PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Văng Server K Biết Nguyên Nhân Cao Thủ Vào Giúp

Buoi_TN
12-10-14, 08:17 AM
tình hình server chạy dc hơn 1 tháng nay rất ổn định (Zteam mới nhất) nhưng vào khoảng 1 tuần này nhiều sub tự nhiện bị văng đột ngột (nhử kiểu mình ấn X)

theo như tình báo (Mod của mình tham gia game) bào về là có 1 số men sử dụng bung map

thấy bạn mod bảo là cứ 1 dw và bất kỳ nhân vậy nào pt rồi biến hình dich chuyển chỗ thùng đồ trên arena khoảng 1 lúc là server bị văng (bọn nó làm diss Server để săn KUndun vãi thật)

nhưng mình k biết phải nguyên nhân như vậy k hay sao
lên mình khoá move lên arena thì hiện tượng này k còn

về phần máy chủ thì k vấn đề j vì mu cung tồn tại dc 4 5 tháng rồi

vậy cao thù nào giúp em với cách giải quyết sao chứ khoan map thi men no kêu quá mà dùng tượng đứng quang khu vực đấy thì nó là dw biến hình xuyên hàng rào dc

mong anh nào giúp em với nhé chu men no kêu quá khi k có map arena

LạiVănSâm
12-10-14, 08:45 AM
tình hình server chạy dc hơn 1 tháng nay rất ổn định (Zteam mới nhất) nhưng vào khoảng 1 tuần này nhiều sub tự nhiện bị văng đột ngột (nhử kiểu mình ấn X)

theo như tình báo (Mod của mình tham gia game) bào về là có 1 số men sử dụng bung map

thấy bạn mod bảo là cứ 1 dw và bất kỳ nhân vậy nào pt rồi biến hình dich chuyển chỗ thùng đồ trên arena khoảng 1 lúc là server bị văng (bọn nó làm diss Server để săn KUndun vãi thật)

nhưng mình k biết phải nguyên nhân như vậy k hay sao
lên mình khoá move lên arena thì hiện tượng này k còn

về phần máy chủ thì k vấn đề j vì mu cung tồn tại dc 4 5 tháng rồi

vậy cao thù nào giúp em với cách giải quyết sao chứ khoan map thi men no kêu quá mà dùng tượng đứng quang khu vực đấy thì nó là dw biến hình xuyên hàng rào dc

mong anh nào giúp em với nhé chu men no kêu quá khi k có map arena
Mình giốn hệt bạn
Dùng sv của ctpt.
Bị văng mà k biết lý do. Cứ tưởng rf đánh skill là văng GS.
Hỏi ctpt thì ổng nói do mìn config, mình để nguyên sv gốc mà vẫn dính.

LạiVănSâm
12-10-14, 08:53 AM
Bạn thử update nv cap 3 cho bọn RF hết đi. Xe còn bị kk

Buoi_TN
12-10-14, 08:59 AM
Mình giốn hệt bạn
Dùng sv của ctpt.
Bị văng mà k biết lý do. Cứ tưởng rf đánh skill là văng GS.
Hỏi ctpt thì ổng nói do mìn config, mình để nguyên sv gốc mà vẫn dính.

đầy là mấy men no lam bug hay phần mềm j o map arena lên bị vậy khóa map vào là hết

nhưng MU mà k có map arena thi ai chơi nữa hix

server thì k thể sai dc sai thì đâu có chạy dc mấy tháng liền

LạiVănSâm
12-10-14, 09:29 AM
đầy là mấy men no lam bug hay phần mềm j o map arena lên bị vậy khóa map vào là hết

nhưng MU mà k có map arena thi ai chơi nữa hix

server thì k thể sai dc sai thì đâu có chạy dc mấy tháng liền
Bạn dùng bản nào thế. Mua của ai???
Chắc chắn bị bug đó ah.??

knight06
12-10-14, 12:20 PM
cái bug lên arena đánh văng theo mình nhớ là overbuffer thì phải
cách khắc phục scf: win 2k8
2k3: hổng biết :D
các bạn xài zteam thử chạy trên 2k8 xem sao

BladeKnight109
12-10-14, 12:25 PM
cái bug lên arena đánh văng theo mình nhớ là overbuffer thì phải
cách khắc phục scf: win 2k8
2k3: hổng biết :D
các bạn xài zteam thử chạy trên 2k8 xem sao

chả liên quan.

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Buoi_TN
12-10-14, 03:19 PM
Bạn dùng bản nào thế. Mua của ai???
Chắc chắn bị bug đó ah.??

Zteam

A Dung..........................

sjthoj123
12-10-14, 04:00 PM
Zteam

A Dung..........................

klq bác cho em xin link mu bác vào chơi cho đỡ buồn với:D:D:D

LạiVănSâm
12-10-14, 04:02 PM
Đúng như mình. Trc k bị. Giờ bị. Cho tất cả class 96->97 đến giờ chưa bị nữa.báo lão ctpt thì nói do mình config sai. Đến lúc bê nguyên gs gốc vẫn bj luôn. Lỗi của bạn mình tối về test xem có bị k

BladeKnight109
12-10-14, 05:43 PM
chủ pic nói gì chẳng hiểu.

1 dw và bất kỳ nhân vậy nào pt rồi biến hình dich chuyển chỗ thùng đồ trên arena khoảng 1 lúc là server bị văng

DW chỉ có thể teleport ally, ko thể summon. Để dùng được skill thì yêu cầu nhân vật ko được nằm trong vùng safezone.
Bạn viết mình đọc không hiểu gì hết.

hangson3100
13-10-14, 08:12 AM
chủ pic nói gì chẳng hiểu.

DW chỉ có thể teleport ally, ko thể summon. Để dùng được skill thì yêu cầu nhân vật ko được nằm trong vùng safezone.
Bạn viết mình đọc không hiểu gì hết.

Thùng đồ arena không nằm trong khu vực safe bạn nhá.Nếu liên quan đến thùng đồ thì bạn move nó ra chỗ khác thử xem

BladeKnight109
13-10-14, 02:00 PM
Thùng đồ arena không nằm trong khu vực safe bạn nhá.Nếu liên quan đến thùng đồ thì bạn move nó ra chỗ khác thử xem

vậy bạn xem lại cái maps bạn xài nhé :)).
1 là bỏ thùng đồ
2 là chỉnh lại safe zone
3 là code lại GS

Với sv của tôi dev, thì tôi đã anti toàn bộ mấy cái lỗi vớ vẫn này. \:D/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hangson3100
13-10-14, 04:30 PM
vậy bạn xem lại cái maps bạn xài nhé :)).
1 là bỏ thùng đồ
2 là chỉnh lại safe zone
3 là code lại GS

Với sv của tôi dev, thì tôi đã anti toàn bộ mấy cái lỗi vớ vẫn này. \:D/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
1 2 thì ok 3 thì bác troll anh em chắc.Code dc thì cũng không bỏ tiền đi mua đâu

BladeKnight109
13-10-14, 05:44 PM
1 2 thì ok 3 thì bác troll anh em chắc.Code dc thì cũng không bỏ tiền đi mua đâu

Lâu lâu đổi gió 1 tí :P$-)$-)$-)$-)$-)$-)

tomatoes
13-10-14, 06:23 PM
Có thể là IOCP bug(ko chắc),lấy source share build lại ko fix lại thi đúng rồi,source share thì ít nhiều cũng có lổi này nọ.

freepro921
13-10-14, 09:39 PM
cái không dùng được skill teleport ở một số khu vực arena nó có phải lỗi gì đâu mà fix, đó là những khu vực mà mặc định GameServer không cho phép sử dụng skill ở đó thôi cái này nếu muốn chắc là sửa ở GameServer thôi. Xác nhận là sv zTeam RF sử dụng skill ảo ảnh liên hoàn bình thường, mở thùng đồ arena, hay sử dụng skill teleport bình thường. Có duy nhất Crash GS do việt hóa file Message.wtf ai bị mà khi tham ra event raklion crash thì dùng file Message.wtf gốc của zteam là hết thôi, hoặc pm ctpt

BladeKnight109
13-10-14, 09:44 PM
cái không dùng được skill teleport ở một số khu vực arena nó có phải lỗi gì đâu mà fix, đó là những khu vực mà mặc định GameServer không cho phép sử dụng skill ở đó thôi cái này nếu muốn chắc là sửa ở GameServer thôi. Xác nhận là sv zTeam RF sử dụng skill ảo ảnh liên hoàn bình thường, mở thùng đồ arena, hay sử dụng skill teleport bình thường. Có duy nhất Crash GS do việt hóa file Message.wtf ai bị mà khi tham ra event raklion crash thì dùng file Message.wtf gốc của zteam là hết thôi, hoặc pm ctpt

anh dũng bỏ đoạn check đó rồi, nhưng sẽ bị lỗi đấy :)). rồi sẽ biết. kaka.

ak gay, thuộc bảng nhị phân, hex chưa :)). biết cách tính chưa. =))

Buoi_TN
14-10-14, 07:24 AM
van cho co ai giai quyet triet de

nhung van k an thua