PDA

View Full Version : [TLBB] Chức năng lô đề cơ bạc

vippro0
31-10-14, 04:43 PM
- Các thím có ai thích chức năng này không nhỉ :haha:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

function x900034_UpdateEventList(sceneId,selfId,targetId )
BeginEvent(sceneId);
if x900034_bOpenEvent == 1 then
local nSoLanDanh = x900034_SoLanDanh(sceneId, selfId);
local nTime = date("%Y-%m-%d_%Xs");

if x900034_HienDangNhanXoSo() == 1 then
AddText(sceneId," #B Hi®n ðang trong th¶i gian ghi Ы#W#r#b #cFF0000"..nTime.."");
AddNumText( sceneId, x900034_g_scriptId, "Ghi s¯", 12, 100 );
AddNumText( sceneId, x900034_g_scriptId, "Hüy s¯ ðã ghi", 12, 103 );
else
AddText(sceneId,"#B Hi®n ðang trong th¶i gian nh§n thß·ng Ы#W#r#b #cFF0000"..nTime.."");
AddNumText( sceneId, x900034_g_scriptId, "Nh§n thß·ng", 6, 101 );
end
if nSoLanDanh > 0 then
local nMocDaNhanThuong = x900034_MocDaNhanThuong(sceneId,selfId);
for m,d in x900034_ThuongTheoMoc do
if nSoLanDanh >= m and nMocDaNhanThuong < m then
AddNumText( sceneId, x900034_g_scriptId, "Nh§n thß·ng tích lûy s¯ l¥n ðánh Ы!", 6, 106 );
break;
end
end
end
AddText(sceneId,"Ta là ng߶i ghi Ы cüa thª gi¾i #YThiên Long Bát Bµ.#W Hôm nay ng߶i mu¯n ch½i sao?\n#R #bBÕn ðã ðánh t±ng cµng #G"..nSoLanDanh.."#R l¥n.#W\nTh¶i gian ghi s¯ là #G0:0:0#W ðªn #G17:59:59 giây#W. Th¶i gian trä thß·ng là #G19:00:00 giây #Wðªn #G23:59:59 giây#W");
else
AddText(sceneId,"ChÑc nång hi®n tÕm th¶i chßa m·!");
end
EndEvent(sceneId);

DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId);
end

sac_no
31-10-14, 04:59 PM
Code đó sao chạy bác? bác share cả file cho ae xem đi

longnhj1
31-10-14, 07:23 PM
=D>=D>=D>=D>
Bác làm cả chức năng 3 càng, lô xiên, lô trượt nữa cho máu :D

skythienlong
31-10-14, 08:02 PM
ko dùng dù sao cũng thank lấy tinh thần

Dark.Hades
31-10-14, 08:40 PM
Bác xài client nào vậy thớt, trong ngon ta, bật mí cho mình đc ko :D

vippro0
31-10-14, 09:23 PM
Bác xài client nào vậy thớt, trong ngon ta, bật mí cho mình đc ko :D

Client có chức năng điêu văn đó bác :look_down:

Sói Đẹp Trai
31-10-14, 10:18 PM
Gọi khng ra và nhập số vào sẽ dễ và gọn hơn

Dark.Hades
31-10-14, 11:30 PM
Thánh úp mở =))
Bật mí cho ae đi bác =))

haxlaye
25-11-14, 04:33 PM
share full code đi đại ca :v....................

vocweb
25-11-14, 04:52 PM
share full code đi đại ca :v....................

Có ý tưởng là được rồi, biết đâu thêm ý tưởng của bạn vô thì chức năng lại càng ngon hơn.

Share full xong, 1 đống nấm lại rao inh ỏi

huuduyen_05
25-11-14, 05:47 PM
Bên TLBB không như Kiếm Thế hay Jx, nó không cho hàm đọc từ file nên muốn tuỳ biến lô đề kiểu này thì phải vào game loadlua.
-> rất bất tiện.

vippro0
27-11-14, 06:31 AM
Bên TLBB không như Kiếm Thế hay Jx, nó không cho hàm đọc từ file nên muốn tuỳ biến lô đề kiểu này thì phải vào game loadlua.
-> rất bất tiện.

Minh nhớ ko nhầm thì từ bản 黑白天龙网游架设一键端 tháng 7/2014 đã có tự động loadlua như kiếm thế khi sửa code rồi nhé bạn và không cần phải vào game loadlua như bạn nói nữa rồi nhé :">

huuduyen_05
27-11-14, 09:30 AM
Minh nhớ ko nhầm thì từ bản 黑白天龙网游架设一键端 tháng 7/2014 đã có tự động loadlua như kiếm thế khi sửa code rồi nhé bạn và không cần phải vào game loadlua như bạn nói nữa rồi nhé :">

Ý của mình là 1 script lua có nội dung A. Sau khi chạy server xong, sử dụng script đó xong, edit lại script nội dung B -> phải load lại lua bằng nick gm trong game.

Còn nếu có cách loadlua kiểu khác thì có thể mình chưa biết.

vocweb
27-11-14, 09:59 AM
Theo mình biết thì từ phiên bản 3.25 (trước đó như thế nào thì chưa biết)

Mỗi khi click vô NPC thì tự động load file lua mới nhất.

Chỉ trừ trường hợp khi code bị lỗi, thì nó mới không load được lần sau. Lúc này mới cần acc GM để loadlua trong game.

Sói Đẹp Trai
27-11-14, 06:38 PM
Theo mình biết thì từ phiên bản 3.25 (trước đó như thế nào thì chưa biết)

Mỗi khi click vô NPC thì tự động load file lua mới nhất.

Chỉ trừ trường hợp khi code bị lỗi, thì nó mới không load được lần sau. Lúc này mới cần acc GM để loadlua trong game.Thì đúng thế mà. Nhưng cẩn thận khi chép đè các file như script event, nó đang tính time mà ghi đè vào coi chừng văn ra đó

heroque
03-07-19, 11:05 AM
chủ thớt ơi sao mình copy vào file Lua của NPC rồi mà ấn vào NPC nó ko hiện gì lên cả nhỉ