PDA

View Full Version : [JX] Muốn Học DEV jx võ lâm phải bắt đầu từ đâu !

accboy1990
08-12-14, 01:40 PM
mình rất muốn học dev jx nhưng diển đàn không có bài nào chỉ cái dev từ a-z hết mấy cái server share sẳn thường có vius
mình muốn có 1 cái server của riêng mình do chính mình tự làm mà mình không biết bắt đầu từ đâu mong được cao nhân chỉ giáo
hiện mình đã biết cài jx nhưng lại không hiểu cái 1 server nó chạy như nào ! cấu trúc của cái gameserver.exe nó chạy như nào! và nó được làm từ cái gì!
mong được pro nào chỉ giáo !!!! có yahoo subport càng tốt ....chân thành cảm ơn!
yahoo của mình là accboy.2012

tvnnam
08-12-14, 01:58 PM
mình rất muốn học dev jx nhưng diển đàn không có bài nào chỉ cái dev từ a-z hết mấy cái server share sẳn thường có vius
mình muốn có 1 cái server của riêng mình do chính mình tự làm mà mình không biết bắt đầu từ đâu mong được cao nhân chỉ giáo
hiện mình đã biết cài jx nhưng lại không hiểu cái 1 server nó chạy như nào ! cấu trúc của cái gameserver.exe nó chạy như nào! và nó được làm từ cái gì!
mong được pro nào chỉ giáo !!!! có yahoo subport càng tốt ....chân thành cảm ơn!
yahoo của mình là accboy.2012

Dễ thôi ... đọc ebook ngâm cứu chút là hiểu ngay mà:) Kiếm 1 sever nào JX vừa đọc vừa mò mẫm như thế sẽ hiểu sâu hơn "Học phải đi đôi với hành" thì mới có kết quả:bz link down ebook mới nhất : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kiến thức nền C++ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn để viết 1 kịch bản game đơn giản và cách sử dụng hàm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tổng hợp các link JX có ích 2011: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rcproset
08-12-14, 03:17 PM
Phải xác định bạn muốn làm theo team hay là solo? Solo thì phải C++ và lua. Còn Team thì nên chia ra thằng script thằng Source. Nếu đông hơn nữa thì chia ra thằng S3 thằng core ... Chứ ôm hết 1 mình thì lâu lắm. Team đẹp nhất là tầm 5 người.:U.