PDA

View Full Version : TUT cách cài đặt Công Thành Xưng Đế trên máy ảo và ở mọi HDD cho Webgame(tùy)

cuongpzo
02-10-14, 12:34 PM
Nói tóm lượt một tý.

Theo tớ thấy và cài nhiều WebGame thì việc phải cài đặt Server OFFLINE hoặc trong LAN (nơi nhỏ) thì coi như Server đó đã là của mình, toàn bộ mình làm chủ (Administrator) thì tại sao mình lại phải bị bắt buộc là cài ở đâu (ổ D), được chơi những PORT nào, hay là cần phải Online để lấy JScript về mới load Website... Nói tóm lại thì đã là Admin thì mọi thứ là của mình, trừ phi là các Server bắt buộc như trên Linux (nhưng cũng có thể đổi theo ý được).

Tính mình thì thích khoe khoan, ra vẻ, tỏ ra mình hiểu biết :)>-:)>-:)>-. Nên cũng xin post 1 cái tut nhẹ nhàng để các bạn chưa có cơ hôi tìm hiểu có thể tự làm cho mình server tùy ý. Các pác đã biết rồi có thể góp ý cho mình, cũng đừng có ném gạch tội nghiệp^:)^, để mình còn có cơ hội chia sẽ cho mọi người những tìm tòi của mình.:)>-

Vào thôi.
Việc đưa lên ổ HDD nào thì cũng không có gì quan trọng, nó chỉ khó khăn khi không thể hoặc không muốn để ở HDD D:\ thôi. Có bạn thích HDD khác... tùy.
Việc cần làm trên lý thuyết là:
1/ Làm sao Website có thể chạy được rồi hẳn tính. (Ở đây là Server Website - Apache+MySQl+PHP... chứ chưa nói đến Server Game nhé/:))
2/ Server có Source đặt ở HDD nào cũng đc, nhưng quan trọng là cần kết nối được với MySQL để chạy được Server.
3/ Web Client config sao để (tất cả) Client có thể vào Website đúng, vào được files Flash...

Nói thì rờm rà, ở Video này mình làm như thế cũng tạm được với Game CYTXĐ này. Đợt sau tớ sẽ có tut cài đặt 2 WebGame khác nhau trên cùng 1 máy mà chỉ cần gõ IP/Domain cộng với số Port thì sẽ vào 2 Game khác nhau.

VIDEO:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>