PDA

View Full Version : Nếu ko cài font chữ China thì ser của anh FF chơi đc ko vậy

bebi1506
11-07-07, 07:10 PM
Nếu mình hok cài font chữ China thì liệu chạy game nó có vô ko.Các anh giải thích giùm em với

tentenct
11-07-07, 07:18 PM
hix pác làm thử là biết liền chứ gì cần gì hỏi

yeuthantoc
11-07-07, 07:38 PM
ko cài font china cũng dc, vào game tốt
nhưng mà ngọc ko dòng thôi em ạ
tốt nhất là cài font đi em chứ nhìn mấy cái gì mà Óàiêé ngứa mắt lắm

Alexandria
12-07-07, 06:01 PM
Nếu muốn hiển thi TV thì tốt nhất là dùng font Vietnamese thì có thể hiểu được NPC nó nói quái gì (em dùng font Vietnamese hiển thị font Tv trong game tốt đánh quái vẫn có dòng nhưng Server phải chỉnh đôi chút mới được như vậy)

tomtomtom
12-07-07, 07:13 PM
Chỉnh trong Server "đôi chút" là sao bạn nói luôn đi.Còn font Vietnamese là mình chọn thay cho font China(PRC) phải không bạn manhtung?

Alexandria
13-07-07, 03:32 PM
Cụ thể có thể thì không nói hết được nhưng một phần cũng được phát triển bằng cách thay đổi phông chữ hiển thị như bài của bạn nào viết trên forum.Thông thường có thể sử dụng Utral Edit 32 để thay đổi dòng cho nó nhận theo font chữ VN.
Chúc bạn Hex thành công

tomtomtom
15-07-07, 07:35 AM
Cám ơn bạn đã trả lời. Mình cũng biết hướng dẫn cụ thể thì rất khó nhưng mình muốn hỏi bạn là thay đổi Font chữ ở Client hay ở Server vậy bạn.
Mình đã thay đổi Font Simson ỏ Client TQ nhưng không thấy kết quả.

Alexandria
16-07-07, 07:27 AM
Trùi tất nhiên phải đổi của Server rùi chứ pa
Các bác phải dùng bộ gõ Vietnamese 1285 (cái này không nhớ rõ tên) của Unikey (cái này Vietkey không có vì bản Vietkey đến nay vẫn chưa được tác giả nâng cấp) để có thể viết được dấu Tiếng Việt
Chú ý : Utra Edit 32 chưa hỗ trợ chính thức TV nên khi gõ có thể hiện lỗi chữ nhưng khi vô trò chơi thì bình thường (lỗi chữ nhưng không phải nó biến thành những dấu ?? đâu nghe)