PDA

View Full Version : [TLBB] Có nên mở thêm mục Scripts cùng Hỏi Đáp - Yêu cầu và Release?

Sói Đẹp Trai
04-12-14, 09:13 PM
Như tiêu đề, mình cũng có mong muốn thế này từ lâu rồi nhưng chưa thực hiện, hôm nay đánh liều hỏi ý kiến các bạn xem có nên mở thêm mục con Scripts trong box TLBB không. Vì những game lớn như JX hay WOJX (KT) nó cũng có phần này dùng để chia sẻ các Scripts. Mình thấy cái Lua nó cũng khá hay và nhu cầu khám phá game của các bạn mà thiếu cái công cụ là code thì khá là thiệt thòi. Tất nhiên nếu mở cái mục con này sang thì chúng ta thống nhất sẽ tách riêng phần Release gồm các event hoàn chỉnh và Scripts gồm các file thành phần của event, mục này sẽ chia sẻ kinh nghiệm về Scripts giữa các thành viên với nhau.
Mong các bạn bỏ chút thời gian cho mình xin ý kiến, nếu đa số thuận thì mình sẽ xin admin mở thêm mục này, còn nếu không cần thiết thì thôi vậy :D
<<Bình chọn sau 7 ngày sẽ đóng>>

songtu
04-12-14, 09:42 PM
thêm mục nào mà dev mấy cái đại loại như là : mấy file dll, game.exe , ... hook.. các kiểu ko nhi??

Sói Đẹp Trai
04-12-14, 09:43 PM
thêm mục nào mà dev mấy cái đại loại như là : mấy file dll, game.exe , ... hook.. các kiểu ko nhi??Nếu bạn có đủ khả năng. Còn mình thì không đủ trình độ sờ vào mấy file này :D mà bạn đủ khả năng thì chắc bạn đã vào VNG làm việc gấp rồi :)

songtu
04-12-14, 10:56 PM
Nếu bạn có đủ khả năng. Còn mình thì không đủ trình độ sờ vào mấy file này :D mà bạn đủ khả năng thì chắc bạn đã vào VNG làm việc gấp rồi :)

không đến mức đó ... chỉ là gợi ý ra thôi, chứ mấy thánh thì lên núi ẩn cư làm cho riêng mình rồi, mấy cái này lôi ra ai mà share thì chết liền :v

Sói Đẹp Trai
12-12-14, 06:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân ái!