PDA

View Full Version : [TLBB] Share tool hỗ trợ lệnh GM

caphong0
18-11-14, 06:00 PM
Tool này mình tự viết ra, nhằm mục đích hỗ trợ các bạn đánh lệnh GM một cách nhanh chóng

* Ưu điểm :
- Hỗ trợ các bạn đánh lệnh GM chỉ với 1 click
(Thông báo trên máy chủ, hệ thống ; Tăng leve ; Giảm level ; Hồi phục nộ khí ; Tạo vật phẩm ; Tăng level pet)
=> Hiện tại vì chỉ đang trong phiên bản đầu nên mình chỉ hỗ trợ một số lệnh GM như thế thôi, nếu mọi người có nhu cầu sử dụng thì mình sẽ update phiên bản với nhiều chức năng hơn

- Có hệ thống bảo mật security bằng key được lấy trên server host và được mã hóa MD5
(Tuy được lấy dữ liệu từ host về sẽ bị lần ra dấu vết nên key được truyền về máy client được mã hóa theo dạng SHA1 và MD5 đồng thời key được truyền từ máy client lên server để kiểm tra được mã hóa theo MD5 vì thế cho dù có lần ra được web host thì cũng chẳng thế biết được đâu là pass security thật để lấy về mà spam)

- Hệ thống tự bảo vệ khi phát hiện cheat security của soft là sẽ tự động chuyển Server về OFF khiến server được thông báo bảo trì ;;)

* Nhược điểm :
- Hệ thống bảo mật security chưa tốt ( vì chỉ sử dụng phuơng thức bảo mật cơ bản, nếu soft này được mọi người ưu thích mình sẽ tăng cường bảo mật )

- Soft không thể truyền lệnh GM trực tiếp vào TLBB được mà phải truyền gián tiếp bằng cách active cửa sổ lên rồi mới nhập lệnh ( nhược điểm lớn nhất ) X_X

* Một số hình ảnh về tool :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Video ( do mod yêu cầu )

* Link download :
x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lâm Ngọc Huy
18-11-14, 07:36 PM
Vui lòng cho xem dẫn chứng ingame !
Bạn có 180 phút để làm việc đó.Hoặc sẽ nhận 1 thẻ phạt !

caphong0
18-11-14, 09:18 PM
Vui lòng cho xem dẫn chứng ingame !
Bạn có 180 phút để làm việc đó.Hoặc sẽ nhận 1 thẻ phạt !

Cho mình hỏi dẫn chứng ingame là thế nào ?
Mình sẽ quay video lại hay phải như thế nào ?
Vì mình đăng topic xong phải đi học nên không hề hay biết việc này

vinhthamthao
18-11-14, 10:34 PM
Tool này mình tự viết ra, nhằm mục đích hỗ trợ các bạn đánh lệnh GM một cách nhanh chóng

* Ưu điểm :
(Thông báo trên máy chủ, hệ thống ; Tăng leve ; Giảm level ; Hồi phục nộ khí ; Tạo vật phẩm ; Tăng level pet)
=> Hiện tại vì chỉ đang trong phiên bản đầu nên mình chỉ hỗ trợ một số lệnh GM như thế thôi, nếu mọi người có nhu cầu sử dụng thì mình sẽ update phiên bản với nhiều chức năng hơn

- Có hệ thống bảo mật security bằng key được lấy trên server host và được mã hóa MD5
(Tuy được lấy dữ liệu từ host về sẽ bị lần ra dấu vết nên key được truyền về máy client được mã hóa theo dạng SHA1 và MD5 đồng thời key được truyền từ máy client lên server để kiểm tra được mã hóa theo MD5 vì thế cho dù có lần ra được web host thì cũng chẳng thế biết được đâu là pass security thật để lấy về mà spam)

- Hệ thống tự bảo vệ khi phát hiện cheat security của soft là sẽ tự động chuyển Server về OFF khiến server được thông báo bảo trì ;;)

* Nhược điểm :
- Hệ thống bảo mật security chưa tốt ( vì chỉ sử dụng phuơng thức bảo mật cơ bản, nếu soft này được mọi người ưu thích mình sẽ tăng cường bảo mật )

- Soft không thể truyền lệnh GM trực tiếp vào TLBB được mà phải truyền gián tiếp bằng cách active cửa sổ lên rồi mới nhập lệnh ( nhược điểm lớn nhất ) X_X

* Link download :
x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(x64).exe?_subject_uid=321061002&w=AAAEdP1k4mnE5Ns6FhilbNvitJwMvn4oMEx-TXhvETQs1A&dl=1

x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(x86).exe?_subject_uid=321061002&w=AABvX4qmzAtW8vM8uvTJXO3MFAHAZXoKt8IZilYQ09jAWw&dl=1

Mình không vào được link . HEPL

caphong0
18-11-14, 10:58 PM
Link đâu có die đâu bạn, bạn chỉ việc nhấp vào rồi tải về thôi, đây là direc link mà :-/

vinhthamthao
19-11-14, 08:39 AM
Link đâu có die đâu bạn, bạn chỉ việc nhấp vào rồi tải về thôi, đây là direc link mà :-/

nó toàn ntn mặc dù mình đã đăng nhập
HEPL

vocweb
19-11-14, 12:38 PM
hix, cũng ớn ớn nhỉ.

Thôi, ta làm trâu bò, gõ chút cho chắc ăn :)

Dù sao cũng khuyến khích thớt.

lufybeo0923
19-11-14, 01:46 PM
cho cái link khác đi link die rồi

songtu
19-11-14, 03:40 PM
làm tốt lắm :D
cái vụ này làm tương tự auto thôi! mà cái vụ ko active windoww game thì vài dòng code là đc mà :D
Làm như cái tool của MU đó thì hay hơn:D nó thêm hình ảnh minh họa trước khi add

caphong0
19-11-14, 09:28 PM
làm tốt lắm :D
cái vụ này làm tương tự auto thôi! mà cái vụ ko active windoww game thì vài dòng code là đc mà :D
Làm như cái tool của MU đó thì hay hơn:D nó thêm hình ảnh minh họa trước khi add

Ban đầu thì cho như thế, vì tool mới ra nên để những chức năng ở phần cơ bản nhất
Nếu nhiều người sử dụng mới lên chuyên nghiệp
Chứ bỏ công ra viết cho chuyên nghiệp nhưng không ai xài thì rất phí

caphong0
19-11-14, 10:23 PM
Đã UPDATE lại link download (fshare)
Mình không biết sao bên mình download vẫn bình thường nhưng bên các bạn lại die nhỉ ?

vinhthamthao
19-11-14, 10:31 PM
Đã UPDATE lại link download (fshare)
Mình không biết sao bên mình download vẫn bình thường nhưng bên các bạn lại die nhỉ ?

Tks Đã share . mình Dow được rồi:D

caphong0
19-11-14, 11:01 PM
UPDATE thêm link quét virus :

x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e7e6062800e8ce/analysis/
x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 710a3779abca33/analysis/1416412666/

* Nếu các bạn nghĩ rằng mình lấy 1 file # phải tên giống hệt lên quét rồi share link thì khi các bạn quét file các bạn download về trên forum rồi đem quét lại trên web, các bạn để ý SHA256 có một dãy số đã được mã hóa, các bạn dem dãy mã hóa của file các bạn vừa quét rồi đem so sánh lại với dãy mã hóa trên link mình share nếu giống nhau thì các bạn có thể yên tâm còn khác nhau thì các bạn hãy nhanh chóng xóa file và quét virus

* Riêng bảng x86 thì mình không hiểu tại sao cùng là một code nhưng build ra 2 ver # thì khi quét cái 64 không sao nhưng 86 lại bị

vinhthamthao
20-11-14, 09:00 AM
UPDATE thêm link quét virus :

x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e7e6062800e8ce/analysis/
x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 710a3779abca33/analysis/1416412666/

* Nếu các bạn nghĩ rằng mình lấy 1 file # phải tên giống hệt lên quét rồi share link thì khi các bạn quét file các bạn download về trên forum rồi đem quét lại trên web, các bạn để ý SHA256 có một dãy số đã được mã hóa, các bạn dem dãy mã hóa của file các bạn vừa quét rồi đem so sánh lại với dãy mã hóa trên link mình share nếu giống nhau thì các bạn có thể yên tâm còn khác nhau thì các bạn hãy nhanh chóng xóa file và quét virus

* Riêng bảng x86 thì mình không hiểu tại sao cùng là một code nhưng build ra 2 ver # thì khi quét cái 64 không sao nhưng 86 lại bị

cái này mà dùng cho sever onl dk thì ko biết ntn nhỉ :))

Sói Đẹp Trai
20-11-14, 10:27 AM
Theo ý kiến của riêng mình. Với một iter thì việc make một cái auto là không thành vấn đề, vấn đề là thời gian và cách thức làm. Thật ra chỉ gõ lệnh xong enter thôi auto này chưa có gì phải suy nghĩ nhiều tuy nhiên có điều mình rất tâm đắc, để an toàn thì tự make...

zimbeo
20-11-14, 01:55 PM
cái này mà dùng cho sever onl dk thì ko biết ntn nhỉ :))

này như 1 auto rao bán hàng trong game thôi. online hay offline cũng như nhau. mà nếu online thi gõ lệnh cho an toàn :|. còn thả boss nhiu thi viết 1 code như Soi thi chẳng cần luôn.:-"

caphong0
20-11-14, 07:37 PM
Mình đang tính up lên bảng vẻ 2.0 có gửi phím không cần active và thêm một số chức năng khác
Không biết có ai cần xài không nhỉ :-?:-?

vinhthamthao
20-11-14, 08:25 PM
Mình đang tính up lên bảng vẻ 2.0 có gửi phím không cần active và thêm một số chức năng khác
Không biết có ai cần xài không nhỉ :-?:-?

chủ thớt share đi . AE dùng xem Tks :">

caphong0
22-11-14, 11:30 AM
SHARE TOOL GM TLBB ver 2.0.0.0

* Update :
+ Cải thiện giao diện người dùng
+ Chức năng tạo pet
+ Chức năng thông báo update khi có version mới
+ Thêm thông báo hệ thống
+ Gửi phím không cần active windows và tốc độ gửi phím là 99%
=> Máy lag thì các bạn sẽ thấy được dòng chữ gửi vào chỉ hiện lên 1 - 2s là mất, ngược lại với máy không lag thì 99% bạn sẽ không nhìn thấy dòng chữ hiện lên trên khung chat :)
+ Nâng cấp bảo mật

* Dự kiến tương lai bản ver 3.0 :
+ Thêm chức năng add vàng, knb, điểm tăng, điểm môn phái, tạo BOSS
+ Thêm chức năng mã màu cho thông báo ( dành cho những ai muốn thông báo trên server, ... có màu thì dùng tới )
+ Thêm chức năng set GM tự động cho những người không biết cách set ( chức năng này hên xui vì hiện tại khi đang kết nối với WinSCP vẫn còn khá chập chờn lâu lâu lại bị lỗi, không hoàn thiện 100% nên hên xui :3 )

* Scan virus :
x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 55ad37fa5ccb04/analysis/1416630411/
x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7335b73b4f839c/analysis/1416630441/

* Download :
x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinhthamthao
22-11-14, 08:56 PM
SHARE TOOL GM TLBB ver 2.0.0.0

* Update :
+ Cải thiện giao diện người dùng
+ Chức năng tạo pet
+ Chức năng thông báo update khi có version mới
+ Thêm thông báo hệ thống
+ Gửi phím không cần active windows và tốc độ gửi phím là 99%
=> Máy lag thì các bạn sẽ thấy được dòng chữ gửi vào chỉ hiện lên 1 - 2s là mất, ngược lại với máy không lag thì 99% bạn sẽ không nhìn thấy dòng chữ hiện lên trên khung chat :)
+ Nâng cấp bảo mật

* Dự kiến tương lai bản ver 3.0 :
+ Thêm chức năng add vàng, knb, điểm tăng, điểm môn phái, tạo BOSS
+ Thêm chức năng mã màu cho thông báo ( dành cho những ai muốn thông báo trên server, ... có màu thì dùng tới )
+ Thêm chức năng set GM tự động cho những người không biết cách set ( chức năng này hên xui vì hiện tại khi đang kết nối với WinSCP vẫn còn khá chập chờn lâu lâu lại bị lỗi, không hoàn thiện 100% nên hên xui :3 )

* Scan virus :
x64 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 55ad37fa5ccb04/analysis/1416630411/
x86 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7335b73b4f839c/analysis/1416630441/

* Download :

Đang kéo vè test thử . cái 1.0 up lần trước khi bị mất mạng là ko vào dk hả bạn

haxlaye
25-11-14, 04:30 PM
Góp ý cái vật phẩn ấn vào mấy chữ ở khung không mất rất là rắc rối
ấn esc hiện lên 1 bảng rất bực mình
khi mở bảng dịch chuyển mún tắt bảng đó không được
bạn lên cho sẵn số lựong vật phẩm là 1 cho dễ không thì để trống cũng đc
về phần tạo pét chưa được
thêm 2 bảng lệnh
!!iamgod
!!iamdog
bất tử và tắt bất tử GM
và về cái dịch chuyển bạn cho 3 bảng khung hiện ra vào khung chính lun
chứ để bảng mới ấn khó chịu toll này là auto gõ lệnh thì lên tích kiệm tối đa thời gian :v
về phần pass thì cho mã ngắn thôi bạn :(
đó là ý kiến mình!!

caphong0
28-11-14, 08:04 AM
Góp ý cái vật phẩn ấn vào mấy chữ ở khung không mất rất là rắc rối
ấn esc hiện lên 1 bảng rất bực mình
khi mở bảng dịch chuyển mún tắt bảng đó không được
bạn lên cho sẵn số lựong vật phẩm là 1 cho dễ không thì để trống cũng đc
về phần tạo pét chưa được
thêm 2 bảng lệnh
!!iamgod
!!iamdog
bất tử và tắt bất tử GM
và về cái dịch chuyển bạn cho 3 bảng khung hiện ra vào khung chính lun
chứ để bảng mới ấn khó chịu toll này là auto gõ lệnh thì lên tích kiệm tối đa thời gian :v
về phần pass thì cho mã ngắn thôi bạn :(
đó là ý kiến mình!!

Chào bạn! Vì bản ver 2.0 mình viết xong chưa test nên đã xảy ra lỗi đó
Hiện tại đang mình đang fix lỗi của bản 2.0 và đang update thêm chức năng mới
Mong bạn thông cảm
Thay vào đó hãy sử dụng bản 1.0

kobihoanga
02-02-15, 10:56 PM
sao không dùng được nhỉ chủ thớt ơi

kv02301009
18-03-15, 07:53 AM

* Ưu điểm :

* Nhược điểm :

* Link download :

link die anh ơi up lại cho em cái link

MrGoDz
08-07-15, 03:20 PM
Link tải đie hết rồi thớt ơi up lại link cho ae tải đi :)

vocweb
08-07-15, 04:58 PM
Link tải đie hết rồi thớt ơi up lại link cho ae tải đi :)

Bác này hình như là mrGodz bên VNZ, cũng đang tập tành làm server đây mà

MrGoDz
08-07-15, 08:10 PM
Bác này hình như là mrGodz bên VNZ, cũng đang tập tành làm server đây mà

Hi mình ở vnz mới qua đây tìm tòi học hõi kim nghiệm làm sever của các cụ giàu kinh nghiệm bên này :)

toantuanh
10-07-15, 09:40 PM
thớt còn giữ file không up lại được không ..!!!

thien171193
18-08-15, 10:08 PM
Bài viết của bạn rất hay nhưng mà link die hết r, mình ko test dc -_-

Sadlove123
19-08-15, 04:40 PM
Cũng Tool GM nè, thử xem thế nào :

Nguồn : Lâm Ngọc Huy

kobihoanga
19-08-15, 11:17 PM
Cũng Tool GM nè, thử xem thế nào :

Nguồn : Lâm Ngọc Huy

Hưỡng dẫn dùng được không, mình tải về thấy có 2 file mà không biết dùng

vitcon1195
27-05-17, 02:29 PM
Hưỡng dẫn dùng được không, mình tải về thấy có 2 file mà không biết dùng

tui cũng z , ai bit sử dụng HD vs

kv02301009
10-03-20, 09:30 PM

* Ưu điểm :

* Nhược điểm :

* Link download :

ai còn link của tool này k ạ..............................