PDA

View Full Version : [JX] Cách thức đi bộ qua maps !

diendanabc
26-09-14, 12:15 AM
hi , ai biết cách đi bộ vào các động không ???

mình làm file lua đi được từ blh vào nam nhạc trấn, miêu lĩnh, vũ lăng sơn nhưng vào vũ lăng động thì không được ( trong thư mục maps đủ các file dat hix hix ) giống như từ thanh thanh sơn về thành đô thì được nhưng vào bạch vân động thì tịt hix hix

Ai biết xin chỉ giúp

Active_Killer
26-09-14, 03:06 AM
hi , ai biết cách đi bộ vào các động không ???

mình làm file lua đi được từ blh vào nam nhạc trấn, miêu lĩnh, vũ lăng sơn nhưng vào vũ lăng động thì không được ( trong thư mục maps đủ các file dat hix hix ) giống như từ thanh thanh sơn về thành đô thì được nhưng vào bạch vân động thì tịt hix hix

Ai biết xin chỉ giúp

cái đó bạn phải tạo trap, có thể tạo = lua, nếu server có addtrap

diendanabc
27-09-14, 07:29 PM
cái đó bạn phải tạo trap, có thể tạo = lua, nếu server có addtrap

bạn có trap và file lua vào vũ lăng động không ? cho mình với :)

danghai1993
27-09-14, 08:03 PM
bạn có trap và file lua vào vũ lăng động không ? cho mình với :)

3 lăng -> vũ lăng động : Á½ºþÇø/°ÍÁêÏØ/trap/°ÍÁêÏØtoÎäÁ궴.lua

vũ lăng động -> 3 lăng : Á½ºþÇø/ÎäÁ궴/trap/ÎäÁ궴to°ÍÁêÏØ.lua

HoangTVT
27-09-14, 08:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn đọc bài này, cơ bản là kiếm được file dat tại tọa độ đó, sau đó tìm được đường dẫn hoặc thay đổi đường dẫn file lua khác, tìm đến file lua rồi viết hàm thực thi NewWorld khi nhân vật đang ở trên trap.

danghai1993
27-09-14, 11:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn đọc bài này, cơ bản là kiếm được file dat tại tọa độ đó, sau đó tìm được đường dẫn hoặc thay đổi đường dẫn file lua khác, tìm đến file lua rồi viết hàm thực thi NewWorld khi nhân vật đang ở trên trap.

Mình khỏi thay đổi đường dẫn .lua cũng đc mà phải ko Hoang ?

HoangTVT
27-09-14, 11:49 PM
Mình khỏi thay đổi đường dẫn .lua cũng đc mà phải ko Hoang ?

uhm, xu hướng bây giờ là dùng maps và trap có sẵn từ server vng.

diendanabc
29-09-14, 01:15 AM
3 lăng -> vũ lăng động : Á½ºþÇø/°ÍÁêÏØ/trap/°ÍÁêÏØtoÎäÁ궴.lua

vũ lăng động -> 3 lăng : Á½ºþÇø/ÎäÁ궴/trap/ÎäÁ궴to°ÍÁêÏØ.lua

:x cho mình xin thư mục v_ và file dat từ ba lăng huyện vào vũ lăng động với , mình làm theo chỉ được từ vũ lăng động ra ba lăng huyện còn từ ba lăng huyện vào vũ lăng động thì tịt hix .

Còn cách không phải đổi đường dẫn thì làm thế nào vậy bạn ???

Xin chỉ giúp

danghai1993
29-09-14, 10:15 AM
maps/Á½ºþÇø/°ÍÁêÏØ/lấy tọa độ y chia 2/ tọa độ x chia 2

diendanabc
29-09-14, 02:50 PM
maps/Á½ºþÇø/°ÍÁêÏØ/lấy tọa độ y chia 2/ tọa độ x chia 2

hix đã tìm ra file dat, file dat của mình không có trap , bạn cho mình xin file dat co trap từ ba lăng huyện vào vũ lăng động được không ???