PDA

View Full Version : [Release] MVT Web 2.3b - Phê quá ^_^

Trang : [1] 2

vutuyen
10-07-07, 09:23 AM
MVT Web 2.4, tác giả Vũ Tuyên

Link đây:
Lưu ý, phải Query lại (mã query trong file Setup.txt)

MVT Web 2.4 Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thông tin update:

Ngày 25/5/2008: Fix lỗi Reset, thêm các món đồ chơi mới

- Bổ xung chức năng MD5 cho người dùng.
- Đảm bảo NO VIRUS, (đã diệt = BKAV mới nhất, BIT DEFENCE 10, NORTON 2005 không có VR) Thậm chí đã cài lại Windows nên file đã sạch VIRUS, chương trình nào nhận có virus là nó nhận vơ đấy.......

Vũ Tuyên xin chào tất cả các Fan của MuOnline. Sau một thời gian vật lộn với những dòng Code, cuối cùng thì bản Web 2.3 cũng đã hoàn tất. Sau đây là các thông tin về Web:
Sản Phẩm: MVT Web for MUOnline.
Phiên Bản: 2.3a ; Code ASP.
Bản này không được tích hợp mã hoá MD5, chỉ chạy được với những Database hiện hành (Các phiên bản Mu hiện hành không MD5 như 0.97a, 0.97b, 0.97d, 0.99b+, 0.99j, 1.0, 1.02b, 1.02d, 1.02n, 1.02e, 1.02h (3 IN 1), 1.03xxxxxxxx, v....v...vv...)
Tuy nhiên, nếu có bạn nào có nhu cầu thì mình sẽ code riêng cái MD5 cho bạn đó.
================================================== ============================================
Các Tính năng của bản này đều tích hợp thêm từ bản 2.0, 2.1, và 2.2.
Một số lỗi của bản cũ đã Fix hoàn toàn như: Cộng điểm Mệnh Lệnh cho DL, Chuyển khoản ngân hàng, PK, Chuyển giới tính, Mua bán Reset, Shop,......(Nói chung là Fix hầu như toàn bộ, nếu còn thì Fix tiếp ^_^ ).
Các tính năng nổi bật đã được cập nhật Mới chỉ có trong 2.3 là:
- Chức năng Nạp thẻ và Quản lý thẻ, đơn vị tiền tệ trong Web là BAC.
- Chức năng Reset có công thức Reset giống Y hệt công thức mà FPT đang sử dụng (Cực kỳ đã ^_^, cực kỳ Pro) (Chỉ có ở MVT Web)
- Web sử dụng một lúc hai giao diện là MuKorea và MU MVT2.x.
- Phần đăng ký đơn giản hơn, có thêm chức năng kiểm tra tài khoản có trùng hay không.
- Phần quản lý thông tin tài khoản được "Chăm sóc kỹ hơn".
- Webshop không mua bằng Zen mà mua bằng BAC.
- Các "Đồ chơi" khác được chăm chuốt kỹ hơn.
- Khi thêm tin tức, các Admin có thể dùng 99,99% Ký tự Unicode
[Hình như chỉ bấy nhiêu ^_^]
Và tất cả các tính năng cũ của bản 2.0, 2.1. (Có tính năng cũ gì thì vui lòng coi lại tất cả các bài viết trong TOPIC này nếu bạn muốn biết thêm chi tiết).
================================================== ========================================
Nói wài mà không thấy Link đâu, Đây là LINK download đây

mvtweb_2_3.exe - 4.88MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Fforums%2Fredirector.php%3Furl%3D%2568%2574%257 4%2570%253a%252f%252f%2577%2577%2577%252e%257a%257 3%2568%2561%2572%2565%252e%256e%2565%2574%252f%256 4%256f%2577%256e%256c%256f%2561%2564%252f%2534%253 3%2533%2532%2538%2534%2539%2531%2538%2533%2536%253 2%2532%2538%252f)

================================================== ========================================
Chú Ý khi cài đặc:
Yêu cầu phải Query mới lại hoàn toàn (cho an toàn).
DB của bạn phải "trong trắng"
Sau đây là cách cài đặt Web:
Cũng như cũ:
Các bạn đã có Server MU và IIS rồi thì hãy làm như sau, rất đơn giản:
1.Sau khi tải gói MVT Web 2.3 về, các bạn chạy nó rồi cứ ấn install (tự bung), nếu không, các bạn copy thư mục 2.1 vào "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>". Sau đó mở file Config.asp ra bằng Notepad, chỉnh các thông số sao cho phù hợp với Server của bạn.
2.sau đó vào start => All Programs => Microsoft SQL Server => Query Analyzer <<<= Click
Sau khi đăng nhập vào, chọn DB MuOnline, sau đó nhập đoạn Query sau:

(Mở file Setup.txt trong Source Web ra. đoạn Query trong đó)

3. Vào trình duyệt web, gõ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Fforums%2Fredirector.php%3Furl%3D%2568%2574%257 4%2570%253a%252f%252f%2531%2532%2537%252e%2530%252 e%2530%252e%2531%252f%2532%252e%2533)
==> tiến hành cài đặc.
(Bản này cài dễ hơn 2.0, 2.1)
=======================================
Các bạn không chạy Query thì Web khỏi chạy luôn^^
================================================
Mai Vũ Tuyên kính gửi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kendyquan
10-07-07, 09:32 AM
Mở hàng trước nè !! .

kingduy
10-07-07, 11:47 AM
ban vutuyen oi,cho minh` hoi?,minh` muon' reset giu~ lai. do` va` skill thi` minh` phai? fix o? dau ha? ban.,va minh` cung~ cam? on ban. nhiu` vi` da~ share 1 web cool nhu vay` :haha:

Sub_Zero
10-07-07, 02:48 PM
Host này chậm quá để mình cho sang host # down nhanh hơn này
link nè:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sub_Zero
10-07-07, 02:50 PM
Chờ 7 giây là down được thui nha!!
Đừng sốt ruột mà tắt nó đi nha!
Host này là do 00Clbgames000 phát hiện
nên cảm ơn clbgames !!!!!

fzxgl136
10-07-07, 03:22 PM
mình đang dùng ban 8.0 giờ intast lại web này sao không dùng được chức năng admin nhỉ

ductri
10-07-07, 03:30 PM
bản này củng thấy khá là đẹp vutyen có cái phần nhỏ dành cho file login (đăng nhập và quản lý acc ko qua trang chủ ấy)

luckyday
10-07-07, 07:29 PM
bác vutuyen nên quan tâm đến vấn đề bảo mật nữa nha, nhìn pro thiệt nhưng nếu bảo mật không tốt mà cho online thì không dám xài đâu, bác nói qua web này bảo mật có tốt không để anh em còn xại

kingduy
10-07-07, 10:13 PM
anh vutuyen oi,anh them vao web phan dowload nha,anh noi web nay up online dc. ma` ko co' phan` dowload thi` sao mem dow patch anh,hix :confuse:

Sub_Zero
11-07-07, 01:39 PM
Vũ Tuyên ơi cho tui hỏi web2.0 này phần rs cha ở đâu thế tui hok thấy!!!
à pa có thể xem giúp tui vụ này được hok
khi tui cài web xong thì thấy khi tui tạo tài khoản trong web thì nó báo ok
nhưng khi đăng nhập thi nó báo là tài khoản này hok có thực
và khi tui vào Mueditor cũng hok thấy tài khoản!!
Mọi người giúp tui nha!!!!!!!
thanks mọi người trước!!!

vutuyen
11-07-07, 05:12 PM
mình đang dùng ban 8.0 giờ intast lại web này sao không dùng được chức năng admin nhỉ
Web này hoàn toàn độc lập với 0.8. Bạn có thể sử dụng một lúc 2 Web
Chức năng Admin:
Bạn kiếm cái dòng chữ: "Quản lý MƯƠnline site" ở trên góc phải

vutuyen
11-07-07, 05:16 PM
Vũ Tuyên ơi cho tui hỏi web2.0 này phần rs cha ở đâu thế tui hok thấy!!!
à pa có thể xem giúp tui vụ này được hok
khi tui cài web xong thì thấy khi tui tạo tài khoản trong web thì nó báo ok
nhưng khi đăng nhập thi nó báo là tài khoản này hok có thực
và khi tui vào Mueditor cũng hok thấy tài khoản!!
Mọi người giúp tui nha!!!!!!!
thanks mọi người trước!!!

1.Bạn vui lòng xem Công thức Reset trong trang quản lý nhân vật .
Khi Gamer đủ điều kiện Reset thì Chữ Reset mới hiện lên.
2.Bạn làm sao ấy chứ, Mình Reg 100 tài khoản thì OK 100, hoàn toàn không bị như ban. Nhưng bạn cứ yên tâm, để mình test lại.

vutuyen
11-07-07, 05:20 PM
Sorry vì chưa share cái Web hỗ trợ MD5 như đã hứa, hôm này mình đi Khám Bựng cả ngày, Mai mình sẽ share

kixboc
11-07-07, 07:59 PM
vutuyen ơi cho hỏi querry là cái gì hả, mình dân mới tập sự nên không hiểu mấy, giúp mình cái này để mình tiếp tục với web 2.0 cái, mình còn mỗi cái web này nữa là có thể chơi rồi, mong chỉ giáo dùm?

kixboc
11-07-07, 08:35 PM
bạn ơi mình làm theo lời bạn (mặc dù chả biết từ query bạn nói là cái gì :D, nhưng nó báo success (hoặc đại loại như thế, có nghĩa thành công), mình chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nó đã hiện ra web đề điền admin và mật khẩu, nhưng khi hoàn thiện nó báo xóa thư mục instal theo lời bạn nói rồi nó không chạy tiếp nữa, báo the cannot page, không hiện ra web MU như bạn post hình, có phải là do chưa có query không :(, bạn giúp mình đoạn này với).

------

nhưng khi mình chạy lại thì nó không báo thành công nữa mà lại báo lỗi như thế này nè : :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vutuyen
12-07-07, 07:55 AM
bạn ơi mình làm theo lời bạn (mặc dù chả biết từ query bạn nói là cái gì :D, nhưng nó báo success (hoặc đại loại như thế, có nghĩa thành công), mình chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nó đã hiện ra web đề điền admin và mật khẩu, nhưng khi hoàn thiện nó báo xóa thư mục instal theo lời bạn nói rồi nó không chạy tiếp nữa, báo the cannot page, không hiện ra web MU như bạn post hình, có phải là do chưa có query không :(, bạn giúp mình đoạn này với).

------

nhưng khi mình chạy lại thì nó không báo thành công nữa mà lại báo lỗi như thế này nè : :((

Bạn thử Restore lại cái Database 1.02n hay 1.02e thử coi:
Khi đó DB của bạn sẽ trắng trơn
Sau đó bạn chạy Query đó
Sẽ thành công 100%
=======
Còn nó ra như trên cho thấy table "quoctich" đã tồn tại, nếu nó không hện Web thì...Bạn kiểm tra table "mvt_tin" xem có tồn tại không???
Chúc thành công

vutuyen
12-07-07, 07:57 AM
vutuyen ơi cho hỏi querry là cái gì hả, mình dân mới tập sự nên không hiểu mấy, giúp mình cái này để mình tiếp tục với web 2.0 cái, mình còn mỗi cái web này nữa là có thể chơi rồi, mong chỉ giáo dùm?

À ,theo mình hiểu thì , query là một đoạn tra vấn , nói nôm na là hành độc theo dòng lệnh SQL, tạo table tự động

vutuyen
12-07-07, 08:54 AM
ban vutuyen oi,cho minh` hoi?,minh` muon' reset giu~ lai. do` va` skill thi` minh` phai? fix o? dau ha? ban.,va minh` cung~ cam? on ban. nhiu` vi` da~ share 1 web cool nhu vay` :haha:
À muốn Rết giữ đó thì phiền bạn lục trong file MVT2.asp, kiếm chữ "null", rồi xóa cả dòng đi, thế là rết giữ đồ

thien75
12-07-07, 08:57 AM
minh dang xai wed 8.0 nhung khi sang wed nay dang ky mat ma admin ko được
ban co the giup minh dc ko
no bao loi da ngươi lam admin

vutuyen
12-07-07, 09:07 AM
minh dang xai wed 8.0 nhung khi sang wed nay dang ky mat ma admin ko được
ban co the giup minh dc ko
no bao loi da ngươi lam admin

Bạn thử chạy lại đoạn Query (không chạy 5 dòng cuối nếu bạn đã từng Quẻy 1 lần)
Sau đó vào IE gõ đĩa chỉ trang Web lên:
vd: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau đó đăng ký admin, rồi vào:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để quản trị

Quá trình làm không hề ảnh hưởng đến Sẻver của bạn.
Good luck

kixboc
12-07-07, 11:15 AM
mọi người ơi, tui làm lại rồi nhưng nó cũng như lần trước, cứ báo thế này, lần đầu tiên thì còn được, tới lần 2,3 toàn thế này:

---
Các thao tác đã làm:
-cài server+client+patch 2.0N
-cài map +đồ thần
-cài IIS bằng cách vào control panel và nhét đĩa CD XP
-xài bản win XP patch 2
-máy intel(R) celeron(TM) CPU 1200MHZ, 1.21GHz, 384MB of Ram
-cài SQL 2000
-new data Muonline và Ranking (khi restores 2 cái này thì trong hướng dẫn là chọn MUonline và Ranking nhưng khi vào thì nó toàn là đuôi.MDF và LDF nếu nháy vào thì nó báo lỗi, không chạy được setup 2 cái này bằng restores)
-cài web 2.0 của vutuyen

=>> thiếu gì và khắc phục sao,

vutuyen
12-07-07, 03:59 PM
Bạn thử xoá bộ Font china đi xem sao????, lỗi ở chỗ gán sô 1 cho "Pháp Sư"

vutuyen
12-07-07, 04:02 PM
Bạn thử chạy lại đoạn QS này: nếu nó báo lỗi như trên thì do trong DB MưƠnline không có Table MEMB_INFO

vutuyen
12-07-07, 04:07 PM
Hoặc bạn hãy vào account\player.asp
Kiếm dòng 49 , kiểm tra xem phép gán đã được đóng ngoặc đơn chưa, chưa thì đống lại rồi chay.
OK?

kixboc
12-07-07, 04:59 PM
Bạn thử chạy lại đoạn QS này: nếu nó báo lỗi như trên thì do trong DB MuOnline không có Table MEMB_INFO

bạn ơi mình thử tắt cái font china và kiểm tra file player trong thư mục acc rồi, nhưng khi chạy lại vẫn lỗi, chả hiểu tại sao, nó cứ toàn báo không tồn tại memb_info trong table DB Muonline, vậy phải làm sao, chả hiểu sao lần đầu làm được luôn lần sau thì bye bye, thử cài lại web 2.0 và làm lại vẫn báo lỗi

cuocdoisp
12-07-07, 06:46 PM
không tìm được phần cònfig ip trong web là sao vậy vutuyen....nó nằm ở đâu thế
2.Đăng ký xong một tài khoản tên là admin , pass là :vutuyen
sau đó đăng ký lại tài khoản khác cũng tên là admin nhưng pass là vutuyen123
tự nhiên tài khoản đầu tiên có pass thành vutuyen123 luôn.........t
kiểu này thì chết vutuyen à...

vutuyen
13-07-07, 07:46 AM
bạn ơi mình thử tắt cái font china và kiểm tra file player trong thư mục acc rồi, nhưng khi chạy lại vẫn lỗi, chả hiểu tại sao, nó cứ toàn báo không tồn tại memb_info trong table DB Muonline, vậy phải làm sao, chả hiểu sao lần đầu làm được luôn lần sau thì bye bye, thử cài lại web 2.0 và làm lại vẫn báo lỗi

Phiền bạn bankup db rồi cho mình xem được không?? không có lý do gì mà Web ko chạy. :confuse:

vutuyen
13-07-07, 07:48 AM
không tìm được phần cònfig ip trong web là sao vậy vutuyen....nó nằm ở đâu thế
2.Đăng ký xong một tài khoản tên là admin , pass là :vutuyen
sau đó đăng ký lại tài khoản khác cũng tên là admin nhưng pass là vutuyen123
tự nhiên tài khoản đầu tiên có pass thành vutuyen123 luôn.........t
kiểu này thì chết vutuyen à...

Cám ơn bạn đã phát hiện ra lỗi này , Mình kiểm tra quả thực có lỗi này , Mình sẽ
"Vá " lỗi ngay thôi. :pudency:

vutuyen
13-07-07, 08:07 AM
UPDATE ngày 13/7 lên 2.0b
- lỗi: Đăng ký trùng tài khoản nhưng vẫn được (Đã Fix)
- Update file Config.asp có ID, Pass sa, DB, cho các bạn thuận tiện hơn.
link update:

mvt_2.0_b.rar - 0.00MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kixboc
13-07-07, 12:05 PM
Phiền bạn bankup db rồi cho mình xem được không?? không có lý do gì mà Web ko chạy. :confuse:

bạn ơi, backup thế nào, mình vào backup nhưng nó báo chọn file, vậy chọn file nào, có phải muonline_data.MDF không, trong db của mình chỉ có các file này thôi :(

fzxgl136
13-07-07, 12:30 PM
Những file bạn đang để đó sao backup được những file backup ko có nhưng đuôi đó

vutuyen
13-07-07, 12:57 PM
bạn ơi, backup thế nào, mình vào backup nhưng nó báo chọn file, vậy chọn file nào, có phải muonline_data.MDF không, trong db của mình chỉ có các file này thôi :(

Nhấp chuột phải vào MưƠnline => All task => Backup database, sau đó chọn đường dẫn rồi OK, sau đó vào đường dẫn đó gửi cho mình.

vutuyen
13-07-07, 01:14 PM
Đã UPDATE lại 2.0b phiền bạn xem ở đầu bài
Link này mới đúng chứ link hồi sáng không phải cho bản này

mvt_2.0b.rar - 0.00MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Fix: lỗi đăng ký
Cập nhật file config cho các bạn

ngocmanh87
13-07-07, 04:58 PM
bakup dữ liệu đó bạn tạo 1 New Folder mới và dặt tên sau đó đến doạn bạn đang làm trên ảnh đó rồi chọn New Folder mới tạo đó và đánh tên ví dụ như các file MuOnline nếu bạn bakup file MuOnline thế thôi.

kixboc
13-07-07, 05:15 PM
bakup dữ liệu đó bạn tạo 1 New Folder mới và dặt tên sau đó đến doạn bạn đang làm trên ảnh đó rồi chọn New Folder mới tạo đó và đánh tên ví dụ như các file MuOnline nếu bạn bakup file MuOnline thế thôi.

chả hiểu gì cả, có thể cho coi hình ảnh được không?
@ vutuyen: vutuyen ơi, mình vào đúng như bạn nói nhưng khi nhấp vào phần chọn đường dẫn thì chọn cả folder DBBAK hay chọn cái gì, ah mà lần trước sau khi đăng kí thành công nick admin cho MUoffline, thì mình gõ link 10.0.0.76/2.0/index.asp và nó hiện ra một trang web trắng tinh và báo 2 dòng với ý nghĩa:

- xin lỗi, bạn không thể kết nối đến sv, vui lòng khi khác quay lại
- với admin, bạn hãy chạy ODBC (cái này nằm trong musv phải không, mình chạy rồi nhưng vô dụng)

==> cần chỉ dẫn, mình hơi dốt khoản này, thông cảm nha :((

vutuyen
14-07-07, 08:13 AM
Ah, nếu nó ra như vậy có lẽ bạn chưa chạy ODBC trong MuServer ấy hoặc tạo IUSR_[tên máy bạn]

kixboc
14-07-07, 10:03 AM
Ah, nếu nó ra như vậy có lẽ bạn chưa chạy ODBC trong MuServer ấy hoặc tạo IUSR_[tên máy bạn]

cái ODBC thì chạy rồi, nhưng cái IUSR thì mình kiểm tra nhưng không thấy trong SQL, vậy tạo thế nào, mình không biết tạo cái đấy, tạo vào thư mục nào, bạn có thể hướng dẫn tương ứng với phiên bản 2.0 của bạn không, ah mà nói tới IP, mình vào config trong web 2.0 nhưng đâu thấy dòng IP để sửa, dòng server vutuyen thì có sửa được không, nếu muốn add IP vào no-ip.com thì chọn hostA hay dòng nào, mình chỉ biết add bằng web php (link), không biết add bằng ip?

fzxgl136
14-07-07, 10:12 AM
hãy cài IIS la có IUSR_ thử làm xem dc ko

chantrau
14-07-07, 10:55 AM
Làm ơn cho hỏi???????????
Em đang chạy bản 1.02E Final của CTT vậy web nầy có sài được ko mấy Pro !

kixboc
14-07-07, 06:00 PM
hãy cài IIS la có IUSR_ thử làm xem dc ko
cái IIS mình cài lâu rồi bạn ơi, ah mà cái IUSR có phải nằm ở folder table không ?
mà nhắc tới tên máy vậy ở IUSR sẽ phải ghi gì, tên máy này là tên trong cài WIN hay địa chỉ IP máy, hay tên do mình tự đặt?

Mibu Kyoshiro
14-07-07, 06:20 PM
cái ODBC thì chạy rồi, nhưng cái IUSR thì mình kiểm tra nhưng không thấy trong SQL, vậy tạo thế nào, mình không biết tạo cái đấy, tạo vào thư mục nào, bạn có thể hướng dẫn tương ứng với phiên bản 2.0 của bạn không, ah mà nói tới IP, mình vào config trong web 2.0 nhưng đâu thấy dòng IP để sửa, dòng server vutuyen thì có sửa được không, nếu muốn add IP vào no-ip.com thì chọn hostA hay dòng nào, mình chỉ biết add bằng web php (link), không biết add bằng ip?

Try it...

Entersprise Manager--->Microsoft SQL Servers-->SQL Server Groups-->Security....

Chuột phải vào Security--->New Login.

Phần Name thì click vào dấu "..." để chọn tên---> Chọn cái tên bắt đầu bằng IURS_** ---> Add--->Ok

Sang tab Server Roles---> tick System Administrartors

Sang tab Database Access--->tick Muonline và Ranking (server 1.02N thì có thêm Mu 2003_Event_Data nữa)...

vậy là xong với IURS

vutuyen
15-07-07, 08:32 AM
Đã Update file config.asp
Bạn vui lòng coi kỹ ở đầu bài

vutuyen
15-07-07, 08:39 AM
Đây là nội dung file config.asp, các bạn hãy tham khảo

<%
on error resume next
dim connstr
dim conn
connstr = "driver={sql server};server=127.0.0.1;uid=sa;pwd=123456;databas e=MuOnline"
Set conn = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
conn.Open connstr
if err.number<>0 then
response.write "Sorry, we cann't connect to server, please visit our at another times. "
response.write "Admin! please edit config.asp file or Create the ODBC to connect"
response.end
end if
%>

chữ đỏ: là bạn chỉnh sao cho phù hợp với Server của bạn

kixboc
15-07-07, 06:18 PM
ah được rồi, có IURS rồi, giờ làm gì nữa, ah mà sau khi tạo IURS nó báo ở cột bên cạnh là master, vậy chỉnh thành MUonline hay để nguyên như vậy?, xong việc IURS và ODBC rồi, chạy lại nhưng nó vẫn báo lỗi, vậy thế nào, chạy thế nào nó cũng báo lỗi như bài trước đã báo là sao?

kixboc
15-07-07, 07:43 PM
ấy hoan hô, mình làm được rồi, vào được web rồi nhưng khi đăng kí thì nó báo lỗi, nó báo tài khoản này đã có tồn tại, xin chọn tài khoản khác, vậy làm sao, giải quyết xong cái web thì làm gì nữa để vào được MU, tôi vào satupMU chạy hoàn thành, vào main để chạy thì nó báo lỗi 1 file trong mục skill, vậy làm sao?

vutuyen
16-07-07, 08:17 AM
1. Bạn dùng bản MU 2 DB phải không?? 2DB thì phải OK chứ, bạn thử đăng ký nhiều nick khác xem
2. Vấn đề MU Client thì bạn kiếm dc cái skill có rồi copy vào thôi, hoặc bạn đổi tên cho trùng với skill đó để chơi tạm.

Alexandria
16-07-07, 09:15 AM
Chào bác
bác vutuyen nên cho thêm 1 số tính năng vô web
VD: đưa hình ảnh vô trong game
Khi quản lý nhân vật thì bác cho hình nhân vật là ảnh động cho nó đẹp
Và chức năng Webshop bác cho thêm khung chuyển động vì nếu cho nhiều đồ trong đó thì trang web sẽ kéo dài khó quan sát hết
Em mới thử text đến đó thôi

chantrau
16-07-07, 09:27 AM
Em Query đến đoạn nầy thì SQL báo lổi nên cài đặt thất bại !
.................................................. ........................
alter table dbo.memb_info add quoctich nvarchar(100)
alter table dbo.memb_info add gioitinh nvarchar(100)
alter table dbo.memb_info add nganhang float not null default 0
alter table dbo.Character add Resets int not null default 0
alter table dbo.memb_info add memb__pwd2 nvarchar(10)
.................................................. ..........................

Bac nào bít chỉ em dzới ! Em dùng DB 1.02E của CTT

Cũng Web nầy Em chạy OK trên Server 1.02N của CTT lúc Query vẫn báo lổi khác ở trên nhưng sài vẫn được !

=========> Em kông có sài Web 0.8 đâu à nghen !

kixboc
16-07-07, 09:55 AM
1. Bạn dùng bản MU 2 DB phải không?? 2DB thì phải OK chứ, bạn thử đăng ký nhiều nick khác xem
2. Vấn đề MU Client thì bạn kiếm dc cái skill có rồi copy vào thôi, hoặc bạn đổi tên cho trùng với skill đó để chơi tạm.

đâu có được đâu, mình thử từ hôm qua 5 6 lần rồi, thủ các loại tên nhưng đều báo đã tồn tại, xin chọn tên khác, còn về client thì nếu muốn bổ sung thì có thể down ở đâu, mình down lại cái client 1.02N và cài lại nhưng vẫn báo thiếu, ah còn nữa, hôm trước satupMU thì nó chạy tới data1 thì dừng, mà trong khi 3 lần trước khi chạy được web1.02B thì vẫn ok, vậy chỉnh thế nào ?, nó chả báo lỗi, chỉ không chạy thôi, nên chả hiểu là tại sao nữa ?
đây này tôi tìm thấy lỗi của file data rồi, nè, sau khi cài web xong thì báo ?

kixboc
16-07-07, 01:44 PM
bạn vutuyen ơi, mình tình cờ vào SQL và thử new table lại các file thì thấy thiếu charter và mình đã tạo lại, chạy thử lại thì nó báo

Column names in each table must be unique. Column name 'quoctich' in table 'dbo.memb_info' is specified more than once.

và khi mình chạy lại vào trang install/admin thì nó vẫn vào bình thường nhưng khi vào trang quyền quản lý của admin thì nó báo không tồn tại nick admin đó, đăng kí lại vào được, out ra khởi động lại máy thì lại bye bye, đăng kí lại nha :((

nghĩa thì mình hiểu nhưng sửa thì potay, nhờ bạn sửa dùm lỗi ở cả 2 bài mình vừa post

mình cài máy: SQL vào ổ C (có deepfree khóa nên cài xong và chỉnh các thứ liên quan tới MU thì lại khóa)
client và server mình cài ổ D (không có deepfree nên không sợ bị mất thông tin mới cập nhập)

==> có ảnh hưởng gì không?

còn đây là lỗi khi vào trang chủ web, tối hôm qua lúc 21h còn vào được, sáng nay 10h vào lại thì die và báo :
Error Type:
Microsoft VBScript compilation (0x800A0409)
Unterminated string constant
/2.0/account/player.asp, line 49, column 21

Browser Type:
Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; .NET CLR 2.0.50727)

Page:
GET /2.0/index.asp

Time:
2027年7月16日, 16:54:53

chantrau
16-07-07, 03:13 PM
Tui cũng bị vậy nữa đó ! Mong anh vutuyen mau giúp đở anh em đi ! tui sài 1.02E của CTT

Alexandria
16-07-07, 07:09 PM
Các bác nên dùng bản cảu Cuonglee cái đó cũng có đủ chức năng (bản 1.02 E mà)
Tui đăng kí bình thường vô tài khoản Admin và sử dụng được hầu hết chức năng chỉ còn cái Webshop tui cùng Edit code Mu tìm Code của đồ vật mà vô Cánh Rồng biến thành cái Đao củi là thế nào

kixboc
17-07-07, 08:12 AM
hôm qua chăm chỉ cài lại từ đầu SQL,client và sv, web, nhưng tới khi vào querry thì nó báo lỗi "dòng 18 cột 1...." chả hiểu thế nào cả, tôi chỉ chỉnh IP của web và sv cho khớp với IP máy thôi mà, còn cỉ có mỗi cái sa là để pass trống nhưng cái sv có 1 file ghi pass sa là sa thì tui xóa đi, và 2 file pass là 12345 thì tôi cũng xóa nốt, đến vào querry toàn báo lỗi, mà trước khi cài lại thì cũng làm như vậy mà vào hông bị sao cả

vutuyen
17-07-07, 10:28 AM
Em Query đến đoạn nầy thì SQL báo lổi nên cài đặt thất bại !
.................................................. ........................
alter table dbo.memb_info add quoctich nvarchar(100)
alter table dbo.memb_info add gioitinh nvarchar(100)
alter table dbo.memb_info add nganhang float not null default 0
alter table dbo.Character add Resets int not null default 0
alter table dbo.memb_info add memb__pwd2 nvarchar(10)
.................................................. ..........................

Bac nào bít chỉ em dzới ! Em dùng DB 1.02E của CTT

Cũng Web nầy Em chạy OK trên Server 1.02N của CTT lúc Query vẫn báo lổi khác ở trên nhưng sài vẫn được !

=========> Em kông có sài Web 0.8 đâu à nghen !

Nếu bạn chưa sài web 0.8 thì Query tớ đảm bảo OK 100%
Bạn xem lại xem đã chọn DB MưƠnline trước khi query chưa??

5 dòng Query cuối nếu bạn đã chạy Query 1 lần rồi thì lần thứ 2 muốn cài đặt lại thì 5 dòng cuối khỏi chạy cũng dc.

vutuyen
17-07-07, 10:30 AM
Các bạn gửi cho mình cái Chương trình Quay phim, mình sẽ quay cách cài đặc OK 100% từ a => z (nếu ai chưa thành công)
Mình luôn hết mình giúp1 đỡ

vutuyen
17-07-07, 10:33 AM
Chào bác
bác vutuyen nên cho thêm 1 số tính năng vô web
VD: đưa hình ảnh vô trong game
Khi quản lý nhân vật thì bác cho hình nhân vật là ảnh động cho nó đẹp
Và chức năng Webshop bác cho thêm khung chuyển động vì nếu cho nhiều đồ trong đó thì trang web sẽ kéo dài khó quan sát hết
Em mới thử text đến đó thôi

Cám ơn bạn đã góp ý, các chức năng mà bạn nói tớ sẽ cố gắng "Ép" vào

zDarkKnightz
17-07-07, 10:34 AM
Chà nghe quảng cáo có vẻ gooood quá không biết thế nào
test thử coi hơn web php không

kixboc
17-07-07, 10:47 AM
vutuyen ơi, mình cài lại SQL và vào querry thì nó báo thế này nè :

vutuyen
17-07-07, 11:00 AM
SQL Server bạn nhập 127.0.0.1
Password: bạn nhập pass sa mà bạn lập

vutuyen
17-07-07, 11:02 AM
Ai có Chương trình BBFlash ko, cho mình để mình quay phim cho, mình cũng có chương trình quay nhưng sau khi quay, file nặng 50 MB T_T

kixboc
17-07-07, 11:48 AM
vutuyen ơi, mình làm được tới đoạn install admin thành công, vào trang chủ thì lại bị tình trạng như thế này, mất công cài lại máy quá trời :(( :

Error Type:
strClass = "Ph霉 Thu峄?

trong khi mục acc/player thì đoạn đó là thế này, mình chả hiểu lỗi ở chỗ nào:

49 strClass = "Phù Thuỷ"
50 Case "1"
51 strClass = "Pháp Sư"
52 Case "16"
53 strClass = "Chiến Binh"

chantrau
17-07-07, 12:46 PM
vutuyen ơi, mình làm được tới đoạn install admin thành công, vào trang chủ thì lại bị tình trạng như thế này, mất công cài lại máy quá trời :(( :

Error Type:
strClass = "Ph霉 Thu峄?

trong khi mục acc/player thì đoạn đó là thế này, mình chả hiểu lỗi ở chỗ nào:

49 strClass = "Phù Thuỷ"
50 Case "1"
51 strClass = "Pháp Sư"
52 Case "16"
53 strClass = "Chiến Binh"

Ặc ặc ặc ! Win bị lổi roài cài lại đi bạn ợi

kixboc
17-07-07, 01:15 PM
Ặc ặc ặc ! Win bị lổi roài cài lại đi bạn ợi

thật không vậy, tôi vào win có báo gì đâu sao lại lỗi được ?

vutuyen
17-07-07, 03:02 PM
Bạn vào mục đó xem có chỗ nào chưa đóng ngoặc kép " thì bạn đóng vô
Hoặc bạn bỏ cái Font china đi

kixboc
17-07-07, 03:39 PM
Bạn vào mục đó xem có chỗ nào chưa đóng ngoặc kép " thì bạn đóng vô
Hoặc bạn bỏ cái Font china đi

bạn ơi mình bỏ font china đi thì chạy vô được nhưng nếu thế thì có ảnh hưởng gì tới lúc vào chơi không, mà ình cài lại win và làm lại tất cả, nó chạy querry thành công rồi và hiện bảng này "The command(s) completed successfully.", tắt đi nó bảo save vậy yes hay no, nếu save thì save vào đâu, tên file là gì, mà sao cài lại win rồi mà lúc đăng kí acc trong web để vào chơi nó cứ báo là đã tồn tại là sao?

mà mỗi lần vào trang chủ có cần chạy querry nữa không vậy? hay chỉ cần 1 lần để tạo acc admin thôi, ah mà sao mình tạo acc admin xong vào muc quản lý ok, out ra khởi động lại nó lại báo tài khoản không tồn tại, sao nó không lưu được ah, mà mình cài deepfree như đã nói ở bài trước thì có ảnh hưởng gì khi đóng không?

kixboc
17-07-07, 04:10 PM
hura thank vutuyen và mọi người nhiều, việc web đã ngon lành nhưng lại có chút rắc rối, cái web mình cài ở ổ C (có deepfree cài kháo ở ổ C), khi tạo acc trong web để vào chơi ok, nhưng nó sẽ được lưu vào chỗ nào, khi chơi nó sẽ tiếp tục lưu vào đó hay vào folder MU ở ổ D ( không có deepfree ở ổ D)?
mình cài xong các cái đó, vào client thì chạy cái file nào để vào chơi, mình xài bản 1.02N của CTT :D, mình vào thử MU 1.02N hình DL (bản patch 1.02N của CTT có file đó) và nó hiện bảng yêu cầu khai address, mình sẽ phải khai như thế nào, (IP mình là 10.0.0.19), vào start thì nó ok, hiện webzen như trong các Muonline, đang sung sướng thì bất ngờ nó tự nhảy ra desktop[và chỉ còn mỗi cái MU 1.02N hình DL thôi, không báo lỗi gì cả :((

chantrau
17-07-07, 04:28 PM
vutuyen ơi, mình cài lại SQL và vào querry thì nó báo thế này nè :

1. Nhấp vào nút ba chấm chon local
2. Chon mục Windows....... (click vào dấu listbox ở trên cho dòng User Name và Pass bị mờ đi )
3. Connect
4. OK

vutuyen
18-07-07, 07:57 AM
hura thank vutuyen và mọi người nhiều, việc web đã ngon lành nhưng lại có chút rắc rối, cái web mình cài ở ổ C (có deepfree cài kháo ở ổ C), khi tạo acc trong web để vào chơi ok, nhưng nó sẽ được lưu vào chỗ nào, khi chơi nó sẽ tiếp tục lưu vào đó hay vào folder MU ở ổ D ( không có deepfree ở ổ D)?
mình cài xong các cái đó, vào client thì chạy cái file nào để vào chơi, mình xài bản 1.02N của CTT :D, mình vào thử MU 1.02N hình DL (bản patch 1.02N của CTT có file đó) và nó hiện bảng yêu cầu khai address, mình sẽ phải khai như thế nào, (IP mình là 10.0.0.19), vào start thì nó ok, hiện webzen như trong các Muonline, đang sung sướng thì bất ngờ nó tự nhảy ra desktop[và chỉ còn mỗi cái MU 1.02N hình DL thôi, không báo lỗi gì cả :((

Nick admin đăng ký chỉ 1 lần
Nick người chơi đăng kí thì đương nhiên nó sẽ lưu vào DB MưƠnline (ko mất)
Khi Chạy query xong, bạn lưu cũng dc, ko lưu cũng dc, miễn là chạy thành công.

kixboc
18-07-07, 08:18 AM
vutuyen ơi, chỉ cho mình cách thay đổi zen và cấp độ yêu cầu mỗi lần rs trong web 2.0B của bạn với, mà cho mình chút ngoài lề của web cái, trong mục Ranking và eventsv có đoạn user "sa", pass "sa" mà nếu mình để pass sa trống thì ở mục pass trong 2 cái này phỉ xóa đi như thế này hả pass ""

mà đây này, mỗi lần đăng nhập vào game toàn chạy được một lúc thì báo lỗi, có cách nào khácư phục không ?

norun
18-07-07, 09:56 AM
cái này lỗi clien rùi bạn ơi kiếm bản clien khác đi mà bạn dùn SV nào vậy chót lần này hỏi đây rùi thì lần sau ra chỗ khác hỏi nha còn nếu có cho mình chút ngoài lề thì CLB ko dell nhìu đến thế đâu

chantrau
18-07-07, 12:21 PM
hướng dẫn mình config khi tao nhân vật thì có sẳn 100.000.000 và 500 điểm đi vutuyen !
Cam ơn nha !

kixboc
18-07-07, 12:31 PM
ủa vutuyen ơi, mình đăng kí acc vào chơi thành công, khởi động lại và đăng nhập theo acc đó thì nó báo không tồn tại, mà theo bạn nới thì nó sẽ lưu vào DB của MU nên cài deepfree ở ổ C có ảnh hưởng gì đâu sao mình không lưu được vậy?

YeuVo_ThuongCon
18-07-07, 10:12 PM
- Như bạn nmh_online nói: bản 1.0 là bản code lại, tớ chỉ đồng ý 60% thôi, vì hầu hết nền tảng của nó dựa trên Web của Nguyễn Mạnh Hà và MuWeb0.8. Đã thế thì tớ cũng xin khẳng định luôn: Bản 2.0 này tớ mồi hôi công sức để code ra. 99% là ý tưởng của tớ. 1% là ý tưởng của Web0.8 nhưng 1% ấy đã bị thuần Việt ^_^.
nmh_online = Nguyễn Mạnh Hà
ý tưởng hay nhưng dạo này ngưng làm web cho nên ít quan tậm

vutuyen
19-07-07, 08:04 AM
hướng dẫn mình config khi tao nhân vật thì có sẳn 100.000.000 và 500 điểm đi vutuyen !
Cam ơn nha !
à cái này không liên quan đến Web, bạn vui lòng sang box lưu trữ kiếm cái bài tạo nhân vật tuỳ ý. (sẽ có)

vutuyen
19-07-07, 08:06 AM
ủa vutuyen ơi, mình đăng kí acc vào chơi thành công, khởi động lại và đăng nhập theo acc đó thì nó báo không tồn tại, mà theo bạn nới thì nó sẽ lưu vào DB của MU nên cài deepfree ở ổ C có ảnh hưởng gì đâu sao mình không lưu được vậy?

DB bạn đặt ở đâu???
Bạn mà đặt auannaatt MưƠnline ở c:\ mà deep cũng ở C:\ thì amen luôn ^^
DB bạn phải để tự do phát triển chứ. Bạn xem lại đi.

kixboc
19-07-07, 08:19 AM
DB bạn đặt ở đâu???
Bạn mà đặt auannaatt MưƠnline ở c:\ mà deep cũng ở C:\ thì amen luôn ^^
DB bạn phải để tự do phát triển chứ. Bạn xem lại đi.

ngoại trừ web, SQL, hexa, utraedit ở ổ C thì toàn bộ những gì liên quan tới MU offline mình đều để ở ổ D cả thế mà nó vẫn không lưu, cả nick admin lẫn nick vào chơi, mà cho mình hỏi luôn, việc điều chỉnh cấp độ, tiền, số điểm thưởng mỗi lần rs nằm ở mục nào trong web của bạn, mình muốn điều chỉnh theo ý của mình, có được không vậy?

vutuyen
20-07-07, 08:23 AM
ngoại trừ web, SQL, hexa, utraedit ở ổ C thì toàn bộ những gì liên quan tới MU offline mình đều để ở ổ D cả thế mà nó vẫn không lưu, cả nick admin lẫn nick vào chơi, mà cho mình hỏi luôn, việc điều chỉnh cấp độ, tiền, số điểm thưởng mỗi lần rs nằm ở mục nào trong web của bạn, mình muốn điều chỉnh theo ý của mình, có được không vậy?

muốn sửa thì nó nằm ở trong file "mvt2.asp" (hơn nhức đầu)

kixboc
20-07-07, 12:15 PM
muốn sửa thì nó nằm ở trong file "mvt2.asp" (hơn nhức đầu)

trời ạ hơi nhức đầu à, thế thì die ah, huhuhu, ah vutuyen ơi, có cách nào vừa dùng SQL vừa vào được các gameonline không, mình mà cài SQL thì lại không vào được các gameonline khác, có cách nào không?

mà còn việc này nữa, mình muốn hỏi có cách nào ngoài cách cài lại WIN và ghost ổ mà có thể xóa các thông tin ở SQL và cài lại không, mình uninstall nó bằng add/remove trong control panel nhưng khi cài lại thì các dữ liệu cũ vẫn được lưu, nó không xóa được, mặc dù mình đã chọn mục xóa tất cả rồi, cái untral edit 32 có cách nào dùng tiếp sau 10 ngày trial free không, máy mình hết 10 ngày rồi, giờ không dùng để chỉnh IP trong các file của MU được nữa

prince
20-07-07, 02:45 PM
sao mình vào web rồi edit lại hết rồi đến khi vao action.asp thì nó lại vào index.asp. Mình đổi tên file action.asp thành index.asp luôn đến khi chạy query thì nó báo lỗi dòng ################################# rồi xong minh exit ra. Mình xoá dòng đó thì nó báo ok sussecfull. vào DK tài khoản Admin thì nó báo là vui lòng chạy query của người admin đã sử dụng trước, mình ko hiểu là làm như thế nào mới xong nựa Vutuyen chỉ giáo với

hoangtu_net
21-07-07, 02:53 AM
Cam ơn nha !

bạn à, cái tạo nhân vật có 100000000 và 500 điểm thì tìm ngoài box khác có hướng dẫn rồi đó, còn muốn tạo acc có số zen khác 0, bạn mở file action.asp tìm đoạn code:

strSQL="INSERT INTO warehouse (AccountID,Money ) VALUES ('"&strtaikhoan&"','0' )"
set adoRec=conn.execute(strSQL)
Set adoRec= Nothing

trong đó có dòng: '"&strtaikhoan&"','0'
thay số 0 bằng số bất kỳ là hòm đồ của account sẽ có số tiền đó

vutuyen
21-07-07, 08:26 AM
trời ạ hơi nhức đầu à, thế thì die ah, huhuhu, ah vutuyen ơi, có cách nào vừa dùng SQL vừa vào được các gameonline không, mình mà cài SQL thì lại không vào được các gameonline khác, có cách nào không?

mà còn việc này nữa, mình muốn hỏi có cách nào ngoài cách cài lại WIN và ghost ổ mà có thể xóa các thông tin ở SQL và cài lại không, mình uninstall nó bằng add/remove trong control panel nhưng khi cài lại thì các dữ liệu cũ vẫn được lưu, nó không xóa được, mặc dù mình đã chọn mục xóa tất cả rồi, cái untral edit 32 có cách nào dùng tiếp sau 10 ngày trial free không, máy mình hết 10 ngày rồi, giờ không dùng để chỉnh IP trong các file của MU được nữa

Mình vẫn SQL vừa chơi game online được đấy thôi

chà, nhức đầu quá, trước khi xoá SQL thì bạn nên xoá mấy cái DB MU đi, thế là dữ liệu không lưu và Del luôn cái SQL

vutuyen
21-07-07, 08:29 AM
sao mình vào web rồi edit lại hết rồi đến khi vao action.asp thì nó lại vào index.asp. Mình đổi tên file action.asp thành index.asp luôn đến khi chạy query thì nó báo lỗi dòng ################################# rồi xong minh exit ra. Mình xoá dòng đó thì nó báo ok sussecfull. vào DK tài khoản Admin thì nó báo là vui lòng chạy query của người admin đã sử dụng trước, mình ko hiểu là làm như thế nào mới xong nựa Vutuyen chỉ giáo với

Bạn không nên đổi tên file tùm lum vì web này các file phải phối hợp với nhau.
acttion.asp là file hành động, nên bạn chạy nó tất nhiên nó sẽ trở lại index

nói chung bạn chỉ nên mở file index.asp

còn chỉnh sửa thì bạn phải tét các nhân vật thì mới xem kết quả được

vutuyen
21-07-07, 08:31 AM
bạn à, cái tạo nhân vật có 100000000 và 500 điểm thì tìm ngoài box khác có hướng dẫn rồi đó, còn muốn tạo acc có số zen khác 0, bạn mở file action.asp tìm đoạn code:

strSQL="INSERT INTO warehouse (AccountID,Money ) VALUES ('"&strtaikhoan&"','0' )"
Set adoRec= Nothing

đúng rồi, cho điểm nhân vật khi tạo thì không liên quan tới oohoiemmhanatthiaoohihongeienuanoiieb nhưng đăng ký cho tiền thì đúng là như vậy

vutuyen
21-07-07, 08:32 AM

Set adoRec= Nothing

đúng rồi, cho điểm nhân vật khi tạo thì không liên quan tới web nhưng đăng ký cho tiền thì đúng là như vậy, các bạn thử tesst xem

prince
21-07-07, 09:32 AM
còn chay đoạn query của admin trước là đoạn query nào thế, trong topic này ko thấy đề cập tới. Mình chạy thử cái web có 2 file action.asp với lại config.asp thì nó báo file action thành index.asp rồi ko vào web được luôn. mình bỏ cái dòng ######################### thì query báo succesfull. mình xóa cái web 0.8 thì vẫn thê. Mình vào web của admin thì DK rồi nó cứ đòi chạy cái query của người admin trược Đến giờ vẫn ko xài dc. web :((

vutuyen
21-07-07, 09:40 AM
Đây nhé tớ chỉ lại từ đầu: bạn có thể test thử:
chuẩn bị: bản Web của tớ, SQL đã cài, đoạn Query
1. tạo các DB của MU bạn bạn cần chạy (nhớ chỉ 2 hoặc 3 DB như bản 1.02n hay 1.02e thôi)
2. chạy đoạn Query mà tớ đính kèm (xóa ########## đi cũng dc)
3. vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>íntall tiến hành đặt nick admin và thuộc tính.
4. thoát ra vào lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
web chạy là bạn thành công, quá đẽ dàng.
Bạn phải làm theo trình tự nhá. bạn cứ làm như vậy thì sẽ ko đòi Query admin

Chúc thành công

vutuyen
21-07-07, 09:41 AM
Nếu bạn vẫn kkho6ng thành công thì tớ sẽ gửi cho bạn đoạn fim HD (nhưng đến 40MB lận)

kixboc
23-07-07, 07:39 AM
vutuyen ơi, mình xong phần web rồi nhưng vào game toàn dis ra phải làm sao để khắc phục, nó cứ chạy được webzen 1/2 thì out, mình không biết fix IP main, trong này có tới mấy file liền chả biết fix file nào cả?

vutuyen
23-07-07, 08:14 AM
Bạn sài phiên bản MU nào ???????????

kixboc
24-07-07, 08:34 AM
Bạn sài phiên bản MU nào ???????????

mình xài bản 1.02N của CTT với IP máy mình 10.0.0.76 nhưng IP của CTT là 10.0.0.100, vutuyen có thể fix lại theo IP của mình không, nếu được bạn cho mình xin mail của bạn để mình attack file vào hòm thư, bây giờ mình còn mỗi cái fix IP main nữa thôi, mình vào và nó đã nhận sv rồi, nhưng khi click vào sv và gõ user thì nó báo lỗi, vào web 2.0 và gõ user thì nó ok ==> file main chưa nhận dữ liệu theo sv của mình tạo phải không, bạn giúp mình với tuy cái này hơi ngoài việc web 2.0 của vutuyen nhưng mong vutuyen giúp dùm :beauty:

Sub_Zero
24-07-07, 04:02 PM
bạn vào topic mình down load serrver của CTT về
đã sửa main thành 192.168.1.2
pass sa 12345
ok nha!!

prince
24-07-07, 07:41 PM
vutuyen oi sao minh del cái web cũ di ròi cài lại nhưng nó vẫn báo là vui lòng chạy lại query của người admin trươc. Mình ko biết cái file config của bạn post có phải của web đó hay ko mà mình thấy nội dung nó khác hoàn toàn với lại nội dung file config bạn post lên trong topic này.Mình copy nội dung file config mà bạn post lên vào file config của mình thì nó vẫn thế , nhưng trước khi copy file config của bạn thì vào index.asp thì nó báo là display còn khi copy vào thì nó báo là.....plz edit file config. mình edit xong như bạn rồi nó vẫn như thế. Mình ko biết cái này là do SQL hay là do IIS của mình bị lỗi nữa. Mình xài bản SS II hay là bản 1.02n đó. Mình nghĩ là SS III cũng nhữ SS III nên mình sắp up lên mà ko biết có xài dc. web của bạn hay ko còn về web mu0.8 thì mình bó tay luôn :rap:

vutuyen
25-07-07, 08:53 AM
vutuyen oi sao minh del cái web cũ di ròi cài lại nhưng nó vẫn báo là vui lòng chạy lại query của người admin trươc. Mình ko biết cái file config của bạn post có phải của web đó hay ko mà mình thấy nội dung nó khác hoàn toàn với lại nội dung file config bạn post lên trong topic này.Mình copy nội dung file config mà bạn post lên vào file config của mình thì nó vẫn thế , nhưng trước khi copy file config của bạn thì vào index.asp thì nó báo là display còn khi copy vào thì nó báo là.....plz edit file config. mình edit xong như bạn rồi nó vẫn như thế. Mình ko biết cái này là do SQL hay là do IIS của mình bị lỗi nữa. Mình xài bản SS II hay là bản 1.02n đó. Mình nghĩ là SS III cũng nhữ SS III nên mình sắp up lên mà ko biết có xài dc. web của bạn hay ko còn về web mu0.8 thì mình bó tay luôn :rap:

Bạn hãy down bản Web của mình và bản patch ở đầu trang.
Bạn phải chạy đoạn query trước
Sau đó mới tiến hành cài đặc Web

nếu cài đặc web trước thì nó sẽ báo lỗi query
file config.asp mới hoàn toàn working 100%
Nếu nó không chạy là do bạn conffig sai.

Để mai tớ up đoạn phim hướng dẫn

prince
26-07-07, 02:28 PM
vậy là cái web ở đầu trang là cái patch hạ Mình download cái web ở p.5 đo. Mình quên ko patch. Srr nha

kixboc
26-07-07, 05:49 PM
đây nè mọi người ơi, máy tôi có tất cả các file của phiên bản client đang dùng và hiện tượng khi vào xin chỉ giáo?

đây là các file có

đây là file main.exe khi chạy vào chơi

đây là file HasteHeaven(HighEXP) khi chạy vào chơi

nhưng nếu chạy file này mà vào sv thì nó báo acc sai, nhưng khi tôi check lại acc vào web 2.0B của vutuyen thì ok, nhưng vào bạn 1.02của CTT thì thế đó làm sao ?

thế việc này là do web hay do game

vutuyen
27-07-07, 07:57 AM
Bạn hãy chú ý. MU HASTE dùng 5 DB đúng không, trước tớ có dùng bản này, nó có 5 db và mã hoá MD5 => web này khộng chạy với bản 5 DB, nếu 2 DB và MD5 thì hãy dủng bản md5 mà tớ share.

càon dùng 1.02n thì web working 100% bạn hãy thử test lại

vutuyen
27-07-07, 10:57 AM
Các tính năng mới mà mình đã phát triển thêm:

* Gồm tất cả các tính năng của bản 2.0 (đã thu gọn chức năng về mật khẩu)
* các tính năng mới:
- Sắp sếp tiền của nhân vật (###)
- Di chuyển nhân vật.
- Sòng bạc: gồm Bài cào, Bầu cua, Cổ phiếu.
- Thêm hình ảnh vào web.
- thông tin nhân vật.
- Có thanh tự động chạy để dễ dàng lên đầu trang.
- Một số Java được chèn vào hỗ trợ việc đăng nhập.
- bảo mật nâng cao hơn 2.0
- Và các Mutimedia hỗ trợ người chơi MU
- Đăng nhập, đăng xuất tại chỗ (không trở lại trang chủ). có thể không thông qua trang chủ.
- các bản tin được admin thêm sẽ được thu gọn nếu nhiều hơn 7 bản tin.
- ĐẶC BIỆT: ĐÃ ÉP MD5 VÀO WEB CÓ THỂ TẮT HOẶC MỞ.
- Không bị lỗi FONT CHINA

**Chức năng Admin: (bao gồm tất cả tính năng của bản 2.0
- thêm chức năng thêm Link Download.
- Thêm Hình vào trang Web.
- điều chỉnh tính năng các tính năng trên.

cool_boy_9x
27-07-07, 11:14 AM
bạn ơi sao mình đăng kí rồi mà khi đăng nhập nó vẫn báo tài khoản ko tồn tại vậy hjx hjx

fzxgl136
27-07-07, 11:23 AM
sao không thấy link download bản web bạn nói ở trên nhỉ vutuyen

vutuyen
27-07-07, 12:21 PM
Đó là giới tiệu trước cho các bạn thôi, USB của tớ.... bảo trì rồi nên chưa share dc

@cool_boy:
Bạn đã update 2.0b chưa? bạn dùng bản MU nào

fzxgl136
27-07-07, 01:04 PM
hiện tại mình đang dùng bản 1.02n và web 8.0 mình thấy web cua bạn cung được và bảo mật tốt lên muốn chuyển qua dùng web của bạn nhưng web còn thiếu nhiều chức năng lên mới chỉ dowwnload để test mà thôi , thấy bạn giới thiệu bạn web mới có nhiều chức năng như thế tôi thây rất hay, chúc bạn có sức khoẻ tốt để hoàn thiện được web như ý muốn

kixboc
27-07-07, 03:51 PM
Bạn hãy chú ý. MU HASTE dùng 5 DB đúng không, trước tớ có dùng bản này, nó có 5 db và mã hoá MD5 => web này khộng chạy với bản 5 DB, nếu 2 DB và MD5 thì hãy dủng bản md5 mà tớ share.

càon dùng 1.02n thì web working 100% bạn hãy thử test lại

ủa thế hả, vậy vutuyen cho mình một cái client không có MD5 và có thể up lên bản 1.02N của CTT với bản patch tương ứng 1.02N mà CTT đã share với, mình không biết bản nào là không có MD5 và ứng với bản 1.02N của CTT cả, ai giúp mình share link bản client khác với?

KeyJVN
27-07-07, 08:20 PM
Vutuyen ơi Web Pro lắm nhưng sao mình hock chỉnh đc công thức cho Point Reset vậy
chỉ chình đc lerver để re thôi mình muốn chỉnh cả Point nữa
chỉ dùm mình nhé cảm ơn

vutuyen
28-07-07, 08:02 AM
Vutuyen ơi Web Pro lắm nhưng sao mình hock chỉnh đc công thức cho Point Reset vậy
chỉ chình đc lerver để re thôi mình muốn chỉnh cả Point nữa
chỉ dùm mình nhé cảm ơn

à, công thức reset mình đã gắn dính chết với file mvt2.asp rồi, sắp tới đây sẽ có update bản 2.1 có công thức Reset khác như sau:
lần lv điểm tiền
1 - 20 200 400 15000000
21 - 40 250 350 20000000
41 - 60 300 300 25000000
61 - 100 350 250 30000000
101 - 200 360 200 35000000
201 + 400 150 50000000

hoặc các bạn hãy thảo luận để đưa ra một công thức rreset rồi mình sẽ config

hoặc nếu chịu khó bạn có thể mởi file mvt2.asp ra để tự chỉnh vậy.

vutuyen
28-07-07, 08:04 AM
ủa thế hả, vậy vutuyen cho mình một cái client không có MD5 và có thể up lên bản 1.02N của CTT với bản patch tương ứng 1.02N mà CTT đã share với, mình không biết bản nào là không có MD5 và ứng với bản 1.02N của CTT cả, ai giúp mình share link bản client khác với?

md5 không phải của client mà của DB.
bản của Chuột thành tinh không có md5 đâu => web này chạy tốt, md5 nó chỉ mã hoá phần password của acc

vutuyen
28-07-07, 08:09 AM
hiện tại mình đang dùng bản 1.02n và web 8.0 mình thấy web cua bạn cung được và bảo mật tốt lên muốn chuyển qua dùng web của bạn nhưng web còn thiếu nhiều chức năng lên mới chỉ dowwnload để test mà thôi , thấy bạn giới thiệu bạn web mới có nhiều chức năng như thế tôi thây rất hay, chúc bạn có sức khoẻ tốt để hoàn thiện được web như ý muốn

cám ơn bạn đã ủng hộ, phiên bản sau của tớ sẽ có thêm nhiều tính năng mới hơn cho các bạn thử nghiệm - sử dụng

norun
28-07-07, 11:15 AM
phiên bản update thêm bao giờ có vậy vutuyen?

KeyJVN
28-07-07, 11:04 PM
hi sao mà điểm cao thế
tui cho re lần 1- 20 cần 350lv ^^
mà điểm cộng thì cũng chỉ cho
lần 1-10 : 300 point
lần 11-20 :200 point
lần 21-30: 150 point
lần 31-40 : 100 point
lần 41 --> trở đi thì cho 50 point thôi

chỉnh hộ mình thành thế thôi nhé ^^ cảm ơn nhìu

vutuyen
31-07-07, 08:51 AM
OK, đã Config xong xuoi hoàn toàn, có 2 kiểu Reset, các bạn nhớ quay lại để test bản Update mới nhá

kixboc
31-07-07, 01:40 PM
OK, đã Config xong xuoi hoàn toàn, có 2 kiểu Reset, các bạn nhớ quay lại để test bản Update mới nhá
vutuyen ơi mình vào mvt2 và sửa lại phần rs theo ý mình, nhưng sao khi vào web thì nó vẫn báo theo cái cũ của bạn, sửa xong có phải chạy lại querry không?, bạn dùng font gì khi viết cái web 2.0 này

YeuVo_ThuongCon
31-07-07, 02:54 PM
web rất good rất nhiều tính năng công nhận chịu khó ngồi kỳ công ghê vutuyen có phai làm gì không.
Ah quên anh add md5 rồi đó ai muốn PM mình mình đưa cho

Nguyên văn bởi fzxgl136
bảo mật ở web chỉ 30% còn lại 60% nằm ở vấn đề khác

KeyJVN
02-08-07, 06:06 PM
Ok Rs ngon rồi nhưng nè sao mình cho cái sửa lỗi đăng ký vào rồi mà cứ đăng ký báo là Serrver đang đầy là sao
chẳng đăng ký đc.thỉnh thoảng mới đc 1 cái nhìu người đăng ký quá mà tớ phải đi học, không ai đăng ký = Tool đc nản quá về pa` già cứ mắng ầm nên hihi
sửa hộ nhé :adore:

nguyennampotter
03-08-07, 08:47 AM
Ngoài việc lỗi đăng ký ra, còn lỗi ở phần reset, khi reset từ lần 11 trở lên (nghĩa là qua mức 2) và đến lần thứ 51 trở đi (ở mức 3)... thì sẽ bị mất số point, cái này tôi nghĩ là do công thức reset sai. Mong được fix lại.
Phần quản lý: Dùng bản mã NCR thiệt khó ghê, không hiển thị tiếng Việt, vì quen xài bản mã Unicode rồi. Phần thêm tin tức xong, sửa cũng không được, mà xóa cũng không được, ngay cả xóa trong db cũng chẳng làm được, không biết có phải db tôi bị lỗi không hay do web nữa? Mong bạn xem giúp lại chỗ đó luôn.
Vì server mới làm, mới run web của bạn nên còn vài thứ chưa test xong, chỉ nhiêu đó thôi.
Cám ơn bạn nhiều!

thien75
03-08-07, 09:41 AM
sao em lam khong dươc
no ghi quay lai dong QUERY da co ngươi su dung

vutuyen
03-08-07, 10:09 AM
thôi được, ngày mai mình sẽ update bản 2.1 cho các bạn, khá cooool đó. lúc này bận quá. đảm bảo phiên bản mới các bạn sẽ hài lòng

nguyennampotter
03-08-07, 07:34 PM
Cũng mong được như thế, cám ơn bạn trước. Về việc reset và lỗi pk thì tôi cũng làm được, còn trong cái Admin CP thì tôi chưa đụng tới, nếu được xin bạn convert sang bảng mã Unicode đi bạn, nó là mã chuẩn dễ sử dụng và thông dụng.
Với lại cho hỏi thêm là giờ mình muốn thêm điều kiện reset cần thêm creation, life, lông chim... thì làm thế nào bạn, để mấy cái đó rớt ra mà không làm gì thấy phí quá :P

vutuyen
04-08-07, 08:13 AM
1. mình cũng đang tìm cách chuyển qua unicode
2. reset cần ngọc thì mình làm cũng dc, (hơi tốn thời gian)

vutuyen
04-08-07, 08:40 AM
Đã Sửa bài,
NGày 4 - 8 - 2007 UPDATE lên bản 2.1, có nhiều tính năng thú vị như sòng bạc.

Vui lòng quay lại đầu bài để biết thêm thông tin

chantrau
04-08-07, 12:08 PM
Anh vutuyen ơi em thấy phần đăng ký cho diền ít thông tin chút xíu đi ! Nhiều quá làm người ta ngán lắm !

Anh có thể phân ra làm hai loại Web dùng cho MU Online và MU Offline (cái nì nhỏ và gon chỉ cần các tính năng như Dang ký, Công điểm, Reset, Rửa tội, Thẩm mỹ viện, nhân hàng nữa là được roài)

Anh có DB của Server 1.02E của Cuonglee mà anh đã qurey rồi ko vì em qurey toàn báo ngay chổ Quốc Tịc ko hà !

Cảm ơn anh đã share

BinhDuongx
04-08-07, 06:30 PM
die link rùi , tải về không được

nguyennampotter
04-08-07, 08:33 PM
1. mình cũng đang tìm cách chuyển qua unicode
2. reset cần ngọc thì mình làm cũng dc, (hơi tốn thời gian)

Vậy tạm thời vẫn xài bảng mã cũ phải không? Nếu cái vụ reset cần vài thứ đồ như mình nói mà bạn chưa có thời gian thì xin cho mình dòng điều kiện (code lệnh, cách đòi hỏi các jewels, kiểm tra có trong rương không và xóa đi khi hoàn tất reset...) để mình làm nó và cũng để học hỏi thêm, góp ý nếu cần thiết :haha:

nguyennampotter
04-08-07, 10:18 PM
die link rùi , tải về không được
Không phải link die mà là sai link, bạn vào lại bằng link này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái link cũ dư <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thôi :smile:

norun
05-08-07, 02:30 PM
nói chung bản này không khác với web 8.0 theo mình là như vậy còn các bạn?

nguyennampotter
05-08-07, 03:39 PM
Tôi chưa xài web 8.0, xài bản này hôm trước là 2.0, tôi qua chạy thử cái 2.1, phải thay đổi lại cấu trúc, mặt khác vì tôi đã run game trước rồi mới chạy web nên phần giới tính, ngân hàng hoạt động không được, thêm hôm nay bị cái vụ đổi giới tính nữa. Cái cũ thì chạy tốt, cái 2.1 thì chưa ổn, đổi xong ra reset lại chẳng được, thua!

vutuyen
06-08-07, 09:01 AM
Tôi chưa xài web 8.0, xài bản này hôm trước là 2.0, tôi qua chạy thử cái 2.1, phải thay đổi lại cấu trúc, mặt khác vì tôi đã run game trước rồi mới chạy web nên phần giới tính, ngân hàng hoạt động không được, thêm hôm nay bị cái vụ đổi giới tính nữa. Cái cũ thì chạy tốt, cái 2.1 thì chưa ổn, đổi xong ra reset lại chẳng được, thua!

Sao lại hoạt động không được, trước mình cũng chơi game trước rồi mới íntall web mà vẫn OK đó thôi

Còn phần Reset bạn phải đổi trong MVT2.asp và cả player.asp nữa cơ

nguyennampotter
06-08-07, 09:22 AM
Phần reset đã fix lại được rồi, chỉ có bị lộng cộng chỗ đổi giới tính, không biết lần trước sửa sao mà khi đổi rồi, reset lại nó không ra, mà hiện ra trang bấm chữ quản lý ở cuối file.asp của bạn đó :smile:
vutuyen cho hỏi cái vụ reset thêm đồ vật: Chaos, Life... thì làm sao hả bác?
Không biết có phải tại tui cài server trên XP nên khi đăng ký nó hay nói server quá tải thế là không thể đăng ký được, dùng tool tạo oải ta ghê.
Còn một điều nữa, vì tôi đã xài web 2.0 trước, db không thể add thêm các cột giới tính, ngân hàng... vào db, hay gây lỗi rút tiền quá. Chưa biết phải làm sao?

vutuyen
06-08-07, 09:30 AM
Đây là đoạn code kiểm tra ngọc (của Web David) bạn có thểm tham khảo

inventory=adoRec("Inventory")
itemdbs = ""

For i = 1 to 2400
if len(hex(ascB(midb(inventory,i,1)))) = 2 then
itemdbs = itemdbs & hex(ascB(midb(inventory,i,1)))
else
itemdbs = itemdbs &"0"& hex(ascB(midb(inventory,i,1)))
end if
Next

dim jchao
dim jcreation
dim jblue
jchao=0
jcreation=0
jblue=0

For i=1 to 2400 step 20
if mid(itemdbs,i,4) = "8F00" then
jchao= jchao +1
end if
Next

For i=1 to 2400 step 20
if mid(itemdbs,i,4) = "D600" then
jcreation= jcreation +1
end if
if mid(itemdbs,i,4) = "D000" then
jcreation= jcreation +1
end if
Next

For i=1 to 2400 step 20
if mid(itemdbs,i,2) = "AE" then
jblue= jblue +1
end if
Next

vutuyen
06-08-07, 09:33 AM
Phần đăng ký thất bại mình thấy cũng nhiều người bị quá, chả biết tại sao các bạn bị như vậy, mình thử cho phòng Net thành công, máy thớ thành công và cả cái demo web của nmh_online ở MU YB cũng đăng ký thành công.

Để mình tìm hiểu lý do (nhức đầu thật) T_T

nguyennampotter
06-08-07, 10:41 AM
Bạn kiểm tra lại những cái strText nhập thông tin xem nó có giới hạn gì không, chứ tôi thì tôi đăng ký được, có một vài đứa được vì nhập thông tin đàng hoàng, còn vài đứa thì nhập lộn xộn và tôi thấy chơi trong phòng thôi thì nhập sao cũng được thì nó báo cái dòng đó.
Wow, cái đoạn đó đúng là tham khảo được, chứ nhìn chóng mặt ghê, để thử từ từ đã, tôi cũng chưa biết nhiều lắm về lập trình web :smile:

kixboc
06-08-07, 06:14 PM
vutuyen ơi, cho mình hỏi thăm chút, trong web 1.0B nhưng mình thử sửa lại các thông tin trong MVT2 nhưng khi connect lại nó vẫn báo số rs như bạn đã để trước đó, mình muốn chỉnh lại cả ĐK để mua bán rs, bạn có thể chỉ lại cho mình lần nữa không, nhân tiện đây mình muốn nhờ mọi người trong net4viet chỉ dùm làm sao để chơi mu off đỡ lag và mất công chờ đợi trong quá trình đăng nhập và move tới các bản đồ, mình đang dùng bản 1.02N của CTT. Máy mình có các thông số như sau :

kixboc
07-08-07, 08:25 AM
vutuyen ơi, cho mình hỏi sao mình vào mục mua bán rs khi hoàn tất việc mua, số lần rs tăng đúng nhưng số point thì không được thêm tý nào vậy, ban đầu 300 point lúc sau vẫn là 300 point, không có cả mục rs là sao, tới đủ lv chả biết rs sao nữa, mình vẫn đang dùng bản 2.0B

vutuyen
07-08-07, 08:36 AM
Thì bạn đủ lv, reset thêm 1 lần nữa thì point mới nhiều hơn chứ, ý tưởng của mình là thế mà

Bạn thử down bản 2.1 về sài

kixboc
07-08-07, 08:51 AM
Thì bạn đủ lv, reset thêm 1 lần nữa thì point mới nhiều hơn chứ, ý tưởng của mình là thế mà

Bạn thử down bản 2.1 về sài

đâu phải, mình đã đủ lv rồi, nhưng không biết mục rs nằm ở đâu, mình chỉnh trong MVT2 về mục rs theo ý mình nhưng khi install lại web thì nó vẫn báo theo các số cài đặt ban đầu của vutuyen, mình vào mục mua bán rs mà bạn thiết kế ban đầu thì sau hi mua rs thì số point đang lẽ tương ứng với số lần rs phải có nhưng tại sao mình vào mục cộng điểm thì số point chả có điểm nào là sao?

norun
07-08-07, 08:54 AM
còn thêm chức năng gì nữa không vutuyen ơi? chức năng chính thì cũng ổn rùi đấy thêm mấy chức năng hướng dẫn chơi nữa đi.

nguyennampotter
07-08-07, 09:38 AM
Các điều kiện reset là: Bạn đủ level theo mức reset và đủ zen :smile:, cái vụ reset theo từng mức thì chỗ nhân điểm point không hợp lý, nếu ai mà đang làm theo kiểu reset (đang dùng bản 2.1) ở mức thì nên nhân cộng thêm point vào nhé, không thì mem la mất point thì ú ớ đó.
Tối qua mới thử cái shop thì mới biết, đồ mua ra không được, mua cây đao hồng long bạn để sẳn trong shop tốn 9 tỷ vào rương thấy viên bless +6, tôi thử add cây scepter của DL vào mua thì không có gì cả, mất cả chì lẫn chày. Tôi không biết add sao cho đúng nữa, cái chỗ mã item đó, bạn điền cái gì, và nó có công thức đưa món đồ đó lên full Opt và +13 luôn không vutuyen?
Còn chỗ ngân hàng thì hôm nay mấy đứa nhỏ chơi casino, bị nợ lại (bị âm), khi nó trả không giảm mà còn âm nhiều hơn, ăn lãi cắt cổ quá :smile:
Thêm một chỗ nữa là, tôi tắt chức năng webshop thì chức năng mua bán reset không hoạt động, mở lại thì được, không hiểu luôn?

kixboc
07-08-07, 11:14 AM
- trong bản 2.0B có mục thay đổi số zen ban đầu khi mới tạp acc new ở shop, sang bản 2.1 này vutuyen để cái chức năng này ở trong folder nào vậy sao KB tìm cả ngày trời mà chả thấy dòng đó ở đâu cả, và còn nữa, mỗi lần thay đổi, lại phải mất công install lại web và chạy querry, có cách nào giảm phiền hà này hơn không?

- tình cờ mình đọc được trong 4rum có một bài nói về cách tặng rs và point theo dạng chạy querry, vậy cho mình hỏi web 2.1 này có xài được đoạn querry đó không, sau khi rs tiếp thì số point đó có được chuyển sang lần rs sau không ?

- trong mục mua bán rs của web 2.0, 2.0B, 2.1 mà vutuyen đã up, mình test thử thì thấy số lần rs mà mình định mua đều được chuyển tới char nhưng vấn đề là số point tương ứng với số lần rs đó thì không thấy đâu, vậy là sao ?

- mình không biết vấn đề thuộc web hay thuộc MU, nhưng nếu thuộc web thì mong mọi người giải đáp dùm, trong MU có một phần về lệnh dành cho GM, vậy giờ mình làm thế nào để set 1 char nào đó lên làm GM để có thể sử dụng các chức năng đó mà không ảnh hưởng tới việc char đó train lv và rs

nguyennampotter
07-08-07, 08:05 PM
Chà, vấn đề nhiều quá:
- Cái này tôi chưa hiểu lắm nên chờ vutuyen giải đáp nhé.
- Về việc tặng lần reset bằng query theo tôi là độc lập với web này, vì nó sẽ run trực tiếp trong db, những ai có lần reset dưới 5 (hay con số do bạn chọn) thì nó mới cộng lần reset, và web cũng đọc từ db rằng bạn đã có bao nhiêu lần reset rồi, lần reset kế tiếp của bạn là bao nhiêu mà nó nhân số point vào thôi, cứ yên tâm việc này.
- Về việc mua lần reset, đơn giản là chỉ làm cái thao tác cộng thêm vào db 1 lần reset mà bạn mua cho nhân vật đó, chỉ khi nào bạn tới đủ cấp reset xong nó sẽ lấy số lần reset đó nhân với số point mà hệ thông reset đã đặt ra, và đương nhiên bạn sẽ không mất quyền lợi. Có một ý kiến nhỏ là bạn có thể thêm vào phần mua reset một điều kiện nữa, đó là khi bạn mua lần reset xong rồi, nó cộng vào rồi thì bạn cho clevel của nhân vật mua đó lên 400 và stats cũng như exp về 0 hoặc một con số mà bạn thích để người chơi reset lại, như thế thì đảm bảo theo ý bạn. Nhưng nhớ rằng phải trừ đi một lần reset khi mua xong, vì nếu đi reset coi như bạn tặng không cho người ta 1 lần rồi, nhức đầu quá hả? Hay cứ để như cũ?
- Về việc set một char nào đó thành GM thì bạn dùng tool CFZ có kèm theo server đó để set thôi, nhưng là GM thì không biến được bằng M, chỉ dùng lệnh để tele thôi, và đương nhiên không ảnh hưởng gì đến việc train của người khác cả.
Done.

kixboc
07-08-07, 08:50 PM
Chà, vấn đề nhiều quá:
- Cái này tôi chưa hiểu lắm nên chờ vutuyen giải đáp nhé.
- Về việc tặng lần reset bằng query theo tôi là độc lập với web này, vì nó sẽ run trực tiếp trong db, những ai có lần reset dưới 5 (hay con số do bạn chọn) thì nó mới cộng lần reset, và web cũng đọc từ db rằng bạn đã có bao nhiêu lần reset rồi, lần reset kế tiếp của bạn là bao nhiêu mà nó nhân số point vào thôi, cứ yên tâm việc này.
- Về việc mua lần reset, đơn giản là chỉ làm cái thao tác cộng thêm vào db 1 lần reset mà bạn mua cho nhân vật đó, chỉ khi nào bạn tới đủ cấp reset xong nó sẽ lấy số lần reset đó nhân với số point mà hệ thông reset đã đặt ra, và đương nhiên bạn sẽ không mất quyền lợi. Có một ý kiến nhỏ là bạn có thể thêm vào phần mua reset một điều kiện nữa, đó là khi bạn mua lần reset xong rồi, nó cộng vào rồi thì bạn cho clevel của nhân vật mua đó lên 400 và stats cũng như exp về 0 hoặc một con số mà bạn thích để người chơi reset lại, như thế thì đảm bảo theo ý bạn. Nhưng nhớ rằng phải trừ đi một lần reset khi mua xong, vì nếu đi reset coi như bạn tặng không cho người ta 1 lần rồi, nhức đầu quá hả? Hay cứ để như cũ?
- Về việc set một char nào đó thành GM thì bạn dùng tool CFZ có kèm theo server đó để set thôi, nhưng là GM thì không biến được bằng M, chỉ dùng lệnh để tele thôi, và đương nhiên không ảnh hưởng gì đến việc train của người khác cả.
Done.

chà chà, am hiểu tường tận quá ha, 1 cái thx cho u, mà u có YM không pm qua nick 4rum để tui add, có gì còn dễ hỏi han về vụ MU này cái, post ở 4rum chờ trả lời mất công lắm :pudency:.

kixboc
07-08-07, 08:57 PM
@ vutuyen: u cho tui YM cua u cái, để tui còn tiện hỏi, tui đang có ý định phát triển thêm phần mua bán char giữa các acc, tui thấy phần này chưa có trong web 2.1, mà những người có ý định đưa lên online nhất thiết cần cái này, nếu bản 2.1B hay bản nào đó > 2.1 của u mà có thì cũng pm lại để tui đỡ mất công phát triển nó. Ah mà xin phép trước nha bởi web này bản quyền của u mà mình chưa xin phép đã tự ý đề xuất việc này :d

vutuyen
08-08-07, 08:02 AM
Các điều kiện reset là: Bạn đủ level theo mức reset và đủ zen :smile:, cái vụ reset theo từng mức thì chỗ nhân điểm point không hợp lý, nếu ai mà đang làm theo kiểu reset (đang dùng bản 2.1) ở mức thì nên nhân cộng thêm point vào nhé, không thì mem la mất point thì ú ớ đó.
Tối qua mới thử cái shop thì mới biết, đồ mua ra không được, mua cây đao hồng long bạn để sẳn trong shop tốn 9 tỷ vào rương thấy viên bless +6, tôi thử add cây scepter của DL vào mua thì không có gì cả, mất cả chì lẫn chày. Tôi không biết add sao cho đúng nữa, cái chỗ mã item đó, bạn điền cái gì, và nó có công thức đưa món đồ đó lên full Opt và +13 luôn không vutuyen?
Còn chỗ ngân hàng thì hôm nay mấy đứa nhỏ chơi casino, bị nợ lại (bị âm), khi nó trả không giảm mà còn âm nhiều hơn, ăn lãi cắt cổ quá :smile:
Thêm một chỗ nữa là, tôi tắt chức năng webshop thì chức năng mua bán reset không hoạt động, mở lại thì được, không hiểu luôn?

Cái Webshop có thể chưa goàn thiện.
Đúng lá tắt Webshop thì mua bán rs ko chạy. cái này sửa dễ mà, ở trong acse../buyreset.asp, chỗ webshop

vutuyen
08-08-07, 08:07 AM
@ vutuyen: u cho tui YM cua u cái, để tui còn tiện hỏi, tui đang có ý định phát triển thêm phần mua bán char giữa các acc, tui thấy phần này chưa có trong web 2.1, mà những người có ý định đưa lên online nhất thiết cần cái này, nếu bản 2.1B hay bản nào đó > 2.1 của u mà có thì cũng pm lại để tui đỡ mất công phát triển nó. Ah mà xin phép trước nha bởi web này bản quyền của u mà mình chưa xin phép đã tự ý đề xuất việc này :d

hehe, nói bản quyền chơi vậy thôi, bạn cứ phát triển thoải mái, nếu phát triển web tốt hơn thì cứ share lên, chúng ta cùng phát triển mà ^^

mua bán giữa các char thì nội dung như thế nào, để tớ nghiên cứu thêm

vutuyen
08-08-07, 08:09 AM
@nguyennampotter: tớ thấy bạn cũng pro lắm, nếu được bạn hãy tets, phát triển web tốt hơn OK?

kixboc
08-08-07, 09:22 AM
@nguyennampotter: tớ thấy bạn cũng pro lắm, nếu được bạn hãy tets, phát triển web tốt hơn OK?

bạn đã thử vào chơi MU FPT bao giờ chưa,mình định phát triển mục mua bán char giữa các acc dựa trên các khuôn mẫu web của FPT với các thông tin mua bán như: thông tin char (tên, số lần rs, chủng tộc), tên acc chuyển tới, nhưng có sửa đổi 1 lỗi trong web FPT : đã bán cho acc khác nhưng tới khi bán lại cho 1 acc thứ 2 vẫn ok, trong lúc phát triển và test sẽ có thay đổi thêm

nguyennampotter
08-08-07, 10:56 AM

Cái này tôi không dám nhận đâu bạn ơi, tôi chỉ là người học vẹt thôi :biggrin:, dựa vào những gì của bạn để sửa đổi chút cho phù hợp chứ không dám nhận chữ pro, cái đó dành cho bạn nhé.
Tôi cũng rất thích làm web asp, và thích cái web của bạn, đơn giản, nhẹ nhàng, nhưng gần như đầy đủ tính năng, tôi sẽ dựa theo nền đó và phát triển tiếp, bạn giúp đỡ tôi nhé.
@kixboc: YM của tôi là nguyennampotter luôn, nhưng tôi ít online lắm, chỉ vào đọc tin nhắn rồi out ra à, nên cũng không biết là có gặp nhau không nữa, với lại không phải khiêm tốn mà thật tôi không biết gì nhiều đâu, biết chút nào thì nói chút đó thôi. Tôi còn phải học hỏi bạn nhiều.
Câu kết: Vậy mình cùng nhau phát triển hơn từ những cái sẵn có nhe các bác :haha:

nguyennampotter
08-08-07, 12:06 PM
Hôm qua ở đây có một thằng nhỏ vào cộng điểm (vì nó reset trên 300 lần) số point lớn, nó cộng vào sức mạnh 35000 thì chẳng những không có điểm đó mà còn mất. Hôm nay xem lại db thấy Data Type là smallint, và kiểm tra thì biết max của loại đó là con số 32767, vậy số điểm cộng tối đa có thể là 32767 cho tất cả các cột.
Vì tôi xài bản 3 in 1 của cuonglee nên cấu trúc dữ liệu đó là vậy, không biết các bản khác nó ra sao, điều đặt ra là giờ phải đặt một cái báo lỗi trên web là không được cộng quá con số đó hoặc thay đổi cấu trúc dữ liệu, chuyển smallint thành int chẳng hạn, nhưng chuyển như vậy sẽ phát sinh một lỗi là hackspeed trong gameserver bị detect và sẽ bị dis liên tục (có thể bỏ qua cái đó nếu muốn).
Tôi cũng định làm một cái thông báo lỗi nếu người cộng quá con số 32767 (chắc values max của nó là nhiêu đó quá), nhưng khi cộng số nhỏ ví dụ 1 thì nó báo lỗi, nhưng cộng với con số lớn ví dụ 100 hay hơn chẳng hạn thì nó báo cộng thành công, và cũng như tình trạng trên, chỉ số không tăng nhưng point vẫn mất. Đang chưa biết phải làm sao đây?

vutuyen
09-08-07, 07:55 AM
Đúng rồi, hầu như cấu trúc MU nào cũng 32767 là max, không biết mình chuyển về bigint nó có sao không nhỉ ^^

nguyennampotter
09-08-07, 11:02 AM
Chuyển thì không sao, tôi còn nhớ hồi đó chơi Mu Zhyper max nó lên đến hơn 65000, vấn đề ở đây là bạn phải sửa lại hệ thống hackspeed trên GS, nếu không là bị dis liên tục đó (cái này trái với những người muốn đưa server online vì sợ hackspeed).
Trang web mở dịch vụ mua bán reset, thêm cái sòng bài casino làm rộn ràng member hết, vì nó ra đánh bầu cua, rồi lấy tiền mua reset, có thằng mua đến hơn 700 lần reset rồi :sad: thua luôn. Hên là chỉ chơi trong mạng LAN thôi đó.
Còn cái vụ shop chưa biết phải làm sao đây nữa, cái chỗ add mã item xem ra chưa hiệu quả vì sai phiên bản nó ra loại khác. Với lại nếu đã bán online thì mình nên cho nó +13, full opt, nhưng tôi không biết phải add sao cho đúng nữa, không biết cái Item đó nó nhận mã binary ra sao ta?

norun
09-08-07, 08:16 PM
bạn chỉnh lại dùm cái webshop đi

nguyennampotter
09-08-07, 09:30 PM
Tạm thời tôi có thể chỉnh cái webshop như sau:
Bạn dùng chương trình CzF MuEditor v1.5a để tạo một món đồ mà bạn dự định đưa vào shop của bạn, ví dụ tôi đang muốn đưa cánh soul cấp 2 +13, full Opt, thì bạn chọn Wings trong đó và chọn level, Option, check thêm vài dòng dưới nữa (cái này bạn biết và tự làm được phải không?) Khi đã chọn hoàn tất rồi, bạn để ý cái ô text chưa mã Hex code, giờ copy nó, tôi được

04EFFF000AF25A7F00C0000000000000
Giờ mở phần admin lên, vào Thêm đồ vào webshop, chỗ mã món đồ bạn dán nguyên cái mã hex ở trên vào là xong.
Done!

vutuyen
10-08-07, 09:23 AM
UH, Web shop hiện chỉ có thế, nhưng đang nghiên cứu làm sao mua đồ không cần cất đồ cũ đi.

Cái dụ mua - bán reset chắc phải tăng giá lên roài ^^

kixboc
10-08-07, 10:23 AM
vutuyen và các bạn !
trong quá trình nghiên cứu và phát triển thêm tình năng cho web 2.1, mình phát hiện lỗi, nhờ fix và test dùm, theo cách đặt của mình thì sau lần 7 phải có 42000 point, lúc mới đâu thì ok, sau khi lên tới 270 mình nâng thêm 700 point vào mana thì bye bye, thế này đây, không "sử dụng kỹ năng này được", vào web thì đây nè lượm ơi :

ngoài ra mình còn cảm thấy vụ rs không được ngon lành lắm ở chỗ, thông thường rs 1 được 350, lần 2 được 300 ==> tổng sau 2 lần rs là 650, nhưng trong khi vụ rs ở web 2.1 này thì: lần 1 350, lần 2 300 ==> tổng sau 2 lần rs là 600, nếu lần 3 là 200 thì sau 3 lần rs sẽ là 600. Như vậy nếu theo các rs thông thường ở MU online thì số điểm sau n lần rs sẽ phải là lần 1+2+...+n lần rs. Nhưng trong khi web 2.1 thì lại khác, sau n lần rs thì tổng số point sẽ = số point của lần rs n đó nhân với n lần rs ra số point. Theo cách này thì nếu số point giảm dần theo rs thì sẽ chả có ai dám rs lên cao vì số point của sẽ không bằng số lần rs ít

nguyennampotter
10-08-07, 11:04 AM
Như tôi cũng đã nói trước chuyện này rồi mà, nói là số point * với lần reset là không hợp lý vì tôi ví dụ đơn giản, đối với web tôi, từ lần 1-10 reset mỗi lần được 300 point, vậy đến lần 10 ta được 3000 point (không vấn đề gì), theo công thức từ lần 11-50, mỗi lần sẽ cho 250 point, vậy lần 11 * 250 = 2750, thực tế phải là 3250, ta mất đi 500 point và con số này sẽ kéo dài đến khi ta reset lần thứ 50 (sang 51 lần sẽ khác đi)...
Cái này sửa lại một chút cũng không khó đâu bạn, chỉ cần chịu khó ngồi cộng trừ nhân chia là ra, làm một cách đơn giản là, nhìn vào ví dụ của tôi nhé, trong file mvt2.asp:

Elseif strReset > 10 and strReset <= 50 then
if strTien < 25000000 then
response.write "<script language=javascript>alert('Bạn không có đủ 25 triệu zen!');location.href='index.asp?mvt=user';</script>"
response.end
end if
if strLEVEL < 200 then
response.write "<script language=javascript>alert('Bạn chưa đạt tới cấp 200!');location.href='index.asp?mvt=user';</script>"
response.end
end if
If strDong = 0 or strDong = 1 Then
adoRec("money") = strTien - 25000000
adoRec("cLevel") = 1
adoRec("Experience") = 0
adoRec("Resets")=strReset + 1
adoRec("LevelUpPoint") = adoRec("Resets") * 250 + 500
Vậy vấn đề chính là bạn phải cộng thêm vào số point bị mất ở mức reset mà bạn đặt ra (chắc chắn con số đó là giống nhau từ đầu mức đến cuối mức, cứ yên tâm việc này). Xong!

kixboc
13-08-07, 03:31 PM
thế còn việc khi vào web đăng kí acc và nó báo hiện server đang quá tải, bạn vui lòng quay lòng lại sau thì sao ?, sửa thế nào ?
bình thường đăng kí vẫn ok, sao giờ vào đăng kí lại không được?

xom1b
14-08-07, 07:30 AM
cái link web 2.1 ko dowwnload đc pac' xem lại đi

tinhbanvn0
15-08-07, 08:09 AM
mọi người ơi chi em lam web đi!
thanks cảm ơn nhiều

vutuyen
15-08-07, 08:13 AM
BẠn bỏ "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" ở đầu link đi là down dc à, lúc post tớ quên.

@kixbox: có thể lỗi đó do nhiều thông tin cần nhập mình sẽ lược bỏ bớt đi

kixboc
15-08-07, 10:30 AM
@kixbox: có thể lỗi đó do nhiều thông tin cần nhập mình sẽ lược bỏ bớt đi

trong lúc thực hiện nâng cấp bản 2.1 lên 2.1B để có thêm tính năng mua bán char giữa các acc mà mình đã nói và định test thử trước khi share link update thì mình thấy phần mua bán rs không tắt được, mình muốn giữ shop mà tắt phần mua bán rs thì làm sao?

vutuyen cho mình xin YM được không để mình tiện hỏi trong lúc nâng cấp web, cứ phải đợi trong 4rum trả lời mất thời gian lắm

jinky
15-08-07, 08:31 PM
các bác giúp em sữa lỗi này với
em đã làm đúng hướng dẫn (~~)

vutuyen
16-08-07, 08:34 AM
trong lúc thực hiện nâng cấp bản 2.1 lên 2.1B để có thêm tính năng mua bán char giữa các acc mà mình đã nói và định test thử trước khi share link update thì mình thấy phần mua bán rs không tắt được, mình muốn giữ shop mà tắt phần mua bán rs thì làm sao?

vutuyen cho mình xin YM được không để mình tiện hỏi trong lúc nâng cấp web, cứ phải đợi trong 4rum trả lời mất thời gian lắm

đó là trong quá trình code mình đã quên không sửa: cụ thể

bạn vào accessories , mở file buyreset.asp, tìm đến dòng sau:

<%
Session("bonhoao") = "buyreset"
sSQL = "SELECT * FROM mvtweb;"
Set adoRec = Server.CreateObject("ADODB.Recordset")
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
adoRec.Open sSQL, Conn, 3, 3
if adoRec("webshop") = "0" then
%>

sửa chữ màu cam thành "muareset" sau đó vào phần admin tắt chức năng này đi là dc

vutuyen
16-08-07, 08:37 AM
các bác giúp em sữa lỗi này với
em đã làm đúng hướng dẫn (~~)

bạn nên nhập ở chỗ SQL Server là IP của bạn hoặc 127.0.0.1

HoangVjp
16-08-07, 09:00 AM
Em là mem mới down về thử xem đã. Chưa có ý kiện

kixboc
17-08-07, 04:05 PM
@ vutuyen: bạn thử test lại giúp mình cái font gõ trong web 2.1 cái, mình xài font theo yêu cầu bạn ghi trong muc quản lý admin nhưng mình mình gõ đi gõ lại, xài cả dạng unicode, tải unikey, các loại bộ gõ có dạng gõ theo phông chữ bạn nói nhưng đều không được, lúc post lên toàn lỗi, nhưng đọc cái bài giới thiệu về web 2.1 MVT có sẵn thì ok, thế là sao?
mình muốn nhờ bạn một chút, giờ mình muốn bổ sung phần hướng dẫn người mới chơi vào mục hướng dẫn của web thì làm sao, không phải mục tin tức đâu nha, mình muốn copy phần hướng dẫn người mới trong web của một số MU khác nhưng không biết khi post về web 2.1 MVT thì có được không hay là font gõ không giống, nhờ bạn giải quyết dùm 2 ý chung một vấn đề về font chữ?

vutuyen
18-08-07, 07:53 AM
@ vutuyen: bạn thử test lại giúp mình cái font gõ trong web 2.1 cái, mình xài font theo yêu cầu bạn ghi trong muc quản lý admin nhưng mình mình gõ đi gõ lại, xài cả dạng unicode, tải unikey, các loại bộ gõ có dạng gõ theo phông chữ bạn nói nhưng đều không được, lúc post lên toàn lỗi, nhưng đọc cái bài giới thiệu về web 2.1 MVT có sẵn thì ok, thế là sao?
mình muốn nhờ bạn một chút, giờ mình muốn bổ sung phần hướng dẫn người mới chơi vào mục hướng dẫn của web thì làm sao, không phải mục tin tức đâu nha, mình muốn copy phần hướng dẫn người mới trong web của một số MU khác nhưng không biết khi post về web 2.1 MVT thì có được không hay là font gõ không giống, nhờ bạn giải quyết dùm 2 ý chung một vấn đề về font chữ?

Bản 2.0 và 2.1 đều dùng bộ mã [] vd:
unicode: người ta nói
Decimal: người ta n&#243;i

bạn muốn bổ sung hướng dẫn một cách đơn giản nhất. bạn hãy tạo một trang web hướng dẫn, đặt tên cho nó rồi vào trang chủ, tạo đường link dẫn đến trang HD, bạn nên sài frontpage để edit

vutuyen
18-08-07, 07:56 AM
Nhân đây, mình thông báo luôn cho các bạn: Hiện mình đã tìm ra giải pháp cho chức năng thêm tin: tức là không cần sài bộ mã cũ mà sài luôn UNICODE. Chắc chắn sẽ có trong phiên bản sau.

longthanhs
18-08-07, 10:08 AM
Vutuyen ơi: công thức reset như vậy là sai rụi

1 ->10 : 250 point x 10 = 2500 point
10->20 : 200 Point x 10 = 2000 point

nhưng nếu lấy 200 x 20 thì mới đc là 4000 point à (đúng ra là fải 4500 chứ) kểu này thì member chém đã tay

kixboc
18-08-07, 07:20 PM
Bản 2.0 và 2.1 đều dùng bộ mã [] vd:
unicode: người ta nói
Decimal: người ta nói

bạn muốn bổ sung hướng dẫn một cách đơn giản nhất. bạn hãy tạo một trang web hướng dẫn, đặt tên cho nó rồi vào trang chủ, tạo đường link dẫn đến trang HD, bạn nên sài frontpage để edit

mình chả hiểu cái gì cả :pudency: , bạn cập nhập phần update font unicode cho web đi, xài unicode cho tiện, nó thông dụng hơn (nếu có phần này không thôi thì tốt, đỡ mất công cài lại web và chỉnh sửa cho đỡ mất công, chỉ cần phần sửa font thôi là ok)

kixboc
18-08-07, 07:29 PM
Vutuyen ơi: công thức reset như vậy là sai rụi

1 ->10 : 250 point x 10 = 2500 point
10->20 : 200 Point x 10 = 2000 point

nhưng nếu lấy 200 x 20 thì mới đc là 4000 point à (đúng ra là fải 4500 chứ) kểu này thì member chém đã tay

bạn nên kiểm tra trước khi save, sử dụng máy tính và nhân số point với số lần rs min của đợt đó và trừ đi số point max lần trước đó xem thiếu bao nhiêu và công thêm vào bảng công thức rs. VD:
1->10: *250 point (250*10=2500)
11->20: *200 point (200*11=2200)
==> 2500-2200=300 point --> từ lần rs 11->20: *200+300
11->20: *200 point (200*20=4000)
21->30: *150 point (150*21=3150)
==> 4000-3150=1300 point --> từ lần rs 21->30 : *150+1300
tương tự như vậy với lần rs sau

vutuyen
20-08-07, 07:39 AM
Phần dùng Unicode mình đã add vào rồi, nhưng sẽ xuất hiện trong phiên bản sau. còn nếu bạn muốn dùng thì mình sẽ ép nó vào bản 2.1.

các bạn cố chờ vài hôm

vutuyen
20-08-07, 07:43 AM
Vấn đề Reset nếu không thích sài theo công thức thì các bạn có thể sài theo kiểu ở 1 mức (config khi cài đặc web)

kixboc
20-08-07, 08:31 AM
Phần dùng Unicode mình đã add vào rồi, nhưng sẽ xuất hiện trong phiên bản sau. còn nếu bạn muốn dùng thì mình sẽ ép nó vào bản 2.1.

các bạn cố chờ vài hôm

vậy mình mong nó sẽ sớm hoàn thành và được share lên để mình có thể làm nốt phần mua bán char giữa các acc, ah cho mình hỏi, phần hướng dẫn người mới chơi giống trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì làm thế nào, trong bản tới của bạn có phần này không?

congliem
20-08-07, 11:08 AM
Có ai test chưa. Kết quả thế nào ???

longthanhs
20-08-07, 12:06 PM
bạn nên kiểm tra trước khi save, sử dụng máy tính và nhân số point với số lần rs min của đợt đó và trừ đi số point max lần trước đó xem thiếu bao nhiêu và công thêm vào bảng công thức rs. VD:
1->10: *250 point (250*10=2500)
11->20: *200 point (200*11=2200)
==> 2500-2200=300 point --> từ lần rs 11->20: *200+300
11->20: *200 point (200*20=4000)
21->30: *150 point (150*21=3150)
==> 4000-3150=1300 point --> từ lần rs 21->30 : *150+1300
tương tự như vậy với lần rs sau

nói thì thấy dễ thử làm đi rùi biết, Rs lần thứ 3x trở lên mới có chuyện cười
tôi đã làm như bạn nói rùi, nhưng chẵn fai3 như vậy đâu bạn à, nó + ko như mình cộng đâu, nó sài phép tín of thằng tàu:hell_boy:

kixboc
20-08-07, 01:49 PM
nói thì thấy dễ thử làm đi rùi biết, Rs lần thứ 3x trở lên mới có chuyện cười
tôi đã làm như bạn nói rùi, nhưng chẵn fai3 như vậy đâu bạn à, nó + ko như mình cộng đâu, nó sài phép tín of thằng tàu:hell_boy:

thế 1x 2x có đươc không, mình chưa thử rs >35, nhưng tới 34 thì vẫn ok, mình vẫn thấy nó cộng đúng, đâu có sao đâu?

nguyennampotter
20-08-07, 03:54 PM
Tôi thấy nếu theo công thức từ 21-30 thì công thêm 1300 điểm rồi, vậy phải làm thêm công thức từ 31 trở đi sẽ cộng vào bao nhiêu? Con số đó do bạn cộng trừ ên và theo số point của bạn cho thì sẽ hợp lý thôi.
Ví dụ: Bạn reset lần thứ 30 số point là 30 * 150 = 4500 + 1300 = 5800 cho lần reset thứ 30. Vậy lần thứ 31 trở đi, mỗi lần được cộng thêm 100 point thì sao?
31 * 100 = 3100 + 1300 = 4400, bị -1500, vậy giờ cho nó đúng thì mình sẽ lấy số bị âm là 1500 + 1300 mà từ những lần reset thứ 21 - 30 thì sẽ đủ điểm, ta có được 31 * 100 = 3100 + 2800 = 5900 (đủ), và đương nhiên số điểm sẽ đúng hoài nếu số point cho sau mỗi lần reset không bị thay đổi (vẫn là 100 từ reset lần 31 trở đi).

longthanhs
22-08-07, 10:51 AM
web thấy pro mà công thức RS như........., ko hiểu tại sao nhứ thế chứ

vutuyen
23-08-07, 07:27 AM
Ạc, Éc, vậy các bạn nghiên cứu, nghĩ ra một công thức reset không lỗ và không nhiều đi, tớ config lại cho.

@All: nếu không có gì thay đổi thì đến chủ nhật này mình sẽ Update lên bản 2.2

vutuyen
23-08-07, 07:29 AM
À quên nữa, thông tin update lần này như sau:

-khỏi cần chạy query lại (ai thích thì chạy)
- Sửa vài lỗi nhỏ.
- Dùng tiếng việt Unicode hoàn toàn cho Admin.
- Mua bán Nhân vật (dự kiến)
Các bạn mau chóng đem ra công thức reset để tớ Update luôn.

end

kixboc
23-08-07, 07:33 AM
À quên nữa, thông tin update lần này như sau:

-khỏi cần chạy query lại (ai thích thì chạy)
- Sửa vài lỗi nhỏ.
- Dùng tiếng việt Unicode hoàn toàn cho Admin.
- Mua bán Nhân vật (dự kiến)
Các bạn mau chóng đem ra công thức reset để tớ Update luôn.

end

vutuyen ơi, MVT này có áp dụng được với phiên bản SS3 new của eddy không? :ops:

vutuyen
24-08-07, 08:43 AM
Ưả, S3 của eddy đâu tớ không thấy. bản của eddy dùng mấy DB????????????????

longthanhs
24-08-07, 09:43 AM
Xin cho mình ý kiến nhé, nếu như bạn có thể làm công thức RS thì làm như ý mình có đc ko?.

RS lần 1 được tăng 10 lần or 20 lần tùy thịch, RS 1 lần = 200 point

RS từ 10 -> 20 = 150 point
RS từ 20 -> 40 = 100 point
RS từ 40 về sao= 50 point

như vậy ko bít ý kiến of các bạn như thề nào nhé

bdnatuan
25-08-07, 09:39 AM
Cho mình hỏi là , pass của của Admin và member chứa trong file gì?

kixboc
26-08-07, 04:20 PM
Ưả, S3 của eddy đâu tớ không thấy. bản của eddy dùng mấy DB????????????????

cái này dùng 6 DB, bản đó được share lên 4 rum rùi mà, đây nè, link ở ngay phần chữ ký eddy, bản update tháng 8/2007

fzxgl136
27-08-07, 09:59 AM
VuTuyen ơi sao qua chủ nhật rồi sao không thấy sahare web2.2 len thế

vutuyen
28-08-07, 09:17 AM
Hix, sory các bạn, mình hứa chiều này sẽ update cho, nhưng chỉ có phần admin thôi, dạo này hơi bận. ^^

vutuyen
28-08-07, 02:18 PM
zXongz: Đã Update 2.2 cho các bạn

norun
28-08-07, 02:35 PM
vũ tuyên có thể update thêm cái quản lý thẻ không? mình đang cần cái đó ai có thì share cho mình với

vutuyen
28-08-07, 02:49 PM
Quản lý thẻ?? bạn nói rõ hơn, chi tiết hơn đi, mình sẽ cố gắng

Lu_Xu_Bu
29-08-07, 07:43 PM
Chào các bạn như đã hứa, hôm nay mình sẽ share tiếp bản MVT Web 2.2:
Thông tin Update:

Trích:
- Admin đã có thể sử dụng Tiếng Việt Unicode 99,99%
- Sửa lỗi chênh lệch khi mở to độ phân giải.
- Sửa lỗi khi tắt Webshop và Mua - bán Reset.
- Sửa lại phần liệt kê tin tức theo Ngày gửi.
- Bổ sung phần truyền thuyết vào Web
Các phần khác chưa phát triển , nhưng sẽ xuất hiện trong phiên bản sau
link:

kỳ vậy Vutuyen !
ông coi lại cái link đi ! đây là link web mình share mà !
không hiểu vì lý do gì mà Admin xoá topic đó đi. mình down rồi nên share lại cho bạn nào chưa kịp Down.
Web nay cua Mu Devil thi phai :
TẢI VỀ
neu muon nhanh thi copy link ben duoi roi paste vo IE :

vutuyen
30-08-07, 07:29 AM
PHải không đó, hay là tôi copy lộn nhỉ, để mình coi lại đã

vutuyen
30-08-07, 07:41 AM
Zshare hôm nay hình như bị hư
để sáng mai mình post link khác cho
T_T

norun
30-08-07, 05:12 PM
Quản lý thẻ?? bạn nói rõ hơn, chi tiết hơn đi, mình sẽ cố gắng

cái quản lý thẻ Mu như web 8.0 của toan ấy nhưng mà thêm seri thay bằng bán cho nhân vật nào nhân vật đó mới được dùng bạn hiểu ý mình không? nếu không hiểu cho mình nick YM để tiện hỏi chút ok?

norun
30-08-07, 05:24 PM
quên mất hình như bạn đưa nhầm link thì phải

zxczxc
30-08-07, 05:29 PM
bản 2.2 này có fĩx lỗi dup reset ko bạn ơi , bản 2.1 toàn bị dúp reset thôi , cứ click nhiều vào reset là reset 1 lần thành 2 lần. Hic .

kixboc
30-08-07, 10:07 PM
cho mình hỏi chút vutuyen ơi, bản 2.2 này sau khi down về thì cài đè vào bản 2.1 ah, mình thấy bản 2.2 không có các folder giống như 2.1 như install, vậy sau khi cài chạy querry thế nào, vào IE gõ gì, bản 2.1 là 10.0.0.250/2.1/install.asp vậy bản 2.2 thì sao, điểm cộng khi rs đã fix lại chưa hay khi cài xong lại phải sửa phần số lần rs *số điểm +số point cần thêm hả?, bản này có thêm nhiều tính năng quá, có thể hướng dẫn thêm không vutuyen

kixboc
03-09-07, 08:48 AM
vutuyen ơi, bạn khi sửa lại web 2.2 thì nhớ cố gắng thêm phần cộng điểm mệnh lệnh DL bởi có rất nhiều bản MU không có chức năng tăng point bằng lệnh như bản 1.02N của CTT, hiện mình đang dùng bản 3in1 của cuonglee, vì vậy muốn tăng 5000 point mệnh lệnh thì thôi rồi potay.com

vutuyen
04-09-07, 07:32 AM
Ửa, kixboc hình như chưa xem kỹ, Bản 2.0 và 2.1 đều đã có cộng điểm cho DL mà. Coi lại de

Bản 2.2 sẽ có quản lý thẻ như yêu cầu của norun nhưng phải hơi lâu nữa mới Release vì... phải đi học T_T

zxczxc
04-09-07, 11:13 AM
bạn ơi , cho thêm phần đổi đồ full = lần reset nhé ,.

norun
04-09-07, 11:56 AM
bao giờ mới có bản 2.2 hả vutuyen?

HKDdev.team
04-09-07, 12:39 PM
tặng mọi người :
Web reset = thẻ của MUHN hồi xưa ( asp code)
Chưa test nhưng sure 100% có thể xài
(2h sẽ down đc vì giờ tớ đang up cái client game này lên, phải lát xong file này mới up file reset thẻ lên đc TT_TT )

kixboc
04-09-07, 01:29 PM
Ửa, kixboc hình như chưa xem kỹ, Bản 2.0 và 2.1 đều đã có cộng điểm cho DL mà. Coi lại de

Bản 2.2 sẽ có quản lý thẻ như yêu cầu của norun nhưng phải hơi lâu nữa mới Release vì... phải đi học T_T

ặc có nhưng vutuyen không coi kỹ bài của KB rồi, KB đâu nói không có mà nói vutuyen bổ sung chức năng cộng point mệnh lệnh cơ, trong bản 2.0 và 2.1 đều không có chức năng cộng mệnh lệnh !

norun
04-09-07, 02:32 PM
tặng mọi người :
Web reset = thẻ của MUHN hồi xưa ( asp code)
Chưa test nhưng sure 100% có thể xài
(2h sẽ down đc vì giờ tớ đang up cái client game này lên, phải lát xong file này mới up file reset thẻ lên đc TT_TT )

cảm ơn bạn mình dl về thử xem có được không

kixboc
10-09-07, 04:31 PM
ủa sao lâu nay không thấy vutuyen vào up bản 2.2 đã fix lỗi và trả lời anh em một số câu hỏi vướng mắc thế nhỉ?

vutuyen
13-09-07, 09:23 AM
Sorry Sorry, mình nói luôn, Bản 2.2 Sẽ không Phát hành,
Đó là tin buồn. ^_^

Nhưng......
Mình đang tập trung vào phiên bản 2.3. Giao diện khác, cải tiến tốt, Reset theo thẻ (mình xin giữ bí mật)

Ai cho mình lại cái công thức Reset của MU Việt Nam đi, mình sẽ làm giống MU VN luôn.
Hơi lâu đó.

kixboc
14-09-07, 11:17 AM
.- Reset lần đầu được 350 point. Từ lần thứ 2 trở đi được 150 point. Từ lần 50 trở đi được 50 point
2.- Trước khi reset thì phải vào Game lại, login vào bằng nhân vật khác trong account đó, rồi thoát ra ngoài để reset.
3.- Chú ý :: Chuyển tất cả các item trên người vào trong kho. Tất cả các item trong người ngoại trừ tiền $$$ đều bị xóa (không thể phục hồi)
4.- Nhân vật reset lần đầu tiên phải ít nhất là ở level 250 . Lần2 level 254
lần 3 level 258 , cứ thế từ lần thứ 39 trở đi : level 400
5.- Khi reset, hệ thống sẽ trừ tiền trong bank và tự động xóa tội, số Zen phải trả được ghi chi tiết tại đây
6.- Zen,chaos,lông chim phải được để trong BANK.
7.- Điều kiện reset :
Reset tăng 1 lần cần 10tr Zen : lần 1 cần 10tr, lần 2 cần 20tr, lần 10 cần 100tr ..v....v.. từ l

cái phần này dành cho những ai cần thêm ĐK

lần 1 đến 10 0 chaos 0 lông chim
từ lần 11 đến 20 0 0
từ lần 21 đến 30 1 0
từ lần 31 đến 40 2 0
từ lần 41 đến 50 3 0
từ lần 51 đến 60 4 0
từ lần 61 đến 70 5 0
từ lần 71 đến 80 1 1
từ lần 81 đến 90 2 1
từ lần 91 đến 100 3 1
từ lần 101 đến 110 4 1
từ lần 111 đến 120 5 1
từ lần 121 đến 130 1 2
từ lần 131 đến 140 2 2
từ lần 141 đến 150 3 2
... ... ...

nhân vật
account
mật khẩu
Xác nhận, Tôi biết khi reset sẽ bị xóa hết đồ và đã cất hết đồ giá trị trên người và trong SHOP cá nhân của nhân vật.

vutuyen
14-09-07, 12:25 PM
Tuyệt quá, đúng là FPT có khác, Công thức hơi phức tạp nhưng không thành vấn đề với tớ. Các bạn cứ từ từ đợi tin mừng của tớ nhá.

zxczxc
14-09-07, 05:27 PM
Vũ Tuyền ơi , bạn đổi shop bán đồ mua = zen sang mua = lần reset nhé , chỉnh lại phần reset như trên ( nên reset = zen chao lông chim joc...) , sửa lại phần điểm reset , đúp reset , phần reset = thẻ bạn nên để tùy chọn (reset = thẻ hoặc reset bình thường)
Cảm ơn bạn nhiều.

vutuyen
17-09-07, 11:56 AM
OK, phan Reset da la`m xong, Gio` thi` min`h chi trang tri web thoi, Web se~ share trong thoi gian khong lau nua dau

to: admin Sorry, i can't write VN language

luckyday
17-09-07, 12:02 PM
Tuyệt vời, hi vọng vutyen sẽ làm được một cái skin hoành tráng đừng chơi cái skin cũ trông không bắt mắt cho lắm, ^_^!

norun
17-09-07, 03:53 PM
không biết bao giờ mới có nhỉ chờ lâu quá tuyên ui

fzxgl136
17-09-07, 04:27 PM
đừng có vội chứ để Vũ Tuyên làm từ từ để có 1 web ngon lành chứ
Vũ Tuyên ơi cố gắng lên nhé mọi người đang mong chờ sản phẩm web 2.3 của bạn đó

anhnga
17-09-07, 11:23 PM
Quan trọng nhất là web phải được bảo mật thật kỹ, nếu không đưa lên online lại có những kẻ xấu bụng chuyên đi drop data của người khác giống một số người trên diễn đàn này...... Mình xin ủng hộ Vũ Tuyền một chân một tay........!!!!

fzxgl136
23-09-07, 10:48 AM
Mấy ngày rồi không thấy Vũ Tuyên nói gì về bản web mới nhỉ

vutuyen
23-09-07, 12:34 PM
Chậm nhất là Chủ Nhật ngày 27 tháng 9 sẽ release, Do mình học từ sáng đến 4 giờ cả tuần nên ít có thời gian config Web. Nhưng, tớ khẳng định bản 2.3 sắp tới các bạn chắc chắn sẽ rất hài lòng.

Lúc ấy, các bạn hãy test và góp ý cho web này nhé

vietmagic
23-09-07, 01:44 PM
Chậm nhất là Chủ Nhật ngày 27 tháng 9 sẽ release, Do mình học từ sáng đến 4 giờ cả tuần nên ít có thời gian config Web. Nhưng, tớ khẳng định bản 2.3 sắp tới các bạn chắc chắn sẽ rất hài lòng.

Lúc ấy, các bạn hãy test và góp ý cho web này nhé

Cái web2.1 của ông tôi đang config lại những tính năng đa dạng hơn và bổ xung các phần truyền thuyết, nhân vật, map... nhưng muốn sửa lại phần reset không phải là bằng Zen mà là Cretion + Chaos + Zen... hix! sao khó quá làm mãi không xong :(. Ông có đoạn mã query nào reset bằng Cretion + Chaos + Zen... dùng được cho web 2.1 hok?? paste lên đây tui coppy về cho đở tốn công :((

norun
23-09-07, 08:30 PM
hi hôm nay mới thấy vũ tuyên online cố gắng sớm bạn nhé

vietmagic
24-09-07, 06:41 PM
Trong Web 2.1 của vũ tuyền phát hiện còn một số lổi mà bạn chưa khắc phục được:
* Như: Chuyển tiền trực tuyến sang Account khác

- Ví dụ: Số tiền trong ngân hàng của tôi là: 1000000000 (1 tỉ Zen)

- Nhưng tôi có thể chuyển tiền sang Ngân hàng của Account khác với số tiền là 10000000000 (10 tỉ Zen) -> Quá trình chuyển tiền thành công!

- Trường hợp này hiện tại trong ngân hàng của tôi sẽ bị âm – 9000000000 (- 9 tỉ Zen)

* Kết luận: nếu một Account bất kỳ chỉ cần có một số tiền nhỏ trong ngân hàng Agribank là có thể chuyển tiền sang ngân hàng của Account khác với số tiền vô hạn mặt dù mình bị âm…

Công thức Java Script có đoạn để xử lí việc chuyển Tiền sang ngân hàng của Account khác trong File: mvt2.asp

Ðoạn code xử lí việc chuyển tiền sang ngân hàng của Account khác như sau:

elseif straction = "bankmove" then
set rsthoat = Server.CreateObject("ADODB.Recordset")
sqlthoat="select * from MEMB_STAT where memb___id='"&Session("banhmyopla")&"'"
rsthoat.open sqlthoat,conn,1,3
if rsthoat("ConnectStat")=1 then
Response.write "<script language=javascript>alert('Có thể bạn vẫn ðang còn trong Game hoặc bạn là ngýời thoát Game cuối cùng, nên quá trình Chuyển tiền không thể tiến hành!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
else
inttien = int(request.form("dong"))
stracc = request.form("acc")
if inttien = "" then
response.write "<script language=javascript>alert('Vui lòng nhập số tiền cần Chuyển!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
if stracc = "" then
response.write "<script language=javascript>alert('Vui lòng nhập tài khoản cần chuyển!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
if inttien < 0 then
response.write "<script language=javascript>alert('Tính Hack hả? ðề nghị bạn nghiêm túc!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
sSQL = "SELECT * FROM Character WHERE AccountID = '" & stracc & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
if adoRec.EOF or adoRec.BOF then
Response.write "<script language=javascript>alert('Server không tồn tại tài khoản này?');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
Response.end
Else
sqlthoat="select * from MEMB_STAT where memb___id='"&stracc&"'"
Response.write "<script language=javascript>alert('Tài khoản "&stracc&" ðang Online nên không thể chuyển ðýợc!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
else

sSQL = "SELECT * FROM MEMB_INFO WHERE memb___id = '" & Session("banhmyopla") & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
adoRec("nganhang") = adoRec("nganhang") - inttien
adoRec.update
adoRec.Requery
Set adoRec = Nothing
sSQL = "SELECT * FROM MEMB_INFO WHERE memb___id = '" & stracc & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
adoRec("nganhang") = adoRec("nganhang") + inttien
adoRec.update
adoRec.Requery
Response.write "<script language=javascript>alert('Quá trình chuyển tiền Thành công!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
Set adoRec = Nothing
end if
end if
end if

Trong trường hợp này bạn vutuyen có cách nào để khắc phục lại tình trạng trên mình ðã nêu không? Là xử lí theo mặt tiền hiện tại mà không phải ở tương lai, tất không vay mượn tiền ngân hàng để chuyển sang ngân hàng của Account khác!

toan2003
24-09-07, 10:40 PM
Nhìn code ASP hoa cả mắt, chẳng hiểu cái gì hết :D, trong php đối chiếu số tiền muốn chuyển với tiền đang có, nếu nhỏ hơn báo lỗi ko chuyển được.

cbatular
25-09-07, 12:24 AM
Không có vấn đề gì webnay cũng tạm nhưng chơi off là hợp

huyhaf
25-09-07, 12:26 AM
ASP sử dụng các javascript...............................

kixboc
25-09-07, 09:46 AM
ngoài ra trong quá trình sử dụng web 2.1 mình còn thấy lỗi,chức năng sòng bạc đặt cả 6/6 ô mất 6m (đặt vậy thì chắc thắng rồi còn gì) đáng lẽ khi thu vào phải <6m nhưng ở web này nó lại >6m ==> lãi rồi, vậy thì cờ bạc gì, chả khác gì chỗ kiếm tiềnthif đúng hơn, đặt tất cả ăn vào lại lãi ==> vô lý.

vietmagic
25-09-07, 05:09 PM
ngoài ra trong quá trình sử dụng web 2.1 mình còn thấy lỗi,chức năng sòng bạc đặt cả 6/6 ô mất 6m (đặt vậy thì chắc thắng rồi còn gì) đáng lẽ khi thu vào phải <6m nhưng ở web này nó lại >6m ==> lãi rồi, vậy thì cờ bạc gì, chả khác gì chỗ kiếm tiềnthif đúng hơn, đặt tất cả ăn vào lại lãi ==> vô lý.

Bạn có thể Remote đoạn code trong file mvt2.asp cờ bạc này đi và đoạn code chuyển tiền vào ngân hàng của Account khác, và delete cái phần cờ bạc + Chuyển tiền sang account khác ở web sẽ không vấn đề gì ^^.. mình đã test và thành công!!! lưu ý: hãy xem đoạn code thật kỹ và phân biệt coi chừng delete nhằm sẽ sinh ra lổi web và database đó nha bạn.

vutuyen
26-09-07, 05:51 PM
Trong Web 2.1 của vũ tuyền phát hiện còn một số lổi mà bạn chưa khắc phục được:
* Như: Chuyển tiền trực tuyến sang Account khác

- Ví dụ: Số tiền trong ngân hàng của tôi là: 1000000000 (1 tỉ Zen)

- Nhưng tôi có thể chuyển tiền sang Ngân hàng của Account khác với số tiền là 10000000000 (10 tỉ Zen) -> Quá trình chuyển tiền thành công!

- Trường hợp này hiện tại trong ngân hàng của tôi sẽ bị âm – 9000000000 (- 9 tỉ Zen)

* Kết luận: nếu một Account bất kỳ chỉ cần có một số tiền nhỏ trong ngân hàng Agribank là có thể chuyển tiền sang ngân hàng của Account khác với số tiền vô hạn mặt dù mình bị âm…

Công thức Java Script có đoạn để xử lí việc chuyển Tiền sang ngân hàng của Account khác trong File: mvt2.asp

Ðoạn code xử lí việc chuyển tiền sang ngân hàng của Account khác như sau:

elseif straction = "bankmove" then
sqlthoat="select * from MEMB_STAT where memb___id='"&Session("banhmyopla")&"'"
Response.write "<script language=javascript>alert('Có thể bạn vẫn ðang còn trong Game hoặc bạn là ngýời thoát Game cuối cùng, nên quá trình Chuyển tiền không thể tiến hành!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
else
inttien = int(request.form("dong"))
stracc = request.form("acc")
if inttien = "" then
response.write "<script language=javascript>alert('Vui lòng nhập số tiền cần Chuyển!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
if stracc = "" then
response.write "<script language=javascript>alert('Vui lòng nhập tài khoản cần chuyển!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
if inttien < 0 then
response.write "<script language=javascript>alert('Tính Hack hả? ðề nghị bạn nghiêm túc!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
end if
sSQL = "SELECT * FROM Character WHERE AccountID = '" & stracc & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
if adoRec.EOF or adoRec.BOF then
Response.write "<script language=javascript>alert('Server không tồn tại tài khoản này?');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
Response.end
Else
sqlthoat="select * from MEMB_STAT where memb___id='"&stracc&"'"
Response.write "<script language=javascript>alert('Tài khoản "&stracc&" ðang Online nên không thể chuyển ðýợc!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
else

sSQL = "SELECT * FROM MEMB_INFO WHERE memb___id = '" & Session("banhmyopla") & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
adoRec("nganhang") = adoRec("nganhang") - inttien
adoRec.update
adoRec.Requery
Set adoRec = Nothing
sSQL = "SELECT * FROM MEMB_INFO WHERE memb___id = '" & stracc & "';"
adoRec.CursorType = 2
adoRec.LockType = 3
adoRec("nganhang") = adoRec("nganhang") + inttien
adoRec.update
adoRec.Requery
Response.write "<script language=javascript>alert('Quá trình chuyển tiền Thành công!');location.href='index.asp?mvt=bank';</script>"
response.end
Set adoRec = Nothing
end if
end if
end if

Trong trường hợp này bạn vutuyen có cách nào để khắc phục lại tình trạng trên mình ðã nêu không? Là xử lí theo mặt tiền hiện tại mà không phải ở tương lai, tất không vay mượn tiền ngân hàng để chuyển sang ngân hàng của Account khác!

Chân thành cám ơn bạn đã tìm ra lỗi này, Lỗi này mình đã sửa chửa kịp thời . Còn mấy cái dụ Reset = Ngọc quá dễ, có luôn trong phiên bản 2.3.

itpro.com
26-09-07, 10:09 PM
Chân thành cám ơn bạn đã tìm ra lỗi này, Lỗi này mình đã sửa chửa kịp thời . Còn mấy cái dụ Reset = Ngọc quá dễ, có luôn trong phiên bản 2.3.

Tớ nghĩ ko dễ thế đâu ^_^ add reset = ngọc thì dễ nhưng để web nhận code thì ko dễ tẹo nào :D ,mấy bản cũ từ 1.0L... trở lại thì nhận được còn mấy bản 1.02 về sau này thì khi rớt ngọc sẽ là random code.

toan2003
26-09-07, 10:29 PM
Mấy bản sau code của ngọc hơi khác 1 chút thôi, những bản trước code của đồ chỉ có 20 ký tự, dùng 4 cái đầu là được (web asp cũ dùng như thế), bản này thì thêm 1 ký tự nào ở giữa nữa, ko nhớ

lequangvu
28-09-07, 08:36 PM
Anh vutuyen ơi sao không thấy bản 2.3 ra đời vậy làm nhanh cho các em test nào Thank You!

canhky
29-09-07, 01:43 AM
link của trang đầu die rôi. Bạn nào có up lại đi. Thanks

amokaza
29-09-07, 02:24 PM

Bản 2.1 trong phần quản lý nhân vật: cộng điểm cho nhân vật darklord chỉ có 4 phần cơ bản là: sức mạnh, nhanh nhẹn, máu và mana. Không có phần mệnh lệnh (command). Vutuyen add vô cho đầy đủ nha bạn.

canhky
29-09-07, 09:02 PM
đang chờ vutuyen đây. Lâu quá rồi :( , cố lên nhá

vutuyen
30-09-07, 08:59 AM
Hôm nay là chủ nhật 30-9, mọi thứ đã hoàn tất, chỉ cần mang ra tiệm rồi share lên. nhưng bị trục trặc bất ngờ:

USB của tớ đến hôm nay kiểm tra mới thấy bị hư.
Nhà mình có mạng nhưng VNN1269 cực kỳ yếu, (không up nổi)

Thôi thì đành thất hứa. (Bản 2.3 này đến 7 MB lận (chưa nén))

Mình hứa, khi nào, Bảo hành xong USB, mình share liền cho các bạn.

Thông tin bản mới:
- mọi lỗi mà các bạn nói đều được fix (ngân hàng, shop, Cộng điểm Command DL,.......)
- Web dùng 2 giao diện (giao diện bản Web 2.1 cũ và KOREA style
- Có sự tham gia của CARD
===========
Mong các bạn thông cảm

canhky
30-09-07, 11:19 AM
hix, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã share! Moi người cùng cảm ơn vutuyen cho bạn ấy có tinh thần

amokaza
01-10-07, 07:47 AM
Phát sinh thêm 1 lỗi nửa: công thức reset bị sai sai từ lần reset thứ 11->12 và điều tất yếu là các lần reset chuyển cấp sau đó cũng nối tiếp... sai. Mình đang ở ngoài ko có source web nên ko thể dẫn chứng ra dc, đại loại là như thế này: lần 10: số lần reset *250 = 2500 points -> đúng. Lần 11: số lần reset *250 = 2750 points (bị hố). Lần 12: số lần reset *200 = 2400 (hố nặng).
Coi lại mấy con số đỏ đỏ.

vutuyen
01-10-07, 11:50 AM
Đã nói là Bản 2.3 sẽ không dùng công thức Reset cũ ấy mà sẽ dùng công thức Reset cực kỳ pro của MU FPT, các bạn cứ yên tâm

Be Huy
02-10-07, 12:16 AM
-Ủa ver 2.3 đâu em hok thấy link , share lên chưa vậy anh...mong lắm à !

norun
02-10-07, 11:03 PM
vutuyen ơi bản 2.3 lâu thía hẹn rùi mà hem thấy đâu vậy?

canhky
03-10-07, 08:44 PM
chắc hôm nay mưa nên, ổng này không ra ngoài mà post được, chờ thôi:D

norun
04-10-07, 11:40 AM
hôm nay bão hay sao ấy chứ mưa to gió lớn quá

kemumaki
04-10-07, 12:50 PM

kemumaki
04-10-07, 12:52 PM
dúp nhanh cái di anh admin MUPt gì mà kì

kemumaki
04-10-07, 12:54 PM
tối em về anh Pm em cái chỉ cho em cánh tải game MUPT cái hic nhó đấy mấy hom lay PM ko thèm nói gì vói em AC......ca

kemumaki
04-10-07, 12:56 PM

canhky
04-10-07, 02:38 PM
Chờ mãi mà chả thấy j??? Ai đã có được bản 2.1 thì up lên cho mình cái. Link down bị die từ lâu rồi

norun
04-10-07, 04:12 PM

Cha này tính Spam hay sao ấy anh em ơi muốn kiếm bài hả?

fzxgl136
07-10-07, 08:50 AM
Bản 2.3 của toàn sao không thấy share nhỉ, ai cũng mong bản 2.3 của bạn mà mãi không thấy

chiến thần
07-10-07, 02:09 PM
ui
sao nhiều mà dài dòng thế nhỉ

vutuyen
08-10-07, 11:50 AM
Thì phải từ từ chứ?? USB của tôi 1 tuần nữa mới lấy Được. Tôi hứa là share mà T_T

norun
09-10-07, 03:57 PM
Cty nào bảo hành USB lâu thế? lần sau đến Cty tôi mua nha bảo hành nhanh lém

TALovexm
10-10-07, 04:46 PM
Thì phải từ từ chứ?? USB của tôi 1 tuần nữa mới lấy Được. Tôi hứa là share mà T_T

3 tháng rồi bác ui, lâu quá, làm anh xem thèm mà ko làm gì dc :) :beat_plaster:

bachcotsau
10-10-07, 09:34 PM
Bạn nên sửa lại link đi vutuyen.Click vào mà ra cái url bị mã hóa nó không ra direct link.

hoangtu_net
13-10-07, 08:20 PM
ai dùng bản 1 lỗi "server hết chỗ" sửa được chỉ cho anh em cái, em loay hoay mãi ko đc.

vutuyen
14-10-07, 09:45 AM
Tin vui, USB đã OK, khoảng vài giờ nữa sẽ share cho các bạn