PDA

View Full Version : [JX] Nhờ PRO hướng dẫn cách code giới hạn mỗi người chơi 3 acc

vothan32289
19-11-14, 11:49 AM
Các PRO cho mình hỏi, làm sao để mình có thể code được cái chức năng giới hạn mỗi máy chỉ có thể chơi 3 (hay 5) acc vậy.
Đặt biệt là nếu 1 server dùng cách này thì mình làm sao để qua mặt được.
Vì mình thấy cái server kia nó làm sao mà khi mình chơi ở server đó chỉ 3 acc (vì nó giới hạn), nhưng mình mở thêm 1 cửa sổ nữa khi đăng nhập vào nó báo kết nối thất bại. Rồi mình chơi võ lâm ở 1 server khác nữa (file khác hẳn hoi) mà nó vẫn báo kết nối thất bại.
Như vậy là họ đã code như thế nào mà họ ko chỉ giới hạn máy tính của mình chỉ đươc chơi ở server họ 3 acc mà còn ko được chơi ở server khác luôn thế.
Mong được cao thủ chỉ giáo

MinYeuVy
19-11-14, 12:06 PM
Các PRO cho mình hỏi, làm sao để mình có thể code được cái chức năng giới hạn mỗi máy chỉ có thể chơi 3 (hay 5) acc vậy.
Đặt biệt là nếu 1 server dùng cách này thì mình làm sao để qua mặt được.
Vì mình thấy cái server kia nó làm sao mà khi mình chơi ở server đó chỉ 3 acc (vì nó giới hạn), nhưng mình mở thêm 1 cửa sổ nữa khi đăng nhập vào nó báo kết nối thất bại. Rồi mình chơi võ lâm ở 1 server khác nữa (file khác hẳn hoi) mà nó vẫn báo kết nối thất bại.
Như vậy là họ đã code như thế nào mà họ ko chỉ giới hạn máy tính của mình chỉ đươc chơi ở server họ 3 acc mà còn ko được chơi ở server khác luôn thế.
Mong được cao thủ chỉ giáo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vothan32289
28-11-14, 10:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đang muốn biết nguyên tắt hoạt động của cái giới hạn này. Vì lúc đầu nghĩ là nó chỉ giới hạn trên cái server đó, nếu mình chơi server khác thì mở dc nữa, nhưng kết quả là vẫn ko dc

vothan32289
03-12-14, 01:29 PM
Dường như ko ai biết hết nhỉ :(

lzlsky301
03-12-14, 03:31 PM
Mình đang muốn biết nguyên tắt hoạt động của cái giới hạn này. Vì lúc đầu nghĩ là nó chỉ giới hạn trên cái server đó, nếu mình chơi server khác thì mở dc nữa, nhưng kết quả là vẫn ko dc
Server cùng 1 nền thì không được là chuyện đương nhiên thôi. Nguyên tắc là check on Server - Not on Client

TranDoanDuc
03-12-14, 04:36 PM
Server cùng 1 nền thì không được là chuyện đương nhiên thôi. Nguyên tắc là check on Server - Not on Client

muốn hại não mấy thằng crack thì check luôn cả client sky ơi, đảm bảo nó điên cái đầu ^^
mà làm thế nào bác check được trên server vậy bác, cho mình cùng ae bí kíp đó nào... mình chẳng nghĩ ra được ý tưởng nào, ip thì không được, mac càng không, series ổ cứng thì cũng rứa :-??

vothan32289
04-12-14, 03:41 PM

Đúng đó bạn sky ơi, chỉ ae thỉnh giáo xíu :(

lzlsky301
05-12-14, 04:02 PM
muốn hại não mấy thằng crack thì check luôn cả client sky ơi, đảm bảo nó điên cái đầu ^^
mà làm thế nào bác check được trên server vậy bác, cho mình cùng ae bí kíp đó nào... mình chẳng nghĩ ra được ý tưởng nào, ip thì không được, mac càng không, series ổ cứng thì cũng rứa :-??

Mỗi client gen ra 1 code không đụng hàng thôi. Thuật toán gen code thì coder tự suy đờ nghĩ thôi :)

BladeKnight109
05-12-14, 04:53 PM

đơn ngản mà nghĩ chi phức tạp vậy >:)

lzlsky301
05-12-14, 05:00 PM

Nghĩ đơn giản thì nó sẽ đơn giản >:)>:)>:)>:)>:)

TranDoanDuc
05-12-14, 09:48 PM
Mỗi client gen ra 1 code không đụng hàng thôi. Thuật toán gen code thì coder tự suy đờ nghĩ thôi :)
mỗi client có gì khác nhau đâu mà tạo được mã không đụng hàng vậy sky?

đơn giản ntn bác ?

lzlsky301
05-12-14, 10:14 PM
mỗi client có gì khác nhau đâu mà tạo được mã không đụng hàng vậy sky?

đơn giản ntn bác ?

Bạn tạo ra 1 soft thương mại thì bạn check lic bằng cách nào?

:Laluot_151::Laluot_151::Laluot_151::Laluot_151:

TranDoanDuc
05-12-14, 11:52 PM
Bạn tạo ra 1 soft thương mại thì bạn check lic bằng cách nào?

:Laluot_151::Laluot_151::Laluot_151::Laluot_151:
nếu mình là người code phần check lic thì chắc chắn mình cũng crack được cái phần mình code.

mình thường đứng ở vế crack không à, nên trong đầu lúc nào cũng nghĩ là không có gì không crack được, sky hiểu ý mình chứ?

lzlsky301
06-12-14, 12:34 AM
nếu mình là người code phần check lic thì chắc chắn mình cũng crack được cái phần mình code.

mình thường đứng ở vế crack không à, nên trong đầu lúc nào cũng nghĩ là không có gì không crack được, sky hiểu ý mình chứ?

vothan32289
09-12-14, 02:06 PM

bác sky có thể hướng dẫn demo em crack cái giới hạn acc này được ko, e còn gà lắm, nhưng ham học hỏi :D

thienthanden2
09-12-14, 02:11 PM
Sao nghe giống server mình thế? Người ta giới hạn để bớt clone mà bạn muốn clone làm chi :-s

TranDoanDuc
10-12-14, 07:13 AM
Sao nghe giống server mình thế? Người ta giới hạn để bớt clone mà bạn muốn clone làm chi :-s

mình chỉ tìm giải pháp thôi, crack to learn not learn to crack, thienthan có giải pháp nào chia sẻ với, mấy ông kia hỏi 1 đường trả lời 1 nẻo không :P

vothan32289
10-12-14, 09:43 AM

Mình đâu bít bạn là server nào, và mình cũng chẳng có hứng đi crack server nào đâu, chẳng qua là muốn tìm hiểu cách code này thôi mà, nên muốn cùng ae thảo luận nâng cao level lập trình thôi

tomatoes
10-12-14, 12:45 PM
Client Game Kingsoft có lấy MAC của máy tính và send lên,tìm đúng packet lấy nó và check ko đc sử dụng 3 lần là đc :|

TranDoanDuc
10-12-14, 12:56 PM
Client Game Kingsoft có lấy MAC của máy tính và send lên,tìm đúng packet lấy nó và check ko đc sử dụng 3 lần là đc :|

Mác là cái dễ proofing nhất, không lấy được bạn ơi, hoặc có lấy thì cũng chỉ là một trong những lớp để check thôi

tomatoes
10-12-14, 01:03 PM
Mác là cái dễ proofing nhất, không lấy được bạn ơi, hoặc có lấy thì cũng chỉ là một trong những lớp để check thôi

Lấy MAC là cách đơn giản và hay nhất,lấy IP thì tiệm net chỉ có 1 IP ko lẻ chỉ cho chơi 3 acc trên 1 IP thì ko đc,mổi máy có 1 MAC khác nhau,nếu ai cố tình thay thì cũng chỉ đc 3 acc trên 1 MAC.
Còn nếu muốn chuẩn hơn thì dùng SDK của Winlicense lấy HWID xong mả hóa send lên payssys,trên paysys làm thêm phần nhận để check.Thiếu gì cách làm :)

MinYeuVy
10-12-14, 01:11 PM
Lấy MAC là cách đơn giản và hay nhất,lấy IP thì tiệm net chỉ có 1 IP ko lẻ chỉ cho chơi 3 acc trên 1 IP thì ko đc,mổi máy có 1 MAC khác nhau,nếu ai cố tình thay thì cũng chỉ đc 3 acc trên 1 MAC.
Còn nếu muốn chuẩn hơn thì dùng SDK của Winlicense lấy HWID xong mả hóa send lên payssys,trên paysys làm thêm phần nhận để check.Thiếu gì cách làm :)

Sẽ bị kẹt ở chỗ, những người chơi 3G không vào game được vì 3G cùng 1 MAC.

lzlsky301
10-12-14, 01:24 PM

Chính xác là lấy MAC đơn giản dễ sử dụng nhất :)

MinYeuVy
10-12-14, 01:33 PM
Người xưa có câu: "Thấy lê quên lựu, thấy trăng quên đèn"

BladeKnight109
10-12-14, 01:42 PM
Mấy cái này đơn giản mà sao cái bạn kia cứ thích làm nó phức tạp thế nhỉ.
Muốn dể thì cứ lấy MAC, còn muốn lắt léo hơn 1 tí thì tự viết 1 thuật toán băm của riêng bạn.
chỉ cần trên server giải mã cái đoạn code bạn send lên là được. có gì đâu mà lý do này, lý do kia vậy ta :|
Crack thì đằng nào mà chả bị. Dù có làm cỡ nào mà 1 khi nó đã muốn crack thì crack được tất. Chủ yếu làm khó nó, chống những đứa trẻ trâu hay đi phá thôi
còn những Pro họ chẳng bao giờ làm ba cái trò ruồi đó đâu.

lzlsky301
10-12-14, 01:43 PM
Người xưa có câu: "Thấy lê quên lựu, thấy trăng quên đèn"

Câu này hay thật đấy :)
Nhưng bạn nói thì không có hợp đâu. Mình khuyên chân thành :)

tomatoes
10-12-14, 01:48 PM
Sẽ bị kẹt ở chỗ, những người chơi 3G không vào game được vì 3G cùng 1 MAC.
Vậy thì muốn chuẩn nhất thì dùng SDK Winlicense lấy HWID send lên và check,3G,4G hay Wifi đều chơi tốt ^^

vothan32289
11-12-14, 02:56 PM

tìm đúng packet thì chính xác là làm sao tìm bác, hix

tomatoes
11-12-14, 04:28 PM
tìm đúng packet thì chính xác là làm sao tìm bác, hix

Nghiên cứu trong source JX sẻ hiểu,sau đó tìm function protocol core(tức nơi nhận packet và sử lý) lấy dử liệu MAC đc send từ Client lên và check,phương pháp là vậy :)