PDA

View Full Version : [Share] Gamemode VNPLA FIX 100% của tumy1327 (NEW)

daydien789
30-09-14, 01:27 PM
Đây bạn ơi link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =======> Chưa có khu an toàn + vị trí bắt đầu + dáng đi CJ

Đây là gamemode của bác tumy1327 đưa cho mình đó, sau khi dùng thấy còn vài cái hơi thiếu sót đó là khu an toàn, vị trí bắt đầu, dáng đi CJ nên mình đã edit lại 2 cái đó và up lên đây cho mọi người thưởng thức. Khu an toàn thì mình lấy bên NG-RP qua mode này luôn :)

Link Mediafire (Không die) (Có khu an toàn + vị trí bắt đầu + dáng đi CJ): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sẵn tiện cho mình hỏi 2 lỗi này nha:

1/ Chạy samp-server.exe xong thì gần cuối dòng [MySQL] Query Error trở xuống đó, không biết nó bị lỗi gì nên mình nhờ mọi người xem và fix giùm mình nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2/ Trong lúc mình đăng ký mật khẩu xong đến phần chọn vị trí bắt đầu thì thấy nhân vật đang rơi từ trên trời xuống có ai biết cách fix lỗi nhân vật rơi từ trên trời xuống không giúp mình với

nopeinformatio
30-09-14, 09:04 PM
Bạn vào Navicat Premium ~> chon database của bạn đó ~> Queries ~> new queries ~> dán dòng dưới đây nhấn run chúc bạn thành công :x:x:x:x do trong db thiếu
CREATE TABLE IF NOT EXISTS `repairpoints` (
`repairpointID` int(10) NOT NULL,
`repairpointPosX` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointPosY` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointPosZ` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointInterior` int(10) NOT NULL default '0',
`repairpointVirtualWorld` int(10) NOT NULL default '0',
`repairpointFee` int(10) NOT NULL default '5',
PRIMARY KEY (`repairpointID`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=latin1 ROW_FORMAT=DYNAMIC;

daydien789
30-09-14, 10:33 PM
Bạn vào Navicat Premium ~> chon database của bạn đó ~> Queries ~> new queries ~> dán dòng dưới đây nhấn run chúc bạn thành công :x:x:x:x do trong db thiếu
CREATE TABLE IF NOT EXISTS `repairpoints` (
`repairpointID` int(10) NOT NULL,
`repairpointPosX` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointPosY` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointPosZ` varchar(128) NOT NULL default '0.0',
`repairpointInterior` int(10) NOT NULL default '0',
`repairpointVirtualWorld` int(10) NOT NULL default '0',
`repairpointFee` int(10) NOT NULL default '5',
PRIMARY KEY (`repairpointID`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=latin1 ROW_FORMAT=DYNAMIC;

tks bạn nha, mình làm được rồi :D. Còn lỗi thứ 2 bạn biết cách fix không, fix giùm mình đi :)

nopeinformatio
01-10-14, 07:02 PM
thay đổi tọa độ đi bạn x y z đó :)

daydien789
01-10-14, 07:05 PM
thay đổi tọa độ đi bạn x y z đó :)

Bạn hướng dẫn cụ thể đi bạn, cụ thể thay đổi tọa độ ở đâu ak