PDA

View Full Version : [JX] Lưu một task có ảnh hưởng đến toàn bộ server???

tienl4u
18-12-14, 05:59 PM
- Như tiên đề, tình hình là mình đang muốn làm bảng xếp hạng đơn giản bằng script và dùng task để lưu. Với hàm SetTask() và GetTask() bình thường thì chỉ có hiệu lực ở cấp độ người chơi. Thế có hàm nào lưu task ảnh hưởng đến toàn server không mọi người nhỉ :((
- Mình đã thử dùng GetMissionV() và SetMissionV() với cú pháp giống SetTask() và GetTask() nhưng hầu như là không chạy được. Có bạn nào đã thử chưa nhỉ? :((:(( :((

CUOCDOIBUON84
18-12-14, 06:17 PM
Vấn đề dùng task() đơn giản chỉ là gán cho 1 chủ thể 1 số và ta sử dụng nó mà thôi
Gettask() : kiểm tra task đã gán
Settask(): gán 1 thông số task vào chủ thể
Nếu task bạn muốn thêm chưa đc sử dụng trong các task đang hiện có thì nó chẳng liên quan gì đến sever nhé
Chú ý đọc eboook 4.0 nhé bạn

tienl4u
18-12-14, 06:54 PM
Vấn đề dùng task() đơn giản chỉ là gán cho 1 chủ thể 1 số và ta sử dụng nó mà thôi
Gettask() : kiểm tra task đã gán
Settask(): gán 1 thông số task vào chủ thể
Nếu task bạn muốn thêm chưa đc sử dụng trong các task đang hiện có thì nó chẳng liên quan gì đến sever nhé
Chú ý đọc eboook 4.0 nhé bạn

Bạn hiểu sai ý mình rồi. ý mình là hàm nào có thể tạo task ảnh hưởng đến tất cả người chơi. Cái bạn nói thì mình biêt :)

hoivegame
18-12-14, 11:15 PM
jx win chưa có hàm như bạn muốn, nếu dùng server share.

DuongDaiCaJX
19-12-14, 02:46 AM
Có thể làm được ảnh hưởng đến toàn bộ sever đó, với điều kiện các nhân vật tham gia phải được SetTask mình muốn bằng cách ví dụ: Ai muốn tiến hành đua top thì phải tạo 1 NPC đăng ký đua top, bấm chấp nhận và task đã được set. Rồi vì dụ xếp hạng về cái gì thì tự bạn viết code cho nó. Ví dụ về quái: giết 1 con được 1 điểm thì nó cộng lên cho mình. Rồi tạo npc kiểm tra ai cao điểm nhất thì lại đó xem thôi. :)

tienl4u
19-12-14, 11:13 AM
Có thể làm được ảnh hưởng đến toàn bộ sever đó, với điều kiện các nhân vật tham gia phải được SetTask mình muốn bằng cách ví dụ: Ai muốn tiến hành đua top thì phải tạo 1 NPC đăng ký đua top, bấm chấp nhận và task đã được set. Rồi vì dụ xếp hạng về cái gì thì tự bạn viết code cho nó. Ví dụ về quái: giết 1 con được 1 điểm thì nó cộng lên cho mình. Rồi tạo npc kiểm tra ai cao điểm nhất thì lại đó xem thôi. :)

- Anh Dương ơi. Vấn đề là làm sao có thể truy cập đến task của tất cả người chơi để xếp hạng đây :((

hoivegame
20-12-14, 12:10 AM
:-stask bình thường chỉ tác dụng với nhân vật đó, nhân vật mà off đi ko có cách nào check được.

rcproset
20-12-14, 08:23 AM
:-stask bình thường chỉ tác dụng với nhân vật đó, nhân vật mà off đi ko có cách nào check được.

Nói không check được là không đúng. Có thể làm được nhưng phải hiểu rõ về goddnes. Nếu không check được thì lúc nhân vật offline thì sao khi cập nhật bảng xếp hạng thì level của nhân vật được lưu ở DB lại được check?:D.

hoivegame
20-12-14, 11:17 AM
:-s dựa vào hai hàm này (GetTask, SetTask) mà bạn có thể check vào Goddess sao. Chủ thớt ko bik xài sv nào, nếu sv bạn có hàm logout thì bạn có thể dùng để viết top + lưu file log nữa là ok.