PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi sau khi add Niên thú lôi đình

makute7413
04-01-15, 05:37 PM
Mình dựa vào EquipBase, CharMount và CharModelEx để add nhưng hiệu ứng cháy thì như trong hình, chả biết nó bị gì nữa :(

Nhân tiện cho mình hỏi cái phần khoanh trắng trong hình nó nằm chổ nào, muốn việt hoá nốt mà tìm ko ra!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
04-01-15, 05:45 PM
Như mình nói ở topic nào đó. Ngoài file effect ra còn phải có cả khai báo tại material nữa. Nói chung add đc cái con này là đụng chạm tới khá nhiều file đó

makute7413
04-01-15, 05:51 PM
Như mình nói ở topic nào đó. Ngoài file effect ra còn phải có cả khai báo tại material nữa. Nói chung add đc cái con này là đụng chạm tới khá nhiều file đó

Mình dùng file add.material của bạn này!!

Ảo gì thế bác? về thứ tự file hay mod :D trước chú ý 3 cái huyền thoại giờ qua rồi cón mod linh tinh thì k rành mấy vì chưa học mấy cái .Lua hay lập trình bao giờ code bậy bạ người ta chê o-> đắng...à mà thôi :D
Ps: Tặng mấy bác file ko mã hóa của VNG (& FPT) có đầy đủ pét (băng điêu long mơ ước), áo (dài,v.v.), thú cưỡi(niên thú lôi đình .v.v) đầy đủ đã lựa đủ để mod. Còn mod sao mấy bác chắc biết hết rồi em ko dám chỉ lại vì chưa học qua chỉ lằng nhằng người ta cười nói code lôi thôi. Link em nó đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Effect của sohu ko khớp luôn, đành dùng Effect ở trên, và gặp cái lỗi đó :(

Sói Đẹp Trai
04-01-15, 06:12 PM
effect của sohu chuẩn rồi bạn. Vấn đề là bạn phải khai báo nó trong material nữa chứ. Ko khai báo thì nó ko hiện cũng đúng

makute7413
04-01-15, 06:55 PM
effect của sohu chuẩn rồi bạn. Vấn đề là bạn phải khai báo nó trong material nữa chứ. Ko khai báo thì nó ko hiện cũng đúng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
06-01-15, 11:02 PM
Up, ai chỉ giúp mình việt hoá cái chỗ được khoanh trắng với :(

Sói Đẹp Trai
08-01-15, 01:52 AM
Cái này hình như tên NotifyOnline.txt trong Server/Config

makute7413
09-01-15, 01:37 PM

mình add được rồi, material thiếu 1 file dds và effect của soho phải thêm thắt vài chỗ. Nói chung có thể dựa vào đoạn khai báo ở all.obj để mò ra tất cả.

dqv2212
31-03-15, 04:59 PM
mình add được rồi, material thiếu 1 file dds và effect của soho phải thêm thắt vài chỗ. Nói chung có thể dựa vào đoạn khai báo ở all.obj để mò ra tất cả.
có những con ko đơn giản chỉ mò từ all.obj vs all.material ra đâu, còn trong all.effect vs all.particle nữa cơ. Loằng ngoằng lắm

makute7413
31-03-15, 05:07 PM
có những con ko đơn giản chỉ mò từ all.obj vs all.material ra đâu, còn trong all.effect vs all.particle nữa cơ. Loằng ngoằng lắm

ý mình là từ phần khai báo ở all.obj để mò ra những file liên quan.