PDA

View Full Version : [JX] Xin cách chuyển đổi font trên Notepad ++ (dạng tiếng việt và no font)

dongahchu
02-10-14, 10:58 PM
Nếu mình mở bằng Notepad ++ cài đặt mới , chưa chỉnh sửa trong cấu hình thì như sau :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã thử chuyển đổi font để hiển thị nhưng không thành công và vẫn có lỗi như trên ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vậy , làm thế nào để hiển thị dạng tiếng việt có dấu như hình dưới đây ?

Vì hình thứ 3 là dùng WinSCP của tàu nên nó hiển thị đầy đủ , nhưng notepad này không hỗ trợ nhiều chức năng như Notepad ++

Trước có 1 cậu bạn trên clbgamesvn chỉnh giúp mà lúc mình cài lại win mất tiêu rồi , cũng không nhớ cách chuyển luôn .

Ai có thể giúp mình với ạ...
Yahoo mình là : lauxanhentertainment

Xin cảm ơn và hậu tạ ...

vipbk
03-10-14, 09:18 AM
Ở hộp thoại Style Configurator đánh dấu chọn Enable Global Font

dongahchu
03-10-14, 11:31 AM
Ở hộp thoại Style Configurator đánh dấu chọn Enable Global Font

Cái đó thì mình biết rồi , phải chọn vào Enable Global Font thì mới hiển thị tiếng việt đc . Nhưng vấn đề là Charset mặc định lúc mở làm sao để chuyển đổi sang thành Latin - windows 1252 mới đc. Chứ để dạng GB2312 (Simplified) thì lại lỗi như hình thứ 2 của mình .

cuongpzo
03-10-14, 11:57 AM
Cái đó thì mình biết rồi , phải chọn vào Enable Global Font thì mới hiển thị tiếng việt đc . Nhưng vấn đề là Charset mặc định lúc mở làm sao để chuyển đổi sang thành Latin - windows 1252 mới đc. Chứ để dạng GB2312 (Simplified) thì lại lỗi như hình thứ 2 của mình .

Pác cho xin cái file đó thử, để mình mở xem sao. Bên mình vẫn bình thường mà... Font của WinSCP là Tahoma(Unicode) chứ không phải phải Font VNI đâu
Bộ của Linux hả. ??? hô hô\:D/

vipbk
03-10-14, 12:24 PM

Mục Font Name có thể để bất cứ font .vn nào cũng dc

Pác cho xin cái file đó thử, để mình mở xem sao. Bên mình vẫn bình thường mà... Font của WinSCP là Tahoma(Unicode) chứ không phải phải Font VNI đâu
Bộ của Linux hả. ??? hô hô\:D/

font .VN chứ không phải VNI :D

cuongpzo
03-10-14, 12:36 PM

font .VN chứ không phải VNI :D
tớ nói hoa văn thôi, Vậy khi gõ trên Unikey pác có chuyển về VNI Windows để gõ hay Unicode nhỉ? Hehehe Xoắn tý.

phuongcoi
03-10-14, 11:42 PM
Bạn sử dụng Notepad++ V6.0 với cách khai báo như trên là được

NewbieJX1
23-02-16, 03:06 AM
Xin hỏi cách chỉnh tiếng việt trên excel :D
Trên notepad++ hiển thị ok rồi mà trên ex ko làm đc :D

shidaichi
23-02-16, 07:18 AM
Xin hỏi cách chỉnh tiếng việt trên excel :D
Trên notepad++ hiển thị ok rồi mà trên ex ko làm đc :D

Bôi đen đoạn văn bản cần chỉnh chọn font .VnTime là xong

NewbieJX1
23-02-16, 05:40 PM
Ai cho em hỏi sao em chỉnh tiếng việt trong ex và notepad++ rồi lưu lại thì chạy sv bị lỗi vậy ạ :D

tvnnam
23-02-16, 07:32 PM
Ai cho em hỏi sao em chỉnh tiếng việt trong ex và notepad++ rồi lưu lại thì chạy sv bị lỗi vậy ạ :D

lỗi font kưng nhé...... bạn phải chỉnh font sao cho phù hợp và cop file đó ra máy thật mà dev nhé... đừng dev trực tiếp trên máy ảo có thể bị lỗi trong quá trình dev

NewbieJX1
23-02-16, 07:35 PM
lỗi font kưng nhé...... bạn phải chỉnh font sao cho phù hợp và cop file đó ra máy thật mà dev nhé... đừng dev trực tiếp trên máy ảo có thể bị lỗi trong quá trình dev

Em copy ra máy thật ấy anh. Rồi dùng notepad++ và ex edit rồi save lại. Vào chạy sv lỗi