PDA

View Full Version : <<Share WebGame>> Ma Giới(Việt Hóa)

viethuong9087
20-12-14, 04:28 PM
Thấy chưa ai share bản việt hóa nên mình share cho anh em cùng chơi cho vui,heee

links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: viethuong9087
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (up by vipbk)
Giải nén vào ổ D:MServer
chạy server 1
vào web 2
tắt 3
add KNB:
chép file vào theo đường dẫn D:\MServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi vào navicat làm theo hình sau:
mysql : root/123456
db web>>account >> dj chỉnh thành KNB
xong vào web đăng nhập , có nút nhận KNB rồi vào game mở thư

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

betboy22
20-12-14, 04:40 PM
thanks bác nhé đang cần VH game này good

minh011994
20-12-14, 05:43 PM
cho mình hỏi add KNB như thế nào thế?:(

KyoBin
20-12-14, 06:27 PM
Pro share toàn hàng chất =)).
Hóng cách đưa lên online để mở cho lớp chơi qua no-ip :p

Double.T
20-12-14, 06:36 PM
cho mình hỏi add KNB như thế nào thế?:(

Nhớ k nhầm thì vào navicat ~> web hay aionx gì đó tìm table account ~> nhập KNB vào mục dj rồi ra web đổi vào game thôi. Chơi lâu rồi cũng chả nhớ phải ko

doibuon0088
20-12-14, 07:07 PM
Nhớ k nhầm thì vào navicat ~> web hay aionx gì đó tìm table account ~> nhập KNB vào mục dj rồi ra web đổi vào game thôi. Chơi lâu rồi cũng chả nhớ phải ko
k add đc qua web bạn ạ :((, có bạn nào hướng dẫn giùm tớ với

viethuong9087
20-12-14, 07:18 PM
k add đc qua web bạn ạ :((, có bạn nào hướng dẫn giùm tớ với

minh011994
20-12-14, 07:19 PM
bị lỗi nhiệm vụ phải ko bạn?>.<"...Với ko add đc KNB nữa.....T-T..

doibuon0088
20-12-14, 07:20 PM
ở ngoài web k có nút nhận dj bạn ạ :(

BeeZone
20-12-14, 07:30 PM
Bác thớt cho hỏi cái này là res offline việt hóa hay load res online vậy...Nhớ không nhầm thì res online bị lỗi balo mất đồ :|

Double.T
20-12-14, 07:59 PM
Bác thớt cho hỏi cái này là res offline việt hóa hay load res online vậy...Nhớ không nhầm thì res online bị lỗi balo mất đồ :|

Res onl,giống con Tàng Long ý mà.

doibuon0088
20-12-14, 08:33 PM
cái này lấy dj sao vậy các bác? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Double.T
20-12-14, 09:20 PM
cái này lấy dj sao vậy các bác? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Click vào 1 trong 2 cái này xem.

BeeZone
20-12-14, 10:05 PM
Click vào 1 trong 2 cái này xem.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Click vào vòng tròn đỏ 1 nhé...SAU ĐÓ PHẢI F5 LẠI TRANG GAME RỒI NHẬN THƯ ĐÍNH KÈM KNB............:))

hungtru55
20-12-14, 10:30 PM
cho e hỏi sao e ấn vào game nó toàn hiện ra trang chủ thế các bác.

daohuutuan
21-12-14, 12:17 AM
Thấy chưa ai share bản việt hóa nên mình share cho anh em cùng chơi cho vui,heee

links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

không còn chơi nữa nhưng không thể không thanks :)
quá tuyệt vời đi

vietpro09
21-12-14, 12:39 AM
Bác VietHuong hay bác nào thử test lại xem cái nhận KNB. Mình click nhận mãi mà vào game chẳng nhận được thư nhỉ haizzzz. Vào thử vài acc có sẵn cũng chẳng thấy acc nào đổi được.

Double.T
21-12-14, 12:59 AM
Bác VietHuong hay bác nào thử test lại xem cái nhận KNB. Mình click nhận mãi mà vào game chẳng nhận được thư nhỉ haizzzz. Vào thử vài acc có sẵn cũng chẳng thấy acc nào đổi được.

Tốt nhất tải bản bên này về mà chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu2402
21-12-14, 01:04 AM
Tốt nhất tải bản bên này về mà chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

việt hóa thích hơn chứ bác :>
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

Double.T
21-12-14, 01:08 AM
việt hóa thích hơn chứ bác :>
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

Bạn chỉ cần thay đổi link load res ở file network.properties trong server\loginserver\config\network là có việt hóa thôi.
Bản này thực tế có file việt hóa nào đâu. load việt hóa từ magioi.vn hết.

minh011994
21-12-14, 01:27 AM
có bạn nào biết cách sửa lỗi nhiệm vụ ko nhận đc chỉ mình với..T-T....

viethuong9087
21-12-14, 01:57 AM

Bạn chẹp file này vào là nhận được ngay nhé,hee <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhanthien123
21-12-14, 02:24 AM
chép vào đâu l cho cái đường dẫn đi bạn ak

viethuong9087
21-12-14, 02:27 AM
chép vào đâu l cho cái đường dẫn đi bạn ak

chép vào đây D: MServer haizzzzz

nhanthien123
21-12-14, 02:32 AM
làm ếu j đc . chép vào D:\MServer . vào game làm theo nay h chi dân . có nhận đc knb đâu . hdan? nhiệt tình xíu đi bác

viethuong9087
21-12-14, 02:34 AM
làm ếu j đc . chép vào D:\MServer . vào game làm theo nay h chi dân . có nhận đc knb đâu . hdan? nhiệt tình xíu đi bác

nhanthien123
21-12-14, 02:46 AM
làm y chang ròi . vẫn k đc ,cái file bác mơishare down về bỏ vào D:\MServer . xong vào chỉnh .... nhận knb ........ vào game k thấy thư . cũng như ko

khoatayls
21-12-14, 05:47 AM
Chủ thớt hay bác nào dow rồi làm ơn làm phước up link patch sang host khác đc ko ạk. host trên #1 mình dow về đc mỗi 1 file zip nặng có 4kb :((

Double.T
21-12-14, 05:59 AM
Chủ thớt hay bác nào dow rồi làm ơn làm phước up link patch sang host khác đc ko ạk. host trên #1 mình dow về đc mỗi 1 file zip nặng có 4kb :((

Bạn phải giải nén bằng KuaiZip mới được nhé.

khoatayls
21-12-14, 06:06 AM
Bạn phải giải nén bằng KuaiZip mới được nhé.

Ok, tks bạn mình làm đc rồi :)>-

nhanthien123
21-12-14, 07:46 AM
cái vụ add knb có ai hdan kỹ xíu đi :( 2zz . làm waj` k đc chán vãi

ongchu485
21-12-14, 08:55 AM
Res onl,giống con Tàng Long ý mà.
Vậy h muốn nó load res offline thì chỉnh ở đâu thế?
Chứ mình chỉnh thì nó ko load được mà cứ đứng mãi (IP 127.0.0.1). Còn chỉnh lại IP res online thì lại được.

vuduymanh
21-12-14, 09:27 AM

patch:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
add KNB:

anh ơi hướng dẫn cài thế nào vậy anh sever và patch

Tuan565
21-12-14, 10:24 AM
Chứ mình chỉnh thì nó ko load được mà cứ đứng mãi (IP 127.0.0.1). Còn chỉnh lại IP res online thì lại được.

Con này flash nó check domain nên chỉ có trỏ res mà xài . Kéo về offline chạy dc thì private đã nhan nhản

accelan006
21-12-14, 10:30 AM
Con này flash nó check domain nên chỉ có trỏ res mà xài . Kéo về offline chạy dc thì private đã nhan nhản

flash pack k sửa dc domain luôn à bác

choihetminh
21-12-14, 10:53 AM
flash pack k sửa dc domain luôn à bác

sửa làm sao được sửa được thì nhiều hàng private rồi.mà chạy res online thì có mà lỗi tùm lum.nói chung chơi off thôi đừng hóng lên online~o)~o)~o)~o)

minh011994
21-12-14, 11:01 AM
Add KNB các bạn vào file MServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(mở bằng Notepad++) tìm đến dòng thứ 7 thì phải, sửa
$sqlr="SELECT name,dj FROM web_2.account WHERE name='".$_SESSION['accountName']."' "; thành
$sqlr="SELECT name,dj FROM web.account WHERE name='".$_SESSION['accountName']."' ";
Rồi làm như hướng dẫn ở trên là đc.Mà cho mình hỏi sao làm nhiệm vụ đến cấp 45 là hết nhận đc rồi, có ai sửa đc ko? chỉ mình với..T-T...

ruaconnhoai17
21-12-14, 11:55 AM
add được KNB rồi , thanks anh (30 charrrrrrrrrrrr)

doibuon0088
21-12-14, 12:46 PM
Add KNB các bạn vào file MServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(mở bằng Notepad++) tìm đến dòng thứ 7 thì phải, sửa
$sqlr="SELECT name,dj FROM web_2.account WHERE name='".$_SESSION['accountName']."' "; thành
$sqlr="SELECT name,dj FROM web.account WHERE name='".$_SESSION['accountName']."' ";
Rồi làm như hướng dẫn ở trên là đc.Mà cho mình hỏi sao làm nhiệm vụ đến cấp 45 là hết nhận đc rồi, có ai sửa đc ko? chỉ mình với..T-T...
vào navicat chỉnh cho qua nvu là đc bạn ạ

hungtru55
21-12-14, 02:41 PM
mình chạy game sv ổn. Vào web ok. Mỗi tội cứ ấn vào game là cái gamelogin.php cứ hiện ra home ko vào game. Ai biết chỉ giúp với

BeeZone
21-12-14, 02:42 PM
Chơi đến Q lv 54 chưa thấy bị lỗi Q nào...Ngon đấy :))

conduongtong
21-12-14, 03:37 PM
Cho em hỏi cái Quà nạp lần đầu nó bảo hoạt động đã kết thúc, làm sao để mở lại nó vậy

Double.T
21-12-14, 03:41 PM

load res offline thì làm gì có việt hóa :D

LuongITvn
21-12-14, 10:43 PM
Mình đang dùng bản down trên blog của Tuân565 nhưng mà bị lỗi rương đồ. Lúc mới vào game thì nhìn thấy hết vật phẩm nhưng sau 1 lúc thì vật phẩm trong rương biến mất hết

nhanthien123
22-12-14, 12:30 AM
mình chơi char 2 .sao làm nv đến lv 23 chọn thiên sát hay địa sát đều k đc / có ai biết chỉnh lướt qua nv bằng navicat hay đại loại vậy k . giúp dùm em với

advd42
22-12-14, 12:34 AM
Đã làm đủ các kiểu đà điểu mà vẫn ko tài nào Add đc KNB vào game AE nào cho cái hướng dẫn cụ thể với
Cái dòng chỉnh dj thành KNB là thế nào mình chỉnh lên 999999 rồi mà ko biết chỉnh dj sao cho thành KNB hix

M.R.X
22-12-14, 01:53 AM
Tôi là người Brazil và tôi cần phải dịch các tập tin, những gì tôi nên sử dụng các công cụ để dịch ?? các tập tin được bảo vệ.

conf
.lcy
.mod
.mps
.xanim

hungtru55
22-12-14, 02:00 AM
mình chạy game sv ổn. Vào web ok. Mỗi tội cứ ấn vào game là cái gamelogin.php cứ hiện ra home ko vào game. Ai biết chỉ giúp với

nanashi1993
22-12-14, 02:54 AM
xin hỏi mình bị lỗi này thì phải khăc phục như thế nào
mở web, sau khi đăng nhập, ở chỗ gamelogin bấm vào thì bị văng ra ngoài màn hình trước khi login
ở phần chạy server thì bị như vậy

advd42
22-12-14, 12:00 PM
Đã làm đủ các kiểu đà điểu mà vẫn ko tài nào Add đc KNB vào game AE nào cho cái hướng dẫn cụ thể với
Cái dòng chỉnh dj thành KNB là thế nào mình chỉnh lên 999999 rồi mà ko biết chỉnh dj sao cho thành KNB hix

Up lên nhờ AE hướng dẫn có hình ảnh tuyệt vời nhất hi hi

BeeZone
22-12-14, 01:28 PM

..\coon\de.php

-Edit web_2 thành web (chỗ mysql query ấy)

-Chỉnh dj trong account

-Đổi KNB có button 1 chỗ phần info nhân vật (or chạy link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-PHẢI F5 lại game sau đó nhận thư đính kèm KNB

Con này tui chưa chạy bị lỗi j ..Q ok, KNB ok :))

viethuong9087
22-12-14, 01:33 PM

chép file vào theo đường dẫn D:\MServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm theo hình sau:

Thế này mà không làm được nữa thì chịu nha.

nhanthien123
22-12-14, 02:14 PM
sao làm nv đến lv 23 chọn thiên sát hay địa sát đều k đc / có ai biết chỉnh lướt qua nv bằng navicat hay đại loại vậy k . giúp dùm em với

viethuong9087
22-12-14, 03:09 PM
sao làm nv đến lv 23 chọn thiên sát hay địa sát đều k đc / có ai biết chỉnh lướt qua nv bằng navicat hay đại loại vậy k . giúp dùm em với

mình chơi đến nv 50 rồi mà chưa thấy lỗi gì

thanhlong885
22-12-14, 04:00 PM
Ai hướng dẫn mình config để chơi mạng lan dc hok vậy T_T

advd42
22-12-14, 04:46 PM
Thank BeeZone vs VietHuong nhóe he he tớ quên mất cái vụ lấy KNB từ thư #-o

thanhdo2020
22-12-14, 05:25 PM
Vào VPS của tớ nhé:

Sever 1 đang bảo trì, nên các bạn vào Sever 2:

maychu2.cuong.biz/UserCenter

Đăng ký vào game lần đầu, rồi thoát ra ngoài website nhận KNB. Đăng nhập lần đầu sẽ được tặng 1000000 KNB, mỗi ngày sẽ được tặng 100000 KNB b-)

dcan25071
22-12-14, 06:07 PM

daohuutuan
22-12-14, 06:29 PM
làm theo hình sau:
Thế này mà không làm được nữa thì chịu nha.

còn 1 cách nữa,
tạo nhiều acc add sẵn knb rồi nén cả server up lên =))
:D

itnvvl
22-12-14, 09:28 PM
Vào VPS của tớ nhé:

Đăng ký vào game lần đầu, rồi thoát ra ngoài website nhận KNB. Đăng nhập lần đầu sẽ được tặng 1000000 KNB, mỗi ngày sẽ được tặng 100000 KNB b-)

thanhdo2020 chỉ tớ đưa lên online với

conduongtong
22-12-14, 11:56 PM
Mày mò tìm được các cách fix lỗi cho các bạn đây, giúp được ai thì mừng ^^
1.Vào phần đăng nhập
1 số bạn bị vướng ở 127.0.0.1 ra trang home không vào game được. đăng nhập bằng trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-> OK

2. Add KNB
- Đầu tiên vào D:\MServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Mở de.php bằng notepad
- tìm dòng này :

$sqlr="SELECT name,dj FROM web_2.account WHERE name='".$_SESSION['accountName']."' ";
- fix web_2.account thành web.account
-Mở navicat lên chọn web -> account
-Tìm đến chữ dj thì nhập số lượng KNB vào
-Sau đó lên web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng nhập tài khoản rồi nhấp nút theo hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-Vào game xem phần thư -> OK

3.Lướt nhiệm vụ
-Vào Navicat -> aionx_gs_2 -> players xem id tài khoản là bao nhiêu
-Vào Navicat -> aionx_gs_2 -> players_quest tìm id của mình xem chỗ nào ghi CANDONE thì đánh lại COMPLETE
-Kéo hết qua bên phải cột cuối cùng sửa 0 -> 1
-> OK

4.Cho mình hỏi phần quà nạp đầu tiên nó bảo là hoạt động đã kết thúc, làm sao để mở lại ?

nhtlquan
23-12-14, 10:54 AM
Ví dụ mình muốn chỉnh Level thì làm sao được nhi? Mình vào Navicat chỉnh rồi vào game thì nó vẫn thế, Lvel không thay đổi.

BeeZone
23-12-14, 11:50 AM
Ví dụ mình muốn chỉnh Level thì làm sao được nhi? Mình vào Navicat chỉnh rồi vào game thì nó vẫn thế, Lvel không thay đổi.

Bạn thử tắt server trước...chỉnh level xong chạy lại server xem sao.....

@bonus: lễ bao nạp lần đầu hết hạn.....Ai thử test bằng các sửa date time trong gameload.html (folder loginserver ấy) đoạn script version xem sao

nhtlquan
23-12-14, 12:38 PM
Bạn thử tắt server trước...chỉnh level xong chạy lại server xem sao.....

@bonus: lễ bao nạp lần đầu hết hạn.....Ai thử test bằng các sửa date time trong gameload.html (folder loginserver ấy) đoạn script version xem sao

Tắt SV thì làm sao conect được Navicat bác.:3

fuimensuda
23-12-14, 04:03 PM
Cho mình hỏi cái navicat nằm ở chỗ nào vậy :(:|

BeeZone
23-12-14, 05:08 PM
Tắt SV thì làm sao conect được Navicat bác.:3

Tắt server chứ có nói tắt webserver đâu...cái stop.bat có sẵn nó tắt cả http ..thì edit chỉ tắt java thôi :D

navicat là phần mềm kết nối vào db ...seach google để download và sử dụng

nhoccon1011
23-12-14, 05:15 PM
Cái lễ bao mình chỉnh thời gian thêm 1 năm rồi mà vẫn k nhận đc bạn ơi.

ongchu485
23-12-14, 08:28 PM
H thì biết cách chạy res offline rồi! :)>-! Đỡ mất công chạy res online phiền phức!
Đúng là chỉ có tự mò mới ra nổi!

dracular
23-12-14, 08:56 PM
bác nào chỉ config thành ip hamachi ở đâu k, config bậy nó lỗi db cmnr (newbie)

jiminguyentai
23-12-14, 09:07 PM
ai giúp mình cài đặt với, cài đặt những phần mềm gì để chơi được web game này vậy, chỉ mình những thứ thuốc cần dùng để chơi được game nha

fuimensuda
23-12-14, 10:43 PM
ai giúp mình cài đặt với, cài đặt những phần mềm gì để chơi được web game này vậy, chỉ mình những thứ thuốc cần dùng để chơi được game nha

Bạn down cái này về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xong rồi giải nén ra ổ D:\
Rồi vào ổ đã giải nén rồi chạy lần lượt từ [1]Start.bat -> [2]Web.bat còn cái thứ 3 khi nào ko chơi nữa thì mới dùng nha :)
Chạy xong [1]Start.bat đợi khoảng 2 phút (tùy máy) xong vô web nhập 127.0.0.1 là ok.
Còn navicat thì down ở link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có sẵn key luôn rồi nhé.
Mở navicat lên click vô Connection bên góc trái của màn hình rồi ghi như sau:
Dòng 1 là Connection Name: Ma Giới
2 -3 giữ nguyên :)
User Name: root - Password 123456 -> rồi bấm OK
Xong nhé tới đây là quay lại trang đầu chỗ anh viethuong908 có hướng dẫn đầy đủ nhé :)

KillerHunter
23-12-14, 11:20 PM
ai rảnh chỉ mình up lên no-ip với được không....

M.R.X
25-12-14, 05:45 AM
Có ai biết làm thế nào để dịch các tập tin ?? Tôi cần dịch sang tiếng Bồ Đào Nha, nhưng các tập tin được mã hóa dịch.

kukasubpro
25-12-14, 05:40 PM
Chào các bác!
bác nào giúp mình sửa lỗi khi đăng nhập xong vào game để chơi thì nó toàn ra trang chủ là bị làm sao??
vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng nhập
nhưng khi vào game toàn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bác giúp với nhá!
thank all

†ShiNiChi†
25-12-14, 05:50 PM
Vào VPS của tớ nhé:

Hướng dẫn đưa lên Online đi bạn hiền :)

duytungk87
25-12-14, 08:53 PM
H thì biết cách chạy res offline rồi! :)>-! Đỡ mất công chạy res online phiền phức!
Đúng là chỉ có tự mò mới ra nổi!
Bạn hướng dẫn mình chạy off đc không bạn

kimanhta
26-12-14, 11:50 AM
Cứ bị lỗi mất đồ trog túi, có ai bị giống em không, có cách nào sửa không mấy bác

BMK
26-12-14, 01:10 PM
có lẽ là do mình có nhìu đồ quá nên nó bị rollback :)) chứ làm nv từ nhỏ lên thì sao mà bị rollback dc

kimanhta
26-12-14, 02:01 PM
có lẽ là do mình có nhìu đồ quá nên nó bị rollback :)) chứ làm nv từ nhỏ lên thì sao mà bị rollback dc

Mình cũng làm nv từ nhỏ lên mà. ko biết sao lại thế

BMK
26-12-14, 02:07 PM
có lẽ trên nền web hơi lag nhỉ mình úp full thú cưỡi + cánh lag giật giật :(

BMK
26-12-14, 07:52 PM

có ai biết mở 2 chức năng này ra không chia sẽ với.

cuongkame
26-12-14, 09:26 PM
Có bạn nào biết cách giới hạn số lần Đào Bảo không?

ayebk0123
27-12-14, 12:46 PM
có ai biết mở 2 chức năng này ra không chia sẽ với.

bạn chỉnh level bằng navicat phải k? hình như chỉnh quá lố là nó bị vậy, mình luyện từ từ đến đúng cấp đó là nó mở ra hết à. với lại b đừng tham lv, nv kêu cần lên cấp 60 thì mình chỉnh lên 59 thôi rồi cày lên 60, thử xem nha.

BMK
27-12-14, 01:04 PM
bạn biết cách add đồ vào game không ?

dungvaph03374
27-12-14, 01:40 PM
Bị sao vậy mấy bác?

caoxomcho
27-12-14, 04:02 PM
Mấy bác cho em hỏi là em cái mấy game portable sẵn cụ thể là tuan565.blogspot.com/2014/02/portable-bach-xa-truyen-ol.html nhưng vps em không có ổ D nên em cài vào ổ C. Giờ em muốn đỗi chỗ nào ạ? Tại trên này bảo cài ổ D mới chạy được

†ShiNiChi†
27-12-14, 06:33 PM
Bị sao vậy mấy bác?
đã mở đủ hết đâu, Apache hình như chưa chạy

kik4567
27-12-14, 07:55 PM
Bị sao vậy mấy bác?
Lạy thánh, chưa chạy Essamp mà đòi chạy cái đó rồi! (:|

cuongkame
27-12-14, 10:11 PM
Có bạn nào biết cách giới hạn số lần Đào Bảo không?

Không ai biết sao :(

cuongkame
27-12-14, 10:25 PM
Vào VPS của tớ nhé:

Vãi cả "VPS của tớ" =)) =)) =))

Double.T
27-12-14, 10:33 PM
Mấy bác cho em hỏi là em cái mấy game portable sẵn cụ thể là tuan565.blogspot.com/2014/02/portable-bach-xa-truyen-ol.html nhưng vps em không có ổ D nên em cài vào ổ C. Giờ em muốn đỗi chỗ nào ạ? Tại trên này bảo cài ổ D mới chạy được

Game portable muốn đổi đường dẫn cài đặt thì thường ở những chỗ sau :
1- File <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong Apache2\conf
2- File my.ini trong MySQL
3- File php.ini trong PHP5
4- File essamp.ini

cuongkame
27-12-14, 11:08 PM
Có bạn nào biết cách giới hạn lần Đào Bảo / ngày.. Chỉ mình với nhé... /:)

†ShiNiChi†
27-12-14, 11:08 PM
Ai hướng dẫn config để chạy online với

caoxomcho
28-12-14, 12:30 AM
Game portable muốn đổi đường dẫn cài đặt thì thường ở những chỗ sau :
1- File <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong Apache2\conf
2- File my.ini trong MySQL
3- File php.ini trong PHP5
4- File essamp.ini

Cái file cuối cùng ở đâu bác? sao em tìm không thấy?

OngBaVi
28-12-14, 08:58 AM
magioi.zilagame.net

các bạn vào server của mình chơi thử xem có bị lỗi gì nữa không?

dongnguyen0510
28-12-14, 01:17 PM
Có ai bị lỗi mất balo không chỉ cách fix với
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

demonfiend
28-12-14, 06:02 PM
tình hình là mình chỉnh LV cấp . nhưng sao vào game nó lại y như cũ bà con biết chỉ dùm

banhcuonvn
28-12-14, 06:54 PM
mấy bác cho hỏi : em chơi trò ngoài quán chơi xong có tự lưu hay và có files lưu ko các bác

melanor
28-12-14, 08:02 PM
How to open l lcy. file ? How to open conf. file ? Thank you for share ...

dungvaph03374
28-12-14, 08:34 PM
Máy có mỗi ổ C có cài được không vậy?

BeeZone
28-12-14, 08:35 PM
mấy bác cho hỏi : em chơi trò ngoài quán chơi xong có tự lưu hay và có files lưu ko các bác

Không...quán nét tắt máy là mất hết....

How to open l lcy. file ? How to open conf. file ? Thank you for share ...

Translation is by buying game publishers.

cuongkame
28-12-14, 09:10 PM
magioi.zilagame.net

Cái homepage của bạn đẹp quá.. CÓ thể share cho mọi người k bạn

caoxomcho
28-12-14, 09:15 PM
magioi.zilagame.net

Bác cho em xin yh đi... Hướng dẫn em cài trên vps với

caoxomcho
28-12-14, 10:14 PM
Bị sao vậy mấy bác?

Mình cũng bị giống thê.. Đã mở Essamp bật cả rồi nhưng bị thế :(

daohuutuan
28-12-14, 10:29 PM
Mình cũng bị giống thê.. Đã mở Essamp bật cả rồi nhưng bị thế :(

giải nén vào ổ D nhé

/

fastclient1998
28-12-14, 10:32 PM
Ai biết config online chỉ mình với

caoxomcho
29-12-14, 09:27 AM
giải nén vào ổ D nhé

/

VPS mình chỉ có ổ C thôi... Đỗi lại đường dẫn chỗ nào bạn

sevenjunior9x
29-12-14, 09:55 AM

kiemthienvn
30-12-14, 01:56 AM
Có bạn nào bị lỗi không chat được ko nhỉ

Fixed: bạn nào online ko chat được thì chỉnh ip lại trong loginserver

huy228866
30-12-14, 01:33 PM
magioi.zilagame.net

Xin cách đưa lên online với bạn ơi =D>

chau1983
31-12-14, 04:41 PM

cái đó bạn phải cài lên gg mà tải ban nhé
khai xong khai báo name và mật khẩu đi kèm
root
123456

lovelily
01-01-15, 03:17 PM
Lỗi mất rương sau khi mở rộng rương.

kiemthienvn
03-01-15, 10:28 AM
Bác nào có lệnh GM của con này như thế nào không cho em xin được không ạ

fastclient1998
03-01-15, 02:27 PM
Bác nào chỉ dùm cách đăng ký tài khoản là được 999999 điểm web để đổi thành NB

kiemthienvn
03-01-15, 03:06 PM
Bác nào chỉ dùm cách đăng ký tài khoản là được 999999 điểm web để đổi thành NB

Tìm
$sql = "insert into ".$database.".`account` (name,password,tgnum,last_login_ip,last_login_time ) values ('" . $account . "','" . $password . "','0','" . $ip . "','" . $srcDataStr . "')";

Sửa thành

$sql = "insert into ".$database.".`account` (dj,name,password,tgnum,last_login_ip,last_login_t ime) values ('999999999','" . $account . "','" . $password . "','0','" . $ip . "','" . $srcDataStr . "')";

hjk789456123
03-01-15, 04:47 PM
Điểm tu vi chỉnh ở đâu vậy bạn

langtuvn
03-01-15, 10:59 PM
Các thánh share mà còn upload shell lên kèm. Vãi cả share. :))

fastclient1998
03-01-15, 11:50 PM
Các thánh share mà còn upload shell lên kèm. Vãi cả share. :))

Nếu bạn nói có shell thì bạn thử đưa bằng chứng ra cho mọi người biết nào?

langtuvn
03-01-15, 11:57 PM
Bằng chứng thì hỏi cái cậu gì có vps: maychu2.cuong.biz! vừa đưa lên vps chạy test xong đã bị drop hết rồi.
Nếu bạn muốn đưa thêm bằng chứng thì bạn đưa cái server của bạn có chạy bản được share này đây!

kiemthienvn
04-01-15, 07:05 AM
Bằng chứng thì hỏi cái cậu gì có vps: maychu2.cuong.biz! vừa đưa lên vps chạy test xong đã bị drop hết rồi.
Nếu bạn muốn đưa thêm bằng chứng thì bạn đưa cái server của bạn có chạy bản được share này đây!

Hàng share thì chắc chắn có rồi, tốt nhất là nên viết lại bộ web vứt web đi là xong ;))

nhocvip154
04-01-15, 03:16 PM
Có ai có lệnh GM không? share đi :x

langtuvn
04-01-15, 10:14 PM
Hàng share thì chắc chắn có rồi, tốt nhất là nên viết lại bộ web vứt web đi là xong ;))

Tất nhiên là viết lại rồi :)) ko những viết lại web mà còn viết lại cả POST =)), đùa thôi chứ cảnh báo cho anh em thôi, Của 2 đứa mở online được rồi thì các bạn biết rồi đó, Họ chỉ là đưa IP vào domain (trên VPS thì đặt hosts là 127.0.0.1 trỏ về domain hết, còn trên các IP thì sửa thành domain (trên VPS cũng nhận IP là 127.0.0.1 (localhost), bên ngoài thì nhận IP VPS (trong web thì chỉnh sửa thành IP VPS) thế là gần như 90% online nhé.
Cảnh báo mấy mem cứ vào lấy source về rồi mở đc online cứ tưởng mình pro quá, ko chịu share thì chết lúc nào ko biết
Chỉ nói thế thôi, ai bỏ shell lên tự hiểu. EVAL và POST ^_^.

BeeZone
04-01-15, 10:53 PM
Tất nhiên là viết lại rồi :)) ko những viết lại web mà còn viết lại cả POST =)), đùa thôi chứ cảnh báo cho anh em thôi, Của 2 đứa mở online được rồi thì các bạn biết rồi đó, Họ chỉ là đưa IP vào domain (trên VPS thì đặt hosts là 127.0.0.1 trỏ về domain hết, còn trên các IP thì sửa thành domain (trên VPS cũng nhận IP là 127.0.0.1 (localhost), bên ngoài thì nhận IP VPS (trong web thì chỉnh sửa thành IP VPS) thế là gần như 90% online nhé.
Cảnh báo mấy mem cứ vào lấy source về rồi mở đc online cứ tưởng mình pro quá, ko chịu share thì chết lúc nào ko biết
Chỉ nói thế thôi, ai bỏ shell lên tự hiểu. EVAL và POST ^_^.

Những người đưa online người ta đều dùng bộ web của người ta ít dùng web gốc china (or share lăm) ....nên những ai dùng web sẵn thường là free all or mở chơi.....Nên tự desgin web riêng or check shell web sẵn trước khi online.......Tránh drop data lúc nào ko hay :))

dovanquynhz
09-01-15, 05:39 PM
Cái lỗi nạp thẻ lần đầu fix ở đâu vậy mấy thánh! Bản của anh Tuân565 bị lỗi cái đấy

chaulov32012
09-01-15, 06:55 PM
Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cookie - headers already sent by (output started at C:\xampp\htdocs\game\index.php:2) in C:\xampp\htdocs\game\configuration\config.inc.php on line 19

Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at C:\xampp\htdocs\game\index.php:2) in C:\xampp\htdocs\game\configuration\config.inc.php on line 19
Chạy Trên Localhost bị lỗi ai giúp với

hikajaku07
10-01-15, 12:35 PM
có bác nào cài xong nó cứ đòi update Flash player 9.0 ko? mình tất cả đều chạy mà cứ nhấn vào game là bị như thế? bác nào giúp vs?

Palestin
11-01-15, 02:42 PM
chả hiểu sao cái nào mà có dạng 127.0.0.1 đều ko thể cài hay chạy được , lúc trước nó lỗi cái apache khắc phục được chạy ok thì tới cái lúc vào web nó hiện dòng chữ tàu , mình dịch thì nó bảo lỗi cơ sỡ dữ liệu gì đó , cái game này với cái ám hắc tu tiên hay ghê mà ko chơi được, h máy còn giữ đúng cái Khổng Minh Quyết của VMWARE THÔI ...mấy bạn cho mình cho mình hỏi làm sao đưa nó dạng ip 192.168.x.x vậy , kiểu như trên vwware vậy đó , xin cảm ơn [-O<

ongchu485
11-01-15, 04:53 PM
Ai biết hướng dẫn fix giùm lỗi nhiệm vụ với, h buồn lôi ra chơi mà lỗi!

Palestin
14-01-15, 01:33 PM
mình có vấn đề là vào game là nó hiện màn đen thui với dòng chữ tàu, dịch ra là nó kêu cái flash 9.0 mà mình update flash lện phiên bản mới nhất vẫn ko vào được là tại vì sao , mong mọi người giúp đỡ dùm

OngBaVi
14-01-15, 06:54 PM
mình có vấn đề là vào game là nó hiện màn đen thui với dòng chữ tàu, dịch ra là nó kêu cái flash 9.0 mà mình update flash lện phiên bản mới nhất vẫn ko vào được là tại vì sao , mong mọi người giúp đỡ dùm

bác coppy cái php.ini chép đè lên file php trong xampp là được ấy mà. không biết bác dùng gì như đại khái là file php.ini

Palestin
14-01-15, 07:55 PM
bác coppy cái php.ini chép đè lên file php trong xampp là được ấy mà. không biết bác dùng gì như đại khái là file php.ini

có cái này khá là khó hiểu , bản này chạy thì nó đen thui à , còn bản bác Tuấn thì chạy phà phà, add knb này nọ cũng ok, mình thử đổi cái res online giống như bản này thì vào game nó đen thui trở lại, copy file góc network của bản bác Tuấn thì nó lại vào bình thường, pó tay lun ,

thjentu1102
16-01-15, 10:18 PM
Mình cũng bị lỗi upadate flash player 9 ( đang dùng bản 11) :((:((:((:((:((:((
file php.ini lấy ở chỗ nào coppy vào hả bạn. Coppy vào D:\MServer\PHP5 phải không bạn

Palestin
17-01-15, 01:17 AM
Mình cũng bị lỗi upadate flash player 9 ( đang dùng bản 11) :((:((:((:((:((:((
file php.ini lấy ở chỗ nào coppy vào hả bạn. Coppy vào D:\MServer\PHP5 phải không bạn

bác download bản bên bác Tuấn về chơi ok . bản này kiểu nào cũng bị flash player 9 cả dù mình cài mới nhất hay bản 9 vẫn bị , mình cũng ko hiểu, ngay cả bản bác tuấn mình sữa về res online như bản này để có vịêt hóa vẫn bị y chang em nay, trở về cái res 127.0.0.1 thì nó vào bt phà phà à, bác download về chạy GPHweb.exe trước nhé thấy 2 chữ tàu y nhau là ok đó , còn nếu thấy 2 chữ ko đều nhau thì do bị trùng port, cái này chịu khó lên google cài xammp về . mở lên Apache và my sql . nếu cái Apache ko chạy thì bác lên google tìm cách fix rất dễ , làm khi nào nó chạy chữ màu xanh nhé, nếu xong được cái này thì bác gỡ xammp ra rồi cài bất kì webgame nào cũng được ,khi nãy bấm GPHweb.exe xong vào trong Server bác bấm Start thêm nhé, rồi vào 127.0.0.1 vào là ok nhé, cái này là do bữa h mình nghiên cứu, fix được cái Apache là cái webgame dạng Protable vô tư

thjentu1102
17-01-15, 07:45 PM
bác download bản bên bác Tuấn về chơi ok . bản này kiểu nào cũng bị flash player 9 cả dù mình cài mới nhất hay bản 9 vẫn bị , mình cũng ko hiểu, ngay cả bản bác tuấn mình sữa về res online như bản này để có vịêt hóa vẫn bị y chang em nay, trở về cái res 127.0.0.1 thì nó vào bt phà phà à, bác download về chạy GPHweb.exe trước nhé thấy 2 chữ tàu y nhau là ok đó , còn nếu thấy 2 chữ ko đều nhau thì do bị trùng port, cái này chịu khó lên google cài xammp về . mở lên Apache và my sql . nếu cái Apache ko chạy thì bác lên google tìm cách fix rất dễ , làm khi nào nó chạy chữ màu xanh nhé, nếu xong được cái này thì bác gỡ xammp ra rồi cài bất kì webgame nào cũng được ,khi nãy bấm GPHweb.exe xong vào trong Server bác bấm Start thêm nhé, rồi vào 127.0.0.1 vào là ok nhé, cái này là do bữa h mình nghiên cứu, fix được cái Apache là cái webgame dạng Protable vô tư

Mình thích cái là có cái việt hóa chơi cho nó dễ ấy.
Bản này ko ai biết lỗi flash 9 đó sửa ntn ah. Mọi người vẫn cài đc bt ah nhỉ:-<:-<:-<:-<:-<

Tuan565
18-01-15, 10:00 PM
Bản này VH bằng cách trỏ res nên Magioi.vn nó chỉ sửa đi tẹo là phải trỏ lại res hoặc nghỉ chơi
RIP full về và add vào file host 127.0.0.1 magioi.vn
Thì chơi dc ok từ magioi.vn (thực chất là 127.0.0.0)

Palestin
19-01-15, 01:00 AM
Bản này VH bằng cách trỏ res nên Magioi.vn nó chỉ sửa đi tẹo là phải trỏ lại res hoặc nghỉ chơi

mình cũng có tải thử 2 bản về xem thì 1 cái là 127.0.0.1 là của bác, bản Vh thì vào kiểu nào nó cũng đen xì update flash 9 , còn của bác thì mình vào chơi bt, mình đổi thử cái res như bác nói y như bản này thì vào nó đen thui, để lại 127.0.0.1 thì nó bt trở lại, chắc có lẽ thiếu cái add vào file host quá

Palestin
19-01-15, 07:24 AM

Add Host đổi res vào thì nó tèo lun, còn đổi lại thì nó bình thường chẳng bị sao cả, haiz, cái game Mộng Chiến Thần cũng hay lắm, bác Tuấn có định làm ko ợ

Overdos
26-01-15, 12:18 AM
Hello guys, need your help. Please tell me, how to open mod, conf, lcy files. Thanks. I wanna translate game to ukrainian or russian language.

trungduy1134
27-01-15, 01:13 PM
cần hướng dẫn config IP lên online b nào chỉ giúp với, mình cài = vps google nghịch thôi, máy nhà yếu quá

khactai
27-01-15, 02:16 PM
cần hướng dẫn config IP lên online b nào chỉ giúp với, mình cài = vps google nghịch thôi, máy nhà yếu quá

umjnhxjan
28-01-15, 02:12 AM

cybervn
31-01-15, 03:07 PM
Em không có ổ đĩa D thì sửa n~ đường dẫn nào đây a

Double.T
31-01-15, 03:36 PM
Em không có ổ đĩa D thì sửa n~ đường dẫn nào đây a

Sửa các file ở trong các folder sau :
- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong Apache2\conf
- my.ini trong MySQL5
- php.ini trong PHP5
- essamp.ini

ngoctam699
07-02-15, 01:58 PM
Bạn nào bị lỗi flash player 9.0 chỉ do magioi.vn đổi assets thui.
Cách fix: vào D:\MServer\loginserver\config\network mở network.properties lên, rồi đổi port "res.server = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
Ai ko biết thì download file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , chép vào D:\MServer\loginserver\config\network

khactai
07-02-15, 02:25 PM
Cách fix: vào D:\MServer\loginserver\config\network mở network.properties lên, rồi đổi port "res.server = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
Ai ko biết thì download file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , chép vào D:\MServer\loginserver\config\network
bạn chỉ cách làm sao để bik được magioi.vn đổi res sang link khác không chứ bây giờ đc nhưng lỡ bên magioi.vn đổi tiếp thì làm sao ^^! rất mong đc hướng dẫn

BeeZone
07-02-15, 04:57 PM
bạn chỉ cách làm sao để bik được magioi.vn đổi res sang link khác không chứ bây giờ đc nhưng lỡ bên magioi.vn đổi tiếp thì làm sao ^^! rất mong đc hướng dẫn

Thì vào magioi.vn chơi game của nó rồi view source pages xem nó load res link nào..xong lại sửa con game của bạn load theo link resoucre đó :)) ...=))

lw2009
07-02-15, 09:24 PM
Thì vào magioi.vn chơi game của nó rồi view source pages xem nó load res link nào..xong lại sửa con game của bạn load theo link resoucre đó :)) ...=))
Bác cho em hỏi, em vào view source của magioi.vn rồi cơ mà em ko có bít cái "load res link" bác nói nó nằm ở đâu cả, bác chỉ cho em cái dc ko ???

ngoctam699
07-02-15, 10:32 PM
Bác cho em hỏi, em vào view source của magioi.vn rồi cơ mà em ko có bít cái "load res link" bác nói nó nằm ở đâu cả, bác chỉ cho em cái dc ko ???

hoặc zô cái scrips mainFrame phía dưới, vọc mấy cái đó, có khi hack được game :))

kudangsung
07-02-15, 10:47 PM
Mình loay hoay cài mãi ko chơi được...ai có thể hướng dẫn cụ thể dùm mình ko????

kudangsung
07-02-15, 11:04 PM
cái patch mà chủ topic share mình ko biết ném nó vào chỗ nào nữa....ai chỉ mình với thanks

thjentu1102
21-02-15, 08:01 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (up by vipbk)

chữ nói rõ thế rồi còn gì bạn

luh3o
24-02-15, 06:43 PM
Các bác ơi giúp e với
đã cài flash rồi mà nó k cho chơi :(

lochungnet
26-02-15, 09:06 PM
cần người giúp config chạy online qua lan với chỉnh res online, xin donate hậu tạ

luadola001
01-03-15, 11:38 AM

sever bị lỗi nhiệm vụ nhé khổ cái tùy nhân vật có thằng bị lỗi có thằng không (đã fix được) ai fix được lỗi đánh BOSS không ;;)

lochungnet
01-03-15, 01:15 PM
sever bị lỗi nhiệm vụ nhé khổ cái tùy nhân vật có thằng bị lỗi có thằng không (đã fix được) ai fix được lỗi đánh BOSS không ;;)
Nói vậy chắc là bác đưa lên online ok rồi, giúp e với, xin hậu tạ bác
cho e xin yahoo với bác ơi

luadola001
01-03-15, 01:38 PM
Nói vậy chắc là bác đưa lên online ok rồi, giúp e với, xin hậu tạ bác
cho e xin yahoo với bác ơi

yahoo đây bác ơi :) mrgrace1998

lochungnet
01-03-15, 02:00 PM
yahoo đây bác ơi :) mrgrace1998
online e nhờ tý ạ 8-x
1+1x2 bằng mấy gợi ý 3

kitaro1989
01-03-15, 03:49 PM
Các bác ơi giúp e với
đã cài flash rồi mà nó k cho chơi :(

sazuke
06-03-15, 11:39 PM
nếu res được thay đổi để <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các tài sản của tập tin tải về sẽ inutlizables! lý do tại sao nó không thể thay đổi các máy chủ như nó được sử dụng các nguồn lực của các bên

yeukiemthe
13-03-15, 04:27 PM
Cho hỏi mình muốn hỗ trợ tân thủ khi mới tạo nhân vật vào game như tặng lv hay trang bị thì chỉnh ở đâu

levantien116
13-03-15, 06:37 PM
confix ip ở những file nào ta, với những port cần mở nữa, anh em pro giúp với nào

yeukiemthe
14-03-15, 10:04 AM
Cho hỏi mình muốn hỗ trợ tân thủ khi mới tạo nhân vật vào game như tặng lv hay trang bị thì chỉnh ở đâu

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppp ai giúp vs nào

yeukiemthe
24-03-15, 04:18 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppp ai giúp vs nào

Không ai hỗ trợ hết hả 8-x8-x8-x8-x8-x8-x

meodj1790
02-04-15, 07:45 PM
Mình tạo xong tk . bấm vào nó hiện ra ntn .

danhucdcnag
03-04-15, 04:48 PM
Mình tạo xong tk . bấm vào nó hiện ra ntn .

mình cũng vậy!Có ai rành chỉ mình tý.

jackson123
06-04-15, 06:36 PM
mình cũng vậy!Có ai rành chỉ mình tý.

Lười ở trên người ta chỉ cách fix rồi còn gì nữa cái này do magioi.vn

yeukiemthe
21-04-15, 11:05 PM
Thêm item vào shop thì chỉnh ở đâu vậy?

YLENOL
22-04-15, 09:35 PM
Login server => khác thường.

Sẵn tiện có pro nào biết cách rip res của Magioi.vn về offline thì rip hộ mình được ko? Mình làm chơi lan nên nó check domain thì mình dùng DNS redirect để chơi :v

toandaik
22-04-15, 09:37 PM
Login server => khác thường.

Sẵn tiện có pro nào biết cách rip res của Magioi.vn về offline thì rip hộ mình được ko? Mình làm chơi lan nên nó check domain thì mình dùng DNS redirect để chơi :v

Có rip res full magioi rồi cơ mà chưa chép, nghe nói chép ko chạy được vẫn đang load res onl

YLENOL
22-04-15, 09:41 PM
Có rip res full magioi rồi cơ mà chưa chép, nghe nói chép ko chạy được vẫn đang load res onl

Ở đâu vậy bác? cho xin cái link đc ko? >:D<

toandaik
22-04-15, 09:45 PM
Trong máy mình

YLENOL
22-04-15, 10:26 PM
Trong máy mình

Up lên fshare cho mình đc ko bro =D>

toandaik
22-04-15, 10:31 PM
Up lên fshare cho mình đc ko bro =D>

Vui lòng inbox hoặc pm yahoo dưới chữ kí :bz

dukute1995
23-04-15, 11:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bị này là sao vậy chỉ giúp với

YLENOL
24-04-15, 09:50 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bị này là sao vậy chỉ giúp với

Vào loginserver/config/network mở network.properties tìm :6886 sữa thành :6688

Nch93
28-04-15, 05:11 PM
mình cài xong vào web chơi game thì lại không ra web game ma giới mà lại ra web của ám khắc tru tiên dù đã clear history và cache. Ai biết cách fix không

caoco20
05-05-15, 09:57 AM
làm sao chinh lv với tu vi đc vậy các bác

banhcuonvn
18-05-15, 11:12 PM

đổi rồi vẫn vậy bạn à
mình tải cái files bạn đưa về nó cũng vậy :(

yeukiemthe
18-05-15, 11:29 PM
đổi rồi vẫn vậy bạn à
mình tải cái files bạn đưa về nó cũng vậy :(

Ma giới nó đóng cửa rồi nên ko load được res online nữa

lokamber
23-05-15, 08:13 PM
You can translate the game? editor .lcy .conf ?

chaulenba
25-05-15, 04:30 PM

chạy server 1
vào web 2
tắt 3

Tui đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng sao chạy cái web lên nó ko ra gì hết, có cần cài xampp không? Cám ơn bạn đã chia sẻ.

chinh
25-05-15, 05:51 PM
bị như thế này là bị gì 数据库连接出错,请联系管理员 QQ群

bankbiggo
04-06-15, 08:46 AM
nó bị như vậy là sao vậy chỉ với

tiendatnn
04-06-15, 10:12 AM
nó bị như vậy là sao vậy chỉ với

Bản này sài ké source nhưng hiện tại...
Tắt res rồi nhé bạn :) 8-x

sogintdemon
05-06-15, 01:16 PM
Mọi người cho em hỏi. Sao em vô game mà nó hiện thông báo này: 玩家,您好,为了更好地体验游戏,� �下载安装 Flash Player 9.0 以上播放器。

点击这里下载

Em tài cài Flash 9.0 rồi mà vẫn không vô được toàn hiện thông báo đó

yeukiemthe
05-06-15, 01:30 PM
Con này trỏ res online mà giờ site online đóng cửa rồi nên tất nhiên là vào game sẽ báo lỗi đen màn hình
Muốn load res off vào loginserver/config/network/network.properties

sửa dòng res

res.server = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thành

res.server = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tất nhiên là sẽ load res off nhưng tiếng trung quốc

sogintdemon
05-06-15, 04:35 PM
Con này trỏ res online mà giờ site online đóng cửa rồi nên tất nhiên là vào game sẽ báo lỗi đen màn hình
Muốn load res off vào loginserver/config/network/network.properties

sửa dòng res

thành

Tất nhiên là sẽ load res off nhưng tiếng trung quốc

Ai cần bản vh res offline liên hệ pm

Website:

KHÔNG QUẢNG CÁO TRÁ HÌNH
----Tuan565-----

thank pác, em sửa được lỗi flash rồi. Mà vô game nó cứ báo chờ loading 0% mãi. Cái này thì chỉnh ở đâu vạy bạn.
Bảng trên blog tuân5. EM tải về mà vô cứ báo dòng chủ tàu báo dữ liệu bị gì đó QQ, sửa như máy pác kia thì vẫn không được luôn.

nvtien0411
12-06-15, 09:05 AM
mấy anh cho hỏi.
cái game này có trang Admin quản lý không.
kiểu như xem các vật phẩm và tặng đồ cho các tài khoản ý

matrixvn
27-07-15, 04:00 AM
Giờ game nó thành giangma.vn thì làm sao chỉnh vậy các bác ? Mình chỉnh ré of như bạn kia nói thì nó load 0%

hxhhxhz
13-02-16, 08:04 PM
sao zoo wweb nó lại thế này ạ
玩家,您好,为了更好地体验游戏,� �下载安装 Flash Player 9.0 以上播放器。
ai chỉ với

vn9011
14-02-16, 05:45 PM
sao zoo wweb nó lại thế này ạ
玩家,您好,为了更好地体验游戏,� �下载安装 Flash Player 9.0 以上播放器。
ai chỉ với

cài adobe flash player vào
30charrrrrrrrrrrrrrrr

ad299465
15-02-16, 12:49 PM
Cái flash 9.0 còn cách nào khác ngoài đổi "network.properties" không các bác...lúc đầu đổi 6886 sang 6688...cũng báo lỗi i chang...xong đổi "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" sang "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" cũng không ăn nhằm j...mà lên kiếm view source của magioi.vn thì bây h là game Phong Vân rùi...không xem đc...ai còn cách khác không chỉ thêm em (newbie)...cảm ơn nhiều...!

toandaik@
15-02-16, 01:01 PM
Cái flash 9.0 còn cách nào khác ngoài đổi "network.properties" không các bác...lúc đầu đổi 6886 sang 6688...cũng báo lỗi i chang...xong đổi "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" sang "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" cũng không ăn nhằm j...mà lên kiếm view source của magioi.vn thì bây h là game Phong Vân rùi...không xem đc...ai còn cách khác không chỉ thêm em (newbie)...cảm ơn nhiều...!

Bản này load res online mà nó die lâu rồi nên ko chạy được đâu, magioi hiện tại là game phong vân rồi
load res off gốc china chỉnh về 127.0.0.1 chạy đc nhưng k vh

bboynam99
06-12-16, 08:25 PM
đào mộ,
có ai còn giữ file res rip của magioi không ạ?(không phải giangma nhé,giáng ma là bản khác)

BanBanhQuay
07-12-16, 12:18 AM
đào mộ,
có ai còn giữ file res rip của magioi không ạ?(không phải giangma nhé,giáng ma là bản khác)
TEST REVIEW ! LÀM BIẾNG UP FULL VIỆT HÓA QUÁ!UP ĐẠI CÁI CLIENT REVIEW CHƠI :-":-":-"

3q1anhanh
07-12-16, 08:57 AM
TEST REVIEW ! LÀM BIẾNG UP FULL VIỆT HÓA QUÁ!UP ĐẠI CÁI CLIENT REVIEW CHƠI :-":-":-"

cho luôn cái link download chứ bác