PDA

View Full Version : Webgame Đấu Chiến Thủy Hử

viethuong9087
11-10-14, 11:41 AM
Việt hóa 1 chút cho anh em chơi nè. Dịch thô nhé, ai muốn hay chuẩn phải chỉnh sủa lại từng câu chữ, mình lười,ko có thời gian nên cứ copy/paste thôi.hee
link new: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:viethuong9087
paste vào: D:\dzshserver\.....\assets_ledu
HD:
Giải nén ra D:\DZHServer

1.chạy 1 start
2.chạy 2 web
3.chạy 3 stop
mysql: root pass:123456
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

navicat : liangshangame---player--> rechargeGOLD gold(KNB)money(Tiền)RMB(KNB khóa)

hit-and-run
11-10-14, 11:46 AM
bóc tem xem thế nào....

300000000000000000000000000

BeeZone
11-10-14, 12:11 PM
Tks thớt.........Hy vọng không có file nào bị pack :D

chip2014
11-10-14, 12:37 PM
cho mình xin file việt hóa mà bạn đã việt hóa rồi, để mình việt hóa thêm úp lên clbgamesvn luôn :x

dovanquynhz
11-10-14, 01:03 PM
Anh nào up qua Mediafire hoặc Fshare dùm em với! Máy em tải về toàn ra 1 dãy kí tự lạ! chán quá

shouljin00
11-10-14, 01:44 PM

dovanquynhz
11-10-14, 02:49 PM
Link Fshare cho mấy a đây ạ:
qq694349666 by L.txt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
教程.jpg: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
liangshanServer.7z: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
斗战水浒 30秒自动充值.zip: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herovn1994
11-10-14, 02:52 PM
Làm sao add knb vậy mọi người.mình chỉnh dj lên 99999 mà ko dc

viethuong9087
11-10-14, 02:57 PM

đây nè navicat : liangshangame---player--> rechargeGOLD gold(KNB)money(Tiền)RMB(KNB khóa)

shouljin00
11-10-14, 03:00 PM

Ở trên kia có hướng dẫn add đó bạn.
Mà bên dj là phôi bên ngoài web na sao á.

dovanquynhz
11-10-14, 05:21 PM
đây nè navicat : liangshangame---player--> rechargeGOLD gold(KNB)money(Tiền)RMB(KNB khóa)

Không được a ơi! Chỉnh như a nói, F5 lại web! vẫn vậy

dovanquynhz
11-10-14, 05:28 PM
À! được rồi! phải tắt web rồi mới add

advd42
11-10-14, 05:29 PM

Bạn phải RS lại sever nhé >:P

longeragon999
11-10-14, 05:29 PM

tắt server rồi mới chỉnh :|

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

assmin
11-10-14, 05:45 PM
hàng nóng về có khác :bz:bz:bz:bz

nhoccon1011
11-10-14, 05:54 PM
Sao mình chỉnh lại câu chữ cho phù hợp mà reset sv các kiểu mà k thấy thay đổi j hết là sao nhỉ

advd42
11-10-14, 06:25 PM
^^ Bạn đã thử cleanr cache chưa nếu chưa thì thử coi thường là như vậy nếu chính trong sever rồi mình nghĩ chắc chắn là hiển thị chứ

nhoccon1011
11-10-14, 06:31 PM
^^ Bạn đã thử cleanr cache chưa nếu chưa thì thử coi thường là như vậy nếu chính trong sever rồi mình nghĩ chắc chắn là hiển thị chứ
Mình clear rồi chứ. K thay đổi j mới lạ

longnhj2
11-10-14, 06:54 PM
Vietthuogn cho tớ hỏi dùng kiểu font chữ nào việt hoá thế

immortal
11-10-14, 08:16 PM
ủa sao mình ko thấy chỗ nào đăng ký dc nhỉ :(

vào hiện mỗi ô nhập tk mk. ai giúp với.

web và sv chạy dc rồi.. cần config ở đâu ko moi ng nhi

songjinchan
11-10-14, 09:59 PM
Anh/Em nào biết tiếng China thì VH giúp a/e ko bít mấy file swf , còn mấy file text xml ... thì a/e có thể dùng tool tự dịch dc. ;). Quan trọng mấy file đó nản thật ... :-w

khoctinhmhs
12-10-14, 12:06 AM
Cho em ké với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chip2014
12-10-14, 04:14 AM
Vãi Cả Thằng Việt Nam Dùng Baidu để úp đồ chơi, mà đồ này hình như server game thiên túy thì phải, nó để lại vài lời nhắn mà .... hình như lời lẽ nó đặt ra có chút Google dịch :))

说明:Ta很懒什么也没留下。
Phiên dịch :
mô tả : ta đang rất lười biếng nên không có gì để lại.

Tìm Hộ em Cái pass rar của file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :ar!

Tuan565
12-10-14, 04:48 AM
Vãi Cả Thằng Việt Nam Dùng Baidu để úp đồ chơi, mà đồ này hình như server game thiên túy thì phải, nó để lại vài lời nhắn mà .... hình như lời lẽ nó đặt ra có chút Google dịch :))

说明:Ta很懒什么也没留下。
Phiên dịch :
mô tả : ta đang rất lười biếng nên không có gì để lại.

Tìm Hộ em Cái pass rar của file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :ar!

File kia là Thương Khung Chi Nộ
A gửi link topic xem là file của bọn nào để còn tìm pass
Còn ko thì download bản này cũng dc

链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码: i5y5
解压码:20131301xx

chip2014
12-10-14, 04:56 AM

wao tuấn nhà nghề vẫn còn thức, cho hỏi xíu, bản tuấn đưa ra là bản game gì vậy :( :(

Tuan565
12-10-14, 04:58 AM
wao tuấn nhà nghề vẫn còn thức, cho hỏi xíu, bản tuấn đưa ra là bản game gì vậy :( :(

Cùng là 1 game mà . File 1.66GB kia là game Thương Khung Chi Nộ - game client . KO biết file này download ở đâu ko dò pass được thế nên đưa link kia là bản kèm sẵn pass luôn đỡ phải dò

chip2014
12-10-14, 05:06 AM
Cùng là 1 game mà . File 1.66GB kia là game Thương Khung Chi Nộ - game client . KO biết file này download ở đâu ko dò pass được thế nên đưa link kia là bản kèm sẵn pass luôn đỡ phải dò

Tuấn Nhà Nghề chuyên nghiệp có khác ^__^, Tuấn rãnh tay chưa ? hướng dẫn mình đổi IP của cái game Đấu Chiến Thủy hử đi, hịc dev trên VPS mà lại chạy 127.0.0.1 thì có khác nào.... dev bằng niềm tin, với lại bản này mình thấy nó sao sao ấy, trang chủ chạy bằng swf, mặc dù đã config hết IP wan về IP wan của mình rồi mà vẫn ko chạy nhỉ :-s

Tuan565
12-10-14, 05:26 AM
Tuấn Nhà Nghề chuyên nghiệp có khác ^__^, Tuấn rãnh tay chưa ? hướng dẫn mình đổi IP của cái game Đấu Chiến Thủy hử đi, hịc dev trên VPS mà lại chạy 127.0.0.1 thì có khác nào.... dev bằng niềm tin, với lại bản này mình thấy nó sao sao ấy, trang chủ chạy bằng swf, mặc dù đã config hết IP wan về IP wan của mình rồi mà vẫn ko chạy nhỉ :-s
Server_Netty.xml ở D:\DZSHServer\Server\config
Và config.xml ở D:\DZSHServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hết

jayle289
12-10-14, 09:54 AM
Server_Netty.xml ở D:\DZSHServer\Server\config
Và config.xml ở D:\DZSHServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hết

Ủa, vậy là khỏi chỉnh trong navicat hả aTuấn?

thmodz
12-10-14, 10:51 AM
Sao nó khỏi đăng nhập cũng zô game vậy mọi người nó không có check gì cã

kenhoang
12-10-14, 11:17 AM
Tên tiếng hoa là gì vậy bà con

BeeZone
12-10-14, 11:44 AM
Tên tiếng hoa là gì vậy bà con

Game này tên china là

斗战水浒

...........................................

photuong1994
12-10-14, 11:46 AM

nhoccon1011
12-10-14, 12:10 PM
Mình muốn chỉnh lại câu chữ cho phù hợp hơn. Bạn nào hướng dẫn mình với. Mình chỉnh sửa rồi, rs cache + sv mà k thấy thay đôiỉ j cả

deepi
12-10-14, 01:40 PM
Theo mình thấy game khựa này .. rất là bựa .. lấy tất cả cốt truyện rùi chuyển thể thành game thủy thử :P , vãi .. có cổ kiếm kỳ đàn + Thủy hử vv.v....

lilom11
12-10-14, 04:01 PM

tui cũng bị như vậy nà :( ai biết cách fix không chỉ tui với

khoctinhmhs
12-10-14, 05:01 PM
Lệnh GM tăng VIP

!gm addrecharge xxxxxx

Còn lại chưa mò tới

sanbier
12-10-14, 08:36 PM

longeragon999
12-10-14, 08:40 PM
Nhập tài khoản rồi cứ thế mà vào thôi

sanbier
12-10-14, 08:44 PM

khoctinhmhs
12-10-14, 09:02 PM

Phía web nó không có check pass, chỉ nhâp user thôi, còn đứng im thì xem lại server đã run okie chưa, hoặc mysql có run chưa

nhoccon1011
12-10-14, 09:10 PM
Hướng dẫn mình chỉnh sửa lại câu chữ cho phù hợp với bạn ơi

kingofsunzz
12-10-14, 09:23 PM
vào game cứ đơ ra , chẳng đăng nhập đc , bựa vãi :-<

BeeZone
12-10-14, 09:24 PM
Login vào game bỏ qua login trong swf thì xem đoạn code này nhé......get url sẽ có dạng vd: game.php?server_sn=''&passport=''&isadult=''&serverip=''&=sign=''&time='';

LeduConfig.server_sn = ExternalInterface.call("getQueryString","server_sn") as String;
LeduConfig.passport = ExternalInterface.call("getQueryString","passport") as String;
LeduConfig.isadult = ExternalInterface.call("getQueryString","isadult") as String;
LeduConfig.isclient = ExternalInterface.call("getQueryString","isadult") as String;
LeduConfig.serverip = ExternalInterface.call("getQueryString","serverip") as String;
LeduConfig.sign = ExternalInterface.call("getQueryString","sign") as String;
LeduConfig.time = ExternalInterface.call("getQueryString","time") as String;

kingofsunzz
12-10-14, 09:30 PM
Login vào game bỏ qua login trong swf thì xem đoạn code này nhé......get url sẽ có dạng vd: game.php?server_sn=''&passport=''&isadult=''&serverip=''&=sign=''&time='';

bác nói gì chẳng hiểu gì cả [-O<
bác biết cách nào vào đc ko , hướng dẫn với :((

duytim
12-10-14, 09:45 PM

cũng bị tương tự. Chán vồn. Cài java rồi mà vẫn bị ở sever

photuong1994
12-10-14, 09:47 PM
cũng bị tương tự. Chán vồn. Cài java rồi mà vẫn bị ở sever

Các bác cài java jdk-8u20-windows-x64 mới vô được.

duytim
12-10-14, 09:49 PM
sao mình bật server lên mà k dc vậy. Toàn báo error vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

máy em cài java 7 update 55 rồi mà :(

kingofsunzz
12-10-14, 09:53 PM

cài rồi vào vẫn ko đc bác ơi , bó tay ấy [-O<

ZhouJieLun
12-10-14, 09:54 PM
ai bật sv ko vào bằng 127.0.0.1 dc thì thử vào bằng locahost nhé :|

kingofsunzz
12-10-14, 10:03 PM

cũng vậy thôi bác à , 127.0.0.1 là localhost rồi , như nhau cả :|

duytim
12-10-14, 10:07 PM

có khác gì nhau đâu thím:-w

Hic. Đính dev ảnh để chơi ai dè :(((((((((((((
P/s : cài cả java 7 java 8 cũng k dc:((

ZhouJieLun
12-10-14, 10:20 PM
Nếu vào cả 2 ko dc thì cái starbat chưa chạy hết, đơn giản vậy thôi

kingofsunzz
12-10-14, 10:29 PM
Nếu vào cả 2 ko dc thì cái starbat chưa chạy hết, đơn giản vậy thôi

vào đc rồi bác , phải cài lại cái java rồi chạy lại file bat lại 1 lần nữa mới vào đc , mà sao toàn thấy error
còn cái nhạc nền nghe bựa vãi :-|

ZhouJieLun
12-10-14, 10:41 PM
Game này bựa thật :v
Đã vậy bọn aayx ko cho đăng nhập nữa chứ -_-

BeeZone
13-10-14, 12:18 AM
Game này bựa thật :v
Đã vậy bọn aayx ko cho đăng nhập nữa chứ -_-

Đăng ký lại nick nhé....DB mới rồi

dovanquynhz
13-10-14, 01:46 PM
Đăng ký lại nick nhé....DB mới rồi

Vậy a cho e xin cái link mới đi!

dovanquynhz
13-10-14, 03:05 PM

Game này là game gì vậy anh Tuấn?

a_dragon90
13-10-14, 07:19 PM

cái này chỉnh sửa trong file swf nào vậy bạn ơi

anh1kiss
13-10-14, 08:32 PM
chạy star.bat thì "D:\dzsh\java -jar sever.java...
'java' í not recognized as an internal or external command,operable program or batch file.....
D:\dzsh\pause......" co ai up cho em xinh cái hình chạy thành công với....

viethuong9087
13-10-14, 08:57 PM
'java' í not recognized as an internal or external command,operable program or batch file.....

nếu không chạy được thì bạn có thể download bản mới ở #1

ZhouJieLun
13-10-14, 09:56 PM

cài môi trường java là dc mà :3

tiger2014
13-10-14, 10:37 PM
cho mình hỏi link fshare pass giải nén là gì vậy ?

immortal
13-10-14, 11:19 PM
本帖最后由 ssaifff 于 2014-10-13 14:55 编辑

!gm addexp 99999999 升级 下面其它的自己试吧
!gm addgold 99999999

additem", new AddItemOptional());
addexp", new AddExpOptional());
t", new TransprotOptional());
information", new SendMsgOptional());
wudi", new WudiOptional());
addhp", new AddHpOptional());
addhorse", new AddHorseOptional());
delhorse", new DelHorseHandler());
addmoney", new AddMoneyOptional());
addzhenqi", new AddZhenQiOptional());
addhorseexp", new AddHorseExpOptional());
addmonster", new AddMonster());
addevil", new AddPkEvilOption());
addpassivebuff", new AddPassiveBuffOptional());
addmp", new AddMpOptional());
aoe", new AddAoeSkillOptional());
addhero", new AddHeroOptional());
addheroexp", new AddHeroExpOptional());
dienj", new DeathDelDurableOptional());
addrmb", new AddRmbHOptional());
lottery", new LotteryOptional());
niubi", new NbOptional());
clearbag", new ClearBagOptional());
openbag", new OpenBagOptional());
addatt", new AddAttOptional());
addgold", new AddGoldOptional());
addhpper", new AddhpPerOptional());
addbook", new AddBookOptional());
addtitle", new AddTitleOptional());
adddoor", new AddDynamicDoorOption());
addchengjiu", new addChengJiuOptional());
zhaocai", new ZhaoCaiLadOptional());
accepttask", new AcceptTaskOptional());
addzhanhun", new AddZhanhunOption());
futiover", new FutiOverOptional());
additems", new AddItemsOptional());
addbuff", new AddBuffOptional());
addxinmo", new AddXinmOptional());
addskillbook", new AddSkillBookOptional());
clean", new ResetSweepCDOptional());
monsterdie", new SceneMonsterDeathOptional());
fullskilllev", new SkillFullLevelOptional());
lgsi", new LgServerInfo());
gc", new GcOptional());
clearwudi", new ClearWudiOptional());
addheroskillbook", new AddHeroSkillBooks());
dropmoney", new DropMoneyOptional());
addzhenqi", new AddZhenqi());
openfuben", new OpenFubenOptional());
zhuangbi", new StrongOptional());
finishtask", new FinishTaskOptional());
deltask", new DelTaskOptional());
rangetransport", new RangeTransportOptional());
monsterinfo", new MonsterInfoOptional());
messagesize", new MessageSizeOptional());
addshengwang", new AddShengwangOptional());
addarenafighter", new AddArenaFighterOptional());
killall", new KillAllMonsterOptional());
lv", new AddLevelOptional());
share", new ShareOptional());
mysize", new MymessageSizeOptional());
addhuoyuedu", new AddHuoyuduOptional());
addxyz", new AddXiayiValOptional());
lreload", new ReloadScrpit());
test", new TestPrintScript());
lreloadhandler", new HandlerReloadOptional());\\

Bonus thêm lệnh GM

duytim
15-10-14, 02:46 AM
đang việt hóa ảnh. mong giúp đỡ thêm

popping01
15-10-14, 01:17 PM

iload9x
16-10-14, 05:34 PM
Vh ảnh ở mục nào thế bác, sao t vh text vào game nó ko nhận là sao, ai giúp với

duytim
16-10-14, 09:25 PM
Vh ảnh ở mục nào thế bác, sao t vh text vào game nó ko nhận là sao, ai giúp với

hình ảnh ở file flash bạn ạ:)):)):)):)):)):))

huyhieudam
17-10-14, 08:07 AM
Link Fshare cho mấy a đây ạ:
qq694349666 by L.txt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
教程.jpg: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
liangshanServer.7z: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
斗战水浒 30秒自动充值.zip: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass file nén bạn ơi. share mà không để lại pass vậy

ckiuk
19-10-14, 11:49 PM
thím nào cho xin lại lnk dc ko tải ko dc.:D:D:D

Bin-vn
21-10-14, 01:06 PM
bạn có thể chỉ rõ hơn được chăng? thanks

levannamvn
22-10-14, 11:14 PM
Dịch nó ở đâu mà mình đã thử các nơi mà vẫn không thấy thay đổi :-s

ckiuk
23-10-14, 12:21 AM
sao ko tải dc thế mọi ng. tải mà nó ko chạy cái phần mềm tải

immortal
27-10-14, 09:25 AM
Ai giúp mình với

Cái lệnh GM sao ko bật được nhỉ

duytim
27-10-14, 04:59 PM
Dịch nó ở đâu mà mình đã thử các nơi mà vẫn không thấy thay đổi :-s

dịch trong data dc mà.:-w:-w:-w:-w:-w:-w

khuek8b
21-11-14, 04:43 AM
còn ai dev game này ko? ae giao thông tí

duytim
23-11-14, 09:22 AM

có em bác ạ. Đang vh mấy cái ảnh :v :D:D:D

immortal
23-11-14, 04:53 PM

Thím fix dc cái VIP và nạp lần đầu chưa :)

immortal
23-11-14, 05:17 PM
dịch trong data dc mà.:-w:-w:-w:-w:-w:-w

ko pack thì nhận VH cái "bíp" bạn ơi T__T

deepi
23-11-14, 06:04 PM
Game toàn lỗi linh tinh . ko fix đc thì ngặm làm gì bà con ơi :3

immortal
24-11-14, 08:37 AM
Game toàn lỗi linh tinh . ko fix đc thì ngặm làm gì bà con ơi :3

Lỗi gì cán bộ :)

.................................................. .................

accelan006
24-11-14, 10:55 AM
game này so với HATT thì con nào hơn các bác.

lười kéo quá nên hỏi mong các bác trả lời giúp

immortal
24-11-14, 10:57 AM
game này so với HATT thì con nào hơn các bác.

lười kéo quá nên hỏi mong các bác trả lời giúp

Mình thì mình vẫn chọn HATT................
..............................

xuanvu307
25-11-14, 12:21 AM
ai cho link game ol đi, link tàu cũng được

assmin
24-05-15, 12:53 PM

Palestin
06-06-15, 10:34 AM
Tình hình là vào được cái màn hình đăng nhập kiểu như con giang hồ vấn kiếm ấy, mà sao đặt tên hay pass gì cũng không được, mở cái 1 với cái 2 thì cái 1 nó hiện ra cái bản Administrator còn cái thứ 2 thì nhấp nháy rồi mất, kiểm tra thì thấy mysqol chạy , http chạy , rồi java gì nữa , chỉ còn mổi cái đăng nhập là không được :-s

chip2016
08-06-15, 08:51 PM
mình muốn đăng nhập bằng web để vào chơi chứ ko fải sửa dụng swf để đăng nhập ( tức là mình ko thích xài cái swf để đăng nhập, chỉ muốn chuyển cho nó sang trang game.php để đăng nhập vào game giống như các server game khác ), ai biết chỉ mình, mình sẽ tặng cho bạn đó Bộ server VH Full từ đoạn text đến icon trong game, kể cả Tên nhân vật, hệ thống .... điều đã được việt hóa chuẩn 80%:) PM FACEBOOK : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>