PDA

View Full Version : [JX] Lỗi server linux.

benop001
03-10-14, 08:07 PM
[GameFPS = 18]HundredArena:NoTIme
----------[Warning...] GameServer' FPS=17----------
error: bad argument #1 to `getn' (table expected, got nil)
stack traceback:
1[163]: function `getn' [C]
2[158]: function `CreateNewSayEx' at line 30 [string "\script\dailogsys\dailogsay.lua"]
3[157]: function `pFun' at line 614 [string "/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua"]
4[151]: function `g_DailogBack' at line 49 [string "\script\dailogsys\dailogsay.lua"]
5[150]: main of string "?" at line 1
ScriptError 4:[1] (/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua)

Mình chạy theo video của yoken9x đó :(
Pro nào fix dùm mình với.

vipbk
03-10-14, 08:12 PM
Lỗi file Lễ quan kìa bạn: ·ÈË_Àñ¹Ù.lua
tìm dòng 614 xem có gì bất thường ko :D

Edward_Newgate
03-10-14, 09:31 PM
Vào script\global\station.lua
Tìm dòng 92 93

name = GetWayPointNam
e(p2);

Sửa lại thành

name = GetWayPointName(p2);

Cái này do lỗi khi việt hóa

benop001
04-10-14, 07:56 AM
Vào script\global\station.lua
Tìm dòng 92 93

name = GetWayPointNam
e(p2);

Sửa lại thành

name = GetWayPointName(p2);

Cái này do lỗi khi việt hóa

Cũng còn lỗi. Nó báo lỗi như vậy, chơi khoảng 30 ->60p là dis Gameserver, bên Gameserver báo lỗi "Segmentation fault (core dumped) "

hoivegame
04-10-14, 08:48 AM
Bạn mở file lễ quan lên coi cái table nào mà bạn tạo bỏ vào các hàm getn() kiểm tra xem table đó có fai là table ko hay là bạn bỏ số vào hay 1 cái giá trị nào đó mà ko fai table. Kiếm ra sẽ hết bug.

benop001
04-10-14, 09:42 AM
Mình sửa file theo Edward_Newgate thì nó hết báo lỗi script, nó chuyển sang cảnh báo.
Warning...FPS=17 gì đó.
Rồi một lát nó lại báo Segmentation fault (core dumped) trong GS, thế là tắt GS luôn :(

benop001
04-10-14, 10:28 AM
Bạn mở file lễ quan lên coi cái table nào mà bạn tạo bỏ vào các hàm getn() kiểm tra xem table đó có fai là table ko hay là bạn bỏ số vào hay 1 cái giá trị nào đó mà ko fai table. Kiếm ra sẽ hết bug.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lua

Xem dùm mình file Lễ Quan đi :(
Chứ mình thử xóa Lễ Quan đi, GS chạy tốt, không báo lỗi script, vào game được xíu nó lại báo "Segmentation fault (core dumped) "
Mình để server chạy không, không log acc nào hết, một lát vẫn bị :( nhưng lâu bị hơn so với có acc trong game.

Edward_Newgate
04-10-14, 11:29 AM
Mình sửa file theo Edward_Newgate thì nó hết báo lỗi script, nó chuyển sang cảnh báo.
Warning...FPS=17 gì đó.
Rồi một lát nó lại báo Segmentation fault (core dumped) trong GS, thế là tắt GS luôn :(

Cái cảnh báo kia do máy yếu nó lag + hết RAM nó tự kill GameServer thôi

benop001
04-10-14, 12:02 PM
Cái cảnh báo kia do máy yếu nó lag + hết RAM nó tự kill GameServer thôi
Ok ông. RAM cần bao nhiêu là đủ ông ? của tui 4GB :(
Sẵn đây cho tui hỏi, cái vòng lặp game, GameLoop tui không hiểu nó lắm?
Nó có 6 số 0, ví dụ : 000999. Nó chạy sẽ tăng từ từ lên, giả sử nó lên 999999 thì sẽ ntn ông ?
Dis GS hay nó chạy lại 000000 ?

benop001
04-10-14, 05:37 PM
Có cao thủ nào ghé qua đây giúp dùm cái.
RAM 4gb, script không lỗi, chạy GS được gần 1 tiếng tự nhiên bên GS nó báo Segmentation fault (core dumped) , thế là tạch cái GS, phải chạy lại :(

taoaccts13
04-10-14, 06:00 PM
RAM 4gb, script không lỗi, chạy GS được gần 1 tiếng tự nhiên bên GS nó báo Segmentation fault (core dumped) , thế là tạch cái GS, phải chạy lại :(

mình ram 4G chạy xong sv còn chạy đc 4 cửa sổ game mà ko lag :)) , khuyên bạn cài lại sv sạch sẽ từ đầu xem sao

vipbk
04-10-14, 07:12 PM

Lần nào chạy gs cũng bị hay thỉnh thoảng mới bị, mình lâu lắm mới bị 1 lần :D

benop001
04-10-14, 08:31 PM
Lần nào chạy gs cũng bị hay thỉnh thoảng mới bị, mình lâu lắm mới bị 1 lần :D

Nó bị suốt à, cứ chạy GS khoảng 1 tiếng là nó bị. Khởi động lại 1 tiếng sau lại bị, có khi nhanh hơn.
Mình nghĩ chắc do script rồi, nhưng lúc chạy không thấy lỗi script, chỉ khi đi vào máp hoặc đối thoại với npc bị lỗi thì bên GS báo lỗi.
Còn 1 điều nữa, Mình vào game rất khó, toàn bị Dont's Send, hiếm lắm mới vào được, dù chỉ chơi off có 1 acc, xài Patch của yoken9x luôn, y chang cái video hướng dẫn :(
Ai có bộ sv nào không lỗi thì share cho mình chơi với :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình ram 4G chạy xong sv còn chạy đc 4 cửa sổ game mà ko lag :)) , khuyên bạn cài lại sv sạch sẽ từ đầu xem sao
Mình chỉ cài đúng 1 sv theo video của yoken9x mà, đâu có sv nào tùm lum đâu, mà nó cứ bị :(

danghai1993
04-10-14, 08:56 PM
Nó bị suốt à, cứ chạy GS khoảng 1 tiếng là nó bị. Khởi động lại 1 tiếng sau lại bị, có khi nhanh hơn.
Mình nghĩ chắc do script rồi, nhưng lúc chạy không thấy lỗi script, chỉ khi đi vào máp hoặc đối thoại với npc bị lỗi thì bên GS báo lỗi.
Còn 1 điều nữa, Mình vào game rất khó, toàn bị Dont's Send, hiếm lắm mới vào được, dù chỉ chơi off có 1 acc, xài Patch của yoken9x luôn, y chang cái video hướng dẫn :(
Ai có bộ sv nào không lỗi thì share cho mình chơi với :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chỉ cài đúng 1 sv theo video của yoken9x mà, đâu có sv nào tùm lum đâu, mà nó cứ bị :(

Ý bạn đó là dùng bộ server trung quốc, rồi chép việt hóa từ từ vào.........................