PDA

View Full Version : Đề nghị nhiều anh em xem lại thái độ của mình!

lqthanh85bl
29-12-14, 02:35 PM
Kính chào anh em!
Phải nói với anh em rằng vê bên cái mảng lập trình code, hàm này tôi không biết 1 chút gì hàm thấp là if mà tôi còn không hiểu mặc dù tôi đã học, đã đọc rất nhiều. Anh em có công nhận với tôi rằng không phải ai cũng có khiếu về DEV phải không?
Tôi tham gia diễn đàn này là để tìm hiều về game offline và chơi game offline. Trong quá trình cài đặt tôi gặp một vài lỗi tôi hỏi anh em nhưng anh em lại trách móc tôi nói tôi là không chịu tìm tòi mà cứ lên đây mà hỏi. Tôi đã nói ngay từ đầu là tôi đã học và đã đọc nhiều về hàm và code vậy mà nói tôi là không tìm tòi, tôi đã tìm tòi nhưng tôi chẳng hiểu gì anh em à.
Có người nói với tôi rằng: không biết gì thì tải pikachu mà chơi chẳng ai rãnh có thời gian ngồi đó mà chỉ.
Nghe xong tôi bức xúc vô cùng, tôi không biết gì thì tôi mới hỏi, tôi biết rồi thì tôi làm phiền các bạn làm gì. Nếu các bạn ai cảm thấy cho tôi xin thì cho còn không thì thôi không ai ép ai phải co ai 1 điều gì cả.
Nhưng xin đừng trách móc, xiên xỏ tôi. Người ta kêu lá lành đùm lá rách, tôi không biết gì là tôi đang rách, các bạn lành lặn thì hãy giúp đỡ người rách nát như tôi. Cái này y như kẻ thông minh và người ngu ngốc. Tôi ngu ngốc tôi nhận, ai thông minh mà cứ dấu diếm thì cứ dấu mặc kệ mấy người.
Tóm lại ai nếu thấy giúp tôi được thì giúp không được thì thôi xin đừng nói lời cay đắng, đừng kêu tôi ngồi đợi Sung rụng.
Thêm một ý nữa là admin nên xem lại các bài post, nếu như ai giải đáp thắc mắc quá sơ xài hoặc có vẻ chảnh chỉ giải đáp 1 ý thì nên xóa bài post đó.
Anh em post bài không nên dùng những từ ngữ nghe như khinh thường, không tôn trọng người khác.
Chân thành cảm on

be.cun.186
29-12-14, 02:44 PM
Đừng cay cú quá anh bạn ! Đã biết tự tìm hiểu là 1 điều tốt rồi , hiểu được nó nếu cố gắng thì đâu có gì khó khăn nhưng có vài điều tớ muốn nói với cậu như vầy :
1.Đây là forum dev , không phải forum lập trình , nếu bạn chưa nắm vững cái kiến thức code cơ bản thì nên qua các forum lập trình khác đề hỏi , hỏi ở đây bị ăn gạch là đúng rồi :))
2.Cậu là newbie , không là có gì cả nên không thể "đề nghị" người khác được !!! Riêng cái đó đã thấy thái độ khó chịu rồi đấy !

lqthanh85bl
29-12-14, 02:55 PM
Đừng cay cú quá anh bạn ! Đã biết tự tìm hiểu là 1 điều tốt rồi , hiểu được nó nếu cố gắng thì đâu có gì khó khăn nhưng có vài điều tớ muốn nói với cậu như vầy :
1.Đây là forum dev , không phải forum lập trình , nếu bạn chưa nắm vững cái kiến thức code cơ bản thì nên qua các forum lập trình khác đề hỏi , hỏi ở đây bị ăn gạch là đúng rồi :))
2.Cậu là newbie , không là có gì cả nên không thể "đề nghị" người khác được !!! Riêng cái đó đã thấy thái độ khó chịu rồi đấy !
Thứ nhất tôi không có hỏi về lập trình, tôi chỉ hỏi về: sao tôi không load map được trong phần share DEV ngạo tuyết võ lâm offline
Thứ hai: bạn nói newbie không là gì cả nghĩa là tôi không có quyền gì phải không. Mọi người đều phải bình đẳng đừng đem newbie hay oldbie ra so sánh nên xem người cũ và mới như nhau. Trong lời nói của bạn là thấy khinh thường người khác xem newbie chả ra gì. Xã hội bình đẳng thì ai mà không có quyền đề nghị. Tôi thấy bạn sống cửa quyền quá, quá đề cao quyền hành. Nên hạ thấp mình và xem ai cũng như mình để cùng nhau hòa đồng, vui vẻ.

Tuan565
29-12-14, 03:01 PM
Bạn đã đi làm phiền người khác thì bỏ luôn cái TÔI của bản thân đi . Đi nhờ vả mà bạn còn cao hơn cả người giúp thì ai dám giúp bạn

The Gamer
29-12-14, 03:29 PM
Nói vui như này nhé :

Đã bị bệnh và vào viện khám bao h chưa :)

Thế khám sổ bảo hiểm y tế và khám tự chọn thì cái nào nhanh.

Bọn đi khám bệnh có tiền , nhà giầu còn bị bác sĩ hành lên hành xuống sôi nước mắt mà còn chưa làm dc gì.

Bạn là người mới là đòi ngang hàng với người cũ thì ko có đâu.

Forum diễn đàn nào cũng thế. Đã xin xỏ thì tốt nhất là chờ và đợi

Ko thì xì tiền

wermanhme1990
29-12-14, 03:39 PM
Thứ nhất tôi không có hỏi về lập trình, tôi chỉ hỏi về: sao tôi không load map được trong phần share DEV ngạo tuyết võ lâm offline
Thứ hai: bạn nói newbie không là gì cả nghĩa là tôi không có quyền gì phải không. Mọi người đều phải bình đẳng đừng đem newbie hay oldbie ra so sánh nên xem người cũ và mới như nhau. Trong lời nói của bạn là thấy khinh thường người khác xem newbie chả ra gì. Xã hội bình đẳng thì ai mà không có quyền đề nghị. Tôi thấy bạn sống cửa quyền quá, quá đề cao quyền hành. Nên hạ thấp mình và xem ai cũng như mình để cùng nhau hòa đồng, vui vẻ.

Bạn đang bức xúc thì nên tìm cách giải tỏa.

- Nếu bạn đang hoặc xác định theo làm game lâu dài thì nên từ từ tìm hiểu, không vội vàng được, load map đã có hướng dẫn từ lâu và không ai chỉ những cái đã có. Server này không load được thì có thể tìm server khác về rồi load map thử để tìm nguyên nhân lỗi.

- Nếu chỉ tìm hiểu làm server game cho vui thì bạn đang phí thời gian vô ích đó, nên tập trung vào việc chính của mình, đừng có phí phạm thời gian của mình chỉ để vọc vạch ba cái nhằm thỏa chí tò mò.

nghichtu91
29-12-14, 04:53 PM
Thôi im lặng hết .... cùng nhau học hỏi nào hihi :D