PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

tvnnam
19-10-14, 09:40 AM
Bước1) Tải những thứ cần thiết của yoken về máy cài theo Video hướng dẫn
link theo dõi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Xóa Pacth Share của sever Yoken đi tuyệt đối không chép vào client nhéL-) nếu không bị lỗi đồ hoa sơn tự chịu nhé>:)
+ Không nên tải client VNG vì clinet đã có sẵn ở bước 3 rồi để tránh bị lỗi nhé

Bước 2) Tải [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 của tranminhdo
link theo dõi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài đặt :

Link Ver2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Giải nén được file Ver 2 chọn nofont -> giải nén tiếp Linux_Server_NoFont đc 2 file: gateway và sever1 ta chép đè vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1 qua WínSCP Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Link Update 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix lỗi vô hình độc , Fix res Npc, tống kim ( đã test ), lôi đài , lỗi font vh!
+ chọn nofont -> Pacth_server_nofont : chép 2 file script và settings vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1
Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Bước 3) Tải Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy

Link download client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down update + path : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chú ý : khi tải về ta được 3 file: clinet + update +path ...... ta làm như sau: path thì chép vào clinet còn update (Linux sever -> sever1 ) thì chép đè vào sever Yoken có sẵn nhé

Xong chiến !

P/s:
* Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái hoa sơn
* Quest Nvmp Hoa sơn ấn f11 sẽ thấy

w1499
19-10-14, 09:44 AM
Patch của bạn đâu, cho xin cái link

vuila9
19-10-14, 09:48 AM
1 . Nếu dùng máy ảo của yoken thì Chép cái việt hóa ver2(ko cần xóa script chi hết ) , sau đó chép update new vào còn máy ảo của edward thì ko cần.

2. Chép cái update alphaver2 đè vào.

3. Cuối cùng chép path của mình vào client(của mình) .KHÔNG chép path của yoken cũng như path có trong việt hóa vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS.
Client của mình đã update rồi , ko cần update nữa. Xong chiến !

P/s: * Còn cái vụ vân trung trấn thì chỉ cần bỏ 2 file image với jxlinux vào data, sau đó khai trong package là ok.... Hết :)>-

mình sài cái bản góc 6.0 để chạy sever , rồi chép update alphaver2 vào , còn pach thì sài của alphaver2
nhưng bị lổi :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình sài pach trong alpha 2 đó bạn

tvnnam
19-10-14, 10:04 AM

path có trong "update alphaver2 " của Galaxy nhé bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-|

mình sài cái bản góc 6.0 để chạy sever , rồi chép update alphaver2 vào , còn pach thì sài của alphaver2
nhưng bị lổi :(

mình sài pach trong alpha 2 đó bạn

Mình khuyên bạn nên dùng sever linux của Yoken hoặc Edwade đã share để tránh 1 số lỗi tiềm ẩn ... vì nó fix khá nhiều lỗi so với bản linux 6.0 bạn đang dùngb-(

vuila9
19-10-14, 10:09 AM
path có trong "update alphaver2 " của Galaxy nhé bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-|

Mình khuyên bạn nên dùng sever linux của Yoken hoặc Edwade đã share để tránh 1 số lỗi tiềm ẩn ... vì nó fix khá nhiều lỗi so với bản linux 6.0 bạn đang dùngb-(

thư mục CentOS là của máy ảo mình úp lên lunix nên không thể lấy server1 ra được bạn lấy ra được hoq choa mình đy

zvotinhz
19-10-14, 10:33 AM
1,2 là chép cả 2 cái sv + client đúng ko bạn
ko hiểu 3 cho lắm , path này là chép cả sever + client hay chỉ 1 cái client thôi ( thường gọi là patch ) + thiếu link down :D

w1499
19-10-14, 10:39 AM
Nếu dùng máy ảo của Edward thì chỉ cần chép cái update alphaver2 của Galaxy đúng ko ạ

vipbk
19-10-14, 11:07 AM
ko hiểu 3 cho lắm , path này là chép cả sever + client hay chỉ 1 cái client thôi ( thường gọi là patch ) + thiếu link down :D

Download về được server + patch:
Server chép vào server1 qua WinSCP
Patch chép vào Client VNG

tvnnam
19-10-14, 11:09 AM
thư mục CentOS là của máy ảo mình úp lên lunix nên không thể lấy server1 ra được bạn lấy ra được hoq choa mình đy

Trong sever bạn down về : có Tool / SecureCRT chạy file này để kết nối vào sever nhé bạn... b-(

tvnnam
19-10-14, 11:14 AM
Nếu dùng máy ảo của Edward thì chỉ cần chép cái update alphaver2 của Galaxy đúng ko ạ

đúng rồi đó bạn nhưng lưu ý mình ghi ở dưới để tránh 1 số lỗi bạn nhé;))

tvnnam
19-10-14, 11:40 AM

Mình đã edit lại chi tiết bài cho bạn dễ hiểu rồi đó |-)

w1499
19-10-14, 12:09 PM
Bác nào có thể team giúp em cái Pays đc ko. Toàn Connect DB error thôi

tvnnam
19-10-14, 12:54 PM

Tắt firewall và Diệt virut hoặc tắt card mạng thật ... rồi chạy lại sever thử xem.....có thể do trùng IP...

tututu12
19-10-14, 12:59 PM

tài cái WMware Window của bác Edward_Newgate về mà xài
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
không bị lỗi DB nữa

w1499
19-10-14, 01:00 PM
Tắt firewall và Diệt virut hoặc tắt card mạng thật ... rồi chạy lại sever thử xem.....có thể do trùng IP...

Mình ko cài card mạng ảo. Dùng card mạng thật luôn

tvnnam
19-10-14, 01:15 PM
Mình ko cài card mạng ảo. Dùng card mạng thật luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

w1499
19-10-14, 01:31 PM

Bác cho em cái yahoo để em pm ạ

vuila9
19-10-14, 01:42 PM
Trong sever bạn down về : có Tool / SecureCRT chạy file này để kết nối vào sever nhé bạn... b-(

tool này mình hoq biết sài , bạn có thể cho mình xin pach + sever hum :>

w1499
19-10-14, 01:45 PM

Y!H: clbgamesvn.dxtb
Bác rảnh pm giúp em với nhé

vuila9
19-10-14, 03:59 PM
hic không loah được npc huhu
ai giúp với

cgalaxy
20-10-14, 12:09 AM
hic không loah được npc huhu
ai giúp với

chụp hình cái gamesever lên đây xem thử, mình đoán là máy bạn có font mà lại cài nofont nên bị lỗi script ?

chase200
20-10-14, 06:07 AM
Mình không chạy được game.exe ? cứ báo lỗi JxOnline Has Stopped Working . Mình Update Data Mới Nhất Của Võ lâm Miễn Phí . Và Xóa Hết File Chừa Lại Thư Mục Data Và Copy Patch Vào Nhưng Không Được ?

tienvq90
20-10-14, 08:08 AM
2. Chép cái update alphaver2 của Galaxy đè vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> P/s: trong đó có : update + Path + Clinet Ko cần update 4.3G...... đọc kỹ bạn sẽ hiểu nhé ;;)

bác cho e hỏi ko cần update 4.3G là gì? Đọc kỹ mất vài tiếng ko hiểu đc.

vuila9
20-10-14, 08:43 AM
chụp hình cái gamesever lên đây xem thử, mình đoán là máy bạn có font mà lại cài nofont nên bị lỗi script ?

chạy trên vps lunix là có font hay no font vậy ông cgalaxy?

zvotinhz
20-10-14, 11:50 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chạy bên trái + phải + giữa luôn mà nó lag về lại chổ này là sao thế

135236
20-10-14, 09:37 PM
E bị lỗi không hiển thị thần hành phù, ai biết fix ko hd vs [-O<[-O<

tvnnam
20-10-14, 10:45 PM
E bị lỗi không hiển thị thần hành phù, ai biết fix ko hd vs [-O<[-O<

Lỗi không hiện thần hành phù do packge trong clinet.... chỉnh lại 1 chút là đc ... do xung đột giao diện nên không hiển thị nhưng vẫn dùng đc mà

tututu12
21-10-14, 06:21 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đi bộ qua bên trái đó, dùng có chạy lag chết

vuila9
21-10-14, 10:02 AM
không bấm vô được npc ai giúp với

vipbk
21-10-14, 10:06 AM
không bấm vô được npc ai giúp với

Bạn dùng bản nào vậy, nhìn hình thì 100% là việt hóa cả include đường dẫn file có chứa tiếng tàu
=> Lỗi script bấm vào npc ko hiện gì là phải

vuila9
21-10-14, 11:43 AM
Bạn dùng bản nào vậy, nhìn hình thì 100% là việt hóa cả include đường dẫn file có chứa tiếng tàu
=> Lỗi script bấm vào npc ko hiện gì là phải

dùng bãn galaxy , trần minh do , không bản nào dược hết :-s

pengocdl
21-10-14, 12:23 PM
Tình hình là các pro giúp phát, bị lỗi quest 20 của HS.
tới tạp hóa phượng tường chỉ thấy giao dịch, không có dòng mua đồ nhắm

zvotinhz
21-10-14, 01:06 PM
dùng bãn galaxy , trần minh do , không bản nào dược hết :-s
Cài máy thường hay trên vps, máy có font hay nofont mà toàn thấy chữ tq

135236
21-10-14, 03:45 PM
Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với #:-s
Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ. ~X(~X(

ehwgagc987
21-10-14, 04:39 PM
Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với #:-s
Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ. ~X(~X(

Mình cũng bĩ lỗi giống bạn này , bạn nào chỉ cách fix với .

135236
21-10-14, 04:44 PM

Bạn gia nhập Hoa Sơn phái char Nam như thế nào vậy? chỉ mình vs :(

zvotinhz
21-10-14, 08:13 PM
Bạn gia nhập Hoa Sơn phái char Nam như thế nào vậy? chỉ mình vs :(

thì tạo 1 char hệ nam bất kỳ rùi vào thui

tvnnam
21-10-14, 09:13 PM
Mình đã test .... các bước mình hướng dẫn đều ok hết nhé bạn;;)

135236
21-10-14, 11:05 PM
Mình đã test .... các bước mình hướng dẫn đều ok hết nhé bạn;;)

Em bị lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn.
Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.
A test thử xem có bị lỗi như vậy ko.

cgalaxy
21-10-14, 11:17 PM
Em bị lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn.
Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.
A test thử xem có bị lỗi như vậy ko.

à, mình test lại rồi, đúng là bị đứng chỗ quest này, do mình settask thiếu bước, các bạn cứ test tiếp xem còn lỗi chỗ nào rồi mình up bản fix 1 lần luôn, khỏi mất công sửa từng cái 1

-còn map hoa sơn thì rẻ bên tay trái ấy (lúc mới xuất hiện thì rẻ luôn chứ đừng chạy vào sân lớn rồi mới rẻ, sau đó đi vòng lên chỗ npc Nhược Tuyết, đi lên là dc, có thể qua tư quá nhai, đỉnh núi tuyết,... ngon lành

Qu4n9Ngu43n
22-10-14, 12:24 AM
Chạy tool SecureSRT thế nào để khởi động sever vậy bác

ehwgagc987
22-10-14, 05:06 AM
à, mình test lại rồi, đúng là bị đứng chỗ quest này, do mình settask thiếu bước, các bạn cứ test tiếp xem còn lỗi chỗ nào rồi mình up bản fix 1 lần luôn, khỏi mất công sửa từng cái 1

-còn map hoa sơn thì rẻ bên tay trái ấy (lúc mới xuất hiện thì rẻ luôn chứ đừng chạy vào sân lớn rồi mới rẻ, sau đó đi vòng lên chỗ npc Nhược Tuyết, đi lên là dc, có thể qua tư quá nhai, đỉnh núi tuyết,... ngon lành

Bạn cho mình hỏi skill 150 của các phái luyện như thế nào vậy , mình học skill bằng Võ Học Kinh Như xong lên đảo hay đánh quái đều không tăng mức độ luyện , tốc hiệu bạch cầu hoàn 150 thì mình add vào sử dụng nó chỉ thông báo đã tăng kn luyên skill 150 nhưng mức độ luyện vẫn 0% như cũng .

nhatminh312
22-10-14, 09:24 AM
Chạy tool SecureSRT thế nào để khởi động sever vậy bác

Bạn nên xem video hướng dẫn của bạn Yoken để biết cách sử dụng tool đó, nó rất đơn giản

tvnnam
22-10-14, 06:35 PM

Cái ông chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện là hoa sơn trúc ông hả Bác..... Muốn đổi tên thì thế nào Bác .... mà mấy npc ở Ba lăng huyên: chiến tâm tôn giả ... chỉ nói chuyện chứ ko có chức năng gì Bác nhỉ8->

volamctc00
25-10-14, 10:38 PM
1 .
Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…

ko hỉu luôn,a nam ới ời.8-|
em cài server của a yoken
và đơn update của a galaxy
server vào server qua winscp
clien VNG em xóa hết chừa data
coppy patch của a galaxy vào clien VNG vào game hiển thị toàn server của VNG
tiếp theo em chép mục data + server lits bên patch của yoken lại chạy đc
Hoa Sơn..máp đen thui..như lọ ghẹ luôn..
anh chỉ giúp or cho em cái clien nhỏ,đừng gom hết như a galaxy tới 4g3 đơn ko nỗi (vì những thứ em có sẵng rồi) ;))

tvnnam
25-10-14, 11:02 PM
ko hỉu luôn,a nam ới ời.8-|
em cài server của a yoken
và đơn update của a galaxy
server vào server qua winscp
clien VNG em xóa hết chừa data
coppy patch của a galaxy vào clien VNG vào game hiển thị toàn server của VNG
tiếp theo em chép mục data + server lits bên patch của yoken lại chạy đc
Hoa Sơn..máp đen thui..như lọ ghẹ luôn..
anh chỉ giúp or cho em cái clien nhỏ,đừng gom hết như a galaxy tới 4g3 đơn ko nỗi (vì những thứ em có sẵng rồi) ;))

sao lằng nhằng vậy e ... đơn giản thế này thôi:
- Down update của galaxy e đc 3 file: update + path và clinet của galaxy
- Cài sever yoken như bình thường chỉ trừ việc ko chép path yoken vào clinet

1.
> Xóa Pacth Yoken
> Chép cái việt hóa ver2
Link Ver2
Link Update 1
xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever
2.
> Chép update alphaver2 của Galaxy
LinuxSever thì chép vào sever
Patch thì chép vào clinet
3. Chép Severlist vào clinet và chiến :-c

135236
26-10-14, 05:25 PM
Tình hình là các pro giúp phát, bị lỗi quest 20 của HS.
tới tạp hóa phượng tường chỉ thấy giao dịch, không có dòng mua đồ nhắm

À ! cái này thì chỉ cần bạn mang đủ 1500 lượng đến (nên đi xa phu từ thành khác qua , đừng dùng THP) thì sẽ thấy tạp hóa xuất hiện dòng mua đồ nhắm ngay thôi :)>-:)>-

volamctc00
28-10-14, 09:08 AM
1 .
+ Nếu dùng máy ảo của yoken
Xóa Pacth Share của sever Yoken đi <- đã xóa và dùng clien của a Galaxy

Down 2 link:- trong việt hóa ver2
Link Ver2 : <- em up server vào server a yoken hiện có và up server của a Galaxy
Link Update 1 : <- em ko up cái này
- Chọn font hoặc nofont và xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever qua WínSCP <- có

Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…<- ko chép,xóa toàn tập

2.
Chép update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download NoFont: Update+Patch
Ta được 2 file: LinuxSever thì chép vào sever và Patch thì chép vào clinet <- đã làm

kết quả: em ko dùng server a Ed gì đó..ip 1.88 em đang dùng của a yoken 1.100
em phải dùng data và file servelist của a yoken và đã vào game đc.
nhưng bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui luôn...a chỉ giúp em cái này :">

tvnnam
28-10-14, 09:33 PM
kết quả: em ko dùng server a Ed gì đó..ip 1.88 em đang dùng của a yoken 1.100
em phải dùng data và file servelist của a yoken và đã vào game đc.
nhưng bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui luôn...a chỉ giúp em cái này :">

Đơn giản thế này thôi :
1.
> Xóa Pacth Yoken
> Chép cái việt hóa ver2 :
Link Ver2
Link Update 1
2.
> Chép update alphaver2 của Galaxy:
:-c bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui là do clinet .e dùng clinet galaxy share ấy để tránh lỗi map hoa sơn và chép path của a ý vào là ok mà...... còn sever thì làm theo hướng dẫn trên nhé

Gama1
30-10-14, 06:41 PM
các bác giúp em với , em chép cái patch Font vào Clin Của VNG khi vào game ko dc hiện ra cửu liên tương phùng của VNG hay sao đó

tvnnam
31-10-14, 12:50 PM
các bác giúp em với , em chép cái patch Font vào Clin Của VNG khi vào game ko dc hiện ra cửu liên tương phùng của VNG hay sao đó

chỉnh lại package trong clinet là đc : vd
Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak
30=image2.pak
31=jxlinux.pak

zvotinhz
31-10-14, 07:15 PM
30=image2.pak
31=jxlinux.pak

2 cái này nó ở đâu thế bạn. sao package của mình thì nó ra ntn

30=dmjx01.pak
31=dmjx02.pak
32=dmjx03.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx05.pak
35=dmjx06.pak

theo mình hiểu thì mình chép như vậy đúng ko

sever yoken
1 chép sever Ver2 ko chép patch
2 chép sever update new ko chép patch
3 chép sever alphav2.0
4 sài patch alphav2.0 ko sài path nào hết thì bị lỗi ko hiển thị thần hành phù

tuanhdvn
01-11-14, 12:16 AM
Mình chép server và Pach xong cũng gặp tình trạng game.exe là của VNG (list máy chủ của VNG). Ai fix dùm mình với. thanks!

emnhochi
01-11-14, 05:48 AM
Mình chép server và Pach xong cũng gặp tình trạng game.exe là của VNG (list máy chủ của VNG). Ai fix dùm mình với. thanks!

Vào Clien\Settings\ServerList.ini

Thay ip thành ip của bạn là được.

tuanhdvn
01-11-14, 09:19 AM
Mình đã thay,nhưng nó cứ báo kết nối sv thất bại. Mình đã sửa trong cả server lẫn client. Giúp mình với, chứ không lại dừng lại ở bản của yoken :(

daoxuantung
01-11-14, 12:49 PM
Chào các bác , em mới tập cài cái này dính ngay lỗi DB Error, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp giùm. Lỗi như hình dưới đây ạ .

Hoặc các bác có thể Teamview cho em nhé, có thể inbox qua diễn đàn :)

À ,em tải bản sv Linux này của bác tuấn 565 ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
01-11-14, 05:21 PM
30=image2.pak
31=jxlinux.pak

2 cái này nó ở đâu thế bạn. sao package của mình thì nó ra ntn

30=dmjx01.pak
31=dmjx02.pak
32=dmjx03.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx05.pak
35=dmjx06.pak

theo mình hiểu thì mình chép như vậy đúng ko

sever yoken
1 chép sever Ver2 ko chép patch
2 chép sever update new ko chép patch
3 chép sever alphav2.0
4 sài patch alphav2.0 ko sài path nào hết thì bị lỗi ko hiển thị thần hành phù

Thế này nhé bạn :
1.
> Xóa Pacth Yoken
> Chép cái việt hóa ver2
Link Ver2
Link Update 1
2.
3. Chép Severlist vào clinet và chiến thôi:))

Chào các bác , em mới tập cài cái này dính ngay lỗi DB Error, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp giùm. Lỗi như hình dưới đây ạ .

Hoặc các bác có thể Teamview cho em nhé, có thể inbox qua diễn đàn :)

À ,em tải bản sv Linux này của bác tuấn 565 ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi là phải ... tốt nhất xóa đi làm theo như sau vì có video hướng dẫn chi tiết bạn nhé 100% là đc8->

1 .
+ Nếu dùng máy ảo của yoken: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
> Xóa Pacth Share của sever Yoken đi
> Chép cái việt hóa ver2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Ver2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Update 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Chọn font hoặc nofont và xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever qua WínSCP

Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…

+ Còn dùng máy ảo của edward thì ko cần:
Hướng dẫn fix IP tĩnh( nếu có): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2.
Chép update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ta được 2 file: LinuxSever thì chép vào sever và Patch thì chép vào clinet
Link download: Client

Chú ý: + Dành cho nofont và clinet đã update sẵn, ko cần update gì nữa

Xong chiến !

P/s:
* Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái
* Còn cái vụ vân trung trấn thì chỉ cần bỏ 2 file image với jxlinux vào data, sau đó khai trong package là ok.... Hết

Mình đã thay,nhưng nó cứ báo kết nối sv thất bại. Mình đã sửa trong cả server lẫn client. Giúp mình với, chứ không lại dừng lại ở bản của yoken :(

đổi IP thành 192.168.1.100 trong severlist/setting của clinet là vào đc nhé :

daoxuantung
01-11-14, 05:47 PM
Thế này nhé bạn :
1.
> Xóa Pacth Yoken
> Chép cái việt hóa ver2
Link Ver2
Link Update 1
2.
3. Chép Severlist vào clinet và chiến thôi:))

lỗi là phải ... tốt nhất xóa đi làm theo như sau vì có video hướng dẫn chi tiết bạn nhé 100% là đc8->

1 .
+ Nếu dùng máy ảo của yoken: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
> Chép cái việt hóa ver2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Chọn font hoặc nofont và xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever qua WínSCP

Hướng dẫn fix IP tĩnh( nếu có): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2.

Xong chiến !

P/s:
* Còn cái vụ vân trung trấn thì chỉ cần bỏ 2 file image với jxlinux vào data, sau đó khai trong package là ok.... Hết

đổi IP thành 192.168.1.100 trong severlist/setting của clinet là vào đc nhé :

Cậu bạn có thể nói rõ là mình bị lỗi gì không, và có cách nào khắc phục được không.Mà bạn ơi, bạn sửa các link dẫn bài viết server đi, nó đều hiện 404 not found hết đó, không biết các server bạn đưa ra nó có gần Vinagame so với bản link mình đưa không. Hỏi thêm :D, có nhất thiết cài font China không :))

zvotinhz
01-11-14, 06:59 PM
Potay bác copy #1 lại làm gì, thì e chép như #1 thôi làm gì có cái linux.pak + image.pak nào trong data đâu

tuanhdvn
03-11-14, 11:15 AM
Potay bác copy #1 lại làm gì, thì e chép như #1 thôi làm gì có cái linux.pak + image.pak nào trong data đâu

Không cần để ý cái đấy đâu bạn. bạn chú ý chép serverlist.ini từ server vào client, sau đó sửa ip trong serverlist (trong client) thành 192.168.1.100 là vào được game thôi!

taoaccts13
03-11-14, 11:36 AM
Ai giúp mình với, mình đang chơi, xong cài lại win, giờ dùng lại centos đang chơi dở nó báo ko kết nối đc với paysys hay bishop ấy :( help me, cả đống đồ ép mất công dã man T_T

bthhhz
04-11-14, 01:39 PM
1 .

2.

Xong chiến !

P/s:

đọc 1 lúc vòng qua vòng lại . có một số link trên bài viết của Nam mình ko vào dc . nên ko biết là như thế nào
Mong ông sẽ có 1 bản server và patch tổng hợp lại để cho mọi người dễ sử dụng . ông nói 1 dây mà tui vừa đọc vừa coi vừa ngẫm nghĩ hơn 30 phút ko hiểu nó ra và cách làm ntn luôn

Xin lỗi vì nói thẳng :(

volamchina1
04-11-14, 02:32 PM
Để tôi hướng dẩn cho bạn dể hiểu nhé

1) Tải những thứ cần thiết của youken về máy cài theo Video hướng dẫn
2) Update : Link Update 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Lưu ý ko xài patch
3) Update tiếp : Link Ver2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Lưu ý ko xài patch
4) Cuối cùng là : update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý chổ này tý nhé . 1) , 2), 3), 4)..dùng theo máy của mình nhé up file No font ,
Khi tải về giải nén ra xóa bỏ file có font đi cho khỏi nhầm lẫn . nảy giờ là chỉ phần update của sever1 và gateway thôi nhé chưa đụng gì đến Client khi cày sever khởi động xong ok thì sẽ qua bước cài cho Client

5) Cài Client bạn chuẩn bị Client của VNG update lên phiên bản mới nhất nhé
6) Chép Patch của update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nói chung là chỉ xài Patch của GaLaxy mà thôi nhé . chút bạn thành công nhé

zvotinhz
04-11-14, 05:15 PM

2) Update : Link Update 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Lưu ý ko xài patch
3) Update tiếp : Link Ver2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Lưu ý ko xài patch
4) Cuối cùng là : update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý chổ này tý nhé . 1) , 2), 3), 4)..dùng theo máy của mình nhé up file No font ,
Khi tải về giải nén ra xóa bỏ file có font đi cho khỏi nhầm lẫn . nảy giờ là chỉ phần update của sever1 và gateway thôi nhé chưa đụng gì đến Client khi cày sever khởi động xong ok thì sẽ qua bước cài cho Client

6) Chép Patch của update alphaver2 của Galaxy vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ủa chủ top nói úp ver2 xong mới up cái update new mà bác:(

bthhhz
04-11-14, 05:19 PM
ủa chủ top nói úp ver2 xong mới up cái update new mà bác:(

mình cũng thắc mắc yk như bạn . nó ngược qua ngược lại k biết phải úp ntn ! nhiều quá
mong có bạn nào tổng hợp lại 1 cái chung
ví dụ cái nào cho sv là cái đó
còn cái nào là patch client thì cái đó
hy vọng sẽ có người giúp

volamchina1
04-11-14, 07:06 PM
Up ver 1 --> ver 2 --> lphaver2 là cuối cùng mới ko bị lổi việt hóa. trong fode alphaver2 có patch thì xài duy nhất cái này thôi
tôi xài là như vậy thì hướng dẩn cho bạn như vậy . còn theo ý bạn muốn như thế nào thì tùy bạn

bthhhz
04-11-14, 07:11 PM
Up ver 1 --> ver 2 --> lphaver2 là cuối cùng mới ko bị lổi việt hóa. trong fode alphaver2 có patch thì xài duy nhất cái này thôi
tôi xài là như vậy thì hướng dẩn cho bạn như vậy . còn theo ý bạn muốn như thế nào thì tùy bạn

cám ơn bạn ạ !
mình xài bản của yoken9x cũng đc. cũng chỉ chơi of cho zui

tvnnam
04-11-14, 07:44 PM
Mình đã edit lại bài 1 chút .... bạn xem là hiểu nhé ... có cả link luôn nhé:)

bthhhz
04-11-14, 08:31 PM
Mình đã edit lại bài 1 chút .... bạn xem là hiểu nhé ... có cả link luôn nhé:)

cám ơn nam nha .
cài vào được và đang tự sướng rồi
hồi trước chơi off nhìn script còn hiểu hiểu dc . mà sao cái jx linux nhìn toàn chữ tàu . muốn tìm script liên kết từ npcs.txt cũng khó :(
cám ơn 1 sv rất hay nền linux như thế này

zvotinhz
06-11-14, 08:50 PM

có cái script VLBS đc share lại rồi có ai update thêm ko vậy :-s

tvnnam
12-11-14, 06:28 PM
Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với ,làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được ,bấm vào nha môn vệ binh thì gameserver báo lỗi script , còn bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.

shppero
17-11-14, 06:29 PM
cho mình hỏi tí. là khi mở notepad++, mấy file .lua nó k phải hiển thị tiếng việt. (sv no font) có phải k lỗi k, hây đúng của nó là như vạy, nếu mình muốn sửa những dòng đối thoại đó, hoặc viết thêm vào bằng tiếng việt có dấu thì phải làm sao . Thanks :D

tvnnam
17-11-14, 06:41 PM
cho mình hỏi tí. là khi mở notepad++, mấy file .lua nó k phải hiển thị tiếng việt. (sv no font) có phải k lỗi k, hây đúng của nó là như vạy, nếu mình muốn sửa những dòng đối thoại đó, hoặc viết thêm vào bằng tiếng việt có dấu thì phải làm sao . Thanks :D

Mở notepad++ lên ...CTRL+A và đổi font chữ từ UNIKEY chuyển sang từ TCVN3 sang UNICODE là đc

shppero
17-11-14, 06:53 PM
Mở notepad++ lên ...CTRL+A và đổi font chữ từ UNIKEY chuyển sang từ TCVN3 sang UNICODE là đc

làm như thế là đẻ viết vào hay là hiển thị trên notepad++.

vipbk
17-11-14, 08:00 PM
làm như thế là đẻ viết vào hay là hiển thị trên notepad++.

Gõ thì mở unikey chọn TCVN3, hiển thị xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
17-11-14, 09:16 PM
Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với ,làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được ,bấm vào nha môn vệ binh thì gameserver báo lỗi script , còn bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.

thinhba
24-11-14, 07:22 PM
Bạn nào cho mình hỏi chút, mỗi lần connect server đều phải gõ lại cái câu

ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
hết à #:-sCó cách nào chỉ gõ 1 lần thôi ko, tại không gõ câu đó thì SecureCRT ko nhận IP

Với lại cho mình hỏi chút, sao mình AddMagic 160 (Thế Vân Tung) vào để hỗ trợ nhưng sao skill thì nhận được mà không có tác dụng gì cả?

zvotinhz
25-11-14, 10:44 AM
Bạn nào cho mình hỏi chút, mỗi lần connect server đều phải gõ lại cái câu

ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
hết à #:-sCó cách nào chỉ gõ 1 lần thôi ko, tại không gõ câu đó thì SecureCRT ko nhận IP

Với lại cho mình hỏi chút, sao mình AddMagic 160 (Thế Vân Tung) vào để hỗ trợ nhưng sao skill thì nhận được mà không có tác dụng gì cả?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- vào đây có hd cụ thể

thinhba
25-11-14, 12:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- vào đây có hd cụ thể

Đã làm được ^^ Cho mình hỏi chút, mấy cái đá để rút dòng ép đồ tím (chu nhũ khoáng, huyền thiếtkhoáng...) mình lấy ID ở đâu vậy? Hay có file cửa hàng nào add sẵn mấy cái đá không cho mình xin với.

vipbk
25-11-14, 12:19 PM
Đã làm được ^^ Cho mình hỏi chút, mấy cái đá để rút dòng ép đồ tím (chu nhũ khoáng, huyền thiếtkhoáng...) mình lấy ID ở đâu vậy? Hay có file cửa hàng nào add sẵn mấy cái đá không cho mình xin với.

Đi thuyền PLD sang bờ bắc đánh quái sẽ ra, hoặc dùng Mạc bắc truyền tống rồi đi xuống bắc PLD hoặc tự add xem dưới đây:

tvnnam
01-12-14, 05:56 PM
Đi thuyền PLD sang bờ bắc đánh quái sẽ ra, hoặc dùng Mạc bắc truyền tống rồi đi xuống bắc PLD hoặc tự add xem dưới đây:

tvnnam
02-12-14, 06:36 PM
Mình bị lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn.
Nguyên nhân do settask thiếu bước:

* cái script NV 40 HS: Alphav2.0NoFont/LinuxSever/server1/script/huashan/bokhoai

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
elseif (GetTask(169) == 52) then
Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
elseif (GetTask(169) == 61) then
Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
end;
end

function q40b1()
SetTask(169,46)
AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
end;

function q40b2()
DelItem(1329)
SetTask(169,48)
AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
end;

function q50b1()
SetTask(169,53)
AddNote("§i B¹ch Thñy §éng , lÇn l­ît ®¸nh theo thø tù 3 tªn cho ®Õn khi nhËn ®ñ 3 vËt phÈm :L­u manh ë 193 197, C«n ®å 205 209, Trém chã 208 200, sau ®ã quay vÒ gÆp Ph­¬ng Thóc Thóc")
Msg2Player("NhËn ®­îc tin tøc ®i B¹ch Thñy §éng ®iÒu tra")
end;

function q60b1()
SetTask(169,62)
AddNote("§Õn C«n L«n gÆp C«n L«n l·o huynh 197 201 hái th¨m")
Msg2Player("Bæ kho¸i kªu b¹n nªn ®i C«n L«n 1 chuyÕn")
end;

function no()
end;

tvnnam
03-12-14, 07:40 PM

Xin hỏi các Cao Nhân Script này lỗi do settask thiếu bước nào vậy Xin chỉ giùm với ạ
--Dao tac TRen Vu Di Son
function OnDeath ()
dofile("script/huashan/q40.lua");
if (GetTask(169) == 46) then
if (random(1,100) < 20) then
Msg2Player("C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
Talk(1,"","C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
AddEventItem(1329)
SetTask(169,47)
else
Msg2Player("Tªn §¹o TÆc vÉn cßn cøng ®Çu, ch­a chÞu nhËn téi.")
end
end
end

zvotinhz
04-12-14, 11:22 AM

Xin hỏi các Cao Nhân Script này lỗi do settask thiếu bước nào vậy Xin chỉ giùm với ạ
--Dao tac TRen Vu Di Son
function OnDeath ()
dofile("script/huashan/q40.lua");
if (GetTask(169) == 46) then
if (random(1,100) < 20) then
Msg2Player("C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
Talk(1,"","C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
AddEventItem(1329)
SetTask(169,47)
else
Msg2Player("Tªn §¹o TÆc vÉn cßn cøng ®Çu, ch­a chÞu nhËn téi.")
end
end
end

spam gì mà ghê vậy 3 up 1 lần là đc rồi

ntnh19_4
13-03-15, 02:26 PM
còn nếu muốn cài v3 vs galaxy nho nhỏ thì sao bác

ntnh19_4
14-03-15, 01:29 PM
tvnam oi hjnh như bản galaxy up nho nhỏ nó bỏ cái nhiệm vụ dã tẩu lụm đồ chí hay sao ấy, đánh gần nửa tiếng ko có 1 cái... :(

smallcat1
21-05-15, 12:18 AM
Em cài cả rồi, tới lúc vào game.exe thấy cái server cửu niên trùng phùng vào thì kết nối thất bại.
dùng patch của yoken thì lại vào được nhưng lại lỗi map:(

ngayemdi1211
21-08-15, 12:09 PM
Mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo HKMP thi mặc vào người, nhiều áo HKMP mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

Ví dụ:

sr hem biết chèn hình lấy cái link nào, mọi người nhấp vào link xem hình giúp mình -__-

killthegame
21-08-15, 02:02 PM
mấy bác ơi giúp giùm em cái này với
chạy cái SecureCRTPortable ko đc k biết em bị lỗi ở chỗ nào làm đi làm lại cũng k đc

team vie giúp em với cảm ơn các bác :)

ngayemdi1211
22-08-15, 07:48 AM
Mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo HKMP thi mặc vào người, nhiều áo HKMP mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

Ví dụ:

sr hem biết chèn hình lấy cái link nào, mọi người nhấp vào link xem hình giúp mình -__-

Oh yea mình làm dc ùi mọi người :)

tvnnam
23-08-15, 10:37 AM
còn nếu muốn cài v3 vs galaxy nho nhỏ thì sao bác

có bài hướng dẫn mới theo ý bạn rồi nhé;)

tvnam oi hjnh như bản galaxy up nho nhỏ nó bỏ cái nhiệm vụ dã tẩu lụm đồ chí hay sao ấy, đánh gần nửa tiếng ko có 1 cái... :(

test lại thử xem mình vẫn thấy có mà hoặc dùng hàm nhận cho nhanh=))

em cài cả rồi, tới lúc vào game.exe thấy cái server cửu niên trùng phùng vào thì kết nối thất bại.
Dùng patch của yoken thì lại vào được nhưng lại lỗi map:(

kết nối thất bại sửa lại ip severlist/setting/client là đc đưa về 192.168.1.100

còn lỗi map chắc do chưa đồng bộ client và sever hoặc lỗi cài đặt

mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo hkmp thi mặc vào người, nhiều áo hkmp mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

ví dụ:

có hướng dẫn trong topic hỏi đáp rồi đấy. Bạn vào đó mà ngâm cứu:)

mấy bác ơi giúp giùm em cái này với
chạy cái securecrtportable ko đc k biết em bị lỗi ở chỗ nào làm đi làm lại cũng k đc

team vie giúp em với cảm ơn các bác :)

tắt card mạng chính đi là đc hoặc đổi dns 8.8.8.8 -8.8.4.4

phuongnguyen90
31-08-15, 10:36 AM
Bước1) Tải những thứ cần thiết của yoken về máy cài theo Video hướng dẫn

+ Xóa Pacth Share của sever Yoken đi tuyệt đối không chép vào client nhéL-) nếu không bị lỗi đồ hoa sơn tự chịu nhé>:)
+ Không nên tải client VNG vì clinet đã có sẵn ở bước 3 rồi để tránh bị lỗi nhé

Bước 2) Tải [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 của tranminhdo

Hướng dẫn cài đặt :

+ Giải nén được file Ver 2 chọn nofont -> giải nén tiếp Linux_Server_NoFont đc 2 file: gateway và sever1 ta chép đè vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1 qua WínSCP Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Fix lỗi vô hình độc , Fix res Npc, tống kim ( đã test ), lôi đài , lỗi font vh!
+ chọn nofont -> Pacth_server_nofont : chép 2 file script và settings vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1
Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Bước 3) Tải Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy

Link download client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down update + path : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chú ý : khi tải về ta được 3 file: clinet + update +path ...... ta làm như sau: path thì chép vào clinet còn update (Linux sever -> sever1 ) thì chép đè vào sever Yoken có sẵn nhé

Xong chiến !

P/s:
* Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái hoa sơn

Cho mình hỏi ở bước 3 mình giải nén cái alphav2.1 ra rồi ở thư mục (LInux-> có 2 foloder gateway với server 1) vậy mình copy cả 2 thư mục này vào server Yoken luôn hay chỉ copy thư mục server 1 . mong được các bạn trợ giúp

phuongnguyen90
31-08-15, 10:48 AM

cho mình hỏi luôn mình dùng bản client của VNG miễn phí hay bản thu phí vậy. Thân!

tvnnam
07-09-15, 11:30 PM
Cho mình hỏi ở bước 3 mình giải nén cái alphav2.1 ra rồi ở thư mục (LInux-> có 2 foloder gateway với server 1) vậy mình copy cả 2 thư mục này vào server Yoken luôn hay chỉ copy thư mục server 1 . mong được các bạn trợ giúp

bản này cũ rồi ............ bạn qua bản mới này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho mình hỏi luôn mình dùng bản client của VNG miễn phí hay bản thu phí vậy. Thân!

tải client thu phí bạn nhé 8->

minhduc_aa
03-12-15, 04:03 PM
bản này cũ rồi ............ bạn qua bản mới này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tải client thu phí bạn nhé 8->

Em nhờ anh TVNAM hoặc các anh có kinh nghiệm chỉ em thêm khoản này:
1. TVNAM ơi cho em hỏi sao em làm tất cả các bước như anh chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]
mà bản đồ map Hoa Sơn nó không như cái cgalaxy share như ảnh trong bài (update jx nho nhỏ cho ae chơi of vui vẻ) . Map của em nhìn rất thô sơ không biết bản nào.
Vấn đề map em đã làm theo link Hướng dẫn của TVNAM lần 1 "- Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"
và lần 2 với
Sever: CentOS Yoken + ver3 tranminhdo + update của cgalaxy,
client của VNG thu phí mới nhất, chép thêm patch của ver3 tranminhdo, chép linux_patch alpha 2.1 của cgalaxy. - <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"] nhưng cả hai lần đều cho ra map Hoa Sơn không được giống cgalaxy.

2. Cho em hỏi thêm là làm sao để nhận trang bị huyền viên, tử mãng, kim ô, bạch hổ, xích lân, minh phượng của hoa sơn ạ. Như anh Cgalaxy bảo là có những trang bị này trong update2.1 nhưng lục trong Lễ quan + npc trên Hoa sơn không thấy có ạ. Anh giúp em với nhé. Em cám ơn anh và mọi người chia sẽ.
em cần nó trông hiện đại và sáng như của anh cgalaxy :x

hungnha18
19-02-16, 10:35 PM
Bạn chép sai rồi hay sao đó , mình chép như hướng dẫn ra map đẹp như hình luôn