PM
Chỉnh exp khi đánh quái dùng seledit. Dòng 38 hay 39 ấy.
Phím tắt kg dùng đc thì vào game bấm phím k rồi chọn mặc định.
Lỗi phím tắt này bị từ deco khi up vinh diệu tái sinh.

Tks bác
còn cái phím tắt e làm theo r nhưng vẫn k đc , hình như các phím bị trùng vào cái auto in game ấy , bấm w là bật auto

hoabinh
12-08-15, 09:28 PM
Tks bác
còn cái phím tắt e làm theo r nhưng vẫn k đc , hình như các phím bị trùng vào cái auto in game ấy , bấm w là bật auto

đúng rồi đó. ấn K rồi chọn mặc định là đc.
nhưng sau mỗi lần relog lại phải ấn K>> mặc định lại.

phamvuong
14-09-15, 09:15 AM
hi cả nhà!
Cho mình hỏi chút nhé.
Mình đang chạy thử sv này nhưng không làm thế nào ra khỏi map tân thủ được, ai biết chỉ giùm?
Tks a lot
(mình đã thử chỉnh trong role <variable name="worldtag" type="int">1</variable> nhưng không login lại toàn bảo lỗi LINK đăng nhập máy chủ thất bại)

hoabinh
14-09-15, 06:37 PM
hi cả nhà!
Cho mình hỏi chút nhé.
Mình đang chạy thử sv này nhưng không làm thế nào ra khỏi map tân thủ được, ai biết chỉ giùm?
Tks a lot
(mình đã thử chỉnh trong role <variable name="worldtag" type="int">1</variable> nhưng không login lại toàn bảo lỗi LINK đăng nhập máy chủ thất bại)

Bạn tìm npc trư trư trả và nhận Q ở đó là ra đc nhé.

datphuong
15-09-15, 05:40 AM
Hi mọi người, các bạn cho mình hỏi có ai biết file "canh gioi.txt" trong Tool không? Mình download Tool về nhưng không thấy file đó trong thư mục Tool. Ai biết giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều :)

phamvuong
15-09-15, 11:33 PM
Bạn tìm npc trư trư trả và nhận Q ở đó là ra đc nhé.

tks bạn, nhưng trả q nó báo không thể thực hiện, mình chỉnh trong role mãi mới được, cái iweb chạy chậm kinh người

vanthoai123
27-09-15, 09:05 PM
Vào iweb thì nó hiện lỗi "Connection to mysql database failed", mình không thể vào game được nữa, có bạn nào biết cách sửa lỗi này làm ơn chỉ mình với:D

anhsaomoao
22-12-15, 06:05 PM
De khac phuc viec bi cham va dung khi vao iweb cac ban set them 512 cho ram ao la het viec lag ko ket noi dc!

trongbt1990
22-12-15, 09:17 PM
có ai giúp mình không? hwa chơi thì rời map tân thủ được , bjo giải nén lại sever vào nhân vật nào cũng ko rời được map tân thủ là sao nhie

anhsaomoao
22-12-15, 11:33 PM
có ai giúp mình không? hwa chơi thì rời map tân thủ được , bjo giải nén lại sever vào nhân vật nào cũng ko rời được map tân thủ là sao nhie

ban xem co mo map len chua? mo len thu xem khong thi khoi dog lai sever

anhsaomoao
23-12-15, 09:42 AM
có ai cho mình xin lại link dow task với link kia bị die rùi
P/s: mình tìm dc rùi thanks

ttvn92
29-12-15, 10:22 AM
ping được,vào web được,chạy server ok mà vào game cứ báo lỗi kết nối luôn :))
ai fix hộ mình với

trongbt1990
29-12-15, 09:11 PM
bạn nào giúp mình tăng chỉ số lực công của nhân vật được không? , mặc đồ 15 trong shop bán rồi mà đánh quái 75 được có 1k5 máu ak` . ko có đồ vip bán trong shop hic hic

anhsaomoao
30-12-15, 07:12 AM
mình chỉnh được max tốc các class rùi! còn max cast có ai chỉ cho mình file skill là file nào ko để mình chỉnh!!!

bạn nào giúp mình tăng chỉ số lực công của nhân vật được không? , mặc đồ 15 trong shop bán rồi mà đánh quái 75 được có 1k5 máu ak` . ko có đồ vip bán trong shop hic hic
Đồ sịn thì phải chế tạo chứ ! còn ép Long Châu nữa! chứ mua đồ trắng bán trong shop làm sao mạnh được?

trongbt1990
30-12-15, 09:54 AM
nói thật là mình thấy thằng bạn chơi ol nên mình thích thấy đẹp quá , chứ game này chưa chơi bao h nên k biết chế đồ thế nào . bạn nào cho m xin cái shop có sẵn đồ đc k

namqwer16
13-01-16, 09:24 PM
có bác nào chỉ e cách chỉnh exp rate trong cái server management k e bấm mà nó load mãi k đc hay có cách nào # chỉnh k
cái id item mấy bác bảo vào elemen tra id mà e k biết mở file đó như nào ( ví dụ cái thiết huyết lệnh nhé ) bác nào hướng dẫn e với

nanqua
14-02-16, 09:38 PM
Như tiêu đề mình share sv Thế Giới Hoàn Mỹ 1.5.1 Vinh Diệu Tái Sinh v101 config exp + .... như DECO

Một vài hình ảnh
1. Server

Full Id quái vật có trong Element(Phím L) các bạn copy đè thư mục info trong file tool sau khi giải nén file bên dưới vào info trong thư mục elements gốc của client

Linh down:

1. Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

user và pas server: root root
Lệnh start: ./start
ra 5 dòng màu xanh các bạn chọn 1 để start game, 2 để close.... 11 để thoát khỏi menu này

2. Client: Bạn làm theo y như hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> update lên bản mới nhất của nó sau đó tải path <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> copy đè vào thư mục cài game là ok (Chơi game bằng file .bat có trong thư mục element)
(dùng clien này ok)

2.1. CLient Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Khong can chep path, chay server xong vào chơi bằng file .bat luôn; pass giải nén pw151)

Fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Patch cho client DECO mới nhất(v263 or v264): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (copy đè vào và chơi luôn; bị lỗi tạo bang phai)

3.1. Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. Chạy game bằng file .bat trong thư mục elements

Khi tạo nhận vật mới các bạn bắt buộc phải start map is62(start trong iweb) thì mới vào game được

Sv có thể còn 1 vài lỗi mình chưa test hết nên các bạn đừng ném đá mình nhé

Hương Dẫn:
reg acc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chỉnh sủa nhận vật: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
start map: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
editor skill(có skill 79/100 của tất cả các class): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The End.

1. Thiếu NPC để nhận quest Thiên lệ cổ đỉnh luyện
2. Thiếu NPC quản lý hoàn mỹ để hủy đồ thiên nhân hợp nhất
3. Thiếu item vàng cam từ lv11 - đến 45 đánh boss rớt ra

1,2 quan trọng nhất
bạn add thêm npc đi hay cho mình phần mềm để add npc với, chứ thiếu npc ko làm ăn được gì chán lắm

trungkien9989
25-02-16, 02:13 PM
1. Thiếu NPC để nhận quest Thiên lệ cổ đỉnh luyện
2. Thiếu NPC quản lý hoàn mỹ để hủy đồ thiên nhân hợp nhất
3. Thiếu item vàng cam từ lv11 - đến 45 đánh boss rớt ra

1,2 quan trọng nhất
bạn add thêm npc đi hay cho mình phần mềm để add npc với, chứ thiếu npc ko làm ăn được gì chán lắm

Cái số 1 mình đó giờ chẳng biết nó là cái gì nữa
Cái số 2 vô iweb chỉnh cái XML là được
Cái số 3 mình đánh boss rớt đều đều mà?
Muốn tạo NPC bạn xài cái tool edit element và edit task trong bộ tool có trong trang 1 với trang mười mấy á, tạo được NPC không phải dễ đâu. Nói thật chứ bác chỉ cần add cái lệnh Task hủy đồ vô bất kỳ NPC đứng đường là được, chứ tạo chi cho mất công;));));))

justinnguyen
02-04-16, 02:32 PM
Các bác cho em hỏi , lúc tạo acc thì nó báo là Connection to MySQL Dâtabase Failed nên ko tài vào vô chơi thử dc, check thử statsus vs thấy OK xanh hết mà ko tạo dc acc. các bác cho biết lỗi này là lỗi gì ạ ? sửa làm sao ?
1 điều lạ nữa là em làm theo hướng dẫn nếu để cái IP trong win là 192.168.100 thì ko kết nốt dc iweb. còn chỉnh thành đuôi 1 hoặc 10 thì lại vào đc nhưng ko tạo dc acc :-s

anhsaomoao
12-04-16, 09:31 AM
Ở cubi transfer dòng 1 là chọn ID hoặc tên - dòng 2 là tên hoặc id nhân vật còn dòng 3 là gì vậy bạn ? google không translate được dòng 3 :-s Muốn add KNB thao tác sao đây bạn ơi, mình thử điền dòng 3 9999 vào game không thấy gì.
P/S: Tks mình làm được rồi!!
Dong thu 3 la so KNB dung rui! ong add xong phai out ra vo lai moi thay chu! dong 1 chon ID dong 2 nhap ID cua minh! ID coi theo so ID acc o muc quan ly ay!

anhsaomoao
12-04-16, 11:43 AM
có bác nào chỉ e cách chỉnh exp rate trong cái server management k e bấm mà nó load mãi k đc hay có cách nào # chỉnh k
cái id item mấy bác bảo vào elemen tra id mà e k biết mở file đó như nào ( ví dụ cái thiết huyết lệnh nhé ) bác nào hướng dẫn e với
ban nang ram ao len 1.5G thi chinh duoc rate exp nhe ban! de 1G no lag ko dc!
co ae nao cho minh xin ID cua may cai opp sin VD: -100% thoi gian thi trien chan han!

anhsaomoao
28-04-16, 09:41 AM
có ai còn ghé ko? hic lâu quá ko thấy ai

trieutam010
06-05-16, 04:42 PM
Mình reg acc thì nó báo ko thể kết nối với SQL, ai giúp với

trieutam010
07-05-16, 12:31 PM
Mình reg acc thì nó báo ko thể kết nối với SQL, ai giúp với

sao không thấy ai hết nhỉ :|:|:|:|:|:|

p13cks03
17-05-16, 09:28 PM
có ai chỉ mình add nhiều món đồ vào cùng 1 lúc ko, chứ add từng món lâu quá, gặp cái iweb phảii chờ mấy phút mới vào được

N.T.S.1802
02-07-16, 10:52 PM
Anh em cho hỏi Pass giải nén tools là gì với ạ?
gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
À em tìm được rồi cảm ơn cả nhà :D
---
Nhưng giờ em lại bị phát sinh lỗi không vào được iweb. ping 192.168.200.100 vẫn ok
vào game bang tài khoản sẵn có nhưng tạo nhân vật mới thì mỗi lần bấm bắt đầu
thì lại bị quay lại bước đăng nhập ( thông báo kết nối thất bại)
Cao nhân nào đi qua xin chỉ giáo ạ :3

khanhbabe
04-07-16, 08:19 PM
Anh em cho hỏi Pass giải nén tools là gì với ạ?
gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
À em tìm được rồi cảm ơn cả nhà :D
---
Nhưng giờ em lại bị phát sinh lỗi không vào được iweb. ping 192.168.200.100 vẫn ok
vào game bang tài khoản sẵn có nhưng tạo nhân vật mới thì mỗi lần bấm bắt đầu
thì lại bị quay lại bước đăng nhập ( thông báo kết nối thất bại)
Cao nhân nào đi qua xin chỉ giáo ạ :3
iweb thì mình không rõ
còn thông báo "kết nối thất bại" có thể do bạn chỉnh sửa "thêm đồ, tăng mp, hp, điểm" vào nhân vật trong -> nv bị lỗi,hoặc sv chưa chạy xong
bạn thử tạo acc khác, hay giải nén lại sv xem còn bị không (cách này sẽ xóa hết đã có nv, tạo lại nv và 1 cày, 1 cuốc hay chỉnh trong iweb cũng đc)

N.T.S.1802
05-07-16, 06:41 PM
iweb thì mình không rõ
còn thông báo "kết nối thất bại" có thể do bạn chỉnh sửa "thêm đồ, tăng mp, hp, điểm" vào nhân vật trong -> nv bị lỗi,hoặc sv chưa chạy xong
bạn thử tạo acc khác, hay giải nén lại sv xem còn bị không (cách này sẽ xóa hết đã có nv, tạo lại nv và 1 cày, 1 cuốc hay chỉnh trong iweb cũng đc)

Mình làm được rồi cảm ơn bạn nhiều nhé.

ookurooo
04-08-16, 04:13 PM
có ver 1.5.3 trên ragezone rồi đó các bác.
bác nào rành cài thế giới hoàn mỹ làm 1 bản vmware mới cho anh em test với.
có thêm race mới là Nightshade (long tộc)

hình như dùng client 288 mới nhất của DECO

N.T.S.1802
04-08-16, 06:06 PM

Bạn cho mình xin link nhé. Để mình làm thử xem

ZhouJieLun
04-08-16, 06:22 PM
Bạn cho mình xin link nhé. Để mình làm thử xem

N.T.S.1802
04-08-16, 07:05 PM
bạn tải về server
Server.taz.gz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ENIAnZoS!5dNFmZO0B...Cz47989PNFpGiM)

sau đó dùng WinSCP chép vào server và giải nén ra là xong mà

Client thì mình lười test quá chắc là bản 288 mới nhất của Deco

ZhouJieLun
04-08-16, 07:09 PM
Mình ko cần, leech dùm cho bạn xem thôi. Bên trung cũng có bản vmware cả tuần rồi.
Trung bảo xài client 2156 trở lên

N.T.S.1802
04-08-16, 07:15 PM
Mình ko cần, leech dùm cho bạn xem thôi. Bên trung cũng có bản vmware cả tuần rồi.
Trung bảo xài client 2156 trở lên

vậy lập topic mới share đi bạn ơi.

N.T.S.1802
04-08-16, 07:34 PM

bạn dùng luôn server 1.60 cho nó nhanh cách cài y hệt v151 nha
Server v1.6.0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ookurooo
04-08-16, 08:56 PM
bạn dùng luôn server 1.60 cho nó nhanh cách cài y hệt v151 nha
Server v1.6.0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình không có tài khoản trang đó để tải, với lại tiếng Trung nên hơi khó
mình đăng kí cũng không được

nguyenvanhuy
04-08-16, 09:07 PM
cho mình hỏi là tải cái client của deco về sau đó lấy sever của 151 rồi chép cái file mà bọn bên razone share vào là chạy đc phải ko ạ
client ngoài đổi ip ra còn làm gì nữa k
bạn nào biết lập topic share luôn đi :bz:bz:bz:bz

ookurooo
05-08-16, 11:28 PM
sau 2 ngày cũng đã hoàn tất

client deco phiên bản thấp hơn nhé nên chạy ko đc đâu
mình dùng client của pwe vision

N.T.S.1802
06-08-16, 09:45 AM
sau 2 ngày cũng đã hoàn tất

client deco phiên bản thấp hơn nhé nên chạy ko đc đâu
mình dùng client của pwe vision

bác chơi luôn client của Nga hả :))

ookurooo
06-08-16, 09:54 AM
bác chơi luôn client của Nga hả :))

client của Anh mà dùng element của Nga =))

hiepbut
15-08-16, 11:48 PM
chờ các bác nổ bom tấn share cho anh em trải nhiệm ạ hihi :">

tgioihmy1991
22-08-16, 04:57 PM
\:D/\:D/\:D/\:D/ kick thích hem các đại ka đại tẩu

còn nhìu lỗi quá. hix.

luandaik
22-08-16, 05:19 PM

còn nhìu lỗi quá. hix.
Cố lên bác e đang đợi quả bom tấn này của bác từ lâu lắm rồi ạ :)

ookurooo
22-08-16, 07:32 PM

còn nhìu lỗi quá. hix.

dùng iweb đó edit xml được không bác, em cài chơi ok mà chẳng hiểu sao vào world là bị lỗi ko click được gì hết mặc dù đã kiểm tra ram server còn dư tới 2GB, iweb thì ko edit được xml

tgioihmy1991
22-08-16, 08:48 PM
Bình thường bạn ạ.

ookurooo
22-08-16, 10:43 PM
Bình thường bạn ạ.

thế thì xin hóng bản hoàn chỉnh của bạn :D :D

hiepbut
22-08-16, 10:44 PM
Bình thường bạn ạ.
nổ bom thôi bác ơi mong bác mòn mỏi lắm ùi ế :( :( :(

quanquy6c
29-08-16, 06:22 PM
Sau một hồi tìm kiếm, mình tìm được link để vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng nó chỉ hiển thị cái hình banner phía trên, còn nội dung thì trắng trơn, mình đã login, nhưng ko thấy hiện gì cả, ai biết giúp mình với

PASSWORD LÀ GÌ THẾ BẠN MÌNH THỬ BẰNG "root" mà không được.

khanhbabe
29-08-16, 08:24 PM
nổ bom thôi bác ơi mong bác mòn mỏi lắm ùi ế :( :( :(

bạn chỉnh cái gì ở XML trên iweb thế

leanhtu28
30-08-16, 10:31 AM
nổ bom đi bác ơi, mong chờ quá rồi

nguyenvanhuy
08-09-16, 04:39 PM
link sever v153 mình thấy mấy bạn trên face share :P :

N.T.S.1802
18-07-17, 12:36 AM
Các bác cho em hỏi làm sao để làm rỗng được cơ sở dữ liệu để loại bỏ hết rác các bác nhỉ?
Bác nào là cao thủ PW đi qua xin chỉ giáo cho em nhé. :D

luandaik
30-07-17, 05:55 PM
Các bác cho em hỏi làm sao để làm rỗng được cơ sở dữ liệu để loại bỏ hết rác các bác nhỉ?
Bác nào là cao thủ PW đi qua xin chỉ giáo cho em nhé. :D
ý là xóa cache hay gì bác .

N.T.S.1802
30-07-17, 09:01 PM
ý là xóa cache hay gì bác .

ý mình là xóa các nhân vật cũ đã tạo cũng như các bang hội ở trong csdl đó bạn.
nó giống như là tạo ra một csdl mới trắng tinh

cuongpzo
07-10-17, 06:56 AM
Đang test lại Game này...
Không biết có sever mới nào nữa hem nhỉ....

khanhbabe
19-11-19, 09:44 PM
HELP!!!!. mình không chạy đc file elementclient_NoPatcher.bat
mọi khi vẫn bt nhưng đến hnay bị vậy

longdao02
12-07-23, 10:41 PM
Sv này bị lỗi khi phi hành ko gọi đc phượng hoàng hoặc các pet bay khác. ai biết lỗi gì ko nhỉ?