PDA

View Full Version : Hỏi về làm server Online silkroad !

mrk20
24-12-14, 03:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình làm đc 1 server sro nho nhỏ !
Ý định làm online, nhưng đang băn khoăn và ko hiểu 1 số điều, nhờ các bạn giải đáp
MÌnh có sẵn 1 case máy PC Dell: cấu hình Dual core E5800/ ram 6GB/ ổ SSD 64GB/ card đồ họa rời 2GB
1. Có để làm máy chủ server đc ko ?
2. mình thấy các bạn làm game thường nhắc đến tiền thuê máy chủ hoặc VPS, mình chưa hiểu lắm, nếu máy chủ mình có rồi thì sao phải thuê :o3
3. Online game lên thì cần web và 4rum, mình đã xin đc code và lắp ghép cũng tàm tạm, cái này chắc mình chỉ mất tiền mua tên miền web và host duy trì web đúng ko ah ?
Mấy điều băn khoăn này, nhờ các bác thông não giúp em !:)>-

khainqps01237
24-12-14, 04:17 PM
Inbox skype hay fb của bạn, mình sẽ tư vấn cho bạn từ a->z, chưa làm skilroad online nhưng game thì mở cũng nhiều r :ar!:ar!:ar!

Kisunho
29-12-14, 01:09 PM
Mình sẽ chia sẻ nhỏ cho bạn
Thứ nhất: PC của bạn muốn làm máy chủ cần phải có

Chạy 24/24
Cấu hình đủ chạy map mà bạn cần mở
BW lớn, ít nhất là 200mbps

Thứ hai:

Bạn phải có IP tĩnh, theo mình biết ở VN chỉ có các công ti mới có IP tĩnh, còn mạng dân dụng là IP động, vì vậy sẽ không thể chạy sv trên PC nếu có IP động được

Theo mình góp ý là như vậy, nếu dùng PC làm game thì chắc bị ddos cái là shutdown máy liền ý

mrk20
13-02-15, 02:45 AM
Mình sẽ chia sẻ nhỏ cho bạn
Thứ nhất: PC của bạn muốn làm máy chủ cần phải có

Chạy 24/24
Cấu hình đủ chạy map mà bạn cần mở
BW lớn, ít nhất là 200mbps

Thứ hai:

Bạn phải có IP tĩnh, theo mình biết ở VN chỉ có các công ti mới có IP tĩnh, còn mạng dân dụng là IP động, vì vậy sẽ không thể chạy sv trên PC nếu có IP động được

Theo mình góp ý là như vậy, nếu dùng PC làm game thì chắc bị ddos cái là shutdown máy liền ý
thanks bạn
mình làm về máy tính nên cấu hình và mạng ko lo

nghiadht
13-02-15, 04:13 PM
thanks bạn
mình làm về máy tính nên cấu hình và mạng ko lo

Mới đầu có rất nhiều khó khăn nên đừng nãn qua được các khó khăn và bạn sẽ đến với sự ổn định của server

Còn vấn đề về IP tỉnh thì bạn dùng No ip củng đc chứ ko cần ip tỉnh