PDA

View Full Version : [TLBB] cho mình hỏi cách đổi font chữ trên đầu ở Client

vtdk7x
24-11-14, 11:00 AM
Client mình đang xài là này nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giờ mình muốn đổi thành như vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái chữ trên đầu á mình mò được nó ở trong file config.axp ở client . mà mình ko biết phần nào ai biết chỉ mình với =((

VTAngel
24-11-14, 07:26 PM
Client mình đang xài là này nè
Giờ mình muốn đổi thành như vậy
cái chữ trên đầu á mình mò được nó ở trong file config.axp ở client . mà mình ko biết phần nào ai biết chỉ mình với =((

ý bạn là cái danh hiệu ở trên đầu con NPC nó hiện theo tên nhân vật phải không
nếu ý bạn là zậy thì mở file quy định monster của map bạn muốn (trong folder Scene) ra: (VD thành đại lý là dali_monster.ini)
tới con NPC đó chỉnh ở phần

title=Chao Mung $N

thì cái danh hiệu của con NPC đó nó sẽ hiện tên nhân vật

vtdk7x
24-11-14, 08:51 PM
cái font chữ ở client đó bạn font ảnh trên chữ nó có viền trắng font cũng khac khác VD : tên nhân vật, tên đồ , tên vật phẩm font nó bự mà có viền trắng nữa
giờ mình muốn nó giống ảnh dưới font mặc định ko có viền

VTAngel
24-11-14, 11:36 PM
cái font chữ ở client đó bạn font ảnh trên chữ nó có viền trắng font cũng khac khác VD : tên nhân vật, tên đồ , tên vật phẩm font nó bự mà có viền trắng nữa
giờ mình muốn nó giống ảnh dưới font mặc định ko có viền

font trong Interface.axp -> Schema -> tahoma.ttf

vtdk7x
25-11-14, 12:18 AM
font trong Interface.axp -> Schema -> tahoma.ttf
cảm ơn bạn rất nhiều mình làm theo bạn chỉ , làm được rồi ^^

amocthong1
25-11-14, 08:40 AM
dùng tool gì mở file vậy bạn :)
à đc rồi notepad++ mở lên thấy null ko nên k biết :D