PDA

View Full Version : [JX] Hỏi cao nhân 1 số thứ !

MrShadow
20-10-14, 03:36 PM
Nói trước em là 1 Newbie về ngôn ngữ lập trình , khả năng vọc vạch không nhiều nên lên đây hỏi cao thủ chỉ dạy giúp .

Thứ nhất là em không (chưa) có ý định làm server JX ( nếu có sư phụ chỉ dạy thì khác , em sẵn sàng gửi tiền học phí ) , hiện đang làm 1 người chơi JX bình ( tầm ) thường , nhưng muốn tìm hiểu sâu hơn 1 chút về game để biết đường chơi tốt hơn , khổ cái là những thứ gọi là "kinh nghiệm" thì em thấy khá mơ hồ và không có cơ sở nên em tự down server về xem script thế nào , kết quả là bó tay ( sv có font nên không hiểu ) .

Thứ hai , đâm vào vấn đề chính , em muốn hỏi về vấn đề các chỉ số trong game , công thức vv....

1. Điểm may mắn ( lấy từ item Quế hoa tửu hay TSBL ) và % may mắn ( lấy từ item ) bản chất là như thế nào , và ảnh hưởng thế nào đến dòng MagicRate ? Điểm và % là một hay hai , nếu là hai thì stack với nhau thế nào .
2. Điểm Danh Vọng và Phúc duyên , đó là 1 chỉ số riêng để đạt yêu cầu nào đó trong game , hay có ảnh hưởng tới rate drop ?

Em hỏi 2 câu vậy , bác nào trả lời em càng chi tiết càng tốt, có thể dẫn hàm ra cũng được , em sẽ tìm hiểu .

Tiện đây , muốn làm 1 server JX thì em cần phải biết những gì ạ , ngoài C ra , để em còn tìm học :D

Nếu nhận được câu trả lời em xin hậu tạ bác thẻ dt 20k gọi là chút công đánh máy :D

vipbk
20-10-14, 03:41 PM
Nếu bạn chưa biết gì thì nên đọc ebook trước đã:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>