PDA

View Full Version : Thắc mắc về việc lập nick

minhchau0309
02-10-14, 04:49 PM
Em thấy việc lập nick ở diễn đàn quá dễ dãi, dẫn đến trình trạng spam, buôn bán, clone acc chửi nhau, clone acc nâng bi acc chính....v...vvv Có cách nào qui định 1ip lập đc 1 nick k nhỉ, vì Guard bỏ việc kíck hoạt bằng tin nhắn nên mình nên nghĩ ra cách khả quan hơn

lequangvu
02-10-14, 05:00 PM
Đúng là cần phải đợi kích hoạt nick bằng SMS thì đúng hơn

Faker
03-10-14, 10:18 PM
Lập nick gửi 1 đoạn code vào gmail kick hoạt giống các 4rum nước ngoài là tốt nhất .Mà dạo này nhiều thành phần trẻ trâu hay lập clone spam lung tung thiệt

BeeZone
03-10-14, 10:30 PM
Lập nick gửi 1 đoạn code vào gmail kick hoạt giống các 4rum nước ngoài là tốt nhất .Mà dạo này nhiều thành phần trẻ trâu hay lập clone spam lung tung thiệt

Gmail lập nick dễ nên clone nick 4rum cũng dễ....Không hiệu quả bằng SMS :) Nhưng quay về SMS có vẻ khó

Vậy hoy đi nha ;))

hoalong1120
03-10-14, 11:37 PM
Có thằng demo luôn này :v Mong Ad xem xét vấn đề này thôi :))

minhchau0309
04-10-14, 01:32 PM
thằng trên đang cay cú vì đã report nó vi phạm luật diễn đàn, chó vẫn sủa và đoàn người vẫn đi. Guard vẫn đang suy nghĩ cách nhỉ :D

Sói Đẹp Trai
04-10-14, 03:53 PM
Các bạn nên suy nghĩ lại thật kỹ, admin đã nói rất rõ là không thể mở chức năng kích hoạt bằng sms được. Gmail càng khó vì dạo này nó bảo mật cao nên tình trạng thư gửi đến mà ko rõ là nó block...
P/s: Bài toán muôn thủa ko có câu trả lời...

bachugacon122
04-10-14, 04:45 PM
Mình thấy giờ nên ngừng reg nich
AI muốn đăng kí thì phải có 3 (hoặc 5) người giới thiệu :). (Những người nãy giống như đứng ra đảm bảo cho tài khoản đó đúng nội quy, nếu tài khoản đó vi phạm thì người đảm bảo sẽ bị band từ 3-7 ngày)
Thấy cách này khá là khả thi :D

Sesshomaru
04-10-14, 04:50 PM
AI muốn đăng kí thì phải có 3 (hoặc 5) người giới thiệu :). (Những người nãy giống như đứng ra đảm bảo cho tài khoản đó đúng nội quy, nếu tài khoản đó vi phạm thì người đảm bảo sẽ bị band từ 3-7 ngày)

Bao nhiêu người có người quen tại diễn đàn.Bao nhiêu người ko phát sinh dịch vụ phụ(Cho thuê người giới thiệu).Cái đó có khả quan hay ko?

minhchau0309
04-10-14, 05:48 PM

Ko có tính khả thi, nếu là 1 người mới thật sự thì sẽ k có quen biết để giới thiệu. Còn việc band ip hình như lúc trc có áp dụng vào cũng ko khả thi vì có nhìu người ở nước ngoài k vào đc diễn đàn. Khá là đau đầu

Beo_cu
04-10-14, 05:55 PM
Vậy sao cho hoạt động như 1 forum UG đi :))

hoalong1120
04-10-14, 06:47 PM
Vậy thì khóa đăng ký account mới, cho quyền đọc bài viết và ko hide link, muốn đăng ký account thì thu phí 20k hoặc 1$ với người nước ngoài coi như đóng góp tiền xây dựng diễn đàn.
Số tiền tuy nhỏ nhưng mang tính thanh lọc, ai muốn nghiên cứu thì vẫn xem được topic, nhưng muốn hỏi thì phải đăng ký acc.

Có vài ý kiến mong giúp được cho diễn đàn :)

Sói Đẹp Trai
04-10-14, 07:07 PM
Vậy thì khóa đăng ký account mới, cho quyền đọc bài viết và ko hide link, muốn đăng ký account thì thu phí 20k hoặc 1$ với người nước ngoài coi như đóng góp tiền xây dựng diễn đàn.
Số tiền tuy nhỏ nhưng mang tính thanh lọc, ai muốn nghiên cứu thì vẫn xem được topic, nhưng muốn hỏi thì phải đăng ký acc.

Có vài ý kiến mong giúp được cho diễn đàn :)Chính vì vấn đê này mà số lượng thành viên sụt giảm càng không phanh... Admin đã suy nghĩ kỹ là giải pháp này không được...

meocon5000
04-10-14, 08:58 PM
Chính vì vấn đê này mà số lượng thành viên sụt giảm càng không phanh... Admin đã suy nghĩ kỹ là giải pháp này không được...

Vậy chứ bạn muốn có nhiều thành viên mà toàn acc clone,spam nhan nhản sao? Chỉ có cái gì mất tiền thì người ta mới quý nó, như mình hồi đó mất 15k để reg acc , quý nó thấy sợ luôn.

Mình có giải pháp là tích hợp thanh toán thẻ cào ở forum, admin xem thử dc ko

Tuan565
04-10-14, 09:12 PM
Ví dụ kiểu Invite thế này
Ở forum sẽ có 1 topic cho Invite kiểu này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và các thành viên sau khi đăng kí xong sẽ vào xin Invite để được kích hoạt . Người có thể kích hoạt là người được Admin ủy quyền chẳng hạn

Ngoài ra mỗi cấp độ tương ứng của tài khoản đã kích hoạt mỗi tháng sẽ có 1 số invite nhất định để mời bạn bè của mình. Khi đó acc nào phạm quy thì acc Invite tài khoản đó cũng sẽ bị liên đới (warning hoặc infraction thì tùy để tránh chơi clone phạm quy)

Đại khái là thế vì bên forum kia là private tracker torrent và mục đích cũng là giới hạn thành viên ngoài luồng chui vào

minhchau0309
04-10-14, 09:15 PM
Vậy chứ bạn muốn có nhiều thành viên mà toàn acc clone,spam nhan nhản sao? Chỉ có cái gì mất tiền thì người ta mới quý nó, như mình hồi đó mất 15k để reg acc , quý nó thấy sợ luôn.

Mình có giải pháp là tích hợp thanh toán thẻ cào ở forum, admin xem thử dc ko

cái qan trọg là sv của mìh đặt ở nc ngoài để hoạt động, nếu dùng sms active thì sợ bị sờ gáy. mà h diễn đàn cũng còn mấy người đâu, toàn bọn clone chửi nhau với bán bán bán thấy chán ngắt sao í