PDA

View Full Version : [Release] Muserver Full Seasion II

caothuphutho
27-06-07, 03:50 PM
_IP Server: 201.211.200.62 bạn Edit lại tùy thích
_Nguồn từ: ragezone
_Edit Server by: Ngọc Dũng
_Thông tin về Server:
Working Features:
· Guild War - 100%
· Guild Alliance - 100%
· Guild Alliance Chat - 100%
· Guild Hostility - 100%
· Battle Soccer - 100%
· Duel - 100%
· Party - 100%
· Personal Shop - 100%
· Lahap - 100%
· Elf Soldier - 100%
· Character Deletion - 100%
· Guild Deletion - 100%
· Guild Withdrawal - 100%
· Chat - 100%
· Mu Mail - 100%
· GM Command - 100%
· Players Command - 100%
· 2nd Class Quest - 100%
· Marlon Quest - 100%
· Pet Trainer - 100%
· Pet Creation - 100%
· Chaos Machine Combination - 100%
· Party Zen Bug - 100%
· Support +28 Options - 100%
· Skill - 100%
· Event Item Bag - 100%
· PK Bug - 100%
· Potion Bug - 100%
· Ancient Items - 100%
· Senior Castle - 100%
· Season 2 - 100%

Working Custom Command:

· /post - 100%
· /add commands 100%
· /quit 100%
· /pkclear 100% (FORMULA: Murder Lvl x zen pkclear)
· /status [GM] 100% (For see where a player is [Coords, Map, X, Y, Level, Zen]
· /cursedstart [GM] (start cursed king invasion)
· /reload [GM] (Reload the ini config)
· /ring [GM] (change the transform ring mob)
· /banchar [GM] (ban char)
· /unbanchar [GM] (unban char)
· /banacc [GM] (ban account)
· /unbanacc [GM] (unban account)
· /whois [GM] (Get AccountID and Warehouse PWD)
· and much more....

Working Custom Invasions:

· Cursed King Invasion ¡NEW!

Working Events:

· Blood Castle
· Devil Square
· Chaos Castle
· Castle Siege
· Crywolf Event
· Kantur Event

Working Misc Events:

· Golden Dragon Invasion
· Red Dragon Invasion
· White Wizard Invasion
· Ring Attack Event

_Nhiều người Share Server lên Forum và họ thường nói Server của họ "No lag" còn riêng tôi tôi nói Server của tôi " NO VIRUS ! "

Download NOW !
__MuServer1.02R+ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Client1.02R+ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Web (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

_Chú ý: Tại vì Server này tôi đang Develop ở "nhà" nhưng lại vừa bị mất cái USB nên không mang Server đó đi theo được vậy nên tôi lấy Server gốc Share cho các bạn Test đã rồi tôi sẽ Share cho các bạn Server chính thức trong thời gian sớm (tùy vào việc có & mượn USB sớm hay muộn), và Server Seasion 2 này đã "update" lại !
_à quên các bạn nhớ lấy Patch 1.02R+ rồi Hex lại IP file main =201.211.200.62 để IP phù hợp với Server nhé,và ClientExeSerial = xxxxxxxxxxxxxxxx hoặc ai có file Main 1.02R+ rồi thì chỉ việc Hex IP và ClientExeSerial lại rồi Patch vào Server thôi, vì đang Post bài ở công ty nên không có Patch đó các bạn thông cảm tìm giúp mình trên forums nhé mình sẽ up link Server chính thức Sớm thôi
_Chúc các bạn Vui !

Chuot Thanh Tinh
27-06-07, 04:21 PM
_IP Server: 192.168.1.2 bạn Edit lại tùy thích
_Thông tin về Server: Là Full Seasion II nên các ưu điểm và tính năng chắc tôi khỏi cần liệt kê :ops:
_Nhiều người Share Server lên Forum và họ thường nói Server của họ "No lag" còn riêng tôi tôi nói Server của tôi " NO VIRUS ! "

Download NOW !
__Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Web (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn: Bạn "cho" nội dụng của file patch Share phía trên vào Client , sau khi chạy Server song bạn chạy Launcher trong Client là OKI ! ,
TO ! (ai mới làm Server):còn cụ thể cài đặt như thế nào thì trên Forum có nhiều Hướng Dẫn cụ thể rồi !
TO ! (Pro Muserver)::beauty: chắc không cần nói gì thêm !
_Pass giả nén File Muserver: ngocdung
_Chúc các bạn Vui !

Chào bạn !
Bạn có thể nói rõ hơn về Server của bạn được ko ???
Hiện tại theo mình thì chưa có Server Full SS II !( Được cái này thì lỗi cái kia và thiếu nhiều cái lắm. )
Bên RageZone cũng ko có Server Full SS II hoàn chỉnh ( còn thiếu nhiều và còn lỗi )

sinbat
28-06-07, 06:55 AM
bạn caothuphutho phải nói ra những ưu khuyết của phiên bạn này chứ để chúng ta còn nghiên cứu thêm để khắc khúc nữa chứ?????

ngocmanh87
28-06-07, 05:42 PM
đúng thế server có những ưu điểm như nào còn 1 số bug như nào nữa chẳng lẽ đây là 1 bản rất hoàn chỉnh sao.

hansik
01-07-07, 07:48 PM
up lên host khác đi.....host này ko down dc.....chọn free chờ xong click dơwn thì lại ko down dc.....tức wa'

voiconquay
02-07-07, 11:15 AM
Nếu nguần Rag thì yên tâm chưa có full. Nếu fix một cách hoàn toàn chỉ xin hỏi một cái thế này thôi, Kantru event có thể hoạt động không? Dù sao cũng cảm ơn bạn vì tổng hợp này !

tinhtoitrangtay
03-07-07, 12:58 AM
Cố gắng đợi vài ngày nữa có bản Full Server Season II chính hiệu luộn Cái này chỉ là Item thôi

ngoctai12345
03-07-07, 08:54 AM
toi download dươc roi
nhung chay gameserver len bao loi CCS 1500 la sao vay
giup toi voi
cam on

eddy
03-07-07, 02:14 PM
Bản Mu serrver của bạn bị lỗi , hiện tại ai chưa có bản nào Full SS II mà Good cả ! Bản 1.02N của Chuột SS II items , thiếu Kantru event..vv !

Đó ! Như vậy bản Full SS II chưa có mặt trên thị trường Private Serrver đâu !!!

quan_1986
24-07-07, 08:45 PM
Có anh em nào rãnh download về cài xem sao ...rồi cho ý kiến ,quãng cáo thế chắc cool à nha ...tui đang dùng dial-up chạy như rùa bò chán quá !

LÂM_TÂM_NHƯ
26-07-07, 12:37 PM
_Thông tin về Server: Là Full Seasion II nên các ưu điểm và tính năng chắc tôi khỏi cần liệt kê :ops:

Download NOW !
__Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

__Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn: Bạn "cho" nội dụng của file patch Share phía trên vào Client , sau khi chạy Server song bạn chạy Launcher trong Client là OKI ! ,
TO ! (ai mới làm Server):còn cụ thể cài đặt như thế nào thì trên Forum có nhiều Hướng Dẫn cụ thể rồi !
TO ! (Pro Muserver)::beauty: chắc không cần nói gì thêm !
_Chúc các bạn Vui !

không có nói cụ thể làm sao biết mà cải đặt hả bạn

Tide_of_love
26-07-07, 04:52 PM
Khó down quá.Bạn nào biết down chỉ tui với.

giangcoi
26-07-07, 05:13 PM
cop cái patch vào client nhưng không thayas sv

thientruongdx
26-07-07, 05:50 PM
cop cái patch vào client nhưng không thayas sv

Bạn không thấy cái gì vậy nói cụ thể mình giúp cho

thientruongdx
26-07-07, 05:51 PM
không có nói cụ thể làm sao biết mà cải đặt hả bạn

Cài đặt như các bản khác thôi mà có gì khó đâu

giangcoi
26-07-07, 09:44 PM
Bạn không thấy cái gì vậy nói cụ thể mình giúp cho

mà tại sao lúc cài sv nó báo lỗi tùm lum, gì mà erro Mossnter còn về client thì đã dow bản patch rồi passte vào bản client đó nhưng và không thayas sv nào cả

giangcoi
26-07-07, 09:47 PM
bác nào có bản sv ngon thì bán cho em 1 bản đi, em ở HN có pm em theo nick gc_gc43

caothuphutho
27-07-07, 07:38 PM
chào các bạn bản này của mình hiện tại cũng đang "dính" Error-l2 vì lý do file Montersetbase.txt set sai trong monter nếu bạn nào bị lỗi erro Mossnter thì các bạn chịu khó chờ chút thời gian nữa để mình ổn định lại Server hoặc các bạn có thể tải File này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cho vào đường đẫn D:/muserver/data/ (nếu cài ở ổ D:) có thể khắc phục được lỗi, file trên do "trungviet2k" Share
chúc các bạn Vui !! (Mai đi bảo vệ đồ án tốt nghiệp rồi mờ bi giờ vẫn ngồi "lướt" net4viet hi.. hi mê Server mà )

lucaka2006
29-07-07, 10:00 PM
tôi cải sv rồi nhưng client connect không thấy máy chủ làm sau đây

caothuphutho
30-07-07, 08:30 AM
bạn Edit lại File Main trong Cient nhé , đổi IP file main lại thành 192.168.1.2_Chúc bạn thành công !

cthduytan
30-07-07, 08:14 PM
tôi đã test nhiều Server chưa biết thế nào nhưng để tui test coi thế nào dù sao củng cám ơn đã post lên cho mọi người sử dụng

kixboc
02-08-07, 04:33 PM

_Chúc các bạn Vui !

cho hỏi chút các bạn ơi, nếu mình xài bản client SS2 không phải bản của bạn share thì có chơi được không, bản này có giống bản 1.02N của CTT không, vì mình đang xài web 1.2B của vutuyen nên mình muốn hỏi trước khi cài, ai làm ơn trả lời dùm :D

kixboc
02-08-07, 04:34 PM
cho hỏi chút các bạn ơi, nếu mình xài bản client SS2 không phải bản của bạn share thì có chơi được không, bản này có giống bản 1.02N của CTT không, vì mình đang xài web 1.2B của vutuyen nên mình muốn hỏi trước khi cài, ai làm ơn trả lời dùm :D

KeyJVN
02-08-07, 06:11 PM
Cứ SSII là đc hết Pach vô là Ok roài:cool:

kixboc
02-08-07, 07:10 PM
Cứ SSII là đc hết Pach vô là Ok roài:cool:

thế còn web bạn ơi, mình xài web của vutuyen bản 1.2B, vậy có tương thích với cái này không, web vutuyen là bản tương thích với MU 1.02N của CTT và không có MD5, vậy sv của bản này là MD5 hay không có MD5?

cthduytan
03-08-07, 04:23 PM
chài đất ui cài vào rồi chay Path luôn hok thấy server mình đâu hết mà thấy nguyên cái server của người ta

cthduytan
03-08-07, 04:27 PM
bạn có thể up cái main lên không để tiện edit cái IP lại set server thì ok hết rồi mà vào thì không thấy server off đâu hết

caothuphutho
04-08-07, 06:14 PM
OKI hom nào mình sẽ up file main lên, hôm nay mình không mangmang...USB ^^! nên không up được
chúc các bạn vui !!

quan_1986
05-08-07, 11:44 AM
OKI hom nào mình sẽ up file main lên, hôm nay mình không mangmang...USB ^^! nên không up được
chúc các bạn vui !!

Đi chơi nên quên mang đồ nghề ! pótay.com :confused:

caothuphutho
06-08-07, 12:47 PM
Đi chơi nên quên mang đồ nghề ! pótay.com :confused:

đây theo yêu cầu đã hứa hôm nay mình up file main cho các bạn IP file main là :192.168.1.2
kick here! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vnpadkids
17-10-07, 07:27 PM
Hog down được Client ! Ai up lại hộ tui cái. Thanks

Duycon
18-10-07, 03:47 AM
link client die rồi, up lại giùm cái. À nếu xài client 1.02h của FPT liệu có ổn ko nhỉ?

NhocCoi
18-10-07, 10:28 AM
up lên host khác đi.....host này ko down dc.....chọn free chờ xong click dơwn thì lại ko down dc.....tức wa'

Bạn ơi mình cũng bị thế dowwnload được cái đầu tiên thôi ahf :confuse:

caothuphutho
21-10-07, 09:03 AM
Thông báo: đã "UPDATE" lại Server, Nhưng đây chỉ là Server Demo Server chính thức sẽ được Share trong vài ngày nữa (như đã nói tùy vào việc có & mượn USB sớm hay muộn )
_Chúc các bạn vui vẻ !

fzxgl136
27-10-07, 10:05 PM
mấy ngày mới vào được diễn đàn .hôm nay diễn đàn mở lại bạn caothuphutho bạn có thể gửi bản mu bạn đã hứa share cho mọi người như đã hứa chứ

vietcanh
28-10-07, 02:47 AM
Direct Link cho các bạn không down được ở host kia:

__MuServer1.02R+
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

__Web

Client vẫn tốt lên tui không up nữa

đây theo yêu cầu đã hứa hôm nay mình up file main cho các bạn IP file main là :192.168.1.2
kick here!
Cái này đã die lên tui không down được

chào các bạn bản này của mình hiện tại cũng đang "dính" Error-l2 vì lý do file Montersetbase.txt set sai trong monter nếu bạn nào bị lỗi erro Mossnter thì các bạn chịu khó chờ chút thời gian nữa để mình ổn định lại Server hoặc các bạn có thể tải File này cho vào đường đẫn D:/muserver/data/ (nếu cài ở ổ D:) có thể khắc phục được lỗi, file trên do "trungviet2k" Share
chúc các bạn Vui !! (Mai đi bảo vệ đồ án tốt nghiệp rồi mờ bi giờ vẫn ngồi "lướt" net4viet hi.. hi mê Server mà )
Thêm cái này nữa không down được nốt
:confuse::confuse::confuse::confuse:

tungcz
28-10-07, 04:59 AM
cho mình hỏi bạn caothuphutho trong Server của bạn có tới 6 DB vậy phải tạo đủ cả 6 db trong SQL hả hay chỉ tạo 3 là muonline mu2003_event và ranking thôi? Còn trong bản server 1.02r+ thì có tới 3 dataserver phải chạy cả 3 hay bỏ mot cái đi cũng được , chân thành cảm ơn bạn

tungcz
28-10-07, 05:00 PM
Mình đã test Server1.02R+ kết quả không thể nào kết nối đến Server được, hiện lên Server nhưng kết nối vào đều báo sai Password,mặc giầu kiểm tra trong DB vẫn tồn tại Acc và Password nhunge kết nối vào lại báo sai,làm kiểu gì cũng báo sai pass

Còn Server của bạn caothuphutho để lát nữa mình test thử xem rồi thông báo mọi người sau:

Ai đẫ gạp lỗi trên mà sửa được xin post lên cho mọi người cùng học nhé
Thân : Thanh Tùng

^j3aj3y^
28-10-07, 06:26 PM
Ban oi sao ko up pacth len di.Down Client down ko noi

tungcz
29-10-07, 02:12 AM
Nói chung cả 2 Server ma caothuphutho post lên đều không chạy được, bản Server1.02R+ thi kết nối báo sai password ,bản thứ 2 thì tạo Acc không có pass patch sai bét nhè add patch vào kết nối ra Server của Haste. Các bạn không nên tốn thời gian vô cái Serrver này nữa ,thực tế chưa có Full SS2 đâu chi, Chạy ổn định nhất vẫn là của CTT 1.02N và của Luciano bản 1.04d và 1.00.16 beta 31 nhưng bug hai bản này là gửi Mumail =disconnect
Thân Chào : Thanh Tùng

caothuphutho
29-10-07, 08:02 AM
Nói chung cả 2 Server ma caothuphutho post lên đều không chạy được, bản Server1.02R+ thi kết nối báo sai password ,bản thứ 2 thì tạo Acc không có pass patch sai bét nhè add patch vào kết nối ra Server của Haste. Các bạn không nên tốn thời gian vô cái Serrver này nữa ,thực tế chưa có Full SS2 đâu chi, Chạy ổn định nhất vẫn là của CTT 1.02N và của Luciano bản 1.04d và 1.00.16 beta 31 nhưng bug hai bản này là gửi Mumail =disconnect
Thân Chào : Thanh Tùng
điều thứ nhất tôi muốn nói với bạn là không biết bạn am hiểu về Server như thế nào nhưng tôi thấy bạn cập nhật thông tin quá chậm Seasion3 đã có Full rồi chứ Seasion2 thì Full từ lâu rồi
_Còn việc Server1.03N hiện nay tôi đã bỏ nó đi và đã thay cho các bạn Server 1.02R+ vì Server 1.03N quá nhiều Bug và thực tế nó chưa Full Seasion2 nên update thay Server1.02R+ cái thứ nhất nó ít Bug hơn cái thứ hai là nó không những Full Seasion2 mà còn 50% SS3 nhưng trên thực tế thì Server1.02R+ chính tay tôi test và Fix thì chưa up lên được lý do thì tôi đã nói rồi vậy nên tôi UP Server "demo" này chính là Server Gốc vì vậy nên các bạn test sẽ gặp bug là điều đương nhiên kể cả Server "chính 1.02R+" mà tôi đang test vẫn còn bug vì vậy tôi up Server này mang mục đích học hỏi và thảo luận và cái lớn nhất là cùng nhau Fix bug. Chứ việc bạn nói Server này chưa Full SS2 thì bạn nên sem lại nhé !

vn2007
01-11-07, 09:10 AM
bác nào co file main up lên hộ e với a,link die hết rùi hix hix

tungsony
13-11-07, 01:18 AM
Bạn có thể hex lại IP cho file main bằng cách: mở UltraEditor -> Open chọn file main.exe sau đó ấn Ctrl + F gõ connect thay địa chỉ IP sang địa chỉ IP của máy bạn là ok ngay

thanhvudng
20-12-07, 02:26 PM
Bản này mình muốn tăng tỉ lệ rơi đề hoàn hảo thì chỉnh chỗ nào vậy caothuphutho ?

eddy
20-12-07, 02:41 PM
@tungcz : không nên nói thế ... 2 bác caothuphutho với thientruongdx nhà ta kỹ tính lắm ... post lên là tested liền à ....

Còn mấy cái lỗi trên chẳng lẽ bạn ko fix đc ? Báo sai password - có thể DB MD5 mà bạn chưa xóa ... Add pacht vào nhảy vào Mu HS thì edit main lại ... :) chuyện nhỏ

dragonwall
20-12-07, 03:48 PM
Bản này mình muốn tăng tỉ lệ rơi đề hoàn hảo thì chỉnh chỗ nào vậy caothuphutho ?
CMP EDX,7D0
với 7D0 tuỳ thay đổi! :boss:

coolvn
20-12-07, 08:09 PM
CaoThuPhuTho + ThienTruongDX đã post thí chắc chắn sẽ good 99%. Tui đã dùng 2 cái SV trước của 2 pro này đều chạy OK hết chắc bản nì cũng thế thôi!!!

thanhvudng
21-12-07, 07:16 AM
Bản này với bản 1.00.16 thì bản nào mới hơn vậy ? Vì mới làm quen với MU nên không biets :(

nhoc25
21-12-07, 07:33 AM
mi anh oi bi gio ban nao la moi nhat zday! may anh chi em ban nao coa Seasion3 la dc? moi cai o nha dc mu 9.7 xua nhu trai dat ma cung mung` hum'! chi em voi!

eddy
21-12-07, 12:44 PM
SS II thì nhoc25 qua tìm mấy bản của luci ( beta) ... mấy bản đó modding SS III chứ hem phải SS III full đâu ... chơi khám phá

hiep1985
21-12-07, 05:11 PM
bản này ko có lỗi gì cả đâu mình cài và chơi mấy hôm nay,đến giờ thì chỉ thấy khi chạy link cuối thì báo hết thời gian event chaos thôi,ai biết chỉnh thế nào thì bảo mình luôn với,với cả chỉnh tăng tỉ lệ rơi đồ exc và đồ thần full khi đánh quái như thế nào?ai biết chỉ cho mình với thank nhé

coolvn
22-12-07, 11:59 AM
chỉnh mana shield của SM ở chỗ nào vậy bạn?

coldsun198
17-03-12, 09:30 AM
ban oi cho minh xin lai link dowload MU ss2 di!
ban huong dan cho minh cai duoc ko ban!
yahoo : tohoangnha_01
cam on ban nhieu!

sunhide
17-03-12, 10:05 AM
ban oi cho minh xin lai link dowload MU ss2 di!
ban huong dan cho minh cai duoc ko ban!
yahoo : tohoangnha_01
cam on ban nhieu!

Server này đã die lâu rồi ...............

hungtnvn
17-03-12, 05:43 PM
link chết hết rùi . ông caothu này tàn mang con bỏ chợ [..][..][..][..]

quybeo89
02-06-12, 01:04 AM
đã down và test , thanks chủ thớt

oliuoliu
15-11-12, 01:16 AM
Bạn Nào Còn Client + Musever Bản này caothuphutho share không ?
Cho Mình Xin Với .
thank

222026
05-04-13, 03:06 PM
bạn nào up lại link server + client + web cho mình đi, mình đi đâu gặp cũng sẽ thanks

ninhmca
05-04-13, 04:38 PM
bạn nào up lại link server + client + web cho mình đi, mình đi đâu gặp cũng sẽ thanks

sao lại đào mồ lên thế bạn.sv mới thiếu gì đâu.8-|