PDA

View Full Version : [TLBB] Thắc mắc về mấy file ảnh .tga trong material/common

skythienlong
07-10-14, 09:28 PM
mới mổ client 3d của VNG ra nc giao diện thì thấy các file tga_xxxxxxx.dds (hình như file ảnh .dds) nay đã chuyển thành file ảnh .tga hết. Vậy mấy cái này được khai báo, liên quan ntn đến file .axp khác ( biết thì cho mình xin tên luôn). Đang đinh mod lại toàn bộ giao diện client ( thấy có cả ảnh biểu cảm, giao diện, hình động danh hiệu......) mà không biết cách nó hoạt động ~:>~:>~:>~:>

p/s: mấy cái giao diện hiển thị thì còn hiểu, cái khác chịu

songtu
07-10-14, 09:37 PM
may mà file xml nó còn để nguyên cho mà nhìn!! thì bạn xem trong thư mục Interface/common or Icon để biết thêm chi tiết!! ,
P/s mà decode mấy cái file lua kiểu gì nhi??

skythienlong
07-10-14, 10:38 PM
may mà file xml nó còn để nguyên cho mà nhìn!! thì bạn xem trong thư mục Interface/common or Icon để biết thêm chi tiết!! ,
P/s mà decode mấy cái file lua kiểu gì nhi??

bạn nói mình mới để ý thâm thật mã hóa cả file lua

Sói Đẹp Trai
08-10-14, 05:44 PM
Nó mã hóa lại file lua rồi cơ à... Ghê thật. Mà thử send mình cái file lua bất kỳ giải mã xem có đúng là cách mã hóa cái all.obj và all.material của thằng FPT lúc trước không

songtu
08-10-14, 10:09 PM
vào coi thử xem ! dạo này bận chả có thời gian để nghĩ decode nó!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
09-10-14, 09:46 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songtu
09-10-14, 11:25 AM
chang you cũng vậy thôi!! thằng VNg nó phát hành lại mà!!

skythienlong
09-10-14, 01:08 PM
mấy bạn cho mình hỏi làm thế nào mã hóa lại cái StrDictionary.txt mình muốn sửa lại cho phù hợp............mà ko biết cách mã hóa lại

FPT có cái intro lạ quá hình như tháng 11 phát hành bản 3d 8->

Sói Đẹp Trai
10-10-14, 08:41 AM
mấy bạn cho mình hỏi làm thế nào mã hóa lại cái StrDictionary.txt mình muốn sửa lại cho phù hợp............mà ko biết cách mã hóa lại

FPT có cái intro lạ quá hình như tháng 11 phát hành bản 3d 8->
Nói chung là mình thấy bọn VNG làm ăn chán lắm. Mình đã từng chơi Kiếm Thế nên mình biết. Bên FPT tuy ko nói là hoàn hảo nhưng cũng ko đến mức như VNG. Nói chung là nó phát hành kiểu gì ko quan tâm chỉ quan tâm FPT sẽ kỷ niệm phát hành bằng cách không mã hóa mấy file txt để mình hóng một ít :))

skythienlong
10-10-14, 10:54 AM
vừa test bản 3d đẹp wa b-)b-).....................................