PDA

View Full Version : Share Webgame Mạng Xã Hội Sắc Màu Đại Dương

khuek8b
28-10-14, 12:22 PM
lần trước mình có share 1 lần rồi, lần này mình share lần thứ 2, why????
Vì lần này sẽ share full source ,chỉ cần chạy memcache để chạy sv, thực ra nó cũng cần chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , những hồi đó mình tắt redis đi vẫn ok, có lẽ nó ko quan trọng
Cũng nói luôn, mọi thứ mình share lên đây là những thứ mình sẽ ko bgio chạy nữa, nên máy mình có như nào mình share như thế, có thể nó ko hót, nhưng đó là 1 bộ source rất đáng cho ai muốn bắt trước để tạo 1 game tương tự
P/S: ai rỗi cài được hướng dẫn người khác nhé, Thân ái và quyết thắng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: clbgamesvn.com

ongchu485
28-10-14, 12:57 PM
Có chơi cho đổi mới là đc rồi! Cần gì phải hot ;)
Mà bạn có thể HD mình cách chạy không? Vì ko biết chạy thế nào... :-?

BeeZone
28-10-14, 01:54 PM
Thể loại game này ngộ nhỉ...Chắc giống dạng game mạng xã hội ucenter home nông trại, nuôi cá giống ME.ZING ;)

khuek8b
28-10-14, 02:11 PM
Có chơi cho đổi mới là đc rồi! Cần gì phải hot ;)
Mà bạn có thể HD mình cách chạy không? Vì ko biết chạy thế nào... :-?

config data, chạy memcache để chạy sv, rồi config như 1 trang web thôi

hai07dv
28-10-14, 03:03 PM
Cho ai chưa biết cài memcache và config memcache với php <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Please read english version :D

wertweruio12
28-10-14, 03:13 PM

BeeZone
28-10-14, 03:58 PM
Cho ai chưa biết cài memcache và config memcache với php <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái game này ở mạng goplay :)) ...

Khó "Nam Cương":bz

khuek8b
28-10-14, 04:08 PM

Cái game này ở mạng goplay :)) ...

Khó "Nam Cương":bz
Chạy đủ port nemcache nhé, mình nhớ ko nhần là 5-6 port

BeeZone
28-10-14, 04:10 PM
Chạy đủ port nemcache nhé, mình nhớ ko nhần là 5-6 port

1/Mình test local dis firewall rồi.......

// Config gọi API của GOPLAY
$go_public = 0;
$url_image = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
$gameName = "Sắc Màu Đại Dương";
$url_image = $sitePath."images/";

$gopub = null;
$goapi = null;
$from = isset($_REQUEST['from'])?$_REQUEST['from']:'';
$gameUrl = $sitePath;

// config for qa
if(strpos(strtolower($sitePath),"<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>")>0 ){

$ar = array("127.0.0.1", "root", "", "fish_qa_ev", "");
$memcache_server_static = "127.0.0.1:11212";
$memcache_server_3 = "127.0.0.1:11212";
$memcache_server_4 = "127.0.0.1:11212";
$memcache_server_unflush = "127.0.0.1:11214";
}

2/Game này nó có liên kết qua api của goplay không vì có 1 số ip goplay không thể vào được ...... :-?

khuek8b
28-10-14, 06:21 PM
đang thử cài lại , nếu dc thì hướng dẫn cho mọi người, tại bên vtc đóng cửa nên chẳng biết đâu mà lần :(

congatimo
28-10-14, 11:02 PM

sao em tích hợp memcache XAMPP rùi mà không chạy được game nhỉ các anh

khoctinhmhs
28-10-14, 11:16 PM
Mới reg free được cái vps linux, không biết chạy được không, tối tý thử mới được

BeeZone
29-10-14, 03:43 PM
sao em tích hợp memcache XAMPP rùi mà không chạy được game nhỉ các anh

Đã có ai chạy được đâu........Con này dạng kiểu simulator ấy ....tức client cần connect tới site của NPH (mà nó lại die rồi)

khuek8b
29-10-14, 06:00 PM
Đã có ai chạy được đâu........Con này dạng kiểu simulator ấy ....tức client cần connect tới site của NPH (mà nó lại die rồi)

thì đành phải set cứng các giá trị của nó