PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi chế đồ và add NPC vào hiện nhưng ra 1 con boss

lufybeo0923
09-11-14, 09:38 AM
Nhờ các bác chỉ giáo cách fix. Mình add NPC cả dali_monster và cả scrip.dat xong vào game thì vẫn hiện nhưng lại ra 1 con boss đánh thì có exp đàng hoàng ,em đã coi các topic làm theo nhưng vẫn ra như thế , Với lõi chế đồ tại e mở lên thì nó không có hiện 1 cái gì hết anh em nào bít cách thì chỉ e với :((:(( ,Sever này e lấy sever của a SóiKoll VH 100% về sài
Em úp hình cho các bác xem có gì chỉ em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

la_thuong
09-11-14, 10:53 AM
id con boos nhiêu vậy bạn
mình cũng bị lỗi chế đò y như bạn ,ai biết help với

VTAngel
09-11-14, 12:14 PM
Nhờ các bác chỉ giáo cách fix. Mình add NPC cả dali_monster và cả scrip.dat xong vào game thì vẫn hiện nhưng lại ra 1 con boss đánh thì có exp đàng hoàng ,em đã coi các topic làm theo nhưng vẫn ra như thế , Với lõi chế đồ tại e mở lên thì nó không có hiện 1 cái gì hết anh em nào bít cách thì chỉ e với :((:(( ,Sever này e lấy sever của a SóiKoll VH 100% về sài
Em úp hình cho các bác xem có gì chỉ em với

do con đó thuộc dạng quái chứ ko phải NPC
lỗi chế đồ do ItemCompound.txt trong sv và client ko khớp
Copy file ItemCompound.txt vào Config.axp

la_thuong
09-11-14, 01:21 PM
sao nó cứng đơ ak ko có click chọn được .chỉ mình fix với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

VTAngel
09-11-14, 02:16 PM
sao nó cứng đơ ak ko có click chọn được .chỉ mình fix với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tắt game, xóa folder Accounts đi là dc

phamtieuha
09-11-14, 02:51 PM
Ai có client server 3.50 mộ dung full cho mình xin với

ronglam
09-11-14, 03:23 PM
Đồng bộ hóa client với server sẽ fix được lỗi này!

la_thuong
09-11-14, 03:33 PM
tắt game, xóa folder Accounts đi là dc

mình xóa rồi mở games nó lại tạo ra cái thu mục Accounts mới ak

VTAngel
09-11-14, 07:51 PM
mình xóa rồi mở games nó lại tạo ra cái thu mục Accounts mới ak

thì có sao đâu, xóa Account đi là nó đâu có bị đơ ở chỗ chế đồ nữa
khi nào bị đơ thì lại xóa đi

la_thuong
09-11-14, 08:17 PM
thì có sao đâu, xóa Account đi là nó đâu có bị đơ ở chỗ chế đồ nữa
khi nào bị đơ thì lại xóa đi
mình xóa thì vào game click được vài cái nó lại đơ ,chưa kịp làm gì hết ak

lufybeo0923
10-11-14, 02:16 PM

Thank bạn nhiều nhé để về tét thử, mà copy cả cái file temCompound.txt vào trong file Config.axp lun à hay chỉ mở lên copy rồi pate qua Config.axp thôi

VTAngel
10-11-14, 04:27 PM
Thank bạn nhiều nhé để về tét thử, mà copy cả cái file temCompound.txt vào trong file Config.axp lun à hay chỉ mở lên copy rồi pate qua Config.axp thôi

Dùng Axpacker bỏ vào, trong diễn đàn có hd rồi

lufybeo0923
11-11-14, 02:02 PM
Dùng Axpacker bỏ vào, trong diễn đàn có hd rồi

Ok thanks ông nhiều mò mãi củng dc rồi còn mổi thằng NPC thôi,bạn cho hỏi là ID NPC mình lấy trùng nhau được không nhỉ

skythienlong
11-11-14, 04:12 PM
Ok thanks ông nhiều mò mãi củng dc rồi còn mổi thằng NPC thôi,bạn cho hỏi là ID NPC mình lấy trùng nhau được không nhỉ

nếu lấy làm npc thì vô tư, ví dụ như mấy thằng lính canh thành, bù nhìn đó