PDA

View Full Version : Tam Quốc Diễn Nghĩa - 三国演义

photuong1994
14-10-14, 07:40 PM
IP Máy ảo : 192.168.200.128
Đăng nhập Ubuntu : root pass laptrinhgame
MySQL : root pass root3gx
Khởi động server : ./start
Tắt server : ./stop
Đăng kí tài khoản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Linkdown: (3 part)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cheat

Thêm vàng dùng navicat vào GameDB > UMS_ACCOUNT > Gold

Thêm bạc , level, đổi tên: UMS_ROLE_BASE > Silver

doibuon0088
15-10-14, 12:25 PM
sao mình k vào được game bạn nhỉ :( vào được đến phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nó k chạy nữa

nghiacap88
15-10-14, 04:38 PM
hik! bạn có thể hướng dẫn cách cài không, newbie như mình làm sao mà hiểu nổi mấy câu kia đc T_T

BeeZone
15-10-14, 07:31 PM
hik! bạn có thể hướng dẫn cách cài không, newbie như mình làm sao mà hiểu nổi mấy câu kia đc T_T

IP Máy ảo : 192.168.200.128
Đăng nhập Ubuntu : root pass laptrinhgame
Khởi động server : ./start
Tắt server : ./stop
Đăng kí tài khoản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1\Cài phần mềm VMware vào rồi open tới file download về (đã giải nén)
2\Chỉnh card NAT của VMware thành 192.168.200.0 (Không hiểu thì google nhé)
3\Trước khi start máy ảo thì edit chọn kiểu kết nối là NAT
4\Đăng nhập ubuntu: root pass laptrinhgame (ko hiện pass thì cứ gõ vào rồi bấm Enter)
5\Sau đó gõ tiếp dòng lệnh ./start (./stop để dừng server)
6\Máy thật nhé (là cái pc hay laptop ấy :)) ) mở web lên nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không hiểu bước nào thì cứ google tham khảo nhé =))

nghiacap88
15-10-14, 09:41 PM
bạn có thể cho mình biết bạn dùng bản VMware nào không mình xài bản 8 mà toàn bảo không chạy được:
The configuration "D:\Tamquoc3.0\Ubuntu.vmx" was created by a VMware product that is incompatible with this version of VMware Workstation and can not be used.
Can not open the configuration file D:\Tamquoc3.0\Ubuntu.vmx

htrung02
15-10-14, 09:52 PM
bạn có thể cho mình biết bạn dùng bản VMware nào không mình xài bản 8 mà toàn bảo không chạy được:
The configuration "D:\Tamquoc3.0\Ubuntu.vmx" was created by a VMware product that is incompatible with this version of VMware Workstation and can not be used.

Bạn có thể chạy trực tiếp bằng VMWARE mà ko cần dùng Ubuntu

BeeZone
15-10-14, 10:06 PM

Bạn có thể chạy trực tiếp bằng VMWARE mà ko cần dùng Ubuntu

File máy ảo không chạy bằng Vmware thì chạy bằng gì thím

nghiacap88
15-10-14, 11:06 PM
thank beezone nhé, mai down bản VMware mới nhất xem sao, giờ phải đi ngủ đã >:)

nghiacap88
16-10-14, 11:03 AM
ok, được rùi nhưng kết nối vinacat kiểu j vậy? gõ nick pass mà vinacat không vào được

PeLenh
16-10-14, 01:22 PM
ok, được rùi nhưng kết nối vinacat kiểu j vậy? gõ nick pass mà vinacat không vào được

chỗ chữ localhost thì thay bằng IP máy ảo
À mà nên xài Navicat chứ vinacat khó xài hơn

nghiacap88
16-10-14, 02:01 PM
thank nhá, mình add được vàng thôi, bạc thì chỉ có chiêu tài trong game, nói chung thì có vàng rồi nên cũng chả càn lắm! vip thì làm lung tung beng lên mới đc, chắc là chỉnh cái total_recharge_gold thì lên vip (tại chỉnh lắm cái quá nên cũng chả biết phải không)

BeeZone
16-10-14, 02:02 PM

chỗ chữ localhost thì thay bằng IP máy ảo
À mà nên xài Navicat chứ vinacat khó xài hơn

Nếu không được thì chỗ tab General vẫn để localhost root:root3gx và tab SSH thì điền ip ubuntu root:laptrinhgame

Bull_Shit
16-10-14, 03:13 PM
đ!t pa` cai sharesafe éo down đc. ai leech dùm 1 file qua Fshare dùm với ~x(

Double.T
16-10-14, 03:27 PM
đ!t pa` cai sharesafe éo down đc. ai leech dùm 1 file qua Fshare dùm với ~x(

Bạn thử qua bên blog Tuan565 xem link fshare còn down đc k.

Bull_Shit
16-10-14, 03:50 PM
Bạn thử qua bên blog Tuan565 xem link fshare còn down đc k.

no' la` game gi ben do ?

Double.T
16-10-14, 03:52 PM
no' la` game gi ben do ?

Vẫn là Tam Quốc Diễn Nghĩa thôi.

photuong1994
16-10-14, 04:15 PM
thank nhá, mình add được vàng thôi, bạc thì chỉ có chiêu tài trong game, nói chung thì có vàng rồi nên cũng chả càn lắm! vip thì làm lung tung beng lên mới đc, chắc là chỉnh cái total_recharge_gold thì lên vip (tại chỉnh lắm cái quá nên cũng chả biết phải không)

Nếu như bạn vô tới đó rồi thì tìm sẽ thấy dòng này UMS_ROLE_BASE. Trong đó có silver, exp, level.=P~

catnora
16-10-14, 10:21 PM
Cho hỏi, tại sao mình đã làm theo các bước như trên nhưng ki ping từ máy thật "ping 192.168.200.128" thì toàn bị request timed out và ko thể vào web được?

nhatminh596
17-10-14, 02:29 AM
4\Đăng nhập ubuntu: root pass laptrinhgame (ko hiện pass thì cứ gõ vào rồi bấm Enter)
6\Máy thật nhé (là cái pc hay laptop ấy :)) ) mở web lên nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh NAT chỗ nào mà mình chỉnh hoài ko được thế ? Cho mình xem cái ảnh đi

BeeZone
17-10-14, 01:34 PM
Chỉnh NAT chỗ nào mà mình chỉnh hoài ko được thế ? Cho mình xem cái ảnh đi

a_dragon90
17-10-14, 01:55 PM
Các bạn cho hỏi, nếu server chạy trên máy ảo có thể build ra được máy thật để chạy không, cảm ơn nếu ai biết xin giải đáp thắc mắc này, và dùng cách nào.Thanks all.

nhatminh596
17-10-14, 05:00 PM

Đăng nhập không chính xác là sao nhỉ ???

nhatminh596
17-10-14, 05:09 PM
Cái game tải từ bản tuấn 565 mà pass vẫn sai là sao ta :| pass cái nào cũng lỗi, vậy share làm gì ! Chán vkl

cuongpzo
20-10-14, 08:46 PM
Game này mình thấy lâu rùi, trước cài chơi khá hay, mỗi tội lỗi Long Điện gì đó thì phải. Lấy Source bên china ver4.0 về để khỏi lỗi. Chơi tốt.(*):D

cuongpzo
20-10-14, 08:55 PM
sao mình k vào được game bạn nhỉ :( vào được đến phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nó k chạy nữa

Có hình chắc pác đọc được lỗi chứ. Nếu là nút Login với Reg nó ko hoạt dộng thì Online lên là đc.
Có lỗi thì cho cái hình, hoặc nói rõ ràng là được.

doibuon0088
20-10-14, 09:14 PM
Có hình chắc pác đọc được lỗi chứ. Nếu là nút Login với Reg nó ko hoạt dộng thì Online lên là đc.
Có lỗi thì cho cái hình, hoặc nói rõ ràng là được.

Mình chạy được rồi. Có bạn nào add được bạc vào k nhỉ? dùng mấy cách của các bác đưa ra k đc

photuong1994
21-10-14, 03:08 PM
Mình chạy được rồi. Có bạn nào add được bạc vào k nhỉ? dùng mấy cách của các bác đưa ra k đc

Khi chỉnh bạn nên out game , tắt web nhé. Không tắt sever. Rồi mới vào chỉnh. Không thể vừa chơi vừa chỉnh nó ko hiện vàng vs bạc đã chỉnh đâu.