PDA

View Full Version : hok cài đc SQL server 2000-ai giúp em

as00029448
05-07-07, 09:18 AM
khi cài SQL server 2000 thì sau khi qua các bước ban đầu thì nó hiện lên cái thông báo này

"this program is ussed internally by package FromTheWeb.It should not be executed dicrectly"

sau khi nhấn ok thì vẫn chạy , dc 100% ,dang configure server thì lại hiện lên cái bảng này

"setup failed to configure the server.rể to the server logs and C::WINDOWS\Sqlstp.log for more information"

nó bắt nhấn ok, nhấn xong tiu luôn
(xài SQL server 200 mua ở ngoài, đã thử cài lại win nhưng vẫn còn bị, đã thử mua đĩa win khác cài nhưng vẫn bị)

bác nào có cách giúp vói

Alexandria
05-07-07, 10:13 AM
Chú ý khi cài phải đúng các bước như bên Mu hướng dẫn đó
Và cài đặt thành công bạn phải vào đăng nhập Windown với quyền quản lý của Admin , khởi động Server SQL trước khi vô phần quản lý thông tin về SQL
Nếu không được nữa mà bác đã cài lại Win vần thông báo lỗi chắc chăn là máy bác bị Virust xâm nhập vô các ổ khác rùi.
Chúc bác cài đặt thành công nghe

Hellboycp33
07-07-07, 11:58 PM
"setup failed to configure the server.rể to the server logs and C::WINDOWS\Sqlstp.log for more information"
Câu này có nghĩa là "bạn hãy sửa lai server.rể và xin xem thông tin tại C::WINDOWS\Sqlstp.log for more information

killer238
09-07-07, 06:00 PM
Nhưng sao bác cứ nghĩ đó là lỗi của Win nhỉ??? Sao bác không thử mua đĩa SQL ở chỗ khác xem???? (Em nghĩ thế vì cái lỗi đầu tiên bác nhắc đến có liên wan đến SQL server)

thientruongdx
09-07-07, 07:19 PM
Chắc là ko phải do đĩa SQL đâu đó là do lỗi Win đó thôi tốt nhất là cài lại cho nó ngon

phuongnam
11-11-07, 12:24 AM
khi cài SQL server 2000 thì sau khi qua các bước ban đầu thì nó hiện lên cái thông báo này

bác nào có cách giúp vói
--> cái này có thể trong 2 nguyên nhân:
1) bản Windows do bạn cài bị lỗi hoặc hệ thống bạn đã nhiễm virus, bạn cài Win hay ghots vậy? nên cài windows từ đầu và để ý rất có thể máy bạn nhiễm virus.
2) khả năng đĩa SQL bị lỗi (khả năng này có thể có nhưng thấp), và có thể nhất là thao tác bạn cài đặt SQL sai (cài chồng nhiều lần, lựa chọn khi cài sai).
--> Đề nghị bạn kiểm tra virus và chụp hình thông báo lỗi mình sẽ trợ giúp chuẩn xác hợn Thân!

madai2904
24-02-09, 11:12 AM
mình cũng bị như vậy thử mọi cách nhưng ko dc

madai2904
24-02-09, 11:14 AM
Giúp em với khi cài SQL 2000 em bị lỗi này "setup failed to configure the server.rể to the server logs and C::WINDOWS\Sqlstp.log for more information" mong các bác giúp!:adore:

LandOfPhi
24-02-09, 11:21 AM
Giúp em với khi cài SQL 2000 em bị lỗi này "setup failed to configure the server.rể to the server logs and C::WINDOWS\Sqlstp.log for more information" mong các bác giúp!:adore:
Tốt nhất bạn nên cài lại Windows cho nhanh :D

My.Ami.Pro
24-02-09, 02:48 PM

"this program is ussed internally by package FromTheWeb.It should not be executed dicrectly"

sau khi nhấn ok thì vẫn chạy , dc 100% ,dang configure server thì lại hiện lên cái bảng này

nó bắt nhấn ok, nhấn xong tiu luôn
(xài SQL server 200 mua ở ngoài, đã thử cài lại win nhưng vẫn còn bị, đã thử mua đĩa win khác cài nhưng vẫn bị)

bác nào có cách giúp vói
lối này do máy nhà pác bị virus ăn mất cái Regedit. nên khi cài thì nó không Reg được nên báo lỗi thế thôi:misdoubt: