PDA

View Full Version : [TLBB] Hiệu Ứng Buff cho nhân vật

vtdk7x
26-11-14, 02:14 AM
cho mình hỏi có cách nào thêm hiệu ứng buff cũng như thời gian buff VD : sướng ngoạn thiên long , lão hưu quy lai .
mà nó có hiệu ứng xoay xung quanh nhân vật đó
ai biét chỉ giúp mình với . Mình xài bản 3.30

duc2071990
26-11-14, 11:06 AM
cho mình hỏi có cách nào thêm hiệu ứng buff cũng như thời gian buff VD : sướng ngoạn thiên long , lão hưu quy lai .
mà nó có hiệu ứng xoay xung quanh nhân vật đó
ai biét chỉ giúp mình với . Mình xài bản 3.30

tăng thêm hiệu ứng/ sửa thời gian hiệu ứng file Standardimpact.txt trong folder Server bạn à

vtdk7x
26-11-14, 11:20 AM
tăng thêm hiệu ứng/ sửa thời gian hiệu ứng trong Standardimpact.txt trong folder Public bạn à
bạn có thể chi tiết hơn 1 xíu được ko bạn mình là người mới , nên ko rành nhiều cho lắm
mở thì mình mở file đó được rồi đó Public/config/ Standardimpact
đại khái là dòng nào cột nào thay đổi cái gì mà có thể buff lên nhân vật vậy vậy bạn
giúp mình với

duc2071990
26-11-14, 11:33 AM
bạn có thể chi tiết hơn 1 xíu được ko bạn mình là người mới , nên ko rành nhiều cho lắm
mở thì mình mở file đó được rồi đó Public/config/ Standardimpact
đại khái là dòng nào cột nào thay đổi cái gì mà có thể buff lên nhân vật vậy vậy bạn
giúp mình với

File trong Public/Config/Standardimpact.txt là thừa.
File bạn cần trong Server/Config/Standardimpact.txt bên trên mình nhầm .
Cụ thể cách sửa hiệu ứng , hay chiêu thức bạn cần đọc bài hướng dẫn.

vtdk7x
26-11-14, 12:05 PM
mình sữa được cột thời gian rồi , bạn chỉ mình sao thêm vào nhân vật đi bạn

Sói Đẹp Trai
26-11-14, 09:14 PM
Dùng hàm nhé. LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,ID_Bắt nguồn,ID_Nếu nạn nhân tử nạn thì tăng sát khí, ID_Nạn nhân,Impact_ID,0)
Cụ thể nếu impact có lợi thì là LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,Impact_ID,0)
Còn trường hợp giả skill cho Boss thì chú ý cái tham biến bên trong của nó

vtdk7x
27-11-14, 12:57 AM
thansk bạn sói . mình mới biết tới và cài server này chưa đầy 1 tuần , nên chưa có khái niệm về hàm là như thế nào , mình đang nghiên cứu và học hỏi dần
mình thế id của bảo thạch tinh hoa vào bằng mấy cái buff có hiệu ứng , ăn bảo thạch cái có hiệu ứng :D như vậy là nhìn đẹp rồi
mình đang nghiên hàm từ cơ bản có gì mọi người giúp mình với . cảm ơn mọi người :x

Sói Đẹp Trai
27-11-14, 06:44 PM
ok ko biết dùng hàm là một thiệt thòi lớn đó :)

mastersesin
11-12-14, 04:18 PM
ok ko biết dùng hàm là một thiệt thòi lớn đó :)
Mod hướng dẫn cách dùng hàm ntn cho newbie với.

Sói Đẹp Trai
11-12-14, 10:39 PM
Bạn lên gg tham khảo lập trình lua basic sau đó hãy vào đọc code để hiểu. Lua basic hơi khác đấy