PDA

View Full Version : [JX] Share Server Giang Sơn Mỹ Nhân <AlexKing>

AlexKing
08-11-14, 05:09 PM
Giang Sơn Mỹ Nhân
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Project bắt đầu ngày: 23/9/2014
Project kết thúc ngày: 8/11/2014
(Source được code lên từ source BFF 1.0 của ATN team (source được share ở các diễn đàn))

Các bạn vui lòng đọc từ trên xuống dưới, toàn bộ nội dung dùm mình

Tính năng: khá đơn giản

(Sky thông cảm, xài cái mục đích có trong source)
Tiếng việt có dấu.
Hiện thị hệ ngũ hành quái như VinaGame
Hiện thị tên Item dưới đất ko cần rà chuột
Hiện thị ngân lượng dưới đất
Việt hóa các câu thông báo
Hiện thị số tiền dưới đất chuẩn VinaGame
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện thị ống kinh nghiệm dạng thập phân 0.00%
Hiển thị F3+F4 khi mở Shop
Hiển thị Level của Item khi rà chuột
Hiển thị xếp hạng, PK, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh trên F3
Sửa lỗi dấu nháy

Mở rộng rương
Hàm SetLevel
Hàm SetNpcSeries
Hàm AddFuYuan
Hàm AddReBorn
Quái nhảy dame như VinaGame
Chế độ PK
Lên xuống ngựa - sửa chửa hoàn tất
Hút hít theo đúng VinaGame
Tên mô tả NPC
Tên quái phân biệt 3 màu

Vòng sáng hoàng kim, huyền kim, lục hoàng kim, bạch kim (1,2,3,4)

Kích Option khi đủ bộ, hiện tên set đồ đúng VinaGame
Xem tin tức full
Sửa đồ trong F3
Mua đồ có số lượng
Thêm hàm danh vọng, phúc duyên, trùng sinh
Questkey chuột phải, có thể bán, có thể giao dịch
Giao diện Công Thành Chiến
Xếp chồng questkey
Sửa đồ trực tiếp
Mua hàng có số lượng
Hiển thị toàn bộ pak VinaGame

Hiển thị toàn bộ skill VinaGame (opt skill không cần edit lại)
(60% option skill đã sử dụng được)
*Skill phân tầng
Load full item VinaGame - đúng option [GoldItem]
Hiển thị option item theo VinaGame

Hiển thị kênh chat
Chọn được nhân vật Nam (Hệ Thuỷ)

Sửa lỗi hoàn tất rơi item Hoàng Kim, item mask dis GameServer
Thêm 2 loại item mới: mặt nạ, fifong (theo VinaGame) - fifong xong res, code thêm trang bị load res thì chưa (cái này dễ)

Load map VinaGame
Sửa chửa hoàn tất các hành động của nhân vật khi load res của VinaGame
Cộng kỹ năng theo skill, cộng kỹ năng tất cả skill [opt 139]

UPDATE 13.11.2014
Giao diện kiếm thế 2
Load script cho một số Npc (file /npcscript.txt)
Hoàn tất load 3 loại item mới: phi phong, ấn, trang sức

UPDATE 27.11.2014
Trang bị phi phong chuẩn VinaGame
Auto In Game tự đánh đơn giản
Hàm SayNew, SayImg nói chuyện có hình
Quái đã đánh skill được
Hoàn tất chức năng tìm toạ độ đơn giản
Hoàn tất chức năng mini map đơn giản
Hoàn tất sử dụng 9 ô ở giao diện chính

UPDATE 11.12.2014
Bộ script đơn giản, cấu trúc mới :(
Hoàn thành chức năng chọn chân dung nhân vật

Hoàn thành dòng thông báo thứ 2 trong game AddGlobalCountNewsEx
Mở 1 số map mới (cẩn thận không tắt ngang GS)
Việt hoá một số file ngoài

UPDATE 25.12.2014
Chức năng tổ độ mới (hoàn thành 30%)
Tăng điễm nhanh đơn giản
Tối ưu hoá khung chọn chân dung
Fix 1 số thứ linh tinh về script, giao diện
Tạo lập bang hội, chức năng bang hội 10%

UPDATE 14.1.2015
chưa có Kỳ trân bảo vật
Chức năng bang hội (40%)
Fix 1 số thứ linh tinh về script
Fix từa lưa hột dưa hết biết chỗ
Load maptraffic.ini
Chống mất dữ liệu khi GS bị tắt ngang

Nói là share server vậy thôi nhưng đây là hình thức PR trá hình.
Do công việc không cho phép nên mình không thể build tiếp được, các bạn nào muốn phát triển source này thêm thì pm cho minh, mình nhượng lại, giá cả thương lượng. Còn đây là server, mọi người mang về test thử xem thế nào. Đây là source nền edit nhiều thứ lắm rồi, phát triển về skills, item, res, đang làm các tính năng khác, fix lỗi.

DB
(cái này của thím chan)
DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ID: jxbm | pass: 1111

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*Script của Mr.Quang Thái ở #75: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(new update)

Rảnh mình sẽ code thêm update cho mọi người, vui lòng ghé qua topic thường xuyên, bất kỳ bug nào đều có thể báo ở topic này, mình sẵn sàng support hết mình

*Y!M: x_master.love*
Trong thời gian học dev, code em rất cảm ơn Mr.Kiếm Kotex (assas), A.Ken (thienthanden2), Sky Não (tên ko thể nào nhớ nỗi), Nhím Đù (nhim_khùng), Sư phụ Hatake(tam241992), Shengij-chan(shengijchan), Mr.Long zai'(Mr.Long), Jerry(danghai1993), dammejx , hoàng cu(hoangTVT), nicolai, nhocpk, gô cu,Mr.Luỹ, Mr.Quang Thái, các thánh ở fgt nữa [truyenhinhtv] đã giúp đỡ em rất nhiều. Mò mẫm 1 năm 11 tháng, quá dài cho 1 cuộc tình. Chúc các anh/chú ở lại mạnh khoẻ, phát triển nhiều hơn :D

(Mình cũng từng trải qua như các bạn thui)

Chỉ cần đam mê, các bạn sẽ làm được, cố gắng kiên trì lên các bạn nhé..

Gửi lời chào tạm biệt đến tất cả.
Bến Tre, 8/11/2014
AlexKing

tukhom
08-11-14, 05:20 PM
không có khảm nạm tím hả thím :D
mà nhìn sever này giống Ngạo Thiên quá :D

AlexKing
08-11-14, 05:51 PM
không có khảm nạm tím hả thím :D
mà nhìn sever này giống Ngạo Thiên quá :D

Nhìn thì giống vậy thôi, nhưng đây là server mình build, còn ngạo thiên là của a.ken build.
Khi nào bạn code source sẽ hiễu nó khác nhau như thế nào. Mỗi cái sv đều có đặc điểm riêng đễ nhận biết:)

Cafechieu_Vn
08-11-14, 06:05 PM
chức năng admin nằm ở đâu thế Thớt

AlexKing
08-11-14, 06:14 PM
chức năng admin nằm ở đâu thế Thớt

vào là nhận dc item 132 ngay đó, có mấy chức năng đó thôi. không có admin gì đâu :(

lzlsky301
08-11-14, 07:04 PM
Quá ngon. Tks cái :">
30 charrrrrrrrrrr

Long.MR
08-11-14, 07:32 PM
ấy chết , chưa kịp thực hiện lời hứa với chú nữa
sorry nha :D

Cafechieu_Vn
08-11-14, 08:00 PM
Ko Click Vào Dc NPC Chủ Thớt Ơi

AlexKing
08-11-14, 08:07 PM
Ko Click Vào Dc NPC Chủ Thớt Ơi

npc chưa có script đâu :( chỉ test bằng item thui :( phải viết script cho npc mới say dc :(
Lười quá nên add vào item :( phải get đường dẫn npc của vinagame nên lười lắm :(

Cafechieu_Vn
08-11-14, 08:09 PM
Zậy là chỉ Test Item ko chứ ko test dc NPC Ak

nhjm_jx
08-11-14, 08:11 PM
lại một người nữa đã ra đi :(
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

killer20099
09-11-14, 07:34 AM
*Y!M: x_master.love*
Trong thời gian học dev, code em rất cảm ơn Mr.Kiếm Kotex (assas), A.Ken (thienthanden2), Sky Não (tên ko thể nào nhớ nỗi), Nhím Đù (nhim_khùng), Sư phụ Hatake(tam241992), Shengij-chan(shengijchan), Mr.Long zai'(Mr.Long), Jerry(danghai1993), dammejx , hoàng cu(hoangTVT), nicolai, nhocpk, gô cu,Mr.Luỹ, Mr.Quang Thái, các thánh ở fgt nữa [truyenhinhtv] đã giúp đỡ em rất nhiều. Mò mẫm 1 năm 11 tháng, quá dài cho 1 cuộc tình. Chúc các anh/chú ở lại mạnh khoẻ, phát triển nhiều hơn :D

(Mình cũng từng trải qua như các bạn thui)

Chỉ cần đam mê, các bạn sẽ làm được, cố gắng kiên trì lên các bạn nhé..[/CENTER]

Gửi lời chào tạm biệt đến tất cả.
Bến Tre, 8/11/2013
AlexKing

sao vậy ku ? làm ăn lớn rồi nghĩ chơi này hả :)) mà tận 2013 mới đăng bài này cơ =))

baconca
09-11-14, 08:17 AM
Ko có auto hả cậu................?

AlexKing
09-11-14, 01:07 PM
sao vậy ku ? làm ăn lớn rồi nghĩ chơi này hả :)) mà tận 2013 mới đăng bài này cơ =))

OMG, e nhầm :(( đễ e sửa lại 2014
đang quyết toán cho mấy công ty từ 2012 tới 2013 nên bây giờ quẫn trí rồi :(

AlexKing
09-11-14, 09:06 PM
Ko có auto hả cậu................?

sv này share ra đễ test thui bạn ơi. sau khi mua source mình sẽ hướng dẫn coder của các bạn tích hợp auto vào game :(

killer20099
10-11-14, 08:33 AM
sv này share ra đễ test thui bạn ơi. sau khi mua source mình sẽ hướng dẫn coder của các bạn tích hợp auto vào game :(

chúc em ra đi thanh thản :))......................
PS : ai muốn dev sv này thì qua BFF Tiêu Dao kéo về lo mà ngâm =))

danghai1993
10-11-14, 11:58 AM
chúc em ra đi thanh thản :))......................
PS : ai muốn dev sv này thì qua BFF Tiêu Dao kéo về lo mà ngâm =))

E kéo Thái Sơn Bắc Đẩu về cũng đc mà =))))

AlexKing
10-11-14, 12:59 PM
Không có gì mới dev,mới học viết script, chứ như các sv khác thì dev gì nữa. Ai dám dev lên thì t dám update tính năng

Vẫn còn nhơ may lần a thái cho mượn nick fshare tai jav về xem, hix

killer20099
10-11-14, 01:41 PM
Không có gì mới dev,mới học viết script, chứ như các sv khác thì dev gì nữa. Ai dám dev lên thì t dám update tính năng

Vẫn còn nhơ may lần a thái cho mượn nick fshare tai jav về xem, hix

nhớ cái gì vậy chàng :)) quay tay mãi mới ra như vầy sao =))

lzlsky301
10-11-14, 01:59 PM
Thím Lex này chuyển ra Quảng Ninh sống được rồi đấy :)).
Topic nào cũng toàn là than :|

AlexKing
10-11-14, 03:51 PM
Thím Lex này chuyển ra Quảng Ninh sống được rồi đấy :)).
Topic nào cũng toàn là than :|

cái đó gọi là kỹ niệm má ơi :(
vãi than Quãng ninh ~o)

dang_gamezone
11-11-14, 05:29 PM
không ai quan tâm tới sv.. haziii, ai muốn dev thì cái này thích hợp hơn chứ :( chưa có gì ms dev ;;)

AlexKing
13-11-14, 05:02 PM
Đã update thêm tính năng ngày 13.11.2014 các bạn vui lòng xem và test dùm mình nhé :D

phongmous96
13-11-14, 10:23 PM
Link server Updata die rùi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

xin lổi chủ topic vì mạng cùi nên thấy link bị sai ạ :D :D :D :D :D

HoangTVT
14-11-14, 12:45 AM
cuộc tình lại kéo dài thêm được vài ngày :))

AlexKing
14-11-14, 09:36 AM
cuộc tình lại kéo dài thêm được vài ngày :))

chưa bán dc, phải code thêm tí đã, về lo học & lo code đi, ko vào đây comment nữa nha, chọt hoài, thọt cây vào ass bây giờ

emyeusss7
19-11-14, 01:45 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi là sv này là win hay linux vậy ?
Cám ơn !

AlexKing
19-11-14, 02:28 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi là sv này là win hay linux vậy ?
Cám ơn !

đây là jx win bạn ơi :(

vài bữa update cái auto cùi :(

lzlsky301
19-11-14, 02:41 PM

Cuộc tình lại kéo dài =))

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

killer20099
19-11-14, 02:50 PM

updated cái auto nữa là sv này ngon ;))
nhanh nhanh nha hóng cái auto để làm tiếp sv, sv này dev lên cho sướng tay :))

emyeusss7
19-11-14, 03:22 PM

Hì, mình cũng chỉ thích bản win, chứ linux, máy chạy ko nổi :P

runkissbig
21-11-14, 12:27 AM
Có tuyển dev script ko. Cho ké với :)

01676598479
21-11-14, 08:55 PM
Sv có virus không nhỉ,tính dev đỡ buồn trong time thực tập :D

killer20099
21-11-14, 09:34 PM
Sv có virus không nhỉ,tính dev đỡ buồn trong time thực tập :D

quá trời lun bạn ơi, virus cả kho =))

AlexKing
21-11-14, 09:52 PM
Có tuyển dev script ko. Cho ké với :)

sv chưa có gì hết, ông viết share lên cho mọi người xài với, tui gà scipt lắm vs lại lười :(

quá trời lun bạn ơi, virus cả kho =))

hông có con nào đâu nghe :( có avast thì nó báo game.exe thôi, còn các phần mềm anti khác thì ko báo, cũng chả hiễu sao :(

killer20099
21-11-14, 11:52 PM
sv chưa có gì hết, ông viết share lên cho mọi người xài với, tui gà scipt lắm vs lại lười :(

hông có con nào đâu nghe :( có avast thì nó báo game.exe thôi, còn các phần mềm anti khác thì ko báo, cũng chả hiễu sao :(

troll mà làm gì phải thanh minh gớm vậy :))

01676598479
22-11-14, 08:22 AM

Thấy bạn có vẻ nhiệt tinh ghê :D,mà sv có cái auto tự đánh với bơm máu mana nữa là ok rồi :D

AlexKing
23-11-14, 01:22 AM
Mình đã update tính năng ngày 23.11.2014, các bạn vui lòng tham khảo
P/S: Lần này tks Sky rất nhiều về spr auto :D; Mr.Kiếm về Ui

ehwgagc987
23-11-14, 07:26 AM
Cho mình hỏi chỉ cần download cái patch 23.11 thôi là được hay phải down cả 3 bản rồi update theo thứ tự lên ?

AlexKing
23-11-14, 08:52 AM
Cho mình hỏi chỉ cần download cái patch 23.11 thôi là được hay phải down cả 3 bản rồi update theo thứ tự lên ?

chỉ cần tải bản 23.11 thôi bạn :( ko cần tải mấy cái trước

MinYeuVy
23-11-14, 10:16 AM
Server ngon quá, đem về mở online nào =))))))

killer20099
24-11-14, 04:00 PM
updated vài thứ nho nhỏ cho mọi người test SV đây :

Tks Alexing đã giúp đỡ
show vài tấm hình demo, đại khái là đối thoại 10 phái + hiệu thuốc + thợ rèn + tạp hóa + xa phu + hỗ trợ tân thủ

killer20099
24-11-14, 05:25 PM
up cho con hàng ngon đây :D.............................

thinhvn1269
25-11-14, 10:36 PM
mình tải về không thấy folder data đâu cả.
bạn nào có post lên cho mình xin với. tks.

killer20099
25-11-14, 11:32 PM
show vài tấm kêu mấy con quỉ già ra chơi cho đõ buồn :))

dukute1995
25-11-14, 11:55 PM
Sao vào game là diss gameserver đổi chuyển từ ổ d sang ổ c rồi tắt card mạng chính mà vận bị diss

pro giúp với tks trước

AlexKing
26-11-14, 12:15 AM
mình tải về không thấy folder data đâu cả.
bạn nào có post lên cho mình xin với. tks.

hiện tại là share đễ dev nên mình ko pak lại đâu bạn :(. Chép data của vng ra 1 folder nào đó, xả nén patch 23.11 vào folder đó là vào dc rồi :(

Sao vào game là diss gameserver đổi chuyển từ ổ d sang ổ c rồi tắt card mạng chính mà vận bị diss

pro giúp với tks trước

bạn có thể đễ lại yahoo :( mai rảnh mình team coi thử :(

AlexKing
28-11-14, 12:17 AM
Update 27/11/2014 làm thêm vài cái :(
Đuối :( Ngủ miết mệt muốn chết

David_Linh_97
28-11-14, 11:42 AM
Ai hướng dẫn em add thêm npc được không ạ!. Mới tập làm nên mong ae chíu cố :D

lzlsky301
28-11-14, 12:28 PM
Update 27/11/2014 làm thêm vài cái :(
Đuối :( Ngủ miết mệt muốn chết

Ra Quảng Ninh mua nhà là vừa rồi đó thím Lex ;))

mooryong
28-11-14, 01:24 PM
cho xin cái db chạy server này đi pác

assaa
28-11-14, 01:38 PM

Nghe nói hăn đang học tiếng Lào để chuẩn bị sang Thái đó thánh

AlexKing
28-11-14, 02:09 PM
Ai hướng dẫn em add thêm npc được không ạ!. Mới tập làm nên mong ae chíu cố :D

sv đã đầy đủ npc rồi bạn ko cần add thêm đâu, nếu muốn thêm script cho npc nào thì vào settings/npcscript.txt thêm nhé, thích con nào thêm con đó.

nhà ngoài đó nghe đâu mắc :(( chắc phải mượn thánh ít xèn

cho xin cái db chạy server này đi pác

mình đã update DB ở #1 đó, bạn tải cái đó nha :D

Nghe nói hăn đang học tiếng Lào để chuẩn bị sang Thái đó thánh

Học tiếng Thái đễ đi Lào nha ma' nói chứ ko biết có chắc đi hay ko đi nữa mà :(, nhưng nghe bên đó tạp chí XXX nhìu là chuỵ thích :))

lzlsky301
28-11-14, 02:24 PM
sv đã đầy đủ npc rồi bạn ko cần add thêm đâu, nếu muốn thêm script cho npc nào thì vào settings/npcscript.txt thêm nhé, thích con nào thêm con đó.

nhà ngoài đó nghe đâu mắc :(( chắc phải mượn thánh ít xèn

mình đã update DB ở #1 đó, bạn tải cái đó nha :D

Học tiếng Thái đễ đi Lào nha * & #* & #* & # nói chứ ko biết có chắc đi hay ko đi nữa mà :(, nhưng nghe bên đó tạp chí XXX nhìu là chuỵ thích :))

Sự nổi dậy của AlexKing. Server so hot rồi đấy :))

nhoxpk2707
29-11-14, 02:43 PM
tks sv đẹp quá :)) klq nhưng tình yêu viết sai tên tui rồi !:L

niconut
02-12-14, 01:06 PM
Show ít hình ảnh test sv của Alex , cái bang mặc Vũ liệt + Minh phượng nhìn cứ như độc cô cầu bại ;;);;);;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

taoaccts13
02-12-14, 02:31 PM
Show ít hình ảnh test sv của Alex , cái bang mặc Vũ liệt + Minh phượng nhìn cứ như độc cô cầu bại ;;);;);;)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vũ liệt mặc đồ huynh đệ + cố sơn thì còn bá hơn minh phượng :)))

thinhvn1269
02-12-14, 09:22 PM
Bác nào cho mình hỏi sever dùng client nào thế? mình dùng bản tình trong giang hồ VNG
mà npc ở BLH không đối thoại được.

niconut
02-12-14, 09:47 PM
muốn đối thoại được bản tải bản script của QThai đã được Alex up ở topicnhé

thinhvn1269
03-12-14, 10:44 PM
Bác nào cho mình hỏi: trước mình cài, chơi bình thường, thoát ra vào lại vẫn còn thông tin nhân vật.
Nhưng từ sau khi ghost lại máy tính. Cài vào chơi thoát ra mà không save được thông tin nhân vật gì cả, lại phải chơi lại từ đầu.
Có phải mình cài SQL sai chỗ nào không nhỉ?

niconut
03-12-14, 11:33 PM
Bác nào cho mình hỏi: trước mình cài, chơi bình thường, thoát ra vào lại vẫn còn thông tin nhân vật.
Nhưng từ sau khi ghost lại máy tính. Cài vào chơi thoát ra mà không save được thông tin nhân vật gì cả, lại phải chơi lại từ đầu.
Có phải mình cài SQL sai chỗ nào không nhỉ?

muốn save nhân vật thì tắt theo thứ tự thì nó save thôi

01676598479
05-12-14, 06:48 PM
Bạn ơi cho mình hỏi sao mình load nhiều map thì lại lỗi vào nhân vật là dis game,thứ 2 là skill phong sương với skill Cái bang 9x bị lỗi không ra :(

AlexKing
05-12-14, 07:30 PM
Bạn ơi cho mình hỏi sao mình load nhiều map thì lại lỗi vào nhân vật là dis game,thứ 2 là skill phong sương với skill Cái bang 9x bị lỗi không ra :(

sv chĩ mở được khoảng 20 map thôi, cái này mình đang mò, missles mình chưa code skill dí vào đâu :( vì tệ nạn xã hội khá nhiều

killer20099
07-12-14, 05:08 PM
sv chĩ mở được khoảng 20 map thôi, cái này mình đang mò, missles mình chưa code skill dí vào đâu :( vì tệ nạn xã hội khá nhiều

updated cho 80 map đi Alex ơi , ít map quá a làm biếng dev :))

qua tuần sau rãnh a up thêm bộ script updated cho em

AlexKing
08-12-14, 08:18 AM
A đưng viet script nưa. Đê tuân sau e update sv có bô script nên đa r dev gì thì dev

killer20099
08-12-14, 12:10 PM
A đưng viet script nưa. Đê tuân sau e update sv có bô script nên đa r dev gì thì dev

hóng hóng,lót dép hóng hàng ngon :D

PeoKaKa
09-12-14, 09:58 AM
server còn lỗi quá nhiều , đây là server mặc item cho đẹp chứ các tinh năng giới thiệu thì ko có >:)

AlexKing
09-12-14, 10:43 AM
server còn lỗi quá nhiều , đây là server mặc item cho đẹp chứ các tinh năng giới thiệu thì ko có >:)

có source trong tay thì lỗi có thể fix được mà lo gì, còn các tính năng ở trên giới thiệu thì chắc chắn là có :( có vòng sáng hoàng kim ko lấy ra được vì quy định ở source :( cái này từ từ hỗ trợ sau. Còn lỗi thì vui lòng báo tại topic sẽ fix cho các bạn :( chắc lỗi script :( lười quá viết ko nỗi :((

PeoKaKa
10-12-14, 05:53 PM
Lỗi thứ nhất là khi bấm vào hoa hồng lấy 3 cái áo gì đó tui cũng ko biết , kéo chuộy để xem dòng op của áo thì dis game ko hiểu lý do $-)

lzlsky301
10-12-14, 05:58 PM
có source trong tay thì lỗi có thể fix được mà lo gì, còn các tính năng ở trên giới thiệu thì chắc chắn là có :( có vòng sáng hoàng kim ko lấy ra được vì quy định ở source :( cái này từ từ hỗ trợ sau. Còn lỗi thì vui lòng báo tại topic sẽ fix cho các bạn :( chắc lỗi script :( lười quá viết ko nỗi :((

Thuê tui đi tui viết cho :"> :big_smile::big_smile::big_smile::big_smile:

AlexKing
10-12-14, 09:56 PM
Lỗi thứ nhất là khi bấm vào hoa hồng lấy 3 cái áo gì đó tui cũng ko biết , kéo chuộy để xem dòng op của áo thì dis game ko hiểu lý do $-)

long tướng chưa có opt đâu :( đồ mới quá chưa biết opt

Thuê tui đi tui viết cho :"> :big_smile::big_smile::big_smile::big_smile:

tui ko có tiền mới bán source đó pa :( bán dc cái là mãi mãi mình chia tay :(

AlexKing
11-12-14, 10:43 PM
Đã update ngày 11.12.2014 các bạn tham khảo dùm mình b-)
Còn nhiều lỗi tồn đọng từ từ fix tiếp :(

caloccon
15-12-14, 03:45 AM
em đùng clien vinagame nơi ta thuộc về mà nhìn cái gì củng tàng hình hết hix mấy anh giúp em cỏi bị lỗi ở đâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

killer20099
15-12-14, 11:38 AM
em đùng clien vinagame nơi ta thuộc về mà nhìn cái gì củng tàng hình hết hix mấy anh giúp em cỏi bị lỗi ở đâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chạy win 16bit và Represent=2
................................

killer20099
18-12-14, 02:55 PM
updated vài thứ ở BLH cho mọi người test : có ủy thác , mở rộng rương , nv dã tẩu , even ở lễ quan :)) có điều chưa add item =))
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sẽ updated item sau đang bận túi bụi nên ko có tgian làm item :D

[DN]Never
19-12-14, 10:51 AM
cho mình hỏi lấy đồ bạch kim thì ntn thế ạ

AlexKing
19-12-14, 02:13 PM
updated vài thứ ở BLH cho mọi người test : có ủy thác , mở rộng rương , nv dã tẩu , even ở lễ quan :)) có điều chưa add item =))
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sẽ updated item sau đang bận túi bụi nên ko có tgian làm item :D
]

anh thử xem các script của sv võ lâm thiên tuyệt được share ra đó, mấy câu say của nó chuẫn vng, hạn chế script load chữ càng ít càng tốt :( mấy con npc say cũng chuẫn luôn :-& Dự theo đó mà viết. Theo ý kiến em là rứa :D còn mọi người dev sao thì tuỳ thôi. nhưng script càng ít chữ càng tốt

Never;893901']cho mình hỏi lấy đồ bạch kim thì ntn thế ạ

Vòng sáng bạch kim có rồi, nếu bạn muốn dùng, bản sau sẽ đỗi hết sang bạch kim

killer20099
19-12-14, 04:49 PM
anh thử xem các script của sv võ lâm thiên tuyệt được share ra đó, mấy câu say của nó chuẫn vng, hạn chế script load chữ càng ít càng tốt :( mấy con npc say cũng chuẫn luôn :-& Dự theo đó mà viết. Theo ý kiến em là rứa :D còn mọi người dev sao thì tuỳ thôi. nhưng script càng ít chữ càng tốt

a lười lắm :)) nếu dùng như thiên tuyệt 1 mình a tham ko nổi.

HoangTVT
19-12-14, 05:26 PM

Nếu theo VLTT thì có vẻ chuyên nghiệp giống VNG hơn, nhưng đó là hạn chế của VNG phải dùng file để thay thế cho chuỗi VH, khi chỉnh sửa nó sẽ phức tạp hơn.
->việt hóa lỗi -> tìm đến file script -> có id trong stringresource -> sửa lỗi. Còn ng Việt viết script thì nên viết câu thoại trong script để chỉnh sửa nhanh nhất có thể

killer20099
19-12-14, 05:33 PM
Nếu theo VLTT thì có vẻ chuyên nghiệp giống VNG hơn, nhưng đó là hạn chế của VNG phải dùng file để thay thế cho chuỗi VH, khi chỉnh sửa nó sẽ phức tạp hơn.
->việt hóa lỗi -> tìm đến file script -> có id trong stringresource -> sửa lỗi. Còn ng Việt viết script thì nên viết câu thoại trong script để chỉnh sửa nhanh nhất có thể

mì ăn liền là vậy á ku Hoàng =)) , nói chung ko tham nổi từ khi nguyên team ngồi kìa, còn mình dev off ko nhất thiết lắm

vuduymanh
20-12-14, 08:31 AM
các anh cho em hỏi chút em muỗn mỗi lần thêm nội dung trong 1 file nào đó,ví dụ file trogiup.lua xong,mà sever đang chạy mà không cần phải load lại sever không các anh

killer20099
20-12-14, 11:41 AM
các anh cho em hỏi chút em muỗn mỗi lần thêm nội dung trong 1 file nào đó,ví dụ file trogiup.lua xong,mà sever đang chạy mà không cần phải load lại sever không các anh

cái đó thì dùng hàm dofile , sv nào cũng vậy mà

vuduymanh
20-12-14, 02:13 PM
cái đó thì dùng hàm dofile , sv nào cũng vậy mà

sao mình dùng ham dofile mà nó ko load nhi,có cách nào load toàn bộ file .lua trong Script ko nhi

killer20099
20-12-14, 02:25 PM
sao mình dùng ham dofile mà nó ko load nhi,có cách nào load toàn bộ file .lua trong Script ko nhi

ví dụ nè :

trong 3.lua thì mình thêm code này

function main()
dofile("script\\item\\questkey\\3.lua")
chucnangadm()
end

tiếp theo :

function chucnangadm()
....... nội dung của script

HoangTVT
20-12-14, 02:45 PM

khởi động lại gameserver là được b-(

killer20099
20-12-14, 03:34 PM
khởi động lại gameserver là được b-(

rãnh ác thiệt :)) ..............

vuduymanh
22-12-14, 08:26 AM
ví dụ nè :

trong 3.lua thì mình thêm code này

function main()
chucnangadm()
end

tiếp theo :

function chucnangadm()
....... nội dung của script

bỏ cái \\ đi để / như của mình
như cái của mình nè vẫn dùng ngon,
function main()
if admincheck() == 1 then
dofile("script/global/npcchucnang/trogiup.lua")
Say2("ThÇn sø: Hoan nghªnh b¹n tham gia vµo thÕ giíi <color=red> Tri Kû T­¬ng Phïng<color>. §©y lµ n¬i hç trî t©n thñ, b¹n cÇn gióp g×?",10,3,"",

killer20099
22-12-14, 08:38 AM
bỏ cái \\ đi để / như của mình
như cái của mình nè vẫn dùng ngon,
function main()
dofile("script/global/npcchucnang/trogiup.lua")
Say2("ThÇn sø: Hoan nghªnh b¹n tham gia vµo thÕ giíi <color=red> Tri Kû T­¬ng Phïng<color>. §©y lµ n¬i hç trî t©n thñ, b¹n cÇn gióp g×?",10,3,"",

\\ hay / cái nào cũng đc tùy ý thích của mỗi người thôi =))

AlexKing
22-12-14, 03:40 PM
Chức năng sắp update :( mệt vl luôn :(

lenguyen2504
22-12-14, 04:15 PM
Chức năng sắp update :( mệt vl luôn :(

- bản cũ chơi chưa sướng lại sắp có update :)) like mạnh :D

bualolu
22-12-14, 07:48 PM

hackervnk
22-12-14, 10:35 PM
cái này có font ko mọi người
!!!!!!!!!!!!!!!!

AlexKing
22-12-14, 11:36 PM
sv không có font nha bạn, cứ thoải mái như các sv khác thôi :(

killer20099
23-12-14, 09:08 AM
sv không có font nha bạn, cứ thoải mái như các sv khác thôi :(

updated đi trời ơi :)) lâu quá rồi :))

quangdung150
23-12-14, 03:13 PM
Giúp mình với, mình cài SQL và mạng ảo đc rồi, Ping 192.168.1.2 tín hiệu ok.
Nhưng không hiểu sao lúc chạy Startup để vào game nó cũng báo thành công, vào tạo nhân vật rồi nhấn enter để vào game thì bị lỗi không thể kết nối tới server.

AlexKing
23-12-14, 03:31 PM
bạn đễ lại yahoo đi , yahoo cũa mình ở dưới chữ ký đó, liên hệ nhanh mình xem thử, tí đi cv rùi :(

killer20099
23-12-14, 03:42 PM
Giúp mình với, mình cài SQL và mạng ảo đc rồi, Ping 192.168.1.2 tín hiệu ok.
Nhưng không hiểu sao lúc chạy Startup để vào game nó cũng báo thành công, vào tạo nhân vật rồi nhấn enter để vào game thì bị lỗi không thể kết nối tới server.

bên client có chỉnh IP trong file serverlist.ini chưa ?

AlexKing
23-12-14, 03:50 PM
bên client có chỉnh IP trong file serverlist.ini chưa ?

trong serverlist em add sẵn 192.168.1.2 rùi mà, khả năng cao là chưa dis card mạng thôi :(

vovanson
23-12-14, 04:11 PM
update đi bác King ơi ! (:| 30 chả cá

killer20099
23-12-14, 05:29 PM
trong serverlist em add sẵn 192.168.1.2 rùi mà, khả năng cao là chưa dis card mạng thôi :(

quangdung150
23-12-14, 05:44 PM
Bạn AlexKing chỉnh dùm mình rùi. Có cách nào tắt server không bị mất dự liệu hay mất nhân vật ko vậy bạn.
Mình nhớ là lúc trước có app nào chỉ cần chạy là nó tự động tắt server theo thứ tự luôn mà giờ kiếm lại ko có.

AlexKing
24-12-14, 09:38 AM
Đợi bản update sau nha bạn, mình up cái tool khởi động không bị mất data luôn :(
Tool của Sky dâm, không biết lão có chém ko :(( Trong sv cổ kiếm hiệp bị share có share tool đó rùi mà :(

lzlsky301
24-12-14, 10:46 AM
Đợi bản update sau nha bạn, mình up cái tool khởi động không bị mất data luôn :(
Tool của Sky dâm, không biết lão có chém ko :(( Trong sv cổ kiếm hiệp bị share có share tool đó rùi mà :(

Bớt than khóc đau buồn đi má. Tui xài tool version khác rồi :)). Mà cái tool đó ngày xưa có share mà có ai thèm xài đâu =))

huutuanbmtt
24-12-14, 01:52 PM
sao mình đăng nhập vào tìm cái hỗ trợ tân thủ k có vậy nhỉ
dù đánh tên admin là gamemaster và tìm npc hỗ trợ cũng không thấy

dùng jxstudio thì bị lỗi không xem được scr và setting
các bạn giúpminhf với

AlexKing
24-12-14, 02:00 PM
Bớt than khóc đau buồn đi má. Tui xài tool version khác rồi :)). Mà cái tool đó ngày xưa có share mà có ai thèm xài đâu =))

Núa gì thì núa, làm người phải có trước có xao :( xin phép cái đã mới dc làm :))

sao mình đăng nhập vào tìm cái hỗ trợ tân thủ k có vậy nhỉ
dù đánh tên admin là gamemaster và tìm npc hỗ trợ cũng không thấy

dùng jxstudio thì bị lỗi không xem được scr và setting
các bạn giúpminhf với

bạn vui lòng vào file 3.lua xem dùm mình, đỗi tên admin :( ko làm dc nữa thì cứ pm cho mình

assaa
24-12-14, 02:10 PM
Núa gì thì núa, làm người phải có trước có xao :( xin phép cái đã mới dc làm :))

bạn vui lòng vào file 3.lua xem dùm mình, đỗi tên admin :( ko làm dc nữa thì cứ pm cho mình

đã ns thì ns cho hết luôn nữa trung nữa nam z Alex. sô chứ ko phải xao :v

AlexKing
24-12-14, 03:24 PM
đã ns thì ns cho hết luôn nữa trung nữa nam z Alex. sô chứ ko phải xao :v

dạo này thánh thích bắt lỗi kinh :)) ghi nhận & tiếp thu ý kiến =))

cuongkame
24-12-14, 05:21 PM
Các bạn cho mình hỏi bị đứng máy sau khi tạo nhân vật xong.. Đăng nhập vào game thì bị nhòe hết windows VLKT... là bị sao các bạn

AlexKing
25-12-14, 09:19 AM
Các bạn cho mình hỏi bị đứng máy sau khi tạo nhân vật xong.. Đăng nhập vào game thì bị nhòe hết windows VLKT... là bị sao các bạn

thiếu file pak đó bạn ơi, xem kỹ trong data có đủ file pak ko :(

assaa
25-12-14, 09:22 AM

Có thể do sai khai báo maps.pak trong config.ini so với file maps.pak trong thư mục data
có 2 trường hợp:
1. ở file config.ini khai báo map.pak nhưng tên file trong thư mục data lại là maps.pak
2. ở file config.ini khai báo maps.pak nhưng tên file trong thư mục data lại là maps.pak
bạn check đi nhé. 2 thằng đó phải trùng nhau mới được

quangdung150
25-12-14, 02:14 PM
AlexKing ơi, lần trước bạn chỉnh giúp mình bằng cách tắt card wifi để vào game, lúc đó mình đang dùng mạng dây.
Thế bây h nếu mình dùng mạng wifi hoặc ko có mạng thì làm sao? Vẫn bị lỗi giống không thể kết nối tới server khi đăng nhập vào game.

AlexKing
25-12-14, 02:29 PM
AlexKing ơi, lần trước bạn chỉnh giúp mình bằng cách tắt card wifi để vào game, lúc đó mình đang dùng mạng dây.
Thế bây h nếu mình dùng mạng wifi hoặc ko có mạng thì làm sao? Vẫn bị lỗi giống không thể kết nối tới server khi đăng nhập vào game.

thì bây giờ bạn dis card mạng dây & bluetooth đi là dc mà :(

quangdung150
25-12-14, 04:44 PM
thì bây giờ bạn dis card mạng dây & bluetooth đi là dc mà :(

Mà mình dùng mạng thật cũng được phải không, tìm đến ip của mạng thật là đc?
Tạo thêm mạng ảo phức tạp quá, nhiều khi muốn dùng chung mạng thật cũng ko đc.

killer20099
25-12-14, 05:12 PM

mạng ảo chỉ sử dụng khi nhà ko có mạng thôi, còn có mạng internet thì dùng IP mạng đó mà chạy cài mạng ảo chi cho phiền :(

AlexKing
25-12-14, 05:37 PM

xài card mạng ảo đi cho tiện lợi :(

mạng ảo chỉ sử dụng khi nhà ko có mạng thôi, còn có mạng internet thì dùng IP mạng đó mà chạy cài mạng ảo chi cho phiền :(

em thấy xài card ảo tiện hơn, dis mạng khỏi vào facebook, ngồi code là tiện nhất

Mình đã update bản mới 25.12.2014 các bạn tham khảo giúp mình nhé :(

killer20099
25-12-14, 05:45 PM
xài card mạng ảo đi cho tiện lợi :(

em thấy xài card ảo tiện hơn, dis mạng khỏi vào facebook, ngồi code là tiện nhất

Mình đã update bản mới 25.12.2014 các bạn tham khảo giúp mình nhé :(

đã dev còn facebook :))
để mạng mở JAV lên mà quay tay =))
PS : updated load xu với KTC đi mợ :((

lzlsky301
25-12-14, 06:52 PM
Thông cảm, mò cái gì cũng lâu :D. Chắc sky biết vụ này rồi, mò vợ là lâu nhất hén sky =))

Lôi tui dzô chi vậy cha. Rãnh ghê à 8-|

killer20099
25-12-14, 07:31 PM
Lôi tui dzô chi vậy cha. Rãnh ghê à 8-|

sky nó mê ass mà đâu có mò :))

vy1995
25-12-14, 07:50 PM
SV nay DEV cũng hay nhưng dev từ đầu nhìn cũng ngán ! Nhìn mấy tầm demo của thớt có mấy con Kỳ Lân to đùng của Duongdaicajx thỉ phải có thể chỉ mình add được ko mình add vào mà nó ko ra gì hết ! mấy cái ebook cũ quá đọc ko hĩu gi hết mình có spr rồi 8-x hướng dẫn sơ sơ la minh hĩu à =P~

AlexKing
26-12-14, 01:17 PM
SV nay DEV cũng hay nhưng dev từ đầu nhìn cũng ngán ! Nhìn mấy tầm demo của thớt có mấy con Kỳ Lân to đùng của Duongdaicajx thỉ phải có thể chỉ mình add được ko mình add vào mà nó ko ra gì hết ! mấy cái ebook cũ quá đọc ko hĩu gi hết mình có spr rồi 8-x hướng dẫn sơ sơ la minh hĩu à =P~

bạn chịu khó đọc ebook dùm mình đi; già cả, khù khờ như mình đọc còn hiễu thì các bạn trẻ chắc chắn sẽ hiễu :)) đơn giản lắm

huutuanbmtt
26-12-14, 07:49 PM
có bạn nào viết sẵn đồ bạch hổ xích lân minh phượng cho mình xin được không???????????
mình viết mà k đc

carotyeuchuot
26-12-14, 08:59 PM

Còn này chứ gì add yahoo ta hướng dẫn sơ cho:-?

huutuanbmtt
27-12-14, 08:41 AM
Còn này chứ gì add yahoo ta hướng dẫn sơ cho:-?

hướng dẫn mình cách add đồ đi đc k bạn, :(
mò mãi mà không ra

snowleopard
27-12-14, 08:51 AM
sao mình đánh heo không được zị :-?

AlexKing
27-12-14, 09:33 AM
sao mình đánh heo không được zị :-?

bạn để lại yahoo hoặc pm trực tiếp cho mình, mình xem thử, mọi người tải về vẫn đánh ấm ầm mà

có bạn nào viết sẵn đồ bạch hổ xích lân minh phượng cho mình xin được không???????????
mình viết mà k đc

Cấu trúc:
function addgolditem()
for i=a,b do AddGoldItem(i,0) end
end;

với a: số thứ tự item đầu muốn add trong GoldItem.txt (nhớ trừ 2)
b: số thứ tự item cuối muốn add trong GoldItem.txt (nhớ trừ 2)

Ví dụ:
function honganh()
for i=204,207 do AddGoldItem(i,0) end
end;

:(

snowleopard
27-12-14, 10:31 AM
Mọi thứ đều ổn mỗi cái không đánh lính được :-s skill không sử dụng được luôn 8-x

killer20099
27-12-14, 10:42 AM
bạn để lại yahoo hoặc pm trực tiếp cho mình, mình xem thử, mọi người tải về vẫn đánh ấm ầm mà

Cấu trúc:
function addgolditem()
end;

Ví dụ:
function honganh()
end;

anh ơi updated e cái kỳ trân các đi :((

huutuanbmtt
27-12-14, 12:22 PM

Cấu trúc:
function addgolditem()
end;

Ví dụ:
function honganh()
end;

thế xích lân vs minh phượng từ số bao nhiêu đến bao nhiêu và xem ở đâu á :(

AlexKing
27-12-14, 12:48 PM
Mọi thứ đều ổn mỗi cái không đánh lính được :-s skill không sử dụng được luôn 8-x

bạn đễ lại yahoo đi, mình xem cho :(

anh ơi updated e cái kỳ trân các đi :((

Từ từ, bữa nào rảnh e làm luôn nguyên chùm xu vs mấy cái điễm luôn :(

thế xích lân vs minh phượng từ số bao nhiêu đến bao nhiêu và xem ở đâu á :(

Mình có nói ở GoldItem.txt mà :(

snowleopard
27-12-14, 01:36 PM
ko có yahoo T.T 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dungvaph03374
27-12-14, 10:53 PM
Online chạy ngon lành

AlexKing
28-12-14, 03:12 PM
Online chạy ngon lành

sv chưa online dc đâu nha bạn, chưa gom anti vào :(

HoangTVT
28-12-14, 03:26 PM
Chưa có 1 bình luận hay bài viết nào mà a AlexKing k có icon :( nhỉ :-?

AlexKing
28-12-14, 03:34 PM
Chưa có 1 bình luận hay bài viết nào mà a AlexKing k có icon :( nhỉ :-?

Đời đơn giản là buồn nên mình cũng buồn luôn cho đời nó buồn :( :D

cái đó là tật rùi, ko bỏ dc :( - cái này đi liền vs tui đó

killer20099
28-12-14, 10:12 PM
share code nhận trang bị Minh Phượng + Xích Lân ( Bạch Hổ làm biếng tìm nên chưa có )

function trangbi()
Say("Lôa chän trang bÞ mµ c¸c h¹ muèn",4,
"Trang BÞ Minh Ph­îng/minhphuong",
"Trang BÞ XÝch L©n/xichlan",
"Trang BÞ B¹ch Hæ/bachho",
"Tho¸t/no")
end

function minhphuong()
Say("Mêi cô <color=wood>"..GetName().."<color> chän trang bÞ...",12,
"Minh Ph­îng ThiÕu l©m/mptl",
"Minh Ph­îng Thiªn V­¬ng/mptv",
"Minh Ph­îng §­êng M«n/mpdm",
"Minh Ph­îng Ngò §éc/mpnd",
"Minh Ph­îng Nga My/mpnm",
"Minh Ph­îng Thóy Yªn/mpty",
"Minh Ph­îng C¸i Bang/mpcb",
"Minh Ph­îng Thiªn NhÉn/mptn",
"Minh Ph­îng Vâ §ang/mpvd",
"Minh Ph­îng C«n L«n/mpcl",
"Minh Ph­îng Hoa S¬n/mphs",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

function xichlan()
Say("Mêi cô <color=wood>"..GetName().."<color> chän trang bÞ...",11,
"XÝch L©n ThiÕu l©m/xltl",
"XÝch L©n Thiªn V­¬ng/xltv",
"XÝch L©n §­êng M«n/xldm",
"XÝch L©n Ngò §éc/xlnd",
"XÝch L©n Nga My/xlnm",
"XÝch L©n Thóy Yªn/xlty",
"XÝch L©n C¸i Bang/xlcb",
"XÝch L©n Thiªn NhÉn/xltn",
"XÝch L©n Vâ §ang/xlvd",
"XÝch L©n C«n L«n/xlcl",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

function bachho()
"B¹ch Hæ ThiÕu l©m/bhtl",
"B¹ch Hæ Thiªn V­¬ng/bhtv",
"B¹ch Hæ §­êng M«n/bhdm",
"B¹ch Hæ Ngò §éc/bhnd",
"B¹ch Hæ Nga My/bhnm",
"B¹ch Hæ Thóy Yªn/bhty",
"B¹ch Hæ C¸i Bang/bhcb",
"B¹ch Hæ Thiªn NhÉn/bhtn",
"B¹ch Hæ Vâ §ang/bhvd",
"B¹ch Hæ C«n L«n/bhcl",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

----------------------------------------------------------------------- Minh phuong

function mptl()
Say("Xin chµo <color=wood>"..GetName().."<color>!",4,
"ThiÕu L©m QuyÒn/mptl1",
"ThiÕu L©m §ao/mptl2",
"ThiÕu L©m Bæng/mptl3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptl1()
for i=2745,2754 do
AddGoldItem(i)
end
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc bé trang bÞ <color=blue>Minh Ph­îng")
end

function mptl2()
for i=2765,2774 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptl3()
for i=2755,2766 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv()
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/mptv2",
"Thiªn V­¬ng Chïy/mptv1",
"Thiªn V­¬ng §ao/mptv3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptv1()
for i=2785,2794 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv2()
for i=2775,2784 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv3()
for i=2795,2804 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnm()
Say("Xin chµo <color=wood>"..GetName().."<color>!",3,
"Nga Mi KiÕm/mpnm1",
"Nga Mi Ch­ëng/mpnm2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpnm1()
for i=2805,2814 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnm2()
for i=2813,2824 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpty()
"Thóy Yªn §ao/mpty1",
"Thóy Yªn Song §ao/mpty2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpty1()
for i=2825,2834 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpty2()
for i=2835,2844 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnd()
"Ngò §éc Ch­ëng/mpnd1",
"Ngò §éc §ao/mpnd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpnd1()
for i=2845,2854 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnd2()
for i=2855,2864 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm()
"§­êng M«n Phi §ao/mpdm1",
"§­êng M«n Phi Tiªu/mpdm2",
"§­êng M«n Tô TiÔn/mpdm3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpdm1()
for i=2865,2874 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm2()
for i=2885,2894 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm3()
for i=2875,2884 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcb()
"C¸i Bang Ch­ëng/mpcb1",
"C¸i Bang Bæng/mpcb2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpcb1()
for i=2895,2904 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcb2()
for i=2905,2914 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptn()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/mptn1",
"Thiªn NhÉn §ao/mptn2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptn1()
for i=2915,2924 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptn2()
for i=2925,2934 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpvd()
"Vâ §ang Ch­ëng/mpvd1",
"Vâ §ang KiÕm/mpvd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpvd1()
for i=2935,2944 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpvd2()
for i=2945,2954 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcl()
"C«n L«n §ao/mpcl1",
"C«n L«n KiÕm/mpcl2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpcl1()
for i=2955,2964 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcl2()
for i=2965,2974 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltl()
"ThiÕu L©m QuyÒn/xltl1",
"ThiÕu L©m §ao/xltl2",
"ThiÕu L©m Bæng/xltl3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltl1()
for i=2516,2525 do
AddGoldItem(i)
end
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc bé trang bÞ <color=blue>XÝch L©n")
end

function xltl2()
for i=2536,2545 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltl3()
for i=2526,2535 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv()
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/xltv2",
"Thiªn V­¬ng Chïy/xltv1",
"Thiªn V­¬ng §ao/xltv3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltv1()
for i=2546,2555 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv2()
for i=2556,2565 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv3()
for i=2566,2575 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnm()
"Nga Mi KiÕm/xlnm1",
"Nga Mi Ch­ëng/xlnm2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlnm1()
for i=2576,2585 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnm2()
for i=2586,2595 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlty()
"Thóy Yªn §ao/xlty1",
"Thóy Yªn Song §ao/xlty2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlty1()
for i=2596,2605 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlty2()
for i=2606,2615 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnd()
"Ngò §éc Ch­ëng/xlnd1",
"Ngò §éc §ao/xlnd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlnd1()
for i=2616,2625 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnd2()
for i=2626,2635 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm()
"§­êng M«n Phi §ao/xldm1",
"§­êng M«n Phi Tiªu/xldm2",
"§­êng M«n Tô TiÔn/xldm3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xldm1()
for i=2636,2645 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm2()
for i=2656,2665 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm3()
for i=2646,2655 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcb()
"C¸i Bang Ch­ëng/xlcb1",
"C¸i Bang Bæng/xlcb2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlcb1()
for i=2666,2675 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcb2()
for i=2676,2685 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltn()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/xltn1",
"Thiªn NhÉn §ao/xltn2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltn1()
for i=2686,2695 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltn2()
for i=2696,2705 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlvd()
"Vâ §ang Ch­ëng/xlvd1",
"Vâ §ang KiÕm/xlvd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlvd1()
for i=2706,2715 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlvd2()
for i=2716,2725 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcl()
"C«n L«n §ao/xlcl1",
"C«n L«n KiÕm/xlcl2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlcl1()
for i=2726,2735 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcl2()
for i=2736,2745 do
AddGoldItem(i)
end
end

AlexKing
29-12-14, 09:29 AM
function mphs()
SayImg("Xin chµo <color=wood>"..GetName().."<color>, chän bé trang bÞ:",3, 0,
"Hoa S¬n KiÕm T«ng/mphs1",
"Hoa S¬n KhÝ T«ng/mphs2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mphs1()
for i=4803,4812 do
AddGoldItem(i,0)
end
end

function mphs2()
for i=4793,4802 do
AddGoldItem(i,0)
end
end

--************************************************** *********************************************

function xlhs()
SayImg("Xin chµo <color=wood>"..GetName().."<color>, chän bé trang bÞ:",3, 0,
"Hoa S¬n KiÕm T«ng/xlhs1",
"Hoa S¬n KhÝ T«ng/xlhs2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlhs1()
for i=4783,4792 do
AddGoldItem(i,0)
end
end

function xlhs2()
for i=4773,4782 do
AddGoldItem(i,0)
end
end

Bổ sung thêm 2 cái hoa sơn xích lân + minh phượng :-&

thanhtunghn
29-12-14, 10:06 AM
Hic mới mò mà mãi k biết admin nằm ở file nào cả . Bạn chỉ giúp mình với . Thêm nữa là mình muốn để giao diện cũ thì làm thế nào nhỉ :(

snowleopard
29-12-14, 10:20 AM
Hic mới mò mà mãi k biết admin nằm ở file nào cả . Bạn chỉ giúp mình với . Thêm nữa là mình muốn để giao diện cũ thì làm thế nào nhỉ :(

copy cái này vào script/item/questkey/3.lua

Include("\\Script\\GM.lua")
Include("\\Script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\Script\\source\\hamchuot.lua")
Include("\\script\\global\\monphai\\main_faction.lua")
Include("\\Script\\danhhieu.lua")

listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","Admin"},{"qwertyuiop","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"}}
function admincheck()
for i=1,getn(listgm) do
if GetName() == listgm[i][1] then
if listgm[i][2] == "Admin" then
return 1
end
end
end
return 2
end
function main()
chucnangadm()
end
function chucnangadm()
w,x,y = GetWorldPos()
play = PlayerIndex
SayImg("Ng­êi ch¬i <color=yellow>"..GetName().."<color>\nTäa ®é : "..w.." "..x.." "..y.."\nID nh©n vËt : "..play.."\nSè xu cßn : <bclr=red><color=yellow>"..GetTask(92).."<color><bclr>\nHiÖn ®ang cã : <bclr=red><color=yellow>"..GetPlayerCount().."<color><bclr> ng­êi trong game",5,1,
"GameMaster/gm",
"Hç Trî/sup",
"Th«ng B¸o/thongbao",
"Gi¶i kÑt nh©n vËt. /gknv",
"KÕt thóc ®èi tho¹i./no")
end
if admincheck() == 2 then
SayImg("Ng­êi ch¬i <color=yellow>"..GetName().."<color> \nID nh©n vËt : "..PlayerIndex.."\nHiÖn ®ang cã : <color=blue>"..GetPlayerCount().."<color> ng­êi trong game",2,0,
"Gi¶i kÑt nh©n vËt. /gknv",
end
end
------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------
function gknv()
local nW, nX, nY = GetWorldPos()

if (GetFightState() == 0) then
if (nW == 53) then
SetPos(1622, 3184)
elseif (nW == 1) then
SetPos(1594, 3197)
elseif (nW == 78) then
SetPos(1569, 3229)
elseif (nW == 37) then
SetPos(1723, 3097)
elseif nW == 242 then
SetPos(1613,3197)
SetRevPos(73)
else
NewWorld(53,1622, 3184)
SetRevPos(19)
end
local Msg = "§· gi¶i kÑt thµnh c«ng "
SetFightState(0)
Msg2Player(Msg)
else
Talk(1,"no","Nh©n vËt kh«ng bÞ kÑt, kh«ng thÓ gi¶i kÑt")
end
end

----------------------------------------------------------Admin-----------------------------------
function gm()
SayImg(10014,5,1,
"Trang BÞ/trangbi",
"Trang BÞ V.I.P/vip",
"Skill/skill",
"VËt PhÈm/vp",
"Ta kh«ng cÇn./no")
end

function skill()
SayImg(10014,4,4,
"Hoa S¬n/skillhs",
"Kü n¨ng 120/kn120",
"Kü n¨ng 150/kn150",
"Ta kh«ng cÇn./no")
end

function vip()
SayImg("V.I.P 11 ph¸i",4,6,
"Hoa S¬n/hson",
"Minh Ph­îng thËp ®¹i ph¸i/minhp",
"§»ng Long/danglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function hson()
SayImg(10014,3,4,
"KhÝ T«ng/khithoason",
"KiÕm T«ng/kthoason",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function khithoason()
SayImg(10014,11,5,
"Thanh C©u /thcauhskhi",
"V©n Léc/vlochskhi",
"Th­¬ng Lang/thlanghskhi",
"HuyÒn Viªn/hvienhskhi",
"Tö M·ng/tumanghskhi",
"B¹ch Hæ/bachhohskhi",
"Kim ¤/kimokhi",
"XÝch L©n/xlanhskhi",
"Minh Ph­îng/mphsonhskhi",
"§»ng Long/danglonghskhi",
"Kh«ng CÇn N÷a/no")
end

function kthoason()
SayImg(10014,11,5,
"Thanh C©u /thcauhskt",
"V©n Léc/vlochskt",
"Th­¬ng Lang/thlanghskt",
"HuyÒn Viªn/hvienhskt",
"Tö M·ng/tumanghskt",
"B¹ch Hæ/bachhohskt",
"Kim ¤/kimokt",
"XÝch L©n/xlanhskt",
"Minh Ph­îng/mphsonhskt",
"§»ng Long/danglonghskt",
"Kh«ng CÇn N÷a/no")
end

function minhp()
SayImg(10014,11,5,
"ThiÕu L©m/tlmphuong",
"Thiªn V­¬ng/tvmphuong",
"Ngò §éc/ndmphuong",
"§­êng M«n/dmmphuong",
"Nga My/nmmpphuong",
"Thóy Yªn/tymphuong",
"C¸i Bang/cbmphuong",
"Thiªn NhÉn/tnmphuong",
"Vâ §ang/vdmphuong",
"C«n L«n/clmphuong",
"Kh«ng CÇn/no")
end

function danglong()
SayImg(10014,11,5,
"ThiÕu L©m/tldanglong",
"Thiªn V­¬ng/tvdanglong",
"Ngò §éc/nddanglong",
"§­êng M«n/dmdanglong",
"Nga My/nmdanglong",
"Thóy Yªn/tydanglong",
"C¸i Bang/cbdanglong",
"Thiªn NhÉn/tndanglong",
"Vâ §ang/vddanglong",
"C«n L«n/cldanglong",
"Kh«ng CÇn/no")
end

function thcauhskhi()
for i=4633,4642 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vlochskhi()
for i=4653,4662 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function thlanghskhi()
for i=4673,4682 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function hvienhskhi()
for i=4693,4702 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tumanghskhi()
for i=4713,4722 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function bachhohskhi()
for i=4753,4762 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function kimohskhi()
for i=4733,4742 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function xlanhskhi()
for i=4773,4782 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function mphsonhskhi()
for i=4793,4802 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function danglonghskhi()
for i=4813,4822 do AddGoldItem(i,0) end
end;

function thcauhskt()
for i=4643,4652 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vlochskt()
for i=4663,4672 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function thlanghskt()
for i=4683,4692 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function hvienhskt()
for i=4703,4712 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tumanghskt()
for i=4723,4732 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function bachhohskt()
for i=4763,4772 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function kimohskt()
for i=4743,4752 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function xlanhskt()
for i=4783,4792 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function mphsonhskt()
for i=4803,4812 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function danglonghskt()
for i=4823,4832 do AddGoldItem(i,0) end
end;

function tlmphuong()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",4,3,
"ThiÕu L©m QuyÒn/tlqminhp",
"ThiÕu L©m C«n/tlcminhp",
"ThiÕu L©m §ao/tldminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tvmphuong()
"Thiªn V­¬ng Chïy/tvcminhp",
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/tvtminhp",
"Thiªn V­¬ng §ao/tvdminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function ndmphuong()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",3,3,
"Ngò §éc Ch­ëng/ndcminhp",
"Ngò §éc §ao/nddminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function dmmphuong()
"§­êng M«n Phi §ao/dm1minhp",
"§­êng M«n Tô TiÔn/dm2minhp",
"§­êng M«n Phi Tiªu/dm3minhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function nmmphuong()
"Nga My KiÕm/nmkminhp",
"Nga My Ch­ëng/nmcminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tymphuong()
"Thóy Yªn §ao/tydminhp",
"Thóy Yªn Song §ao/ty2dminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function cbmphuong()
"C¸i Bang Ch­ëng/cbcminhp",
"C¸i Bang Bæng/cbbminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tnmphuong()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/tntminhp",
"Thiªn NhÉn §ao/tndminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function vdmphuong()
"Vâ §ang QuyÒn/vdqminhp",
"Vâ §ang KiÕm/vdkminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function clmphuong()
"C«n L«n §ao/cldminhp",
"C«n L«n KiÕm/clkminhp",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tldanglong()
"ThiÕu L©m QuyÒn/tlqdanglong",
"ThiÕu L©m C«n/tlcdanglong",
"ThiÕu L©m §ao/tlddanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tvdanglong()
"Thiªn V­¬ng Chïy/tvcdanglong",
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/tvtdanglong",
"Thiªn V­¬ng §ao/tvddanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function nddanglong()
"Ngò §éc Ch­ëng/ndcdanglong",
"Ngò §éc §ao/ndddanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function dmdanglong()
"§­êng M«n Phi §ao/dm1danglong",
"§­êng M«n Tô TiÔn/dm2danglong",
"§­êng M«n Phi Tiªu/dm3danglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function nmdanglong()
"Nga My KiÕm/nmkdanglong",
"Nga My Ch­ëng/nmcdanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tydanglong()
"Thóy Yªn §ao/tyddanglong",
"Thóy Yªn Song §ao/ty2ddanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function cbdanglong()
"C¸i Bang Ch­ëng/cbcdanglong",
"C¸i Bang Bæng/cbbdanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tndanglong()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/tntdanglong",
"Thiªn NhÉn §ao/tnddanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function vddanglong()
"Vâ §ang QuyÒn/vdqdanglong",
"Vâ §ang KiÕm/vdkdanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function cldanglong()
"C«n L«n §ao/clddanglong",
"C«n L«n KiÕm/clkdanglong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function tlqminhp()
for i=2745,2754 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tlcminhp()
for i=2755,2764 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tlqminhp()
for i=2765,2774 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvcminhp()
for i=2775,2784 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvtminhp()
for i=2785,2794 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvdminhp()
for i=2795,2804 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ndcminhp()
for i=2845,2854 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nddminhp()
for i=2855,2864 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm1minhp()
for i=2865,2874 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm2minhp()
for i=2875,2884 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm3minhp()
for i=2885,2894 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nmkminhp()
for i=2805,2814 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nmcminhp()
for i=2815,2824 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tydminhp()
for i=2825,2834 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ty2dminhp()
for i=2835,2844 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cbcminhp()
for i=2895,2904 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cbbminhp()
for i=2905,2914 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tntminhp()
for i=2915,2924 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tndminhp()
for i=2925,2934 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vdqminhp()
for i=2935,2944 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vdkminhp()
for i=2945,2954 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cldminhp()
for i=2955,2964 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function clkminhp()
for i=2965,2974 do AddGoldItem(i,0) end
end;

function tlqdanglong()
for i=2975,2984 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tlcdanglong()
for i=2985,2994 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tlddanglong()
for i=2995,3004 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvcdanglong()
for i=3005,3014 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvtdanglong()
for i=3015,3024 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tvddanglong()
for i=3025,3034 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nmkdanglong()
for i=3035,3044 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nmcdanglong()
for i=3045,3054 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tyddanglong()
for i=3055,3064 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ty2ddanglong()
for i=3065,3074 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ndcdanglong()
for i=3075,3084 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ndddanglong()
for i=3085,3094 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm1danglong()
for i=3095,3104 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm2danglong()
for i=3105,3114 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dm3danglong()
for i=3115,3124 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cbcdanglong()
for i=3125,3134 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cbbdanglong()
for i=3135,3144 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tntdanglong()
for i=3145,3154 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tnddanglong()
for i=3155,3164 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vdqdanglong()
for i=3165,3174 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vdkdanglong()
for i=3175,3184 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function clddanglong()
for i=3185,3194 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function clkdanglong()
for i=3195,3204 do AddGoldItem(i,0) end
end;

function trangbi()
SayImg(10014,10,3,
"Trang BÞ Xanh/tbxanh",
"Trang bÞ Kim Phong/kimphong",
"Trang bÞ Thiªn Hoµng/thienhoang",
"Trang bÞ Hiªp Cèt/hiepcot",
"Trang bÞ An Bang/anbang",
"Trang bÞ §Þnh Quèc/dinhquoc",
"Trang bÞ Hång ¶nh/honganh",
"Trang bÞ Hoµng Kim/hoangkim",
"Trang bÞ kh¸c/tbkhac",
"Kh«ng cã g×/no")
end

function tbxanh()
SayImg(10014,6,0,
"Trang bÞ Kim/khamnam",
"Trang bÞ Méc/khamnam1",
"Trang bÞ Thñy/khamnam2",
"Trang bÞ Háa/khamnam3",
"Trang bÞ Thæ/khamnam4",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function khamnam()
SayImg("Ng­¬i muèn nhËn trang bÞ nµo ?",11,0,
"Vò khÝ/trangbikim",
"¸o gi¸p/trangbikim",
"Nãn/trangbikim",
"Giµy/trangbikim",
"Th¾t l­ng/trangbikim",
"Bao Tay/trangbikim",
"¸m khÝ/trangbikim",
"Ngäc béi/trangbikim",
"D©y chuyÒn/trangbikim",
"NhÉn/trangbikim",
end

function trangbikim(nsel)
i = nsel+1
for m=1,5 do
if i == 1 then --vu khi
q = random(0,5)
AddItem(0,0,q,random(8,10),0,0,10)
elseif i == 2 then --ao giap
w = random(0,28)
AddItem(0,2,w,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 3 then --non
a = random(0,13)
AddItem(0,7,a,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 4 then --giay
e = random(0,3)
AddItem(0,5,e,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 5 then --that lung
r = random(0,1)
AddItem(0,6,r,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 6 then --bao tay
t = random(0,1)
AddItem(0,8,t,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 7 then --am khi
y = random(0,2)
AddItem(0,1,y,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 8 then --ngoc boi
u = random(0,1)
AddItem(0,9,u,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 9 then --day chuyen
o = random(0,1)
AddItem(0,4,o,random(6,10),0,0,10)
elseif i == 10 then --nhan
AddItem(0,3,0,random(6,10),0,0,10)
end
end
end

function khamnam1()
"Vò khÝ/trangbikim1",
"¸o gi¸p/trangbikim1",
"Nãn/trangbikim1",
"Giµy/trangbikim1",
"Th¾t l­ng/trangbikim1",
"Bao Tay/trangbikim1",
"¸m khÝ/trangbikim1",
"Ngäc béi/trangbikim1",
"D©y chuyÒn/trangbikim1",
"NhÉn/trangbikim1",
end

function trangbikim1(nsel)
i = nsel+1
for m=1,5 do
if i == 1 then --vu khi
q = random(0,5)
AddItem(0,0,q,random(8,10),1,0,10)
w = random(0,28)
AddItem(0,2,w,random(6,10),1,0,10)
elseif i == 3 then --non
a = random(0,13)
AddItem(0,7,a,random(6,10),1,0,10)
e = random(0,3)
AddItem(0,5,e,random(6,10),1,0,10)
r = random(0,1)
AddItem(0,6,r,random(6,10),1,0,10)
t = random(0,1)
AddItem(0,8,t,random(6,10),1,0,10)
y = random(0,2)
AddItem(0,1,y,random(6,10),1,0,10)
u = random(0,1)
AddItem(0,9,u,random(6,10),1,0,10)
o = random(0,1)
AddItem(0,4,o,random(6,10),1,0,10)
AddItem(0,3,0,random(6,10),1,0,10)
end
end
end

function khamnam2()
"Vò khÝ/trangbikim2",
"¸o gi¸p/trangbikim2",
"Nãn/trangbikim2",
"Giµy/trangbikim2",
"Th¾t l­ng/trangbikim2",
"Bao Tay/trangbikim2",
"¸m khÝ/trangbikim2",
"Ngäc béi/trangbikim2",
"D©y chuyÒn/trangbikim2",
"NhÉn/trangbikim2",
end

function trangbikim2(nsel)
i = nsel+1
for m=1,5 do
if i == 1 then --vu khi
q = random(0,5)
AddItem(0,0,q,random(8,10),2,0,10)
w = random(0,28)
AddItem(0,2,w,random(6,10),2,0,10)
elseif i == 3 then --non
a = random(0,13)
AddItem(0,7,a,random(6,10),2,0,10)
e = random(0,3)
AddItem(0,5,e,random(6,10),2,0,10)
r = random(0,1)
AddItem(0,6,r,random(6,10),2,0,10)
t = random(0,1)
AddItem(0,8,t,random(6,10),2,0,10)
y = random(0,2)
AddItem(0,1,y,random(6,10),2,0,10)
u = random(0,1)
AddItem(0,9,u,random(6,10),2,0,10)
o = random(0,1)
AddItem(0,4,o,random(6,10),2,0,10)
AddItem(0,3,0,random(6,10),2,0,10)
end
end
end

function khamnam3()
"Vò khÝ/trangbikim3",
"¸o gi¸p/trangbikim3",
"Nãn/trangbikim3",
"Giµy/trangbikim3",
"Th¾t l­ng/trangbikim3",
"Bao Tay/trangbikim3",
"¸m khÝ/trangbikim3",
"Ngäc béi/trangbikim3",
"D©y chuyÒn/trangbikim3",
"NhÉn/trangbikim3",
end

function trangbikim3(nsel)
i = nsel+1
for m=1,5 do
if i == 1 then --vu khi
q = random(0,5)
AddItem(0,0,q,random(8,10),3,0,10)
w = random(0,28)
AddItem(0,2,w,random(6,10),3,0,10)
elseif i == 3 then --non
a = random(0,13)
AddItem(0,7,a,random(6,10),3,0,10)
e = random(0,3)
AddItem(0,5,e,random(6,10),3,0,10)
r = random(0,1)
AddItem(0,6,r,random(6,10),3,0,10)
t = random(0,1)
AddItem(0,8,t,random(6,10),3,0,10)
y = random(0,2)
AddItem(0,1,y,random(6,10),3,0,10)
u = random(0,1)
AddItem(0,9,u,random(6,10),3,0,10)
o = random(0,1)
AddItem(0,4,o,random(6,10),3,0,10)
AddItem(0,3,0,random(6,10),3,0,10)
end
end
end

function khamnam4()
"Vò khÝ/trangbikim4",
"¸o gi¸p/trangbikim4",
"Nãn/trangbikim4",
"Giµy/trangbikim4",
"Th¾t l­ng/trangbikim4",
"Bao Tay/trangbikim4",
"¸m khÝ/trangbikim4",
"Ngäc béi/trangbikim4",
"D©y chuyÒn/trangbikim4",
"NhÉn/trangbikim4",
end

function trangbikim4(nsel)
i = nsel+1
for m=1,5 do
if i == 1 then --vu khi
q = random(0,5)
AddItem(0,0,q,random(8,10),4,0,10)
w = random(0,28)
AddItem(0,2,w,random(6,10),4,0,10)
elseif i == 3 then --non
a = random(0,13)
AddItem(0,7,a,random(6,10),4,0,10)
e = random(0,3)
AddItem(0,5,e,random(6,10),4,0,10)
r = random(0,1)
AddItem(0,6,r,random(6,10),4,0,10)
t = random(0,1)
AddItem(0,8,t,random(6,10),4,0,10)
y = random(0,2)
AddItem(0,1,y,random(6,10),4,0,10)
u = random(0,1)
AddItem(0,9,u,random(6,10),4,0,10)
o = random(0,1)
AddItem(0,4,o,random(6,10),4,0,10)
AddItem(0,3,0,random(6,10),4,0,10)
end
end
end

function hoangkim()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",11,4,
"ThiÕu L©m./thieulam",
"Thiªn v­¬ng./thienvuong",
"Ngò §éc./namdoc",
"§­êng M«n./duongmon",
"Nga My./ngamy",
"Thóy yªn./thuyyen",
"C¸i Bang./caibang",
"Thiªn NhÉn./thiennhan",
"Vâ §ang./vodang",
"C«n L«n./conlon",
"Ta kh«ng cÇn./no")
end

function thienvuong()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",4,0,
"H¸m thiªn/hamthien",
"KÕ nghiÖp/kenghiep",
"Ngù long/ngulong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function ngamy()
"V« Gian/vogian",
"V« YÓm/voyem",
"V« TrÇn/votran",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function namdoc()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",3,0,
"Minh HuyÔn/minhhuyen",
"U L«ng/ulong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function thuyyen()
"Tª Hoµng/tehoang",
"BÝch H¶i/bichhai",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function duongmon()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy trang bÞ nµo ?",5,0,
"S©m Hoµng/samhoang",
"B¨ng Hµn/banghan",
"Thiªn Quang/thienquang",
"§Ých Ph¸ch/dichphach",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function caibang()
"§ång Cõu/dongcuu",
"§Þch Hi/masat",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function thiennhan()
"Ma S¸t/dichhi",
"Ma Hoµng/mahoang",
"Ma ThÞ/mathi",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function vodang()
"CËp Phong/capphong",
"L¨ng Nh¹c/langnhac",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function conlon()
"S­íng Tinh/suongtinh",
"L«i Khñng/loikhung",
"Vô HuyÒn/vuhuyen",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function thieulam()
"Méng Long/monglong",
"Phôc Ma/phucma",
"Tø Kh«ng/tukhong",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function monglong()
for i=1,5 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function phucma()
for i=6,10 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tukhong()
for i=11,15 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function hamthien()
for i=16,20 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function kenghiep()
for i=21,25 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ngulong()
for i=26,30 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vogian()
for i=31,35 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function voyem()
for i=36,40 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function votran()
for i=41,45 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function tehoang()
for i=46,50 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function bichhai()
for i=51,55 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function ulong()
for i=56,60 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function minhhuyen()
for i=61,65 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function chunhuoc()
for i=66,70 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function thienquang()
for i=76,80 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function banghan()
for i=71,75 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dichphach()
for i=81,85 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function samhoang()
for i=86,90 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dongcuu()
for i=91,95 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function masat()
for i=96,100 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dichhi()
for i=101,105 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function mahoang()
for i=106,110 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function mathi()
for i=111,115 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function langnhac()
for i=116,120 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function capphong()
for i=121,125 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function suongtinh()
for i=126,130 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function loikhung()
for i=131,135 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function vuhuyen()
for i=136,140 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dongsat()
for i=143, 146 do AddGoldItem(i,0) end
end;function kimphong()
for i=177,185 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function thienhoang()
for i=168,176 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function hiepcot()
for i=186,189 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function anbang()
for i=164,167 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function dinhquoc()
for i=159,163 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function honganh()
end

function tbkhac()
SayImg(10014,4,3,
"Phi phong/phiphong",
"Trang søc/trangsuc",
"Quan Ên/quanan",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function trangsuc()
SayImg(10014,3,7,
"Trang Søc part 1/trsuc1",
"Trang Søc part 2/trsuc2",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function quanan()
SayImg(10014,3,2,
"C­êng hãa/cuongh",
"Nh­îc hãa/nhuoch",
"Ta kh«ng cÇn/no")
end

function phiphong()
for i=3465,3487 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function trsuc1()
for i=3491,3501 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function trsuc2()
for i=3503,3506 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function cuongh()
for i=3205,3214 do AddGoldItem(i,0) end
end;
function nhuoch()
for i=3205,3214 do AddGoldItem(i,0) end
end;

function sup()
SayImg(10014,6,6,
"T¨ng kinh nghiÖm /kn",
"TiÒn, danh väng, phóc duyªn /diem",
"Tµi l·nh ®¹o /lanhdao",
"Ta muèn lÊy ngùa /layngua",
"MÆt N¹/matna",
"Kh«ng cã g×/no")
end

function matna()
a = random(0,4)
for b=1,10 do
AddItem(0,11,0,b,a,100,10,10,10,10,10,10)
end
end

function kn()
for i=1,150 do
AddOwnExp(9999999999)
end
end

function diem()
Earn(1000000000)
AddRepute(1000) -- danh vong
AddFuYuan(1000) -- phuc duyen
end

function lanhdao()
for i=1,20 do
AddLeadExp(10000000)
end
end

function layngua()
SayImg("Ng­¬i muèn lÊy lo¹i thÇn m· nµo ?",8,0,
"Phi V©n/ngua",
"B«n Tiªu/ngua",
"Phiªn Vò/ngua",
"XÝch Long C©u/ngua",
"Siªu Quang/ngua",
"Hæ/ho",
"Thó kh¸c/nguamoi",
"Ta kh«ng lÊy/no")
end

function ngua(sel)
n = sel + 1
if n == 1 then
a = 8
b = 10
elseif n == 2 then
a = 6
b = 10
elseif n == 3 then
a = 7
b = 10
elseif n == 4 then
a = 9
b = 10
elseif n == 5 then
a = 11
b = 10
elseif n >= 6 or n <= 9 then
a = 12
b = n - 5
else
end
AddItem(0,10,a,b,0,0,0)
end

function ho()
AddItem(0,10,17,1,0,0,0)
AddItem(0,10,15,1,0,0,0)
AddItem(0,10,16,1,0,0,0)
end

function nguamoi()
AddItem(0,10,22,1,0,0,0)
AddItem(0,10,23,1,0,0,0)
AddItem(0,10,24,1,0,0,0)
AddItem(0,10,25,1,0,0,0)
AddItem(0,10,26,1,0,0,0)
AddItem(0,10,27,1,0,0,0)
AddItem(0,10,28,1,0,0,0)
AddItem(0,10,29,1,0,0,0)
end

function kn150()
for i=1055,1067 do
AddMagic(i,20)
end
for k=1069,1081 do
AddMagic(k,20)
end
end

function thongbao()
SayImg("Test Th«ng cmn B¸o ®i pµ kon ei!",5,4,
"MÆt N¹/setmask",
"Hñy MÆt N¹/resetmask",
"Th«ng B¸o 1/hamglobal",
"Th«ng B¸o 2/hamglobalex",
"Tho¸t khái /no")
end

function hamglobal()
AddGlobalCountNews("Phiªn b¶n:<color=gold> Tù S­íng Ver 1.0<color>",1)
end

function hamglobalex()
AddGlobalCountNewsEx("Th«ng B¸o:<color=gold> 30 Seconds To Log Out<color>",1)
end

function resetmask()
ReSetMask()
end

function setmask()
SetMask(20)
end

đặt tên nv là GameMaster,Administrator hoặc qwertyuiop không thì sửa đoạn này thành tên nv bạn muốn đặt

listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","Admin"},{"qwertyuiop","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"}}

snowleopard
29-12-14, 10:26 AM
Mình muốn làm cái Kì trân các thì làm sao hả m.n :-h

AlexKing
29-12-14, 10:41 AM

@ bạn ở trên: giao diện cũ thì chắc phải đỗi :(, xài cái này đi cho mới lạ

Kì trân các từ từ đã :( đang cuối năm :(( cày sổ đã

killer20099
29-12-14, 11:33 AM

có cùng ý kiến anh ơi em đợi cái kỳ trân các của anh mà lâu quá :((
PS : load thêm map đi ít map quá

thanhtunghn
29-12-14, 06:12 PM
@ bạn ở trên: giao diện cũ thì chắc phải đỗi :(, xài cái này đi cho mới lạ

Kì trân các từ từ đã :( đang cuối năm :(( cày sổ đã

Có cách nào đổi hem . vì giao diện mới k hiển thị thù đồ với cái ấn vào skin :( chẳng hiểu sao nữa .

Giờ cài xong sv k biết phải bắt đầu từ đâu nữa . mò mấy cái liên :-s

AlexKing
30-12-14, 10:09 AM
Có cách nào đổi hem . vì giao diện mới k hiển thị thù đồ với cái ấn vào skin :( chẳng hiểu sao nữa .

Giờ cài xong sv k biết phải bắt đầu từ đâu nữa . mò mấy cái liên :-s

là sao :( có hết mà :( thiếu cái nào đâu :( tui làm kỹ lắm mà :(

killer20099
30-12-14, 11:33 AM
là sao :( có hết mà :( thiếu cái nào đâu :( tui làm kỹ lắm mà :(

4 icon 30 chả cá :))...................

snowleopard
30-12-14, 11:42 AM
Thêm NPC như nào nhỉ ~X
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

AlexKing
30-12-14, 01:13 PM
Thêm NPC như nào nhỉ ~X
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sv ko thêm npc chi nữa đâu bạn :( nhiu đó xài thấy mồ rồi :(

bthhhz
30-12-14, 02:23 PM
Úp lên cho nóng . kéo test qua giờ vẫn chạy ầm ầm . cơ mà ít máp và script quá . :v
cũng chưa có cái ấy xu này nọ để test luôn

AlexKing
31-12-14, 12:08 PM
Úp lên cho nóng . kéo test qua giờ vẫn chạy ầm ầm . cơ mà ít máp và script quá . :v
cũng chưa có cái ấy xu này nọ để test luôn

từ từ, xu từ từ đã :( cái gì cũng từ từ :( từ từ rùi update típ :(

bthhhz
31-12-14, 04:05 PM
từ từ, xu từ từ đã :( cái gì cũng từ từ :( từ từ rùi update típ :(

Thank thím :3 !
tự sướng trá hình :v

xuanvu307
06-01-15, 08:02 PM
sao e cày xog hết ròi lúc phần lấy trang bị k lấy đc set đồ hoàn mỹ của minh phương hệ thống ghi là bạn cần chia phái ra ròi mớ lấy là sao thế thớt

AlexKing
07-01-15, 11:31 AM
sao e cày xog hết ròi lúc phần lấy trang bị k lấy đc set đồ hoàn mỹ của minh phương hệ thống ghi là bạn cần chia phái ra ròi mớ lấy là sao thế thớt

cái đó phải viết script add nó ra bạn ơi :( làm tương tự như add hồng ảnh đó :(

davichi
07-01-15, 11:09 PM
Bác Alex cho hỏi cách add NPC vào 1 Map mình mới mở với ! src này vơi Ngao Tuyết giông nhau bác làm ơn chỉ giúp vơi Mình add thêm npc map kũ thi dc ma mở 1 map mơi add npc ko được. Tks bác:((

AlexKing
08-01-15, 02:12 AM
Bác Alex cho hỏi cách add NPC vào 1 Map mình mới mở với ! src này vơi Ngao Tuyết giông nhau bác làm ơn chỉ giúp vơi Mình add thêm npc map kũ thi dc ma mở 1 map mơi add npc ko được. Tks bác:((

khác mà đâu giống nhau, còn vụ add npc thì mình ko biết nữa :(

huutuanbmtt
08-01-15, 03:02 PM

trang bị đằng long và op của nó nè.... :3 mỗi tội cầm mà chưa biết cách add op vào :(

AlexKing
14-01-15, 11:59 AM
Đã cập nhật bản 14/1/2015 :( moá mệt vl

lzlsky301
14-01-15, 12:23 PM

Mệt thì nghĩ đi than hoài :Laluot_131::Laluot_131::Laluot_131:

huutuanbmtt
14-01-15, 07:29 PM

tính năng như thế nào thế bạn :3

cho xin 500d hình điiiiiiiiiiiiiiiii

AlexKing
14-01-15, 09:20 PM
tính năng như thế nào thế bạn :3

cho xin 500d hình điiiiiiiiiiiiiiiii

ở trang 1 đó bạn :( mọi update đều ở trang 1 hết

nyD-vEnus
14-01-15, 09:23 PM
x.xx.2015 ??????????????????????????????????????

AlexKing
14-01-15, 09:48 PM
x.xx.2015 ??????????????????????????????????????
14.1.2015 quên chưa sưa. Tks nhé. Hehe

tungbach1
19-01-15, 02:36 PM
Liệu có ép đồ tím không bác :D
Và bao giờ bác mở thêm map ạ :D
Thks !

litammao1990
25-01-15, 10:59 AM
làm sao để có quyền admin vậy anh :)

minhtuan11
31-01-15, 10:32 PM
Sao mình vào mà cái thẻ ko làm được gì ngoài giải kẹt nhân vật vậy bạn? Chỉ mình với.

carotyeuchuot
01-02-15, 08:57 AM
Sao mình vào mà cái thẻ ko làm được gì ngoài giải kẹt nhân vật vậy bạn? Chỉ mình với.

Vào Item/questkey... thêm Tên NV muốn sử dung chức năng ADM vào.

AlexKing
01-02-15, 12:51 PM
Liệu có ép đồ tím không bác :D
Và bao giờ bác mở thêm map ạ :D
Thks !

ép đồ tím thì chắc có :( mà chắc lâu nữa tại tui đang mò rờ trong awjx :(

các bạn vào script/item/questkey/3.lua - đỗi chữ "AlexKing" thành tên của nhân vật các bạn :(

minhtuan11
01-02-15, 02:22 PM
Cho mình hỏi làm thế nào add được đồ trong cực phẩm vậy bạn nó cứ ghi " chia môn phái rồi viết" bạn giúp mình với, mình mem mới :D

thinh81096
01-02-15, 07:14 PM
sao mình chạy server xong, vào đăng nhập, tạo nhân vật rồi nhấp xác nhận vào game thì nó báo kết nối máy chủ thất phại. vui lòng kiểm tra lại đường truyền

Slayer
01-02-15, 07:25 PM
sao mình chạy server xong, vào đăng nhập, tạo nhân vật rồi nhấp xác nhận vào game thì nó báo kết nối máy chủ thất phại. vui lòng kiểm tra lại đường truyền

cam đoan và đảm bảo . 100|%
bạn hãy tải bộ font i386 cài vào máy tính. đảm bảo hết bị luôn
mình đã từng bị lỗi này

thinh81096
01-02-15, 07:34 PM
mình đã từng bị lỗi này

tks bạn đã giúp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

carotyeuchuot
01-02-15, 07:38 PM
mình đã từng bị lỗi này

Biết thì chỉ nha bạn ko biết chỉ tầm bậy khỗ công người ta down. i386 để cài cho máy thiếu Font đây là SV nofont không cần cài nhé. Lỗi như trên 1-do chưa đổi IP trong client/settings/serverlist.ini.2-Thử đổi ô đĩa Từ C sang D chẵng hạn !3_ nêu ko được chụp cái GS của bạn lên để mọi ngươi giúp đỡ!

thinh81096
01-02-15, 07:57 PM
Biết thì chỉ nha bạn ko biết chỉ tầm bậy khỗ công người ta down. i386 để cài cho máy thiếu Font đây là SV nofont không cần cài nhé. Lỗi như trên 1-do chưa đổi IP trong client/settings/serverlist.ini.2-Thử đổi ô đĩa Từ C sang D chẵng hạn !3_ nêu ko được chụp cái GS của bạn lên để mọi ngươi giúp đỡ!
vẫn không được . hic.

Slayer
01-02-15, 09:33 PM

k phải là ko biết .nhưng mà bị rồi . thử nhiều cách . cuối cùng có người chỉ tải bộ i386 cài vào . và thật sự là thành công . cho nên mới nói !
nếu ông biết thì ông chủ đi chứ tui đã bị và tui làm vậy là đc à

vẫn không được . hic.

Bác cứ tải bộ i386 cài vào đi bác .
xong r resat máy rồi chạy lại .
Nếu ko dc thì cũng cập nhật 1 bộ font cho máy chứ cũng ko mất gì . bác cứ làm theo đi . tôi làm được ms nói chứ ko thì tôi cũng k nói làm gì !

AlexKing
01-02-15, 10:27 PM
vẫn không được . hic.

vầy đi, bạn chụp thêm 1 tấm nữa nhưng kéo xích lên trên
có khả năng là mỡ nhìu card mạng quá :( cài dc tới đây thì xem như card ảo + ip card ảo đã ok rồi, sợ chưa dis các card ko dùng tới thôi :(

vuluanss2015
31-03-15, 10:20 PM
[/COLOR]
share code nhận trang bị Minh Phượng + Xích Lân ( Bạch Hổ làm biếng tìm nên chưa có )

function trangbi()
Say("Lôa chän trang bÞ mµ c¸c h¹ muèn",4,
"Trang BÞ Minh Ph­îng/minhphuong",
"Trang BÞ XÝch L©n/xichlan",
"Trang BÞ B¹ch Hæ/bachho",
"Tho¸t/no")
end

function minhphuong()
Say("Mêi cô <color=wood>"..GetName().."<color> chän trang bÞ...",12,
"Minh Ph­îng ThiÕu l©m/mptl",
"Minh Ph­îng Thiªn V­¬ng/mptv",
"Minh Ph­îng §­êng M«n/mpdm",
"Minh Ph­îng Ngò §éc/mpnd",
"Minh Ph­îng Nga My/mpnm",
"Minh Ph­îng Thóy Yªn/mpty",
"Minh Ph­îng C¸i Bang/mpcb",
"Minh Ph­îng Thiªn NhÉn/mptn",
"Minh Ph­îng Vâ §ang/mpvd",
"Minh Ph­îng C«n L«n/mpcl",
"Minh Ph­îng Hoa S¬n/mphs",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

function xichlan()
"XÝch L©n ThiÕu l©m/xltl",
"XÝch L©n Thiªn V­¬ng/xltv",
"XÝch L©n §­êng M«n/xldm",
"XÝch L©n Ngò §éc/xlnd",
"XÝch L©n Nga My/xlnm",
"XÝch L©n Thóy Yªn/xlty",
"XÝch L©n C¸i Bang/xlcb",
"XÝch L©n Thiªn NhÉn/xltn",
"XÝch L©n Vâ §ang/xlvd",
"XÝch L©n C«n L«n/xlcl",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

function bachho()
"B¹ch Hæ ThiÕu l©m/bhtl",
"B¹ch Hæ Thiªn V­¬ng/bhtv",
"B¹ch Hæ §­êng M«n/bhdm",
"B¹ch Hæ Ngò §éc/bhnd",
"B¹ch Hæ Nga My/bhnm",
"B¹ch Hæ Thóy Yªn/bhty",
"B¹ch Hæ C¸i Bang/bhcb",
"B¹ch Hæ Thiªn NhÉn/bhtn",
"B¹ch Hæ Vâ §ang/bhvd",
"B¹ch Hæ C«n L«n/bhcl",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

----------------------------------------------------------------------- Minh phuong

function mptl()
"ThiÕu L©m QuyÒn/mptl1",
"ThiÕu L©m §ao/mptl2",
"ThiÕu L©m Bæng/mptl3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptl1()
for i=2745,2754 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptl2()
for i=2765,2774 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptl3()
for i=2755,2766 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv()
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/mptv2",
"Thiªn V­¬ng Chïy/mptv1",
"Thiªn V­¬ng §ao/mptv3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptv1()
for i=2785,2794 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv2()
for i=2775,2784 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptv3()
for i=2795,2804 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnm()
"Nga Mi KiÕm/mpnm1",
"Nga Mi Ch­ëng/mpnm2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpnm1()
for i=2805,2814 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnm2()
for i=2813,2824 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpty()
"Thóy Yªn §ao/mpty1",
"Thóy Yªn Song §ao/mpty2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpty1()
for i=2825,2834 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpty2()
for i=2835,2844 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnd()
"Ngò §éc Ch­ëng/mpnd1",
"Ngò §éc §ao/mpnd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpnd1()
for i=2845,2854 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpnd2()
for i=2855,2864 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm()
"§­êng M«n Phi §ao/mpdm1",
"§­êng M«n Phi Tiªu/mpdm2",
"§­êng M«n Tô TiÔn/mpdm3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpdm1()
for i=2865,2874 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm2()
for i=2885,2894 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpdm3()
for i=2875,2884 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcb()
"C¸i Bang Ch­ëng/mpcb1",
"C¸i Bang Bæng/mpcb2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpcb1()
for i=2895,2904 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcb2()
for i=2905,2914 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptn()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/mptn1",
"Thiªn NhÉn §ao/mptn2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mptn1()
for i=2915,2924 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mptn2()
for i=2925,2934 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpvd()
"Vâ §ang Ch­ëng/mpvd1",
"Vâ §ang KiÕm/mpvd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpvd1()
for i=2935,2944 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpvd2()
for i=2945,2954 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcl()
"C«n L«n §ao/mpcl1",
"C«n L«n KiÕm/mpcl2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function mpcl1()
for i=2955,2964 do
AddGoldItem(i)
end
end

function mpcl2()
for i=2965,2974 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltl()
"ThiÕu L©m QuyÒn/xltl1",
"ThiÕu L©m §ao/xltl2",
"ThiÕu L©m Bæng/xltl3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltl1()
for i=2516,2525 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltl2()
for i=2536,2545 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltl3()
for i=2526,2535 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv()
"Thiªn V­¬ng Th­¬ng/xltv2",
"Thiªn V­¬ng Chïy/xltv1",
"Thiªn V­¬ng §ao/xltv3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltv1()
for i=2546,2555 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv2()
for i=2556,2565 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltv3()
for i=2566,2575 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnm()
"Nga Mi KiÕm/xlnm1",
"Nga Mi Ch­ëng/xlnm2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlnm1()
for i=2576,2585 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnm2()
for i=2586,2595 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlty()
"Thóy Yªn §ao/xlty1",
"Thóy Yªn Song §ao/xlty2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlty1()
for i=2596,2605 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlty2()
for i=2606,2615 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnd()
"Ngò §éc Ch­ëng/xlnd1",
"Ngò §éc §ao/xlnd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlnd1()
for i=2616,2625 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlnd2()
for i=2626,2635 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm()
"§­êng M«n Phi §ao/xldm1",
"§­êng M«n Phi Tiªu/xldm2",
"§­êng M«n Tô TiÔn/xldm3",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xldm1()
for i=2636,2645 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm2()
for i=2656,2665 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xldm3()
for i=2646,2655 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcb()
"C¸i Bang Ch­ëng/xlcb1",
"C¸i Bang Bæng/xlcb2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlcb1()
for i=2666,2675 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcb2()
for i=2676,2685 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltn()
"Thiªn NhÉn Th­¬ng/xltn1",
"Thiªn NhÉn §ao/xltn2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xltn1()
for i=2686,2695 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xltn2()
for i=2696,2705 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlvd()
"Vâ §ang Ch­ëng/xlvd1",
"Vâ §ang KiÕm/xlvd2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlvd1()
for i=2706,2715 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlvd2()
for i=2716,2725 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcl()
"C«n L«n §ao/xlcl1",
"C«n L«n KiÕm/xlcl2",
"KÕt thóc ®æi tho¹i/no")
end

function xlcl1()
for i=2726,2735 do
AddGoldItem(i)
end
end

function xlcl2()
for i=2736,2745 do
AddGoldItem(i)
end
end
mấy bác cho em hỏi lấy item đồ ở ở file nào thế
member mới mong mấy bác chỉ giáo

01676598479
01-04-15, 11:51 PM
vầy đi, bạn chụp thêm 1 tấm nữa nhưng kéo xích lên trên
có khả năng là mỡ nhìu card mạng quá :( cài dc tới đây thì xem như card ảo + ip card ảo đã ok rồi, sợ chưa dis các card ko dùng tới thôi :(

Mình cũng bị trường hợp này,tạo nhân vật xong là kết nối sever thất bại,King rãnh giúp với :(

AlexKing
03-04-15, 09:28 PM
[/COLOR]
mấy bác cho em hỏi lấy item đồ ở ở file nào thế
member mới mong mấy bác chỉ giáo

Vào game có cái item hỗ trợ đó, đặt tên nhân vật là KingKing hay KingKong gì cũng dc pass là 456123

Mình cũng bị trường hợp này,tạo nhân vật xong là kết nối sever thất bại,King rãnh giúp với :(

tại card mạng quá nhiều thôi, tắt bớt đi

P/s: sv cũ quá rồi các bạn vui lòng chơi sv khác mình ko còn code nữa :(

tam241992
10-04-15, 03:26 PM
Vào game có cái item hỗ trợ đó, đặt tên nhân vật là KingKing hay KingKong gì cũng dc pass là 456123

Server đang ngon mà chú sao ko code nữa, thấy có cảm giác muốn quay về mà thời gian ko cho phép, choán. :((

ntme01
29-04-15, 03:23 PM

Hello, nhớ ai không =))

Server đang ngon mà chú sao ko code nữa, thấy có cảm giác muốn quay về mà thời gian ko cho phép, choán. :((
Ổng code từ năm 2011-2012 rồi, giờ 2015 rồi còn code gì nữa chứ :D

maholaca522
26-07-15, 10:53 AM
ủa thêm xu chỗ nào ta.................

aloadsl
06-08-15, 08:20 PM
sao mình vào cái 3.lua đổi tên id vối tên nv admin rồi mà vào game ko dc nhỉ,đặt tên Admin thì nó bảo thíu ký tự :(

ngoanhvu02
19-08-15, 02:15 PM
ko vào dc phái thiếu lâm. đối thoại với npc thiếu lâm ko hiện gì cả ?

basictuthan
10-10-15, 12:36 PM
có ai chỉ dùm mình làm tên boss hk màu vàng cho server này với

duykhang
24-10-15, 01:10 AM
mới hồi nào thằng e còn pm a tập tành dev source vậy mà giờ .. nhanh thật !
off jx tính tới nay chắc cũng đc 2 năm rồi :D
ae cùng thời giờ cũng off ko thấy đâu :(

AlexKing
24-10-15, 04:16 PM
mới hồi nào thằng e còn pm a tập tành dev source vậy mà giờ .. nhanh thật !
off jx tính tới nay chắc cũng đc 2 năm rồi :D
ae cùng thời giờ cũng off ko thấy đâu :(

được cái vỏ thôi a ơi :( mà e nghĩ r, ngứa tay ngứa chân code tầm bậy tầm bạ đó mà

cutyne
24-10-15, 05:04 PM
Các bác giỏi giỏi ở đây có thể giúp đỡ em được không. Em muốn làm 1 server ạ :) !!!

PhamNinh
24-10-15, 05:05 PM
Các bác giỏi giỏi ở đây có thể giúp đỡ em được không. Em muốn làm 1 server ạ :) !!!

toàn sever ngon . cứ thế mà lấy về làm bạn à :D

cutyne
24-10-15, 05:38 PM
toàn sever ngon . cứ thế mà lấy về làm bạn à :D
Cám ơn bạn nhé :D !!!
Mình muốn làm 1 server bản HKMP thôi. Skill đến 12x chứ k thích skill 15x tí nào. Thích giao diện mà chỉ có 3 ô thuốc. 1 2 3 để cho máu, mana vs phù ấy :D. Mà trên đây toàn có kim ô minh phượng các thứ rồi :D !!!

PhamNinh
24-10-15, 07:07 PM
Mình muốn làm 1 server bản HKMP thôi. Skill đến 12x chứ k thích skill 15x tí nào. Thích giao diện mà chỉ có 3 ô thuốc. 1 2 3 để cho máu, mana vs phù ấy :D. Mà trên đây toàn có kim ô minh phượng các thứ rồi :D !!!

cái này là share chung bạn. còn muốn theo ý mình chắc phải thuê thêm người về chỉnh sửa thôi :D

nhokcon237
20-01-16, 06:56 PM
bác Alex King cho em hỏi giờ nếu em muốn phát triển 1 server riêng thời CTC để mở onl nhưng có thể hạn chế bug đến tối đa thì có phải mua source không hay có thể dùng bản của anh để dev lên e newbie ạ
Tks anh:">

greentears
20-01-16, 07:44 PM
bác Alex King cho em hỏi giờ nếu em muốn phát triển 1 server riêng thời CTC để mở onl nhưng có thể hạn chế bug đến tối đa thì có phải mua source không hay có thể dùng bản của anh để dev lên e newbie ạ
Tks anh:">

nói thật đừng buồn nha . . . nếu là newbie thì có đủ tiền rinh cái source về cũng không biết làm gì ( vì nếu biết thì đã ko là newbie ) thì tốt nhất là tìm 1 nền nào đó ngon ngon rồi học dev lên từ từ, tích lũy kinh nghiệm . . . hiểu biết kha khá rồi thì lấy source Minh Phụng mà build lại từ đầu . . . source mình build, mình hiểu, mình biết nó thế nào, code làm sao, build như nào . . . chứ lấy source người ta về, bug chỗ nào sao biết, build tới đâu rồi cũng không biết nốt . . . chả biết con mọe gì hết . . .thời gian ngâm để mà thấu cái source mua đó thì đủ cho bạn phát triển 1 bộ source mới ngang ngữa rồi thêm 1 mớ việc khác nữa bao gồm việc tích lũy kinh nghiệm, nâng cao trình độ nữa . . . cứ xòe tiền đi mua thì, hên thì có hàng ngon thật, nhưng đầu bạn trống rỗng . . . xui thì tiền mất tật mang . . . =]]

P/s: ý kiến cá nhân, nhận gạch để xây nhà ăn tết, ném thoải mái nhé 8-} 8-} 8-}

killer20099
20-01-16, 08:47 PM
nói thật đừng buồn nha . . . nếu là newbie thì có đủ tiền rinh cái source về cũng không biết làm gì ( vì nếu biết thì đã ko là newbie ) thì tốt nhất là tìm 1 nền nào đó ngon ngon rồi học dev lên từ từ, tích lũy kinh nghiệm . . . hiểu biết kha khá rồi thì lấy source Minh Phụng mà build lại từ đầu . . . source mình build, mình hiểu, mình biết nó thế nào, code làm sao, build như nào . . . chứ lấy source người ta về, bug chỗ nào sao biết, build tới đâu rồi cũng không biết nốt . . . chả biết con mọe gì hết . . .thời gian ngâm để mà thấu cái source mua đó thì đủ cho bạn phát triển 1 bộ source mới ngang ngữa rồi thêm 1 mớ việc khác nữa bao gồm việc tích lũy kinh nghiệm, nâng cao trình độ nữa . . . cứ xòe tiền đi mua thì, hên thì có hàng ngon thật, nhưng đầu bạn trống rỗng . . . xui thì tiền mất tật mang . . . =]]

P/s: ý kiến cá nhân, nhận gạch để xây nhà ăn tết, ném thoải mái nhé 8-} 8-} 8-}

vẫn khoái nhất cái vụ build scr, mỗi lần code đc 1 tính năng vui vãi đái ra, gặp code khó 2-3 đứa chụm lại trao đổi mới vui còn bây giờ ADM sv pri toàn sửu nhi ko biết cái kít gì cũng mở server hút máu rồi gặp lỗi lên đây hỏi, hỏi ko đc thì chê server này nọ. Lí do mà tới bây giờ toàn hảng rởm đc ném lên đây cho bọn nó tha về làm rác là thế, tức cười nhất có mấy server lấy về onl thẳng luôn chẳng biết sửa ntn luôn.

greentears
21-01-16, 12:34 PM
vẫn khoái nhất cái vụ build scr, mỗi lần code đc 1 tính năng vui vãi đái ra, gặp code khó 2-3 đứa chụm lại trao đổi mới vui còn bây giờ ADM sv pri toàn sửu nhi ko biết cái kít gì cũng mở server hút máu rồi gặp lỗi lên đây hỏi, hỏi ko đc thì chê server này nọ. Lí do mà tới bây giờ toàn hảng rởm đc ném lên đây cho bọn nó tha về làm rác là thế, tức cười nhất có mấy server lấy về onl thẳng luôn chẳng biết sửa ntn luôn.

mắc cười là cứ xin hướng dẫn onl, trong khi đó nói mình là newbie . . .
lập topic mình không support, chỉ cho vài lời khuyên thôi, thấy z mà cũng ib riêng xin hướng dẫn cho được =))
0mg . . . không đỡ được mà =))
còn mấy thánh, ib xin sv onl ổn định để onl luôn mới ghê . . . cứ như ông cha người ta ấy =))

Sưu nhi bây giờ tiến hóa ghê quá rồi =)) thời hoàng kim của Jx nay còn đâu :)) :)) :))

AlexKing
21-01-16, 12:52 PM
.

.

Sáng ra buôn bán gặp 2 người thì coi như ăn cơm vs rau cả ngày, người ta buôn bán mà vào dìm hàng không vậy trời :-s khuyên không nên mua nữa chứ :-/ buồn tình gê

thanh858036
21-01-16, 04:21 PM
mình muốn làm jx trên nền vlbs thì build từ source nào vậy? Source Minh Phụng được không?

nhokcon237
21-01-16, 07:22 PM
hai bác cho lão làng cho em xin tí kinh nghiệm học dev 1 server dạng mì ăn liền như bây giờ thì nên bắt đầu dev từ đâu ạ ^:)^^:)^ có thể dùng script của server này cho server khác được không ạb-(b-(

greentears
21-01-16, 08:21 PM
Sáng ra buôn bán gặp 2 người thì coi như ăn cơm vs rau cả ngày, người ta buôn bán mà vào dìm hàng không vậy trời :-s khuyên không nên mua nữa chứ :-/ buồn tình gê

hí hí, tại muốn tốt cho mấy newbie thôi, vô tình chạm bác ^^ cho xl nhé ^^ mà sv cỡ nào ai mà không biết ^^ dìm đâu nổi =)) up cho hàng bác mau đi ^^ rãnh rãnh update cho newbie phá đi pro ^^ hàng để lâu nó thiêu đấy =))

mình muốn làm jx trên nền vlbs thì build từ source nào vậy? Source Minh Phụng được không?

source Minh Phụng là source trắng, phát triển được hết nhé ^^ quan trọng đủ trình hay không thôi ^^

hai bác cho lão làng cho em xin tí kinh nghiệm học dev 1 server dạng mì ăn liền như bây giờ thì nên bắt đầu dev từ đâu ạ ^:)^^:)^ có thể dùng script của server này cho server khác được không ạb-(b-(

Mỳ ăn liền thì chỉ có rinh về chạy rồi chiến luôn thôi, chứ dev thì không ăn liền được, còn muốn dev thì nên bắt đầu từ script rồi qua setting . . . thuần thục 2 cái đó rồi thì đụng vào source ( tất nhiên khi tới đây, không chỉ am tường 2 cái trên kia, mà phải biết ngôn ngữ lập trình ( C++ ) nữa ). . . cái này là kinh nghiệm cá nhân mình ra, còn cao nhân khác có đường khác phát triển nhanh hơn thì mình không nói nhé . . .

thanh858036
21-01-16, 09:07 PM
source Minh Phụng là source trắng, phát triển được hết nhé ^^ quan trọng đủ trình hay không thôi ^^

nếu build thì chỉ chạy jx windows thôi hả bạn

nhokcon237
21-01-16, 10:15 PM
hí hí, tại muốn tốt cho mấy newbie thôi, vô tình chạm bác ^^ cho xl nhé ^^ mà sv cỡ nào ai mà không biết ^^ dìm đâu nổi =)) up cho hàng bác mau đi ^^ rãnh rãnh update cho newbie phá đi pro ^^ hàng để lâu nó thiêu đấy =))

Mỳ ăn liền thì chỉ có rinh về chạy rồi chiến luôn thôi, chứ dev thì không ăn liền được, còn muốn dev thì nên bắt đầu từ script rồi qua setting . . . thuần thục 2 cái đó rồi thì đụng vào source ( tất nhiên khi tới đây, không chỉ am tường 2 cái trên kia, mà phải biết ngôn ngữ lập trình ( C++ ) nữa ). . . cái này là kinh nghiệm cá nhân mình ra, còn cao nhân khác có đường khác phát triển nhanh hơn thì mình không nói nhé . . .

tks bác tiện thể cho mình hỏi tí giữa script và setting có liên quan mật thiết với nhau không ví dụ nếu viết 1 script về event thì trong setting có phải làm gì không và thường thì ban đầu học viết script nên tập theo thứ tự làm sao vậy bác

tam241992
21-01-16, 10:47 PM
:D
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

rocklamdat
22-01-16, 12:35 PM
mình cần file .lua lequan có chức năng sau mn giúp giùm (mình đang chạy sv này Giang sơn mỹ nhân)

level up 90
(nhận rồi thì không nhận nữa)
nhận set kim phong
ngựa chiếu dạ
10 vạn

giúp mình nhé các bạn... thank các bạn trước...

AlexKing
22-01-16, 05:05 PM
tks bác tiện thể cho mình hỏi tí giữa script và setting có liên quan mật thiết với nhau không ví dụ nếu viết 1 script về event thì trong setting có phải làm gì không và thường thì ban đầu học viết script nên tập theo thứ tự làm sao vậy bác

Liên quan mật thiết là khác đó bạn, mún làm event thì tạo item ở setting trước rồi mới viết script cho item :( Nói chung là phải học từ từ. Nhào vộ linux đi trình lên nhanh lắm

T nghĩ lâu quá dồi, h nhìn vào src như lấy kim chọc vào mắt ấy, xem phim cho khoẻ xác :D

mình cần file .lua lequan có chức năng sau mn giúp giùm (mình đang chạy sv này Giang sơn mỹ nhân)

level up 90
(nhận rồi thì không nhận nữa)
nhận set kim phong
ngựa chiếu dạ
10 vạn

giúp mình nhé các bạn... thank các bạn trước...

Server cũ lắm rồi bạn, bạn tìm sv khác chơi nha.

nhokcon237
23-01-16, 02:49 AM
Liên quan mật thiết là khác đó bạn, mún làm event thì tạo item ở setting trước rồi mới viết script cho item :( Nói chung là phải học từ từ. Nhào vộ linux đi trình lên nhanh lắm

T nghĩ lâu quá dồi, h nhìn vào src như lấy kim chọc vào mắt ấy, xem phim cho khoẻ xác :D

Server cũ lắm rồi bạn, bạn tìm sv khác chơi nha.
vậy bây giờ nếu mình tập tành học dev thì nên học từ server linux hã bạn và tại sao server linux lại lên trình nhanh hơn server win vậy;;)

moschino.hp
23-01-16, 03:47 AM

Tìm mãi mới có người giống ý mình.

Tôi đi lang thang trên web gần tuần nay mà vẫn chưa tìm ra cái ser nào như vậy cả. Chán quá !
Có bản tình nghĩa giang hồ 1.0 chuẩn theo ý mình thì lại không xài đc

Giờ ser toàn thương mại hóa nên có khi ông với tôi chung tiền đặt 1 ser nhỉ ;)

killer20099
23-01-16, 07:27 AM
Tìm mãi mới có người giống ý mình.

Tôi đi lang thang trên web gần tuần nay mà vẫn chưa tìm ra cái ser nào như vậy cả. Chán quá !
Có bản tình nghĩa giang hồ 1.0 chuẩn theo ý mình thì lại không xài đc

Giờ ser toàn thương mại hóa nên có khi ông với tôi chung tiền đặt 1 ser nhỉ ;)

theo như bạn thì có kiếm tới già cũng ko ra cái server đó đâu. Bạn phải biết khi người ta share cho bạn 1 thứ đã có đầy đủ tính năng tứ ABC -> XYZ thì khi bạn dev theo ý mình thì bạn sẽ biết cần ABC hay cần XYZ chứ, họa mai bạn kiếm mấy người bán server mà mua thì có mà khuyên bạn đừng mua server phí tiền chả làm đc cái đếch gì vì đã đi mua mà ko mua của chủ scr thì khi gặp vấn đề lại lên 4rum kêu gào cũng vậy. Hãy dev và học theo cách của mình, ko biết hỏi người ta chỉ để mình có cái nền mà phát triển lúc đó bạn sẽ có server theo ý mình

moschino.hp
23-01-16, 01:27 PM
theo như bạn thì có kiếm tới già cũng ko ra cái server đó đâu. Bạn phải biết khi người ta share cho bạn 1 thứ đã có đầy đủ tính năng tứ ABC -> XYZ thì khi bạn dev theo ý mình thì bạn sẽ biết cần ABC hay cần XYZ chứ, họa mai bạn kiếm mấy người bán server mà mua thì có mà khuyên bạn đừng mua server phí tiền chả làm đc cái đếch gì vì đã đi mua mà ko mua của chủ scr thì khi gặp vấn đề lại lên 4rum kêu gào cũng vậy. Hãy dev và học theo cách của mình, ko biết hỏi người ta chỉ để mình có cái nền mà phát triển lúc đó bạn sẽ có server theo ý mình

Thực ra thì mình chỉ cần tìm server có chức năng tương tự như ver tình nghĩa giang hồ của vina game - trang bị hoàng kim, đồ tím...v...v...các lỗi mình sẽ tìm cách fix sau. mình là newbie nên cũng rảnh mò mẫm. Search trên mạng thì có ver tình nghĩa giang hồ 1.0 nhưng set up về lại ko chạy đc.chán quá

AlexKing
23-01-16, 01:35 PM
Thực ra thì mình chỉ cần tìm server có chức năng tương tự như ver tình nghĩa giang hồ của vina game - trang bị hoàng kim, đồ tím...v...v...các lỗi mình sẽ tìm cách fix sau. mình là newbie nên cũng rảnh mò mẫm. Search trên mạng thì có ver tình nghĩa giang hồ 1.0 nhưng set up về lại ko chạy đc.chán quá

Bug dữ lắm đó nghe, xài chơi thì dc

killer20099
23-01-16, 01:37 PM

thì đã nói là lấy cái đầy đủ nhất về rồi bỏ bớt những thứ mình ko cần, muốn bỏ bớt ntn thì phải hiểu script và setting. muốn biết script + setting thì phải tìm ebook mà đọc. Đọc ebook chắc giờ ko còn ai biết nó là cái gì nữa rồi(:|

moschino.hp
23-01-16, 01:45 PM

Bug dữ lắm đó nghe, xài chơi thì dc

thanks bro nhiều nhé :D :X kéo về test xem sao

thì đã nói là lấy cái đầy đủ nhất về rồi bỏ bớt những thứ mình ko cần, muốn bỏ bớt ntn thì phải hiểu script và setting. muốn biết script + setting thì phải tìm ebook mà đọc. Đọc ebook chắc giờ ko còn ai biết nó là cái gì nữa rồi(:|

chính vì mình chưa hiểu rõ scrip và setting nên mới đang lăn tăn :D mình cũng kéo nhiều server về test nhưng đc cái nọ thì lại mất cái chai nên là cũng hơi đau đầu chút :D
thanks bạn đã góp ý ^^

tinhuynh300495
05-01-17, 07:53 AM
[-O<[-O<[-O<[-O<
xin mã kiểm tra của quảng lý server