PDA

View Full Version : [TLBB] Cho tớ hỏi điểm tiềm năng một chút

quyentran
27-09-14, 08:02 AM
tình hình là tớ chuyển sinh với chơi tiềm năng quả nhiều quá nên điểm tiềm năng rất cao khoảng 100k.....các bạn có biết làm thế nào để cộng nhanh điểm tiềm năng k? ấn từng cái 1 thì mỏi tay lắm...ấn ctrl thi cũng chỉ dc 5 điểm thôi...

songtu
27-09-14, 09:16 AM
tình hình là tớ chuyển sinh với chơi tiềm năng quả nhiều quá nên điểm tiềm năng rất cao khoảng 100k.....các bạn có biết làm thế nào để cộng nhanh điểm tiềm năng k? ấn từng cái 1 thì mỏi tay lắm...ấn ctrl thi cũng chỉ dc 5 điểm thôi...

có 2 cách lựa chọn cho bạn :
1 là dùng script ở sever
2 là chỉnh sửa ở client / phần seflequib.lua đó, tìm cái đoạn nó viết cho nút "duyệt" đó

Sói Đẹp Trai
27-09-14, 04:42 PM
Khuyên dùng (Khuyên nhé) dùng hàm ở Server nó đơn giản hơn...

haxlaye
30-09-14, 06:07 AM
Khuyên dùng (Khuyên nhé) dùng hàm ở Server nó đơn giản hơn...

ông anh cho hàm đi :v.....................

songtu
30-09-14, 10:33 AM
ông anh cho hàm đi :v.....................

ko phải hỏi mình , nhưng mà nó nằm ở scrip của tiểu tẩy tủy đan, ko tìm đc script của nó nữa thì chịu :|

haxlaye
30-09-14, 10:58 AM
ko phải hỏi mình , nhưng mà nó nằm ở scrip của tiểu tẩy tủy đan, ko tìm đc script của nó nữa thì chịu :|

tìm thì tìm đc rồi:V mỗi tội đó là lệnh rửa poirt mà ko có hàm + :(

Sói Đẹp Trai
30-09-14, 01:22 PM
Có thể dùng UICOMMAND truyền lên Client nó sẽ add cái điểm này được... Cơ mà nhớ ko nhầm thì trong sv có cái add điểm tiềm năng mà nhỉ !!

songtu
30-09-14, 03:15 PM
tìm thì tìm đc rồi:V mỗi tội đó là lệnh rửa poirt mà ko có hàm + :(
lệnh?? đó là hàm có nhiệm vụ trừ point, làm ngược lại thì sẽ thành cộng point cho từng cái!! + thể + cường+ thân...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Có thể dùng UICOMMAND truyền lên Client nó sẽ add cái điểm này được... Cơ mà nhớ ko nhầm thì trong sv có cái add điểm tiềm năng mà nhỉ !!
Vấn đề là bạn đó có nhiều điểm tiềm năng quá , muốn cộng vào thuộc tính nhân vật, cơ mà mắc vấn đề là mỗi lần nhấn nó cộng từng điểm một thì đến tết năm sau mới cộng xong!! nên bạn đó mới hỏi... mà góp ý mãi chả hiểu

huuduyen_05
30-09-14, 06:43 PM
Cái này thấy tính năng cộng điểm ở website là hợp lý nhất. Hiện chưa có cách tối ưu hơn.

songtu
30-09-14, 08:21 PM
Đây cái mình thường dùng để cộng, lúc mà bị quá tải điểm tiềm năng :

local nNumber = LuaFnWashSomePoints(sceneId, selfId, nType, nPoint)

ntype : chắc là kiểu: thể, nội.. gì đó
npoint là số điểm muốn trừ, nếu muốn cộng lại thì chỉ cần trừ đi số trừ (giống bài toán lớp 6 ha !)
khung là thế thôi, để tránh cộng mà âm điểm tiềm năng thì thêm mấy điều kiện vào không thì điểm tiềm năng nó âm xuống âm ty đấy o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)
Thân

haxlaye
30-09-14, 08:58 PM

trong server có á cho em xem file vs

Đây cái mình thường dùng để cộng, lúc mà bị quá tải điểm tiềm năng :

local nNumber = LuaFnWashSomePoints(sceneId, selfId, nType, nPoint)

ntype : chắc là kiểu: thể, nội.. gì đó
npoint là số điểm muốn trừ, nếu muốn cộng lại thì chỉ cần trừ đi số trừ (giống bài toán lớp 6 ha !)
khung là thế thôi, để tránh cộng mà âm điểm tiềm năng thì thêm mấy điều kiện vào không thì điểm tiềm năng nó âm xuống âm ty đấy o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)
Thân

xem thử :v........................

haxlaye
30-09-14, 09:10 PM
trong server có á cho em xem file vs

xem thử :v........................

ko đc cho em hàm đi anh :v....................

chenglong
01-10-14, 01:34 PM
giải pháp tốt nhất và ít lỗi nhất là lên web cộng, chứ chưa có giải pháp hoàn thiện cong trong game dau bạn,

dùng script tẩy tùy đan là cộng số điểm cố định thôi !!

songtu
01-10-14, 01:49 PM
giải pháp tốt nhất và ít lỗi nhất là lên web cộng, chứ chưa có giải pháp hoàn thiện cong trong game dau bạn,

dùng script tẩy tùy đan là cộng số điểm cố định thôi !!

cho mình hỏi 1 câu: bạn đã dùng script đó chưa mà bảo nó chỉ cộng dc số điểm cố định!

chenglong
01-10-14, 07:28 PM
cho mình hỏi 1 câu: bạn đã dùng script đó chưa mà bảo nó chỉ cộng dc số điểm cố định!

mih lam theo điểm cố định, còn cách của bạn có thể tốt hơn, hay hơn thì chia sẻ ae,
p/s : đó là theo ý của mình !:D

songtu
01-10-14, 08:49 PM
chốt câu, cách làm có hay hay ko thì tùy vào người triển khai nó, còn mình mình hoàn toàn có thể cộng với một số điểm bất kỳ , ko phải là cố định!!

haxlaye
07-10-14, 09:37 AM
chốt câu, cách làm có hay hay ko thì tùy vào người triển khai nó, còn mình mình hoàn toàn có thể cộng với một số điểm bất kỳ , ko phải là cố định!!

thế thì đại ca share em đi :v..................

songtu
07-10-14, 01:17 PM
thế thì đại ca share em đi :v..................

Share rồi đó thôi, và cũng chỉ cần mỗi hàm đó là đủ!! add nó vào 1 con npc nào đó mà test chứ biết share sao nữa!! muốn hoàn hảo, muốn nó có cánh thì phải tự mình làm thôi chứ!!