PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi về phần Equipbase.txt StandardImpact.txt

mastersesin
08-12-14, 09:58 PM
Mình muốn tìm 1 item trong thư mục Equipbase.txt thì phải làm sao ví dụ mình dò = tay thì trong game Thái Cổ Phiêu Linh ứng với file equipbase.txt là Thái C± Phiêu Linh vậy Thái C± Phiêu Linh
nó là encode gì muốn chuyển từ Thái Cổ Phiêu Linh sang Thái C± Phiêu Linh(trùng với tên đúng trong Equipbase.txt để dò ID nhanh hơn thì phải làm sao.....còn một cái mình muốn hỏi rằng mình muốn tạo 1 item thì Equipbase StandarImpact và ItemSegValue phải chỉnh ở /tlbb/server/config hay tlbb/public/config vì mình thấy 2 thư mục này cùng có những file trên.Xin cảm ơn.

Sói Đẹp Trai
08-12-14, 10:30 PM
Bộ gõ của nó là VISCII nhé bạn.
Còn thêm đồ gì đó 2 file equipbase với itemsegvalue ở bên public còn cái stdimpact ở bên sv. Nó dễ hiểu thôi. Public là mấy cái công cộng và như bạn thấy hầu hết mấy file cấu hình bên public đều có trong config.axp của client

[Mr.K]
08-12-14, 10:52 PM
File để client chạy là VISCII. muốn đọc được bình thường thì bạn có thể convert nó về Unicode bằng bộ gõ TV... chuyển nó về UNICODE rồi làm j thì làm... xong xuôi đâu đấy lại convert nó về VISCII rồi đút lại vào client :3....