PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hỏi cách cài sever trên VPS win sver 2003

ducthuan
10-10-14, 03:21 PM
Như tiêu đề các bạn cho mình hỏi là có thể chạy sever trên VPS win sever 2003 được không. Và nếu được mong các bạn hướng dẫn mình cách cài với.
Thanks các bạn đã đọc bài viết của mình.

Superman
10-10-14, 07:13 PM
phải cài ubuntu ,cài máy ảo vào để chạy ubuntu

deepi
21-10-14, 07:07 AM

Superman có vẻ bik nhiều nhỉ , bạn cho mình tên xin nick yahoo hay face đi . để có gì pmm hỏi bạn :D

loveyoughvk
04-11-14, 03:00 PM
theo mình dc biết khi chạy utubun trên VPS sẽ bi mất mạng ????????

Dark.Hades
04-11-14, 03:18 PM
theo mình dc biết khi chạy utubun trên VPS sẽ bi mất mạng ????????
thông tin của bạn chắc chưa ai xác nhận rồi...

btbaotrung90
04-11-14, 03:23 PM
Bạn nên xác định rõ là Server hay VPS, nếu là Server thì cài máy ảo được và ko mất mạng, mình đã cài thử rồi.
CÒn nếu là VPS thì ko dc vì bản chất nó đã là máy ảo nên ko thể tạo máy ảo bên trong nó 1 lần dc nữa.

congpho90
04-11-14, 04:26 PM
dùng xampp cũng được ngoài ra bạn tham khảo thêm bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

travinh
25-03-15, 02:53 AM
Bạn nên xác định rõ là Server hay VPS, nếu là Server thì cài máy ảo được và ko mất mạng, mình đã cài thử rồi.
CÒn nếu là VPS thì ko dc vì bản chất nó đã là máy ảo nên ko thể tạo máy ảo bên trong nó 1 lần dc nữa.

Mình có server online, muốn cài thử máy ảo bằng linux nhưng config network ko được. Không thể kết nối máy ảo.

boycodonzx
29-03-15, 10:43 PM

máy ảo trên vps sẽ không được bảo mật kĩ đâu chú :| dùng backtrack hack vào là ok....