PDA

View Full Version : Giúp với, client kô down dc

honzapham
16-07-07, 09:08 PM
Mình chỉ xài đc serrver của anh CTT hoặc cái 2.1 thôi chứ 2.2 chưa đc. Vì kô down đc client vì lý do link die. Cái 2.1 thì đánh chán lắm, quái giết đc 2 con lên lvl 11 rồi đánh tiếp chẳng có điểm. Lên lvl 35 rồi chẳng biết vào đâu để đánh tiếp, kô may bị chui vào cái chỗ nào toàn hổ với NPC kô nói chuyện đc với mình(Hình như chui nhàm phái) NPC thì toàn tiếng tậu
------------------------
Hiện mình chỉ có client của bản 2.1 kia thôi, ai chỉ mình cách nào dùng client này để kết nối với bản 2.2 kô vì mình chỉ vào đc đến chỗ chọn server ấn tiếp là hết. Hoặc cho mình xin link down client với nhé! Cám ơn

nuvola
16-07-07, 09:57 PM
Này bạn à sever 2.1 với 2.2 cũng đâu có gì khác nhau đâu vì sever 2.2 nó chỉ khắc phục được lỗi disconnet thôi về phần đánh 1 cái lên lv nhanh thì bạn vào severgame.ini chỉnh sữa dòng ADD_EXP lại
ví dụ như bạn chỉnh số 2 thì điểm kinh nghiệm sẽ được x2 thôi

honzapham
16-07-07, 10:14 PM
Cái đó thì mình biết rồi, nhưng còn cái vụ kết nối thì bạn nói sao?
Rồi còn cái vụ NPC nữa chứ, chẳng biết đi đâu về đâu nưa....

f-fantasy
17-07-07, 01:11 PM
trời honzapham đây mà, cha chán võ lâm off rồi hả mò sang Hiệp khách , nè ông ơi ông chơi hiệp khách bao giờ chưa vậy chơi online á,chắc chưa chơi hử thế mới hỏi ko biết train LV ở đâu chớ :D, muốn cái serrver 2.2 nó chạy bình thường cũng đơn giản thôi ông tải mấy file server 2.2 tôi cho link ở topic tổng hợp link down đó, sau đó ông copy mấy cái file này đè vào cái server 2.1 của ông là ông có 1 cái server 2.2 hoàn chỉnh đã fixx lỗi ko đăng nhập với server.

Còn cái vụ ko biết đánh ở đâu và NPC thì phải tùy vào ông thôi , ông có thể lên trang hiepkhach.net.vn vào phần bản đồ để xem quái vật LV bao nhiêu sẽ nằm ở những vị trí tương ứng và cứ thế áp dụng cho off là biết chỗ luyện lV thôi mà.

Khi LV của quái vật thấp hơn LV của người chơi 10 LV đánh sẽ ko được điểm KN, NPC và tên quái phải chịu là tiếng tàu thôi vì vẫn chưa có ai chỉnh sửa được cái file YBI.cfg cả.

Alexandria
19-07-07, 05:50 PM
Muốn đánh quái lên Lv tà tà như ngoài hàng thì phải chỉnh lại server
Tìm file server.ini tìm dòng addexe = 5000 chỉnh thành 1-->5 là được

thephuoc32
21-07-07, 09:54 AM
chi tui hoi vu skill coi sao danh yeu siu vay thong cam nha danh dau hoai khong duoc

Alexandria
22-07-07, 02:13 PM
Vô trong SQL tìm tới các bảng TBL_DROP và TBL_SKILL để sử lại dãy số cuối cùng (nên chỉnh cho nó trung bình thôi nghe) không đánh quái 1 phát die luôn chán lém

honzapham
25-07-07, 04:19 PM
Hê hê, mình cũng làm cái 2.2 rồi, vào trong client thì kô kết nối đc. Chỉ đc đến chỗ chọn Server là hết thôi. Có phải do sai client kô?

LÂM_TÂM_NHƯ
25-07-07, 06:48 PM
mình cũng chỉ vào được chổ chọn server chứ không vào được game

killer238
25-07-07, 09:13 PM
Chờ chút là vào được ý muh (Nếu dùng server 2.2 đảm bảo hok có lỗi đó).Tui đang test thử sv 3.5 nếu good tui share cho anh em liền ^^