PDA

View Full Version : Share Ngọa Long Đủ

longnhj2
13-12-14, 10:46 AM
数据库是mysql 和postgresql组成
虚拟机ip192.168.111.128
虚拟机帐号:wadmin
密码:WlyAdm1nP

数据库帐号:pspl
密码:postgresql
Link tải
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass giải nén :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình Leech Từ aayx về mình k nhận gạch đá nhé

advd42
13-12-14, 11:25 AM
数据库是mysql 和postgresql组成
虚拟机ip192.168.111.128
虚拟机帐号:wadmin
密码:WlyAdm1nP

数据库帐号:pspl
密码:postgresql
Link tải
pass giải nén :
Mình Leech Từ aayx về mình k nhận gạch đá nhé

Link này dow sao đây bạn ??????????

Double.T
13-12-14, 11:37 AM

Down tools của nó về cài giống như cái BaiduYunGuanjia ở pan.baidu thôi.

mrhaitax
13-12-14, 11:40 AM

3z0k2
cậu có thể send link gốc đc k 30charrrr

mrcdnke95

Bác copy như thế xong ném vào trình duyệt hoặc idm để load :)>-

advd42
13-12-14, 11:50 AM
Thay lời nói bằng hành động cứ Dow về cái đã còn có chạy được hay ko tính sau vậy =:)

tungbach1
13-12-14, 11:57 AM
Dù chưa down xong nhưng nhìn cái đoạn bác kia post mà kích thích
Các cơ sở dữ liệu bao gồm mysql và postgresql
VM ip192.168.111.128
Tài khoản VM: wadmin
Mật khẩu: WlyAdm1nP

Cơ sở dữ liệu tài khoản: pspl
Mật khẩu: postgresql

Theo mình đoán ( ảo tưởng trong đầu ) thì đây là bản ngta config sẵn cho r chỉ việc run thoai =p~
P/s: 4,6 gb down nó ghi 20h :'( ai down xong sớm thì leech link sang cái khác dùm với

mrcdnke95
13-12-14, 12:15 PM
Dù chưa down xong nhưng nhìn cái đoạn bác kia post mà kích thích
Các cơ sở dữ liệu bao gồm mysql và postgresql
VM ip192.168.111.128
Tài khoản VM: wadmin
Mật khẩu: WlyAdm1nP

Cơ sở dữ liệu tài khoản: pspl
Mật khẩu: postgresql

Theo mình đoán ( ảo tưởng trong đầu ) thì đây là bản ngta config sẵn cho r chỉ việc run thoai =p~
P/s: 4,6 gb down nó ghi 20h :'( ai down xong sớm thì leech link sang cái khác dùm với

Load toàn lỗi mệt thật :Laluot_241::Laluot_241:

longnhj2
13-12-14, 01:09 PM
Có j tối load xong tớ leech link cho

tan_vu646
13-12-14, 04:55 PM
ubuntu
SecureCRT
WINSCP
nhưng vẫn chưa chạy được SecureCRT.
Đây là ảnh sv và web

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/IMG]

letrung1
13-12-14, 05:43 PM
sao t chạy cái win nó báo lỗi nhể..?????????????????????????

dangvanluc
13-12-14, 05:44 PM
cho link từ aayx.net đi... bản này chưa có tri kỷ thì phải

huy911990
13-12-14, 05:49 PM
Cho hỏi tí chạy Ubuntu nó ra chỗ đăng nhập

Ubuntu 14.10 wly tty1
Hint: Numlock is On
User:
Password:
Sao dùng acc: wadmin/WlyAdm1nP lại ko login đc nhể

letrung1
13-12-14, 06:24 PM

mình cũng k login đc.........không biết bị lỗi gì

aloadsl
13-12-14, 06:41 PM
Ai có lòng thì leech wa FShare or Mediafire đi :-|

Double.T
13-12-14, 06:50 PM

Đánh pass thì để ý chữ viết Hoa .

kenjidraw
13-12-14, 07:41 PM
cái server này cấu trúc như mộng hồi giang hồ vậy...

không chạy được cmd redfox thì sao mà chơi (thấy có file deb nhưng 64bit)
dạng như thế này

cd /root/workspace/foxlog
./foxlog

cd /root/workspace/lyingdragon/lyingdragon
./lyingdragon

cd /root/workspace/foxstorage
./foxstorage
điểm nhấn nữa là không có trang đăng ký và đăng nhập (hay tại mình không kiếm ra :v)

DAMMEMU
13-12-14, 08:02 PM
Mong bạn chuơgngs dẫn chi tiết cách cài webgame ngọa long dành cho người mới được ko ạ, mình đã biết cài qua mu off rồi

Double.T
13-12-14, 09:31 PM
Hết vẹo :))

laquantrung
13-12-14, 10:08 PM
Haha, chờ 2 năm nay, tình yêu của tôi đây rồi, cơ mà nút đó có phải là mất kết nối đến server không =((=((=((=((=((

laquantrung
13-12-14, 10:19 PM
Có bác nào chơi được chưa, cho em 500 hình để ae sau có thêm động lực cài nữa nào, đêm nay e quyết tâm cắm máy clearmap, chơi đội hình 5 trống, lữ bố, up full giáp cam... Cảm thấy tuổi thơ ùa về 8->8->8->8->8->8->8->8->8->

ruoibmt
13-12-14, 11:10 PM

=P~hóng thánh chỉ dẫn ae. chờ đợi lâu lắm rồi

Double.T
13-12-14, 11:23 PM
=P~hóng thánh chỉ dẫn ae. chờ đợi lâu lắm rồi

Có chạy đc đâu mà chỉ dẫn hả bạn.

letrung1
13-12-14, 11:36 PM
Có chạy đc đâu mà chỉ dẫn hả bạn.

sao t vào cái winscp nó toàn báo lỗi time out là sao nhể :(

khainqps01237
14-12-14, 04:21 AM
Haiz, loay hoay cả đêm vẫn không config được, service thì chạy đủ hết rồi, cơ mà hình như cũ của nó ip 192.168.111.128 xong nó change ip share cho mình bị lỗi hay sao ấy, hại não, share nick thì không share acc root nên muốn change ip lại như cũ cũng không biết thế nào, hóng cao nhân vào chỉ giáo tiếp thôi chứ bó chiếu rồi, mợ nó xài window mười mấy năm gặp lai cmn lux cứ lóng nga lóng ngóng, khổ thế o->

kenjidraw
14-12-14, 06:50 AM
Haha, chờ 2 năm nay, tình yêu của tôi đây rồi, cơ mà nút đó có phải là mất kết nối đến server không =((=((=((=((=((

kieplamthue
14-12-14, 09:18 AM
toàn bị redirect qua <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jsp

wermanhme1990
14-12-14, 09:34 AM
Sau khi xem xét server mình có nhận xét như sau:
server chạy trên linux 64bit mà bản share lại là linux 32bit nên không chạy file server được.
trang đăng ký và đăng nhập phải tự code
trang đăng nhập phiên bản mobile chỉ có mỗi phần nhập user không có phần nhập password.
đây chỉ là bản máy ảo copy wly bản 800mb vào rồi giải nén ra

muốn chạy được các bạn phải cài linux 64bit( centos hay ubuntu tùy các bạn) và các thư viện bổ sung.

mrhaitax
14-12-14, 10:23 AM
cao thủ nào cài được r thì chỉ dẫn cho ae gà tụi tôi với ... thanks

laquantrung
14-12-14, 10:25 AM
Cài mới hơi bị đau đầu đó nha, progestSQL, apache, tomcat, java. Chưa kể phần config nữa, đã thử bản 1.4gb rồi nhưng chịu, chạy mấy start.sh toàn báo thiếu thư viện :) file redfox.deb không biết để làm gì <):)<):)<):)<):) Nói chung đây là source fake thứ 11 của Ngọa Long r, bao h mới chơi off được đây trời ơi 8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Bull_Shit
14-12-14, 10:28 AM
thím nào leech sang host khác dùm với 8-} loay hoay mãi ko load về đc

wermanhme1990
14-12-14, 10:53 AM
bản 1.4gb là bản server đầy đủ, đã có người cài được từ nó, bản share ở đây là linux 32bit nên server không chạy được, không có thời gian mò nên mình đã nhờ thằng bạn chuyên cấu hình server linux cài thử, mong là được.

laquantrung
14-12-14, 02:45 PM
bản 1.4gb là bản server đầy đủ, đã có người cài được từ nó, bản share ở đây là linux 32bit nên server không chạy được, không có thời gian mò nên mình đã nhờ thằng bạn chuyên cấu hình server linux cài thử, mong là được.
Mong được thấy một tấm hình chơi off của bạn để ae có lửa cài tiếp :bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

Bull_Shit
14-12-14, 03:05 PM
mình run đc all, còn mỗi cái lyingdragon run là lỗi thiếu thư viện hay cm j đó 8-}8-x

MinYeuVy
14-12-14, 10:28 PM
Hấp dẫn thế các bác eiiii =P~

rlet123
14-12-14, 11:44 PM
đang kéo về ..( 60 hours ) vừa kéo vừa hóng cmt cài của các bác 8-}

DAMMEMU
15-12-14, 03:33 PM
Ai cai duoc chua cho minh huong dan voi

trtiendat
15-12-14, 06:53 PM
em vẫn chờ và sẽ đợi :v dù biển cạn dù đá mòn em vẫn chờ =))

ruoibmt
16-12-14, 07:17 PM
tình hình chắc tạch rồi, ko thấy cao nhân nào vào thông báo j cả. 8-x

Mi$$_$p@m
17-12-14, 09:24 AM
Server Private ne. Trong time nghiên cứu vô chơi cho nhẹ các bác. :v
Vàng bạc không cần lo nhéb-(

tungbach1
17-12-14, 01:51 PM
Server Private ne. Trong time nghiên cứu vô chơi cho nhẹ các bác. :v
Vàng bạc không cần lo nhéb-(

Haiz thèm cái sv VN thật :( mình cũng đang chơi sv trung quốc mà oải quá :-< suốt ngày dis lag

hoalong1120
17-12-14, 04:07 PM
có gì host ko :D ...........................:|:|

Mi$$_$p@m
17-12-14, 07:36 PM
Haiz thèm cái sv VN thật :( mình cũng đang chơi sv trung quốc mà oải quá :-< suốt ngày dis lag
Vậy bạn vô ngoalong.us cho bon nó hút máu vậy. :v

hoalong1120
17-12-14, 09:10 PM
bác nào tải về rồi ... pm fb em xem thử cho :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)

hoalong1120
18-12-14, 04:04 PM
caí sv này là sv 2.0 của 2 năm về trước nhỉ 8-|8-|8-|8-|8-|8-|

jickylove
18-12-14, 05:22 PM

hoalong1120
19-12-14, 02:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ;));))

chém gió chơi nào

headmaster1074
19-12-14, 06:22 AM
Bác hoalong1120 chạy được sv rồi à, ngon rồi :D, bác có thể up cách hướng dẫn cài đặt cho anh em được không. Thanks trước.

DAMMEMU
19-12-14, 08:15 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ;));))

chém gió chơi nào

H­uong dan moi nguoi voi ban oi T_T

MinYeuVy
19-12-14, 09:01 AM
;));))
chém gió chơi nào

Sao mà tên tiếng tàu thế kia /:)
Set full vàng, full bạc, full lúa nhìn cho tuơi đi bác =P~

tungbach1
19-12-14, 09:29 AM

chém gió chơi nào

Ôi bác ơi làm cái tut cho bà con đi bác, cám ơn bác lắm =P~

jickylove
19-12-14, 12:38 PM

chém gió chơi nào

sau khi bật vmware lên r` có cần lệnh để run sv k bác

aloadsl
19-12-14, 01:07 PM
trời ơi,hướng dẫn cài đi bác,ae Clbgames đội ơn bác :Laluot_99:

trananh88vt
19-12-14, 05:59 PM

Là phiên bản của Server này. Để vào game thì chỉ cần truyền vào được username để vào game thui.

Mình nghĩ là zậy !

cuongpzo
19-12-14, 08:40 PM
Mình chưa load xong nhưng thấy Dung lượng ~4G (kể cả máy ảo) là đúng rồi.... Bên Private tàu nó cũng nói thế nhưng lại chưa chịu share cho chúng ta,.... Pác tìm hay đấy... :D:D:D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác hoalong1120 chạy được sv rồi à, ngon rồi :D, bác có thể up cách hướng dẫn cài đặt cho anh em được không. Thanks trước.

Ai leech Source sang nguồn khác với. hoặc Up nguồn đã load về lên nguồn khác không???

Muốn thử cài thử xem sao??? Source 1.4Gb cơ mà chưa cài xong đươc. Cứ ngỡ giống Giang Hồ.. mà chưa cài đc.

laquantrung
19-12-14, 09:23 PM
Mình chưa load xong nhưng thấy Dung lượng ~4G (kể cả máy ảo) là đúng rồi.... Bên Private tàu nó cũng nói thế nhưng lại chưa chịu share cho chúng ta,.... Pác tìm hay đấy... :D:D:D

Ai leech Source sang nguồn khác với. hoặc Up nguồn đã load về lên nguồn khác không???

Muốn thử cài thử xem sao??? Source 1.4Gb cơ mà chưa cài xong đươc. Cứ ngỡ giống Giang Hồ.. mà chưa cài đc.

Source này là source 800mb cũ thôi bác ơi, không biết sao bác hoalong config được, e vọc mấy ngày đành bó tay đấy, h chờ bác ấy hướng dẫn ae thôi \:D/\:D/\:D/, mà công nhận ae cùng chung niềm đam mê gê, hồi xưa tam quốc chí 2d cũng gặp bác bên gamevn, h bên này lùng ngọa long cũng gặp bác, hy vọng bác hỏa long cũng là một mem mê tqc 2d \:D/\:D/

kenjidraw
19-12-14, 10:39 PM
thấy người ta làm được cũng thèm thôi đành chơi private đỡ vậy

advd42
19-12-14, 10:43 PM
^^ Mấy bác chạy được rồi chỉ AE với hix :^o

cuongpzo
19-12-14, 10:43 PM
Source này là source 800mb cũ thôi bác ơi, không biết sao bác hoalong config được, e vọc mấy ngày đành bó tay đấy, h chờ bác ấy hướng dẫn ae thôi \:D/\:D/\:D/, mà công nhận ae cùng chung niềm đam mê gê, hồi xưa tam quốc chí 2d cũng gặp bác bên gamevn, h bên này lùng ngọa long cũng gặp bác, hy vọng bác hỏa long cũng là một mem mê tqc 2d \:D/\:D/

Hehee Tam Quốc 2D giờ source mình vẫn còn để, lâu lâu vào CTC chơi cho vui thôi, với lại vào để nghiệm game :D

Ngọa Long này thì cũng có đam mê vì chưa cài được. Giờ muốn thử xem trong Server chủ thớt share có thêm đoạn code nào để cài mà mình chưa hoặc bỏ quên chổ nào không ý mà.
Pác share đươc thì share cái máy ảo lên giúp mình được hem. Mà link chủ thớt thì lại chuyển đến 502.html hoài nên ko download được. Mình cũng muốn xem thử bản cài đặt này cài hoàn chỉnh chưa.
Hoặc vào máy ảo gõ "History >abc.txt" rồi copy cái file đó cho gửi mình xem với(nếu có dung lượng)....

tungbach1
19-12-14, 10:59 PM
Mấy bác đừng khoe nữa làm ae thèm quá, hướng dẫn cách cài đi mấy bác ơi !!

hoalong1120
20-12-14, 01:14 AM
đây là phiên bản 1.2.0
biên bản chạy được là phiên bản 1.4.5 ấy :)):)):)):)):)):))
đợi china nó share đi :3

headmaster1074
20-12-14, 06:45 AM
Bác Kenji Draw chạy patch nào thế kia mà có bộ doanh vậy? Có thể nói cho anh em không ? (Và được cho anh em xin cái hướng dẫn cài với.) :D.

tungbach1
20-12-14, 10:48 AM
đây là phiên bản 1.2.0
biên bản chạy được là phiên bản 1.4.5 ấy :)):)):)):)):)):))
đợi china nó share đi :3

thế bản của bác là bản nào vậy ? bác có thể hướng dẫn và share đc ko :'(

ruoibmt
20-12-14, 12:03 PM
bản nào cũng được, hóng 1 bản chạy được, rồi từ từ nó cũng ra hết thôi.

cuongpzo
20-12-14, 01:06 PM
Không phải chém gió chứ có một chút vấn đề nào đó mình bỏ sót nên chưa thể đăng nhập được, nhưng cũng cố dụ ae đặt gạch hóng... Mong gạch đó không rơi trúng đầu của mình theo kiểu hội đồng... :D
Mình ko có source mà chủ thớt đăng, nên cứ mò theo cách cài đặt của Source 1.4Gb. Trong đó Server thì coi như đủ, nhưng chả hiểu sao cái SQL cảm thấy thiếu thiếu. À nhân tiện nói luôn là mình nghĩ cái source 1.4Gb này cũng kha khá rồi, có thể chạy được. Nhưng...
Đang nghiệm thêm code Login như của Html5 để cho nó chạy được web đăng nhập thử, chứ ko có user thì giống Bá Đồ quá... Nhưng Jcript mã hóa chán bà nó.
Ai up cái bộ Source thớt up lên host khác xem thử. Chả biết thiếu thiếu cái gì mà nó lại đau đầu thể ko bít. Chỉ cầu mong vào Source này để kiếm đột phá.

wermanhme1990
20-12-14, 02:09 PM
Không phải chém gió chứ có một chút vấn đề nào đó mình bỏ sót nên chưa thể đăng nhập được, nhưng cũng cố dụ ae đặt gạch hóng... Mong gạch đó không rơi trúng đầu của mình theo kiểu hội đồng... :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình ko có source mà chủ thớt đăng, nên cứ mò theo cách cài đặt của Source 1.4Gb. Trong đó Server thì coi như đủ, nhưng chả hiểu sao cái SQL cảm thấy thiếu thiếu. À nhân tiện nói luôn là mình nghĩ cái source 1.4Gb này cũng kha khá rồi, có thể chạy được. Nhưng...
Đang nghiệm thêm code Login như của Html5 để cho nó chạy được web đăng nhập thử, chứ ko có user thì giống Bá Đồ quá... Nhưng Jcript mã hóa chán bà nó.
Ai up cái bộ Source thớt up lên host khác xem thử. Chả biết thiếu thiếu cái gì mà nó lại đau đầu thể ko bít. Chỉ cầu mong vào Source này để kiếm đột phá.

thêm thử dòng như thế này xem thử có vào được không:

thay cái 52bea6882d35f9a118fa876d671af08e bằng cái mã id của user trong database xem.

phutoan
20-12-14, 03:13 PM
Cho mình hỏi trong thư mục /wly/server/root/workspace có 4 folder thì làm sao để chạy mấy file đó vậy.

Còn pass PostgreSQL sao báo sai pass rồi, ai cho mình cái pass đúng với, thanks nhiều.

Bull_Shit
20-12-14, 03:13 PM

login theo link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gin51.jsp 8-} ko thì xem trong file 51 j j đó.jsp cái api có sẵn, code lại trang login là đc

hoalong1120
20-12-14, 03:21 PM
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>- đã chạy được sv khà khà =))

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>- mẹ tới chổ tạo nhân vật xong bị out =)) vãi

cuongpzo
20-12-14, 03:38 PM
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>- đã chạy được sv khà khà =))

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>- mẹ tới chổ tạo nhân vật xong bị out =)) vãi

Thấy pác để cái Signed thì tớ nghĩ pác có thể code được cái login.... Nhờ vào pác thử. :D
Còn như trong Source của mình trong Web chả có cái /GameGame/play?sid=... nên chả chạy thành công được, chắc là code thêm vào hoặc cài chổ nào đó mà nó tự tạo log để login chứ không cần Folder đó...

Đau cái đầu, kiểu này tiến bộ 1 chút thì tịt nhiều chút. Giờ tới tối tiếp tục nghiên cứu. Mong có thêm chút man mối.

hoalong1120
20-12-14, 03:42 PM
login theo link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gin51.jsp 8-} ko thì xem trong file 51 j j đó.jsp cái api có sẵn, code lại trang login là đc
vì cái đó nó lấy secseion của acccount rồi trả về tên tài khoản, id sv ....

cuongpzo
20-12-14, 03:56 PM
vì cái đó nó lấy secseion của acccount rồi trả về tên tài khoản, id sv ....
sẹc...
Cái nó lấy là cookie chứ session gì nhỉ, ừm mà 2 cái là 1 công dụng :D... Giờ làm sao lên trang chủ mấy trang login của Ngọa Long lấy cái Jscript rồi xem API và code lại.. công đoạn này mệt... Mình gà cái này và đang rối tung trong đầu nên chả nghĩ ra được cái khoản này....

AI CHO XEM TOÀN BỘ MÃ SQL CỦA NÓ THỬ XEM CỦA MÌNH CÓ ĐỦ DATABASE CHƯA???? ... CHO CÁI HÌNH TỔNG THỂ Ý. HOẶC TEAMVIEW CHO NHANH.

NÓI CHUNG AI UP LẠI CÁI SERVER NÀY LÊN ĐỂ MÌNH THAM KHẢO VỚI CHỨ CHẢ CÓ KINH NGHIỆM LÀM MÀ MÒ HOÀI SAO NHANH ĐƯỢC. MÌNH TRƯỚC GIỜ CỨ ĐI TỪNG BƯỚC CHẬM QUÁ.

wermanhme1990
20-12-14, 04:46 PM
sẹc...
Cái nó lấy là cookie chứ session gì nhỉ... Giờ làm sao lên trang chủ mấy trang login của Ngọa Long lấy cái Jscript rồi xem API và code lại.. công đoạn này mệt... Mình gà cái này và đang rối tung trong đầu nên chả nghĩ ra được cái khoản này....

AI CHO XEM TOÀN BỘ MÃ SQL CỦA NÓ THỬ XEM CỦA MÌNH CÓ ĐỦ DATABASE CHƯA???? ... CHO CÁI HÌNH TỔNG THỂ Ý. HOẶC TEAMVIEW CHO NHANH.

NÓI CHUNG AI UP LẠI CÁI SERVER NÀY LÊN ĐỂ MÌNH THAM KHẢO VỚI CHỨ CHẢ CÓ KINH NGHIỆM LÀM MÀ MÒ HOÀI SAO NHANH ĐƯỢC. MÌNH TRƯỚC GIỜ CỨ ĐI TỪNG BƯỚC CHẬM QUÁ.

Tự mò đi bạn, cài thành công game này thì cảm giác rất yomost.

laquantrung
20-12-14, 04:55 PM
Cảm thấy không khí nóng lên vì có rất nhiều pro tham gia config con này rồi đấy ~:>~:> dạo này bận quá đành nghe ngóng các bác thi xong e sẽ nhảy vào sau vậy $-)$-) cho dù ai cài thành công thì cảm giác cài con này đúng là rất yomost o=>o=>

hoalong1120
20-12-14, 05:00 PM
Cảm thấy không khí nóng lên vì có rất nhiều pro tham gia config con này rồi đấy ~:>~:> dạo này bận quá đành nghe ngóng các bác thi xong e sẽ nhảy vào sau vậy $-)$-) cho dù ai cài thành công thì cảm giác cài con này đúng là rất yomost o=>o=>

hết vẹo =)) >:P>:P>:P>:P>:P

cuongpzo
20-12-14, 07:05 PM
thèn cha này hình như thích spam lắm nè... toàn láo toét không mà cứ post bài nhãm nhí. Đang bực cái server này mà cứ gặp thèn này. VCMN.b-(

Tự mò đi bạn, cài thành công game này thì cảm giác rất yomost.

Yomost?? cũng chả có gì đang vui vẻ cả. Nếu cài được thì sẽ cài được. Nếu không cài được thì cố cmn kinh đến mấy cũng không được. Pác cài được chưa mà đòi Yomost kinh thế. Cho tý kih nghiệm đi.>:)>:)>:)

wermanhme1990
20-12-14, 07:37 PM
thèn cha này hình như thích spam lắm nè... toàn láo toét không mà cứ post bài nhãm nhí. Đang bực cái server này mà cứ gặp thèn này. VCMN.b-(

Yomost?? cũng chả có gì đang vui vẻ cả. Nếu cài được thì sẽ cài được. Nếu không cài được thì cố cmn kinh đến mấy cũng không được. Pác cài được chưa mà đòi Yomost kinh thế. Cho tý kih nghiệm đi.>:)>:)>:)

được rồi bạn, kinh nghiệm thì tự tìm lấy, mình cũng tự tìm hiểu và cài chứ có ai chỉ đâu.

hi_you1234
20-12-14, 08:20 PM
được rồi bạn, kinh nghiệm thì tự tìm lấy, mình cũng tự tìm hiểu và cài chứ có ai chỉ đâu.

cài được rồi thì up link + hướng dẫn đi làm gì mà ôm 1 chắc giấu như mèo giấu cứt thế

wermanhme1990
20-12-14, 08:23 PM
cài được rồi thì up link + hướng dẫn đi làm gì mà ôm 1 chắc giấu như mèo giấu cứt thế
Nói năng cho có văn hóa đi bạn, đừng để người ta đánh giá bạn là đồ thất học. Share hay không là chuyện của người ta.

hi_you1234
20-12-14, 08:47 PM
nói năng cho có văn hóa đi bạn, đừng để người ta đánh giá bạn là đồ thất học. Share hay không là chuyện của người ta.

hành xử ngu + ích kỷ thì bị chửi đúng rồi

nên im lặng mà đi ra đi đừng có khoe mẽ nữa

Bull_Shit
20-12-14, 08:59 PM
gâu gâu, ẳng ẳng

á đù. thể loại chờ ăn sẵn cơm bưng nước rót hầu tận miệng, ko ăn đc quay ra gâu gâu ẳng ẳng [-O< hỏi sao ng ta ko chỉ. mình chỉ cần mỗi source rồi tự ngâm cmn cứu thôi mà còn trầy trật, đây lại đòi thế lọ thế chai.

skriptank
20-12-14, 09:30 PM
Thực sự đọc từ đầu đến giờ thấy mấy cha có vẻ là có thể chạy đc sv rồi thì đăng mấy bài nhảm nhí đọc đếch hiểu cm j cả, chả biết đã cài được thật hay chưa chứ post bài chả có cái vẹo gì là góp ý xây dựng,

taljbang
20-12-14, 09:44 PM
leech sang google cho ai cần đây

hoalong1120
20-12-14, 10:01 PM
Sau mấy hôm mày mò thì
Tóm tắt vài ý thế này:

server run được
Tôi cũng giả mạo cái login và đã chạy tới phần tạo nhân vật hình đây >> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lúc tạo nhân vật không nó báo kết nói đến sv thất bại, không biết đo server hay url chưa đúng.
cái game này dùng tomcat để chạy, nhưng tôi ko biết java để viết web. cố cài php trên tomcat mà vẫn chưa được.

tôi nghĩ là do server :D .....

skriptank
20-12-14, 10:26 PM
Sau mấy hôm mày mò thì
Tóm tắt vài ý thế này:

server run được
Tôi cũng giả mạo cái login và đã chạy tới phần tạo nhân vật hình đây >> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lúc tạo nhân vật không nó báo kết nói đến sv thất bại, không biết đo server hay url chưa đúng.
cái game này dùng tomcat để chạy, nhưng tôi ko biết java để viết web. cố cài php trên tomcat mà vẫn chưa được.

cuongpzo
21-12-14, 11:44 AM
Sau mấy hôm mày mò thì
Tóm tắt vài ý thế này:

server run được

Theo mình thấy thì Server này chạy Web bằng Tomcat thì cũng có thể chạy PHP mà,,, mình cài thêm vài gói thư viện rùi add vào Tomcat được mà... Trước giờ như nhiều Sever khác thì chạy bằng Apache thì cũng tương tự, nhưng trên Linux thì chạy chạy Tomcat hoặc NGINX chủ yếu dễ và bảo mật cao hơn so với trên Windows.

hi_you1234
21-12-14, 12:19 PM
á đù. thể loại chờ ăn sẵn cơm bưng nước rót hầu tận miệng, ko ăn đc quay ra gâu gâu ẳng ẳng [-O< hỏi sao ng ta ko chỉ. mình chỉ cần mỗi source rồi tự ngâm cmn cứu thôi mà còn trầy trật, đây lại đòi thế lọ thế chai.

web site làm ra để chia sẻ, không chia sẻ thì im đây còn ăn nói cái giọng bố đời, khoe hàng thì ai mà chịu nổi, ẳng ẳng cmm

cuongpzo
21-12-14, 01:02 PM
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!! Vừa download cái Source này về, xem thử có được ăn uống gì không11 :D :D

hi_you1234
21-12-14, 01:11 PM
Cái này 100% là chạy được các bác ạ

cố mò tí là ok, bác nào mò ra thì chia sẻ tí đi ạ, em hơi nóng vì mới ngồi việt hóa nguyên cái source bá đồ, mệt chết mẹ, sorry mấy bác

aloadsl
21-12-14, 05:19 PM

DAMMEMU
21-12-14, 05:50 PM
hy vọng có ngày đưoc hướng dẫn cách xài sever này nè

cuongpzo
21-12-14, 08:36 PM
Cái này 100% là chạy được các bác ạ

cố mò tí là ok, bác nào mò ra thì chia sẻ tí đi ạ, em hơi nóng vì mới ngồi việt hóa nguyên cái source bá đồ, mệt chết mẹ, sorry mấy bác

Nếu không Migrating 32bit sang 64bit thì đừng nói chạy Server được chứ nói gì đến chơi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng
Cho link các pác nào cài đặt cái Server này chưa ra nè. Nói chung thì cũng chơi được nhưng cần chút kinh nghiệm về Unix thì cái này coi như xong.... :D
Xong cái Server này đúng là mệt thật...

hi_you1234
21-12-14, 09:18 PM
Nếu không Migrating 32bit sang 64bit thì đừng nói chạy Server được chứ nói gì đến chơi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng
Cho link các pác nào cài đặt cái Server này chưa ra nè. Nói chung thì cũng chơi được nhưng cần chút kinh nghiệm về Unix thì cái này coi như xong.... :D
Xong cái Server này đúng là mệt thật...

Mình cũng hiểu là phải đổi qua 64 bit

mà mình là windows user hiểu biết về linux là số 0, nên chắc chỉ có các bạn lập trình viên hiểu thôi, mình đọc cái bài trên chả hiểu gì cả

ai migrate sang 64 bit, chạy được thì up lên file máy ảo với :(

laquantrung
21-12-14, 09:26 PM
Vậy hóa ra là phải convert sang x64 bit mới chạy được các file foxstorage với lyingdragon... các thứ hả các bác? Cơ mà e thấy trong apache của nó có mỗi thư mục của wlymobile chứ không có giao diện web, làm sao đây? với cả khi chơi thì có cần để nat cho máy ảo nó có mạng để update các thứ nó thiếu ko, chứ e cũng bị lỗi service gì như bác trên
p/s: bác cuongpro có cài được thì không cần share cũng được cơ mà cũng cho ae xin cái hình ingame với, để ae có lửa mà nhào vô :P dù sao cũng đã quy tụ ở đây rồi, hữu duyên tương ngộ năng tri kỷ :)):)):)):)):))

cuongpzo
22-12-14, 01:38 AM
Vậy hóa ra là phải convert sang x64 bit mới chạy được các file foxstorage với lyingdragon... các thứ hả các bác? Cơ mà e thấy trong apache của nó có mỗi thư mục của wlymobile chứ không có giao diện web, làm sao đây? với cả khi chơi thì có cần để nat cho máy ảo nó có mạng để update các thứ nó thiếu ko, chứ e cũng bị lỗi service gì như bác trên
p/s: bác cuongpro có cài được thì không cần share cũng được cơ mà cũng cho ae xin cái hình ingame với, để ae có lửa mà nhào vô :P dù sao cũng đã quy tụ ở đây rồi, hữu duyên tương ngộ năng tri kỷ :)):)):)):)):))

Cái này không phải Convert chi cao siêu cả. Mạng nhà xài 3G tốc độ 16kbps nên Migrate gần 4h mới xong (update tông dung lượng có 71Mb). Còn về cái Apache2 thực ra nó có chạy cũng được không cũng được, nếu chạy thì Port 80, không thì xài Tomcat Port 8080. 2 trình biên dịch website này sẽ có 2 Diectory_Root khác nhau nên mình mở trong server ra có 2 folder Web dành cho 2 cái này. Mà theo mình thấy thì cũng chưa chạy được nên minh toàn để NAT hết, 3G cùi cũng coi như có cái inframe nào lọt ra mạng thì bắt lại mà tự xử.

Thôi cứ tiếp tục test tiếp xem sao... Ngồi mò cả tối đến giờ chán kinh, vậy mà ko xong thì tiếc công quá. Gà nên cứ mò lần, tới đâu kinh nghiệm cài tới đó vậy.
Nếu cài được cũng chia sẽ, còn nếu không được thì chấp nhận ăn gạch đá thôi. :D

hoalong1120
22-12-14, 02:52 PM
?sid=24d794dfc756320ffadb905d526299bc #-o#-o#-o#-o#-o đành bó tay với cái này
cứ thông tin vô hiệu là sao nhỉ :v login51 thì được what the f*ck 8-|8-|8-|

nhatminh596
22-12-14, 09:52 PM
Mình cũng bị lỗi như bạn này, ai khắc phục lỗi này hộ cái đi :(

Bull_Shit
22-12-14, 10:24 PM
Mình cũng hiểu là phải đổi qua 64 bit

mà mình là windows user hiểu biết về linux là số 0, nên chắc chỉ có các bạn lập trình viên hiểu thôi, mình đọc cái bài trên chả hiểu gì cả

ai migrate sang 64 bit, chạy được thì up lên file máy ảo với :(

~:>[-O< google ko có tính phí đâu ku. ko cần fai là dân ltv đâu

cuongpzo
22-12-14, 10:56 PM
Hôm nay làm nhiều thứ nên không vọc thêm được cái khác, được chút đỉnh rùi lại bị tụt.
Chỉ có tối đến khuya thì mới có thời gian vọc trọn vẹn.

Về chút ít kinh nghiệm, chia sẽ cho các pác đang vọc tiếp đây.

Do cái Server yêu cầu cài đặt trên OS 64bit vì redfox hiện tại kèm theo server chỉ có cái 64bit, còn cái 32bit tìm cả khuya cả Google, Baidu, Bing, Yahoo... mấy cái công cụ Search nỗi tiếng đều không ra cái 32bit, chả hiểu làm sao tìm cái đó được. Nhưng ngạch nỗi cái Ubuntu này thì 32Bit, vậy chỉ còn cách duy nhất là Migrate cả 32bit và 64 bit.

Migrate từ 32to64 thì cũng đơn giản, nhưng cần hiểu OS tý thì có thể cài đặt được :D.
Chuẩn bị: Mỗi lần cài đặt hoặc thay đổi cái gì trong máy ảo, thì tốt nhất nên Snapshot (biểu tựong có giống cái đồng hồ) để lưu lại thời điểm hiện tại của OS. Mà xong bước nào mà ko cần làm lại hoặc hay quên cái đó thì nên Snapshot cho nhanh (nếu nhác làm lại.)
Chiến:
C-1. Nếu mạng mạnh thì load thêm cái ISO của Ubuntu64. Rồi làm theo hướng dẫn của trang website sau. Migrate x32tox64 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng)
C-2. Nếu không rành rọt gì về OS Ubuntu thì cứ chiến theo mình, nhưng nhớ đã Snapshot cái tình trạng hiện tại của OS rồi. Sau đây thì cứ gõ lệnh theo mình (copy cho nhanh).
Đây là lưu lại các gói Lib đã cài trong OS, sau này có thể Restore lại cho nhanh nếu OS nó nổi sùng.

dpkg --get-selections "*:i386" | grep -v deinstall > /root/dpkg-get-selections.i386
Còn cái này có cũng được ko có cũng được, vì giờ chuyển sang 64bit thì lấy đâu ra Lib có sẵn chứ :D

dpkg --get-selections "*:amd64" | grep -v deinstall > /root/dpkg-get-selections.amd64
Cái này cũng tùy, nhưng cứ chơi nếu chẳng ngại 1 lần Ctrl+C & Ctrl+V >:/

dpkg --get-selections "*:all" | grep -v deinstall > /root/dpkg-get-selections.all

Tiếp theo lại Copy/Paste cái lệnh sau vào:

dpkg --add-architecture amd64

apt-get update

apt-get install linux-generic:amd64 debootstrap
NHỚ LÀ ĐỂ NÓ CHẠY CHO HẾT NHÉ. VÌ NÓ CÒN DOWNLOAD CÁC THƯ VIỆN CẦN THIẾT VÀ UPDATE LÊN...

Rồi, coi như đã xong... Giờ thì gõ

init 6 Hoặc
shutdown -r 0 ... tùy cái để khởi động....
Xong, Login User vào và gõ tiếp lệnh
arch xem có hiển thị đúng là x86_64 hông? Nếu đúng coi như xong.[/CODE]

===========================================
Giờ vào chạy 4 file trong Server để thử xem sao (chắc chắn không chạy).

Vậy cài luôn file Redfox
dpkg -i redfox_1.1.1-1_amd64.deb... (Có người bảo cài cái quái này làm gì, mình chỉ nói sơ qua là có nó thì file Foxlog, Foxstorage mới chạy, vì thư viện yêu cầu trong đó có nhiều). Xong rồi thì cứ cài tiếp các thư viện yêu cầu để chạy Srv, nhớ đã là OS Migrate 64bit, nên khi cài đặt thêm :amd64 ở mỗi câu lệnh cài đặt thư viện.
Ví dụ aptitude install libssl0.9.8:amd64. Cái này thì hơi phiền ra vì còn cần nhiều cái cài đặt rờm rà 8-x =;

Mình thì có cách khác.
Vào thứ tự 1 trong 4 Folder của Server, trước tiên cho tất cả file/folder con là quyền 755. Rồi tiếp, ví dụ vào folder ../workspace/foxlog/ gõ lệnh
ldd foxlog để liệt kê tất cả thư viện yêu cầu mà foxlog chạy phải cần đến. Nếu thấy cái Lib nào thiếu libboost_date_time.so.1.42.0 => not found thì:
-- Cách 1: Lên mạng Search gói thư viện chứa lib đó ra, thường thì nên đem tô cơm chuẩn bị để khỏi đói :D...
Mình xin chia sẽ luôn link tìm kiếm nhanh các gói cần thiết, có thể là ALL rùi. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ví dụ muốn tìm gói lib libboost_regex.so.1.42.0 thì gõ từ khóa libboost-regex1.42.0:amd64. Cứ thế load về rồi chiến thôi.

-- Cách 2: Vào OS Mộng Hồi tìm Lib đó. Cách này nhanh nhất, bằng cách mở chương trình SSH (như Private Shell) vào OS MH gõ
ldconfig -p | grep <tên lib thiếu>Nó sẽ liệt kê thư viện (tùy cấu hình mà nó có ít hay nhiều) đó ra có kèm đường dẫn đến Lib đó libboost_date_time.so.1.42.0 (libc6) => /usr/lib/libboost_date_time.so.1.42.0. Có rùi thì copy vào OS wly. :D
Và cứ tiếp tục lặp đi lặp lại như thế cho đến khi nào không có cái not found nữa thì thôi :D
HOẶC
Copy nguyên các file lib của MH (tất tần tật) qua WLY. (/usr/local/lib + /usr/lib + /lib) =P~ =P~

Rồi coi như xong.... Vậy thử test thử Server có chạy được chưa!!! CHƯA THÌ TRÁCH BẠN XUI QUÁ THÔI. <):)<):)<):)<):)<):)

Giờ thì vào web và test thử xem có được chưa~~~~~ Mình chỉ test đến đó, chưa code được website login và conver load swf... :D Được mình share luôn bộ OS. Giờ đang tiến hành. Gạch. =:)=:)

aloadsl
23-12-14, 11:19 PM
sao mình làm theo bạn mà ko dc,làm j cũng chỉ nhận dc 1 câu Permisson Denied :(

Double.T
24-12-14, 12:28 AM

Gõ thêm sudo đằng trước câu lệnh nếu ko phải user root.
Nói chung để làm được bạn phải có 1 chút kiến thức về HĐH này,hoặc chịu khó tham khảo google

daohuutuan
24-12-14, 12:52 AM
không cài dc server này đâu ngồi đợi tiếp đi

xương khựa nhả ra mình còn gặm lại làm gì:-h

cuongpzo
24-12-14, 02:58 AM

Làm ơn trước khi thực thi lệnh nhớ xem là tập tin hoặc thư mục đã được ghi chưa nhé.
Quên thì cài mặc định vào. Vào WinSCP cài đặt 777 cho nó FULL quyền đọc, ghi, thực thi:

CÒN LẠI THÌ LOGIN VÀO USER "ROOT" MÀ THỰC THI LỆNH ĐỂ KHỎI HỎI GÌ NHIỀU.

Bull_Shit
24-12-14, 04:23 AM
sao ko cài hẳn ubuntu mới 64bit từ đầu luôn mà phải upgrade lên 64bit chạy ko ổn định, rắc rối, bla bla.
vmware trên nó chỉ ném source rồi setup postgres thôi mà 8-x

aloadsl
24-12-14, 04:25 AM
Mở WInscp thì nó báo lỗi Invalid access to memory....

khainqps01237
24-12-14, 08:05 AM
sao ko cài hẳn ubuntu mới 64bit từ đầu luôn mà phải upgrade lên 64bit chạy ko ổn định, rắc rối, bla bla.
vmware trên nó chỉ ném source rồi setup postgres thôi mà 8-x
Vấn đề là source nó đã cài sẵn progres và cấu hình hết apache, tomcat và config cho mình, h mình chỉ tìm cách chạy thôi, còn cài mới lại 100% trên linux thì quá mạo hiểm và tỷ lệ thành công cực thấp vì hầu hết là dân Win. Hận bác Bil :-|:-|:-|:-|

wermanhme1990
24-12-14, 09:03 AM
Vấn đề là source nó đã cài sẵn progres và cấu hình hết apache, tomcat và config cho mình, h mình chỉ tìm cách chạy thôi, còn cài mới lại 100% trên linux thì quá mạo hiểm và tỷ lệ thành công cực thấp vì hầu hết là dân Win. Hận bác Bil :-|:-|:-|:-|

server chạy trên linux 64bit, bản share ở đây là linux 32bit, chạy bằng cách nào bạn.

tungbach1
24-12-14, 09:46 AM
Làm ơn trước khi thực thi lệnh nhớ xem là tập tin hoặc thư mục đã được ghi chưa nhé.
Quên thì cài mặc định vào. Vào WinSCP cài đặt 777 cho nó FULL quyền đọc, ghi, thực thi:

CÒN LẠI THÌ LOGIN VÀO USER "ROOT" MÀ THỰC THI LỆNH ĐỂ KHỎI HỎI GÌ NHIỀU.

Bác cho em hỏi pass của root là gìv vậy

Bull_Shit
24-12-14, 09:54 AM

./install.sh trong folder WLY nó có sẵn các tool + config cần thiết như java,tomcat, config apache, tomcat,....[-(
p/s : linux chạy GUI thì khách đếch gì win đâu:-<

khainqps01237
24-12-14, 10:47 AM
Bác cho em hỏi pass của root là gìv vậy

Hình như bác ấy xài con máy ảo khác, ip của con 4gb là 192.168.111.128 và bị lock user root, còn về vấn đề máy ảo chạy gui mình cũng config tới đoạn chạy file install.ch trên ubuntu 13.10 rồi, nhưng không đơn giản như vậy đâu bạn, tại sao ư? làm rồi sẽ hiểu :)

tungbach1
24-12-14, 10:57 AM
Hình như bác ấy xài con máy ảo khác, ip của con 4gb là 192.168.111.128 và bị lock user root, còn về vấn đề máy ảo chạy gui mình cũng config tới đoạn chạy file install.ch trên ubuntu 13.10 rồi, nhưng không đơn giản như vậy đâu bạn, tại sao ư? làm rồi sẽ hiểu :)

Con 4gb em chạy ip là 192.168.159.128 bác ơi, giờ không có pass root, thằng wadmin thì là guest thì phải làm sao :(

wermanhme1990
24-12-14, 10:59 AM
Con 4gb em chạy ip là 192.168.159.128 bác ơi, giờ không có pass root, thằng wadmin thì là guest thì phải làm sao :(
bạn gõ:
sudo su
sẽ chuyển qua quyền root.

cuongpzo
24-12-14, 04:21 PM

Vấn đề này thì pác nên lên gôgle tìm để dễ nhớ lâu hơn.

Từ User bình thường gõ "sudo su" thì nó sẽ hiện yêu cầu nhập password của root (nếu root có password, còn nếu không thì vào thẳng luôn User ROOT ). Tiếp theo thì đặt mật khẩu ( mới) bằng cách gõ lệnh "passwd" và nhập password mới vào.
Sau này cứ login vào chỉnh sửa trong OS ảo thì cứ xài ROOT cho tiện.

Server người ta share là để IP động, nên các bạn mỗi máy sẽ có IP khác nhau, mình đề nghị nếu cài OS này thì nên để IP cho đúng mẫu 1 kiểu luôn (192.168.111.128), nếu có gì sai sót thì chỉ cần xem là có thể sửa được. Cách của mình là chỉnh IP nó về IP tĩnh còn Card mạng thì cứ để là NAT ở VMWare.
Sau đây là cách chỉnh IP tĩnh luôn nè. Vào terminal của OS Ubuntu (nếu Linux GUI) gõ lệnh sau "nano /etc/network/interfaces" rồi chỉnh sửa theo mình giống code ở dưới nhé.

auto l0
iface l0 inet loopback

allow-hotplug eth0
iface eth0 inet static
address 192.168.111.128
netmask 255.255.255.0
gateway 192.168.111.2 # Nhớ là chổ này là Gateway của Router, nếu NAT VMWare thì cứ để .2, còn nếu Brig VMWare thì
#để theo máy thật ("ipconfig /all" mà xem).
dns-nameserver 192.168.111.2 8.8.8.8

Xong thì Ctrl+O rồi Enter, tiếp đó Ctrl+X... Sau cùng khởi động máy, hoặc gõ "/etc/init.d/networking restart".

Còn vấn đề về server này thì mình chưa chạy được website login và jscript vì không có thời gian nhưng mình rút ra kết luận sơ lượt.
1. Người share cả OS+Server này chỉ mới tiến hành giải nén, cài các thư viện cần thiết để chạy Server này, chứ chưa config hay làm gì sâu xa trong này cả.:):ar!

2. Server yêu cầu rắc rối là phải cài OS x64, nhưng họ lại cài OS x86 nên khó chạy Server. Cần Migrate giữa x64 và x86 nếu muốn dùng cái OS họ share này. Còn không thì cài cái OS mới đi, rồi mò cài lại các phần mềm Server yêu cầu, vì có vài cái như Jre6 hoặc vài thứ có sẵn trong Server sẽ ko chạy trên nền x64 đâu nhé, )

3. Khi cài các gói thư viện mà Server yêu cầu thì nó lại toàn là những thư viện cũ, trong khi mình giờ nếu cài thì phải lục lại từng gói thư viện phiên bản cũ như vậy rất mất thời gian (mình tìm gần 1h, trong khi chỉ có ban đêm là để nghỉ mà thức để tìm thì mất sức chịu không nổi.) Trong đó cũng có vài cái tìm không ra nên quơ tạm từ nhiều nơi về làm của mình.:-$

4. Mình chỉ biết chút ít về web mà gà về mấy cái Boostrap nên không biết làm sao để tìm hiểu thêm mới cài được. Nhưng dẫu sao dân code web chắc là làm được cái này nên mình đang học hỏi thêm mấy bạn đó để chạy cho được, chịu thua cái này thì hơi ức. :ar!

5. Cần cật lực mày mò nếu muốn chạy cái này, nếu không có kiên nhẫn chắc không sao chạy được cái Server này đâu. :D

MÌNH VIẾT NHIỀU BÀI MÀ CHẢ BÀI NÀO CÓ Ý NGHĨA THẬT SỰ TRONG SERVER NÀY.. HỔ THẸN QUÁ.
MẤY BẠN CHẠY ĐƯỢC ĐÂU SAO IM RE VẬY. BẢO CHẠY ĐƯỢC THÌ CHO Ý KIẾN ĐI. ĐỪNG CHÉM GIÓ NỔ LUNG TUNG HẾT THÌ CHỈ NHƯ CON NÍT (TRẺ TRÂU) NÓI KHÔNG SUY NGHĨ NHƯ THẾ CHỨ. ÁP LỰC + ỨC CHẾ CÔNG VIỆC NÊN TỨC QUÁ TỨC QUÁ MỚI NÓI VẬY, MONG ACE ĐỪNG GIẬN MÌNH.

hoalong1120
24-12-14, 04:59 PM
Vấn đề này thì pác nên lên gôgle tìm để dễ nhớ lâu hơn.

Từ User bình thường gõ "sudo su" thì nó sẽ hiện yêu cầu nhập password của root (nếu root có password, còn nếu không thì vào thẳng luôn User ROOT ). Tiếp theo thì đặt mật khẩu ( mới) bằng cách gõ lệnh "passwd" và nhập password mới vào.
Sau này cứ login vào chỉnh sửa trong OS ảo thì cứ xài ROOT cho tiện.

Server người ta share là để IP động, nên các bạn mỗi máy sẽ có IP khác nhau, mình đề nghị nếu cài OS này thì nên để IP cho đúng mẫu 1 kiểu luôn (192.168.111.128), nếu có gì sai sót thì chỉ cần xem là có thể sửa được. Cách của mình là chỉnh IP nó về IP tĩnh còn Card mạng thì cứ để là NAT ở VMWare.
Sau đây là cách chỉnh IP tĩnh luôn nè. Vào terminal của OS Ubuntu (nếu Linux GUI) gõ lệnh sau "nano /etc/network/interfaces" rồi chỉnh sửa theo mình giống code ở dưới nhé.

auto l0
iface l0 inet loopback

allow-hotplug eth0
iface eth0 inet static
address 192.168.111.128
netmast 255.255.255.0
gateway 192.168.111.2 # Nhớ là chổ này là Gateway của Router, nếu NAT VMWare thì cứ để .2, còn nếu Brig VMWare thì
#để theo máy thật ("ipconfig /all" mà xem).
dns-nameserver 192.168.111.2 8.8.8.8

Xong thì Ctrl+O rồi Enter, tiếp đó Ctrl+X... Sau cùng khởi động máy, hoặc gõ "/etc/init.d/networking restart".

Còn vấn đề về server này thì mình chưa chạy được website login và jscript vì không có thời gian nhưng mình rút ra kết luận sơ lượt.
1. Người share cả OS+Server này chỉ mới tiến hành giải nén, cài các thư viện cần thiết để chạy Server này, chứ chưa config hay làm gì sâu xa trong này cả.:):ar!
2. Server yêu cầu rắc rối là phải cài OS x64, nhưng họ lại cài OS x86 nên khó chạy Server. Cần Migrate giữa x64 và x86 nếu muốn dùng cái OS họ share này. Còn không thì cài cái mới đi, rồi mò cài lại các phần mềm Server yêu cầu.:)
3. Khi cài các gói thư viện mà Server yêu cầu thì nó lại toàn là những thư viện cũ, trong khi mình giờ nếu cài thì phải lục lại từng gói thư viện phiên bản cũ như vậy rất mất thời gian (mình tìm gần 1h, trong khi chỉ có ban đêm là để nghỉ mà thức để tìm thì mất sức chịu không nổi.) Trong đó cũng có vài cái tìm không ra nên quơ tạm từ nhiều nơi về làm của mình.:-$
4. Mình chỉ biết chút ít về web bên nên gà về mấy cái Boostrap nên không biết làm sao để tìm hiểu thêm mới cài được. Nhưng dẫu sao dân code web chắc là làm được cái này nên mình đang học hỏi thêm mấy bạn đó để chạy cho được, chịu thua cái này thì hơi ức. :ar!

5. Cần cật lực mày mò nếu muốn chạy cái này, nếu không có kiên nhẫn chắc không sao chạy được cái Server này đâu. :D

MÌNH VIẾT NHIỀU BÀI MÀ CHẢ BÀI NÀO CÓ Ý NGHĨA THẬT SỰ TRONG SERVER NÀY.. HỔ THẸN QUÁ.
MẤY BẠN CHẠY ĐƯỢC ĐÂU SAO IM RE VẬY. BẢO CHẠY ĐƯỢC THÌ CHO Ý KIẾN ĐI. ĐỪNG CHÉM GIÓ NỔ LUNG TUNG HẾT THÌ CHỈ NHƯ CON NÍT (TRẺ TRÂU) NÓI KHÔNG SUY NGHĨ NHƯ THẾ CHỨ. ÁP LỰC + ỨC CHẾ CÔNG VIỆC NÊN TỨC QUÁ TỨC QUÁ MỚI NÓI VẬY, MONG ACE ĐỪNG GIẬN MÌNH.
>:P>:P>:P nếu bác có đọc thì đọc hết mấy cái cm của tôi rồi hiểu...... >:P>:P

tungbach1
26-12-14, 01:35 PM
Bác cuongpzo làm đến đâu rùi bác ơi, em đang chờ bác từng ngày đây 8->

kenjidraw
26-12-14, 02:03 PM
nói túm lại là cái bản này không chạy được có đúng không?

haizz thất vọng quá, chờ tiếp vậy :s

cuongpzo
26-12-14, 05:54 PM
Bác cuongpzo làm đến đâu rùi bác ơi, em đang chờ bác từng ngày đây 8->

Chưa được pác ơi. Mình cũng bận quá, dạo này bận chuẩn bị nhiều thứ quá nên chưa rãnh vọc thêm được. Nhưng mình cũng không hy vọng vào nhiều cái Server có sẵn này rồi và đang chuẩn bị cài lại. Xin lỗi, nhưng không nên hy vọng cào cái Server này lắm. Chắc chỉ có thể chơi đưọc trên giao diện android thôi; nhưng mà cũng không hy vọng cao. :Laluot_181::Laluot_181::Laluot_181::Laluot_181:

maluxiro
27-12-14, 10:13 AM
chờ tụi tàu share server khác thôi hix. server này cài cả chục lần login ko nổi dù chạy được cái server. 8-x

cuongpzo
30-12-14, 09:07 PM
Mình thật sự đã mệt lắm với vấn đề này rồi, Thôi chịu thôi, không rãnh nhằng cái này nữa..Để đến tết phá tiếp.
Bên tàu đã bó tay với game này, chưa tìm ra manh mối nhưng cũng có chút manh mối từ bọn là Private.. chả hiểu được không, nhưng cứ để Source lại đó đã,....
Cho ai cái hướng dẫn sơ xài của Bọn tàu nè >-)>-)>-)>-)>-)

1.安装好你的centos6.4,将压缩包解压到/home/wly )
2.root用户创建个wlyap和wlydb俩用户,分� ��授权变量里面的11-22-140304_lyingdragon2.bak是数据库数据库类型 是PostgreSQL
3.指定访问IP和端口
然后执行 aa.sh启动DB端和AP端
4.客户端访问wly
5.尽情体验官方风格
6.想刺激改数据库和设置(改前切记关 闭AP和DB端修改),修改后继续./aa.sh

À mà Link của nó đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chả biết game này là gì.. Lúc khác load về nghiên cứu. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongpzo
30-12-14, 09:27 PM
chờ tụi tàu share server khác thôi hix. server này cài cả chục lần login ko nổi dù chạy được cái server. 8-x

Nếu qua bước đó đảm bảo sẽ có chơi Game này ngay.

nghichtu91
30-12-14, 09:32 PM
Nếu qua bước đó đảm bảo sẽ có chơi Game này ngay.

ta cũng cài được nè =)) .... dùng cái máy ảo cái gì mộng 3d ấy =)) . cũng copy sv này sang ... và chấm hết tại đăng nhập.

Double.T
30-12-14, 09:39 PM
Chả biết game này là gì.. Lúc khác load về nghiên cứu. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em nó là Ải Mỹ Nhân :)

ba mươi chữ.....................

cuongpzo
05-01-15, 02:07 PM
ta cũng cài được nè =)) .... dùng cái máy ảo cái gì mộng 3d ấy =)) . cũng copy sv này sang ... và chấm hết tại đăng nhập.

Hô hô pác làm như ý tưởng nhưng mà có cái pác ko xem trong file configgame ở Server đó hả. Có thêm cái setup.py đó, cài đặt thử... rồi config theo mẫu thử.
Ta mệt cái này lắm rồi, ngồi mấy đêm liên tục đến sáng mà chả có tý nào ý tưởng cho hay cả... Để đó gần đến tết ngồi cài lại, giờ bận bịu tùm lum chắc không có thời gian.
Với lại ỷ lại tụi Tàu nó còn chưa cài xong, mình làm sao mà cài cho ngon được, tools với tut chả có tý cơ sở nào cả. Chịu thôi.

chau1983
10-01-15, 02:47 PM
vô đây mà kéo về chơi

longeragon999
11-03-15, 08:33 AM
Ai còn server này up hộ cái

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
31-07-15, 05:15 PM
Của ai vào nhận hàng nha:

nhatminh596
31-07-15, 09:32 PM
Của ai vào nhận hàng nha:

Bác có source ko share đi :((.....................................

vnsalone
27-08-15, 11:42 PM
link down die rồi !
Bác nào còn cho em xin lại link download với đi :(